Main Menu

เคยรู้สึกตะขิดตะขวงใจบ้างไหมครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, ธันวาคม 26, 2012, 12:57:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 04:09:05 หลังเที่ยง
ถ้าไม่อยากให้ใครมามอง 150 2T อย่างดูถูกดูแคลน เราต้องแสดงศักยภาพออกมาให้โลกรับรู้คับ ซึ่งมีหลายวิธี เช่น

1.ถ้าติดไฟแดงอยู่ ปล่อยให้พี่ๆเค้าออกไปก่อนแล้วไปจี้ตูดมันซัก 2-3 ร้อยเมตร และแซงฉีกแบบให้หายไปเลย
2.ถ้าขี่บนถนนใหญ่ จะ4เลนหรือ8เลน ควรบิดแช่ให้ได้สัก 140 (ไมล์รถยนต์) วิ่งออกขวาตลอด ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย
3.ออกทริปกันบ่อยๆ คนได้จะเริ่มรับรู้ว่ารถแบบนี้ก็สามารถขี่ท่องเที่ยวกันเป็นกลุ่มได้ ไม่ได้จำกัดแต่พวกรถคลาสสิค รถบิ๊กไบค์ เท่านั้น

ผมว่าคนส่วนมากจะไปจำภาพว่า รถ2Tต้องเก่าๆ ควันขโมง น้ำมันเยิ้มๆ หรือรถพ่วงข้าง ซาเล้ง ....

โดนใบสั่งอ่ะจิครับลูกเพ่  ;)

แต่เรื่องควันเนี่ย ผมว่า น่าสนใจนะครับ คือถ้ารถควันขาวขโมง มันหมายถึงรถที่ขาดการดูแล ถ้ามีควันนิดหน่อย เป็นธรรมดาของ 2T ผมว่าน่าจะพอรับกันได้อยู่

ดังนั้นพวกเรามารณรงค์ดูแลรถให้ควันไม่ขโมงกันดีกว่า เวลาไปไหนมาไหน จะได้ดูว่า ... เออ พวกนี้เค้าอนุรักษ์รถกันดีแฮะ แบบนั้นน่าจะดีกว่า  :-[

ปล. รถทูกะโปก ไม่มีควัน ย่อมเปงไปไม่ได้อย่างแน่นอน แม่นบ่  >:(

TUMNS15RR

รถผมมีคนมาถามซื้อ บอกจะเอาไปทำพ่วง เขาให้2500 ผมพูดไม่ออกเลย

I@มดแอ๊ว...@

เมื่อวานตอนหัวค่ำ ไปเติม อี20 ปตท. อ.ปราสาท เด็กปั้มไม่ยอมเติมให้ 

คันนี้แระ

รู้ไหมเพราะอะไร   ให้ทายก่อนอ่านครับ

1. พี่ไปเก็บเงินกู้มารึป่าว
2. รถพี่สวยมากครับ

แร้วเมื่อไรน้องจะเติมให้ผมซะทีละ

งงงงๆๆงงๆๆ
แร้วจึงเติมให้

เสียท่ารอน้ำมั้นต้้งนาน  คิดว่ามันจะพูดอะไร 55555

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

eakkachai

อ้างจาก: I@มดแอ๊ว...@ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:31:20 หลังเที่ยง
เมื่อวานตอนหัวค่ำ ไปเติม อี20 ปตท. อ.ปราสาท เด็กปั้มไม่ยอมเติมให้ 

คันนี้แระ

รู้ไหมเพราะอะไร   ให้ทายก่อนอ่านครับ

แร้วเมื่อไรน้องจะเติมให้ผมซะทีละ

งงงงๆๆงงๆๆ

เสียท่ารอน้ำมั้นต้้งนาน  คิดว่ามันจะพูดอะไร 55555
ดีไม่บอก...ขอซื้อต่อ 2,000  5555555555555

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:33:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: I@มดแอ๊ว...@ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:31:20 หลังเที่ยง

คันนี้แระ

งงงงๆๆงงๆๆ

ดีไม่บอก...ขอซื้อต่อ 2,000  5555555555555

ผมให้ 2500 เอ้า...  เอาไหมพี่...อิอิ ฟิ้ว....
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

I@มดแอ๊ว...@

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:44:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:33:59 หลังเที่ยง

คันนี้แระ

งงงงๆๆงงๆๆ

ผมให้ 2500 เอ้า...  เอาไหมพี่...อิอิ ฟิ้ว....

