Main Menu

สาวก zx มารวมตัวกันหน่อย ครับ

เริ่มโดย dr.be, พฤษภาคม 31, 2012, 06:14:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

ตอนเอารถมาครั้งแรก ออโต้ลูปใกล้หมด ขี่ไปมันกระพริบ พอเติม 2T เต็มถังตอนนี้ติดค้างตลอดเลยอ่ะพี่สอง ผมว่ามันไม่ปกติแล้วใช่มะอ่ะค้าบ ปล.สัญลักษณ์ไฟมันเหมือนไฟรูปเครื่องเลย ผมเลยไม่ชัวว์

สองzx korat

อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:46:00 หลังเที่ยง
ตอนเอารถมาครั้งแรก ออโต้ลูปใกล้หมด ขี่ไปมันกระพริบ พอเติม 2T เต็มถังตอนนี้ติดค้างตลอดเลยอ่ะพี่สอง ผมว่ามันไม่ปกติแล้วใช่มะอ่ะค้าบ ปล.สัญลักษณ์ไฟมันเหมือนไฟรูปเครื่องเลย ผมเลยไม่ชัวว์
ไฟตัวนี้เตือนแค่ออโต้ลู๊ปครับ ไม่เกี่ยวกะน้ำมันเครื่องคับ เซนเซอร์น่าจะมีปัญหา
ตัวเซนต์เซอร์มันก็อยุที่กระป๋องออโต้ลู๊ปนั่นแหละครับ ใต้เบาะอ่ะ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

IJ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:50:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:46:00 หลังเที่ยง
ไฟตัวนี้เตือนแค่ออโต้ลู๊ปครับ ไม่เกี่ยวกะน้ำมันเครื่องคับ เซนเซอร์น่าจะมีปัญหา
ตัวเซนต์เซอร์มันก็อยุที่กระป๋องออโต้ลู๊ปนั่นแหละครับ ใต้เบาะอ่ะ อิอิอิ
ขอบคุณคับพี่สอง พรุ่งนี้ลองดู งงกะสัญลักษณ์มันนี่แหละ ไก่หลุดเป็นเล้าเลย อิอิ

JURANGER

มาสมัครเป็นสาวก ZX คนครับพี่ครับผม

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

Phoenix

เก็บกระทู้เก่าๆ ของ Zx มาให้สาวกอ่านกันเพลินๆครับ
:-\

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=10374.0
            :-*

อีกกระทู้

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=11993.0

???

Phoenix

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 21, 2012, 03:27:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Phoenix เมื่อ สิงหาคม 21, 2012, 03:02:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 21, 2012, 02:53:27 หลังเที่ยง
เอาไว้นั่งมองก็ยังดีครับท่านเก่ง :( :(

อั้ยย่ะ !!!! ท่าทางอาการหนัก
สงสัยต้องให้นักเรียนพยาบาลตรวจอาการแล้วมั้งเนี่ยพี่โอ้

ก็อยากให้ตรวจอยู่ละครับแต่เค้าไม่กล้าเข้าใกล้นี่สิ...มาตรวจด้วยกันเลยมะ....ตอนนี้ยังขาดอะไหล่ตัวไหนอยู่มั้ยเนี่ย

บังไมล์แตกครับพี่ตั้งแต่ตอนรับรถมาแล้วครับ ขนส่งไปรษณีย์ทำแตก+กับถังบุบอีกจุดนิดนึง

สองzx korat

ชิวโหนกสวยๆ(บังไมล์) ตามลายเซนต์เลยครับ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Phoenix

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 10:14:20 ก่อนเที่ยง
ชิวโหนกสวยๆ(บังไมล์) ตามลายเซนต์เลยครับ อิอิอิ

เท่าไรอ่ะพี่
ตรงรุ่นพอดีใช่ไหมครับ

IJ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ในบอร์ด ถ่ายรูปเข็มความร้อน ในขณะที่เครื่องร้อนแล้ว มาให้ดูหน่อยคับ อยู่ประมาณเท่าไร เห็นบางคนบอกแทบไม่ขึ้นในกระทู้เก่าผมละงง เพราะของผมมันก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน แต่ตอนเปิดสวิตส์กุญแจ มันขึ้นนิดหนึ่ง ตกลงของผมมันเสียป่าวหว่า...

