Main Menu

ZX 150 น้ำเงิน-ขาว

เริ่มโดย IJ, พฤศจิกายน 16, 2011, 02:12:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

ตั้งแต่เล่นรถมา ผมอยากบอกว่าผมเสียใจมากๆ เป็นครั้งที่ 2 ที่ส่งรถให้้ร้านนี้ทำ :P

tzr133

กำ ส่งไปครั้งเดียวก็เกินพอแล้วท่าน ส่งไปทำไม 2ครั้ง สู่ๆครับรถ เราทำ เองแปปเดียว

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

IJ

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ กรกฎาคม 06, 2012, 10:11:54 ก่อนเที่ยง
กำ ส่งไปครั้งเดียวก็เกินพอแล้วท่าน ส่งไปทำไม 2ครั้ง สู่ๆครับรถ เราทำ เองแปปเดียว
หมายถึง สำหรับZX ครั้งนี้โดนเป็นครั้งแรก แต่ก่อนหน้านั้นเคยโดนเก๋งไปครั้ง 1 แล้วครับ

IJ

บอกว่ารถผมตัน อืดเร่งไม่ขึ้น (บอกว่าให้ลองหากล่องมาเปลี่ยน) กลับมาถึงบ้านเริ่มเห็น ดูทำซะ แล้วมันจะไม่อืดได้งัยวะ

IJ

แล้วอะหลั่ยมันหายไปใหน น๊อตเดิมติดรถมันไปใหนทำใมต้องเปลี่ยนน๊อตทุเรสให้ ท่อยางหาย เหล็กยึดแทนเสื้อสูบก็ยังหาย มันล่องหนรึงัยวะ โทรไปถามก็บอกน๊อตเดิม เดิมบ้าอะไร เพราะก่อนส่งทำผมได้ถ่ายรูปไว้หมดแล้ว และทุกขั้นนตอนการคุยรายละเอียดบันทึกเสียงไว้เป็นบางส่วนตอนนี้ปรึกษาเพื่อนอยู่ว่าจะเอาไง

nongss1

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

IJ

พัง :P

น้ำมันเครื่องหายไปใหนขับกลับมาควันโขมง

IJ

น๊อตหักคาแคร้งได้งัย

นี่หรือสีพาวเดอร์โค้ด โดนน้ำมันเบรคยังลอก

IJ

ถอดท่อออกมา เบนซิล 91 อยู่ในท่อประมาณสองฝา กระป๋องสีสเปรย์ สตาร์ทเป็นร้อยทีกว่าจะติด

john_ubon

pomchelsea

donoheart

IJ

มือคลัช มือเบรคกลึง มือจับ Dash

IJ

22 กรกฏาคม 2555 ค่อยเก็บเองไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ขอเรียกกำลังใจกลับมาก่อนละกันครับ ล้างไปน้ำตาซึมไป

nutt57

เซ็งแทนครับ ร้านนี้แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ :-*

IJ

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ กรกฎาคม 23, 2012, 12:51:50 ก่อนเที่ยง
เซ็งแทนครับ ร้านนี้แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ :-*
ทำใจแล้ว ละ ครับ กรรมใดใครก่อสักวันก็คงสนอง ผมไม่ได้เสียดายตังค์ แต่ผมเสียความรู้สึกที่ทำกับรถผม  ที่เราทำทุกอย่างแบบใส่ใจทุกรายละเอียด แต่บางคนทำกับรถเราเหมือนให้จบๆไป ตังค์เิบิกเท่าไรก็ให้ แต่ทำงานออกมา โครต.......ครับ..ที่ผมเจ็บใจอีกอย่างคือทำสีพาวเดอร์โค้ด เขาคิดว่าเขาฉลาดหลอกเราได้ ผมรู้แล้วเคยพูดไปครั้ง 1 แล้วบอกว่าจะแก้ให้ แล้วเขาตอบกลับมาว่างัย รู้ปะคับ นี่แหละสีพาวเดอร์โค้ด ของบ้านเขามั้งครับ (คิดในใจ) เรื่องสีสวิงอาร์มก็บ่น บอกว่าจะแ้ก้ให้ เงียบ ใครอยากได้ชื่อร้านสถานที่ตั้ง PM มานะครับ

nutt57

ออกสื่อมาเลยก็ดีนะครับ ทุกคนจะได้รู้ไว้
สู้ๆต่อครับ ค่อยๆทำไป
zxผมตอนได้มายังเป็นกองๆเลยไม่รู้จำได้ป่าว ???

IJ

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ กรกฎาคม 23, 2012, 01:40:08 ก่อนเที่ยง
ออกสื่อมาเลยก็ดีนะครับ ทุกคนจะได้รู้ไว้
สู้ๆต่อครับ ค่อยๆทำไป
zxผมตอนได้มายังเป็นกองๆเลยไม่รู้จำได้ป่าว ???
คันสีเทาที่น้ำท่วม ผมชอบโครงมากเลยครับต้นแบบ ผมเลยนะนั่น แต่ตอนขอเวลาเริ่มต้นนับ 1 ใหม่แล้วกัน

IJ

30 กรกฏาคม 2555 รื้อเครื่องออกมา เจออะหลั่ยใหม่ทั้งนั้น สมราคาตามบิล และราคาคุยจนน้ำลายฟูมปาก ของเขามาก