ขอบคุณครับ  จะลดหรือจะเติม 0 ดีน๋อ  ....   ..........  +++++ 

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

กาฝาก

........... ผมตอบมั่ง ...........

พี่ ๆ คาร์บูขายต่อผมมั๊ย

ใช่ป่ะ 5555+

black850

เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

ของผมจะออกตอนดึกๆบ้างบางวันครับ ไปรับแฟนต้อนเข้ากะเลิก 5 ทุ่ม

ขากลับจอดติดไฟแดงอยู่เลียบด่วน ก็เห็นเขามองกันทุกที แต่ในใจไม่รู้คิดอะไร อิอิ

กลางวันวิ่งไม่ไหวแล้วครับ มันร้อนเกินไปสงสารรถ เอาออกไปทีไรความร้อนขึ้นเกือบสุด

paopiaw

ผมก้อดีใจนะ เวลาขับไปจอดไหน  พอเดินกลับมา มีคนยืนมองดูรถ (ผู้ใหญ่แล้วทั้งนั้น) พอเดินมาถึงรถ ผมยิ้มเค้าก้อ ยิ้ม สุดท้าย คุยกันยาวครับบ 5555+

...ส่วนวัยรุ่น ก้อคงเกิดไม่ทัน ก้อ งงๆกันไป...  ยิ้มให้อย่างเดียวครับบ...

..เคยเอาไปล้าง คาร์แคร์ แถวหัวหิน เจ้าของคาร์แคร์ถามเชิงจริงจังว่า 30000  ขายมั้ยครับ  ผมเงียบ ยิ้มไม่ตอบ กลัวบอกขายเค้าจะซื้อจริงๆ.. (รถผมไม่มีราคาขนาดนั้นหรอก)

----- Club ใจง่าย ------  247

fizzy01

เมื่อสงกรานต์ปี 54 ผมขี่เจ้า zr ออกไปเล่นน้ำกับเพื่อน ๆ รถติดมากได้แต่ซอกแซกเข้าไป ระหว่างทางเจอวัยรุ่นเดินมาปะแป้งแล้วถามผมว่า "โห ไปเอารถยายมาขี่เล่นทำไมเนี่ย" ผมเลยสวนกลับไปว่า "พอดีรถยายผมลงสนามพรุ้งนี้ เลยเอาออกมาอุ่นเครื่อง" เท่านั้นแหละครับ เขาถึงกับเดินนี้ คงคิดในใจว่า ไอ้นี่ขี้โม้อิบอายเลยว่ะ 5555555

ปลาท้องป่อง

ชอบกระทู้นี้โคตรๆอะ

เเฟนผมตอนเเรกๆบอกอายเสียงดัง นั่งยาก ... ไปๆมาๆบอกเท๋ห์ไปไหนมีเเต่คนมอง
มีอยู่วันติดไฟเเดง มีทีแซดมาจอดเทียบข้างๆเเล้วก็ทักว่า อายุรถเท่าน้องพอดีเลยมั้ย ฮาๆๆ

เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: ple_sticker_phuket เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 07:06:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 06:24:03 ก่อนเที่ยง

ผมเฉย ๆ เพราะ ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว  ... ลูก ก็โต เป็นหนุ่มแล้ว ไม่รู้จะอายอะไร อีก

แต่แฟน เนี่ย ดิ  ...เมื่อก่อน ซ้อน LS ทีไร  บอก อาย ทุกที  รถไรไม่รู้ เสียงดัง + ควันเหม็น ..

จะ เก่า ก็ไม่เก่า   ใหม่ ก็ไม่ไหม่   เรโทร ก็ไม่เชิง  ในเชียงใหม่มีมีใครฮิต ว่างั้น ล่ะ

ผม รำคาญ เลย อยากแสดง แสนยานุภาพ  ลากเกียร์ 3 ยาว แม่ม เป็น กิโล เอาแบบ ฟิลดึง ๆ  เข็มวัดรอบตีไป เลข 10 อ่ะ