สองzx korat

ของผมขึ้นไม่ถึงขีดนี่สะที อิอิอิ

Phoenix

อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 10:37:15 ก่อนเที่ยง
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ในบอร์ด ถ่ายรูปเข็มความร้อน ในขณะที่เครื่องร้อนแล้ว มาให้ดูหน่อยคับ อยู่ประมาณเท่าไร เห็นบางคนบอกแทบไม่ขึ้นในกระทู้เก่าผมละงง เพราะของผมมันก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน แต่ตอนเปิดสวิตส์กุญแจ มันขึ้นนิดหนึ่ง ตกลงของผมมันเสียป่าวหว่า...

ของผมขึ้นไม่เคยถึงแถบสีขาวสักที่ครับ
ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือปล่าวครับ

IJ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 10:56:24 ก่อนเที่ยง

ของผมขึ้นไม่ถึงขีดนี่สะที อิอิอิ
ของผมตามรูปนี้เลยคับ ไม่เคยถึงสีน้ำเงิน 55+ พังแล้วใช่มั้ยพี่

IJ

อ้างจาก: Phoenix เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 11:08:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 10:37:15 ก่อนเที่ยง
น่าจะอาการเดียวกะผมเลย

ของผมขึ้นไม่เคยถึงแถบสีขาวสักที่ครับ

อ้างจาก: Phoenix เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 11:08:00 ก่อนเที่ยง

น่าจะอาการเดียวกันนะพี่

ของผมเปิดสวิชย์เข็มกะดิกมาที่เกือบๆขีดสีฟ้าแต่ขี่ไปแล้วก็ปกติขึ้นไม่เกินขีดสีฟ้าซักทีนอกจากจอดแล้วติดเครื่องไว้มันก็เลยขีดสีฟ้ามาหน่อยนึง

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 08:07:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 07:39:41 ก่อนเที่ยง
ว่าจะไปเอาคันนี้อยู่  น่าเล่นไหมครับ   จองไว้แล้ว   

สภาพนี้ ไม่ต้องเก็บอะไรแร้วลุง จัดมาเลย อิอิอิ
ใครสนใจคันนี้บ้างครับ  จะติดต่อให้  เครื่องดังนิดหน่อย   

ภาพความหลัง

Phoenix

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:32:56 หลังเที่ยง
ของผมเปิดสวิชย์เข็มกะดิกมาที่เกือบๆขีดสีฟ้าแต่ขี่ไปแล้วก็ปกติขึ้นไม่เกินขีดสีฟ้าซักทีนอกจากจอดแล้วติดเครื่องไว้มันก็เลยขีดสีฟ้ามาหน่อยนึง

เหมือนเลยครับพี่โอ้

สองzx korat

อ้างจาก: Phoenix เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:58:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:32:56 หลังเที่ยง

ถ้าอย่างนั้น ก็ปกติครับ
ข้อดีของzxอีกข้อนึง เรื่องระบบระบายความร้อนเครื่องยนต์ เมื่อเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆ อิอิอิ

SAB_KR

อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:07:31 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:50:48 หลังเที่ยง
ขอบคุณคับพี่สอง พรุ่งนี้ลองดู งงกะสัญลักษณ์มันนี่แหละ ไก่หลุดเป็นเล้าเลย อิอิ
ลองเคาะเบาๆที่ ถังออโต้ลู๊ปตรงช่วงเซนต์เซอร์ดูครับ มันอาจจะค้างครับ เวลาเราปล่อยน้ำมันออโต้ลู๊ปจนไฟมันเตือนนานๆแล้วเราไม่เติมออโต้ลู๊ป พอเราเติมเข้าไปไหม่ตัวเซนร์เซอร์มันขึ้นมาไม่ทันครับ ทำให้ไฟโชว์ค้างแบบนั้น หรือถ้าซวยแบบสุดๆก็ ตัวเซนต์เซอร์เสีย ครับผม
แสบ
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

พี่ บูรพาพยัคฆ์ เดี๋ยวก็มีสวยๆมาให้เลือกอีกครับพี่.....ถ้าอยู่ใกล้ๆจะเอาเข้าแลกกันขี่กับ n pro เลยนะเนี่ย ???

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 01:01:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Phoenix เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:58:03 หลังเที่ยง

ถ้าอย่างนั้น ก็ปกติครับ
ข้อดีของzxอีกข้อนึง เรื่องระบบระบายความร้อนเครื่องยนต์ เมื่อเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆ อิอิอิ

ผมพึ่งรู้นะครับเนี่ยพี่สอง..... :D