ถึงที่หมาย แฟนลง  โดน ตบที่ต้นแขน ไปหลาย ผั๊วะเหมือน กัน

เป็นผมเจ๊คงไม่ตบต้นแขน.  แต่คงตบหน้าหันแทน

โหดจัง....สิ้นเสียง ฝ่ามือนาง กระทบ พักตร์ ...คงตามมาด้วย เสียง หูอื้อ ดัง วิ๊ง......งงง  ตามมาโดยพลัน ในบัดดล

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 10:09:10 ก่อนเที่ยง
ย้อนไปเมื่อ 3-4 ปี รู้สึกอายครับ วิ่งในกรุงเทพ "มีแต่ออโต้ทั้งนั้นเลย / สี่จังหวะทั้งนั้นเลย" ก็ทนอายต่อไป หลัง ๆ มารู้สึกว่า มี เพื่อน 2 จังหวะเริ่ม ๆ หลุด ออกมา(คิดไปเองมั้ง) เช่น เทน่า
เมท เบล  ทีแซด อาร์ / เอ็ม เอ็นตากลม(ไม่สมประกอบ)และอื่น ๆ อีก เข้ามาในสายตาของเรา เวลาเราจอดติดไฟแดง (ไม่รวม แดชและแอล แต่งนะเพราะยังใช้กันถึงปัจจุบัน) และในสายตา
คนที่เห็นรถเรา เขา ยิ้ม เขาก้มหน้าให้ บางคนเปิดชิวหมวกกันน๊อค "รถสวยนะทำมาเท่าไร??" ครั้นหนึ่ง มีพี่ ขับ ฮอนด้า ตัว 1000 (จำไม่ได้รุ่นอะไร แต่ทรงเหมือน SR400) พูดตอนติดไฟแดงว่า "รถน้องน่าเล่น
นะ โปรอาร์ม หนึ่งในความฝันสมัยวัยรุ่นเลย "

แต่ตอนนี้ผม มีความสุขนะ เวลาจอดติดไฟแดง  มีคนมอง มีคนก้มดูรถเรา ถามอะไรดี กับตัวรถเราเยอะครับ   ออกตัวไปที ให้เขา ไปกันก่อน (เกียร์ ออโต้) เดี๋ยวเราตาม...

แต่ครั้นที่ รู้สึก กวนตรีนนนน มากสุด คือ ตอนต้นปี 55 ผมจอดติดไฟแดงพระราม 9 มุ่งหน้าไปราม(คนเคยติดไฟแดงแถวนี้ น่าจะรู้ ว่ามันจอดเช็ดรถได้เลย) มี แมสฯ ขี่ มีโอ จอดคู่ เปิดชิวหน้า มองรถเรา (มองตั้งแต่ หน้า ยัน ทะเบียน (หัวจรดเท้า))แล้วถามว่า

แมสฯ  พี่ขายผมไหม??
ผม   ถ้าพี่ให้ราคาถูกใจผม ก็ปล่อย  พี่ให้เท่าไรหละ?? (ถามแบบดี ๆ )
แมสฯ  3500.-  (สามพันห้าร้อยบาทถ้วน)
ผม  เอายางหลังผมไปเส้นเดียวก็พอ (อารมณ์เสียสุด)
แมสฯ (ก้มดูยาง...) โห...ลงยางรถใหญ่ด้วย

แล้วแมสฯ ก็ปิดชิว นิ่งเงียบไป ไม่คุยด้วยเลย รอไฟเขียว
น่าเห็นใจท่าน กุ๊กจัง  ให้ตั้ง 3500..
เป็นผมไม่ได้...จะถอดจุ๊บลมให้เป็นของที่ระลึกแม่งสักหน่อย...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

สงบสติสัมปชัญญะ

มันอยู่ในส่วนลึกของจิตใจจริงๆนะครับ คนส่วนใหญ่คงไม่เข้าใจ
ตอนผมอยู่ ม.3 (ประมาณ 10 กว่าปี) พี่ข้างบ้านถอย LS ตัวเก่า
พอปีถัดมา เค้าบอกว่า Honda ออก LS ตัวใหม่ เค้าเสียดาย ซื้อเร็วไป
ส่วนผม นั่งรถเมล์ไปเรียน ผ่านหน้าศูนย์ฮอนด้าทุกวัน ก็มอง LS ตัวใหม่ สีเหลือง มันทุกวัน
หวังว่าซักวันหนึ่งมันต้องเป็นของผมให้ได้
แล้ววันหนึ่งมันก็หายออกไปจากหน้าศูนย์ เมื่อ CBR150 เข้ามา

ตอนนั้นผมยังไม่รู้จัก NSR KR SER อะไรเลย
รู้แต่ว่าชอบ LS ได้มาซื้อตอนมหาลัย เอาทุนการศึกษาไปซื้อด้วย(แต่ขอแม่แล้ว)
ใช้กันมา 3 4 ปี รถมีปัญหาก็เข้ามาถามในเวปนี่หล่ะครับ ว่าจะทำไงดี
แต่แล้ว
ก็โดน คาวา กลืนกินวิญญาณ
ตอนนี้ LS จอดแฉะ อยู่ที่บ้านนี่ ไม่ได้ขี่ไปไหนเลย
ขี่แต่เซอร์ เพราะขับสบายกว่า และ แรงกว่า
แถมยังไปได้ KR มาอีกคันนึงอีก จบกัน LS ที่รัก

ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ
พอวาวล์เปิด เราก็ระเบิดความมันส์กันล่ะครับ 555+

อ่อ แต่ที่รัก 2T เพราะ เสียงมันหวานจับใจนี่ล่ะครับ
เวลาค่อยลากเกียร์ขึ้นไปเรื่อยๆ ซึมซับ ดื่มด่ำ กับ เสียงตัวท่ออันนุ่มละมุน
จ๊วบบบ

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 07:15:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 10:09:10 ก่อนเที่ยง
ย้อนไปเมื่อ 3-4 ปี รู้สึกอายครับ วิ่งในกรุงเทพ "มีแต่ออโต้ทั้งนั้นเลย / สี่จังหวะทั้งนั้นเลย" ก็ทนอายต่อไป หลัง ๆ มารู้สึกว่า มี เพื่อน 2 จังหวะเริ่ม ๆ หลุด ออกมา(คิดไปเองมั้ง) เช่น เทน่า
เมท เบล  ทีแซด อาร์ / เอ็ม เอ็นตากลม(ไม่สมประกอบ)และอื่น ๆ อีก เข้ามาในสายตาของเรา เวลาเราจอดติดไฟแดง (ไม่รวม แดชและแอล แต่งนะเพราะยังใช้กันถึงปัจจุบัน) และในสายตา
คนที่เห็นรถเรา เขา ยิ้ม เขาก้มหน้าให้ บางคนเปิดชิวหมวกกันน๊อค "รถสวยนะทำมาเท่าไร??" ครั้นหนึ่ง มีพี่ ขับ ฮอนด้า ตัว 1000 (จำไม่ได้รุ่นอะไร แต่ทรงเหมือน SR400) พูดตอนติดไฟแดงว่า "รถน้องน่าเล่น
นะ โปรอาร์ม หนึ่งในความฝันสมัยวัยรุ่นเลย "

แต่ตอนนี้ผม มีความสุขนะ เวลาจอดติดไฟแดง  มีคนมอง มีคนก้มดูรถเรา ถามอะไรดี กับตัวรถเราเยอะครับ   ออกตัวไปที ให้เขา ไปกันก่อน (เกียร์ ออโต้) เดี๋ยวเราตาม...

แต่ครั้นที่ รู้สึก กวนตรีนนนน มากสุด คือ ตอนต้นปี 55 ผมจอดติดไฟแดงพระราม 9 มุ่งหน้าไปราม(คนเคยติดไฟแดงแถวนี้ น่าจะรู้ ว่ามันจอดเช็ดรถได้เลย) มี แมสฯ ขี่ มีโอ จอดคู่ เปิดชิวหน้า มองรถเรา (มองตั้งแต่ หน้า ยัน ทะเบียน (หัวจรดเท้า))แล้วถามว่า

ผม   ถ้าพี่ให้ราคาถูกใจผม ก็ปล่อย  พี่ให้เท่าไรหละ?? (ถามแบบดี ๆ )
แมสฯ  3500.-  (สามพันห้าร้อยบาทถ้วน)
ผม  เอายางหลังผมไปเส้นเดียวก็พอ (อารมณ์เสียสุด)
แมสฯ (ก้มดูยาง...) โห...ลงยางรถใหญ่ด้วย

แล้วแมสฯ ก็ปิดชิว นิ่งเงียบไป ไม่คุยด้วยเลย รอไฟเขียว
น่าเห็นใจท่าน กุ๊กจัง  ให้ตั้ง 3500..
เป็นผมไม่ได้...จะถอดจุ๊บลมให้เป็นของที่ระลึกแม่งสักหน่อย...

ลุงแดง ก็ว่าปายยย...  ว่าง ๆ ไป เมื่อกาญ กันไหม.... ใครใคร่นอนเต๊น นอน ใครใคร่ นอน กลางน้ำ นอนกลางนั้ำ อิอิ เอาไหม...
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 07:47:50 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 07:15:47 ก่อนเที่ยง

ลุงแดง ก็ว่าปายยย...  ว่าง ๆ ไป เมื่อกาญ กันไหม.... ใครใคร่นอนเต๊น นอน ใครใคร่ นอน กลางน้ำ นอนกลางนั้ำ อิอิ เอาไหม...
ได้ครับท่าน...แต่ต้องนัดล่วงหน้านะท่าน  จะได้เตรียมตัวเตรียมใจทัน....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

โอ้ zx150 นครสวรรค์

เคยมีเหมือนกันทั้งชมทั้งมองแปลกๆเวลาติดไฟแดงหรือกะทั่งในปั้มเคยมีคนเข้ามาถามขอซื้อผมบอกราคาไปพวกบอก โห....แพงจังแล้วเดินหนีเลย แหม...เห็นเป็น 2 จังหวะรุ่นเก่าจะมาขอซื้อราคาชั่งกิโลเวร.....
089-7062425 โอ้

ray

ไม่สนครับใจรักซะอย่าง เห็นมีแต่คนถามว่าทำสีมาเหรอกันสะบัดนี่อะไร วัยรุ่นเออโต้เห็นงงยังกะ.....สงสัยไปเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ครั้น จะกล่าวถึง ความไม่รู้เรื่องรู้ราว ของคน นอก แวด วง ...2T ผม ว่า มันก็มี แง่ ที่เป็น คุณ แก่เรา อยู่ มิน้อยนะ  

โดย เฉพาะ  พ่อค้า พารทไทม์ อย่างผม  

คนขายก๋วยเตี๋ยว.......โอ้...รถ NSR  เหรอเนี่ย  กินน้ำมันไม๊   พี่

ผม..................ไม่เท่าไหร่ หรอกครับ ...ผมว่า มัน ก็พอ ๆ กับ มีโอ ..ออโต้ สายพาน ยุคนี้ อ่ะนะ รุ่นนี้  เป็น LS  ครับ  ไม่ใช่ NSR  

คนขายก๋วยเตี๋ยว ...........เอ่อ ...เหรอ....หลังบ้าน ผม ก็มี คนนึง  น่าจะเป็น LS เหมือน พี่ นี่แหละ  น้องมันใช้ ตั้งแต่อยู่ ที่ ยโสธร แล้ว ..

พอดี ตอนนี้ มันไป ซาอุ    จอดทิ้งไว้ หลังบ้าน เป็น ปี   บอก ให้ ผม เอาไป ติดพ่วง  ผม ก็ยังคิดหนัก อยู่ ...เพราะกลัวมันจะกินน้ำมัน

ผม...............เหรอ ?   เดี๋ยว  ผม ขอ ดู หน่อย นะ   สนใจ จะขายให้ผมหรือเปล่า  ผมเก็บ รถ แนวนี้ อยู่  ...ชอบอ่ะ  

คนขายก๋วยเตี๋ยว.........อยู่หลังบ้าน  พิง แท้งค์ น้ำ  อยู่ น่ะพี่  ตามสบายเลย  พี่ให้เท่าไหร่  ผมก็ขาย  ขึ้เกียจเก็บ แล้ว  

ผม....................โอ้ว.... ....  นี่ มันไม่ใช่  LS  แล้วครับ  ....

คนขายก๋วยเตี๋ยว............เหรอ..... เขาไม่ค่อยเล่นกันใช่ไหม ตัวนี้   ไง ช่วยซื้อ  หน่อย นะ  พี่ ...นะ   นะ   เมื่อก่อน มันเป็นสีน้ำเงิน แต่ น้องผมมันดัน เอาสีสเปรย์ ดำไปพ่น ซะ

. ???

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "