Main Menu

ปัญหาสวิทส์กุญแจครับ

เริ่มโดย dum105, มกราคม 05, 2010, 09:22:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dum105

คือว่ามันเป็นรถเก่าที่ผมพยายามที่อย่างสองอย่างเพื่อจะให้มันสมบรูณ์ สวิทกุญแจมันใช้ไม่ได้แล้วครับอะไรก็บิดได้
กลัวรถหายครับถึงจะล้าสมัยแต่ใจมันรักอ่ะ วอนผู้รู้ทุกท่านช่วยแนะนำการแก้ไขหน่อยครับ

kog

สวิทส์กูญแจ  yamaha ถอดมาประกอบใหม่ใด้นะของผมก็ถอดมาล้างภายในใหม่ โดยรื้อออกมาหมด ที่ฝาเบี้ยวๆ ก็ถอดออกมาทุบให้เรียบได้
ใช้ดีเหมือนใหม่เลย

dum105

ขอบคุณครับแล้วการที่กุญแจอะไรก็ไขได้นี่มีวิธีแก้ไขใหมครับ มันเริ่มระแวงครับมีคนมาให้ราคา 4000 บาทแล้วครับ
>:(

ม่อน TZR เพชรบุรี ร้าน นะโม โมดิฟาย

เขี้ยวในสึกแล้วครับ  อันนี้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

เป้าหมาย คือ บินได้ คิกๆๆๆๆ

Freedom First

สวิทกุญแจ ข้างในมันจะเป็นสลักบางๆครับ มีอยู่หลายตัว ถ้ามันเน่ามากก็ต้องเปลี่ยนใหม่
อย่างของผม ข้างในมันไม่เด้งเลยซักตัว เน่าสนิท ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว

จนใด้ชุดกุญแจมาใหม่ เปลี่ยนทีเดียวจบ :D

chao_kr150sp

เหมือนรถผมเลย ใช้อะไรไขก็ได้ ทุกรูที่ใช้กุญแจ อุ๊บบบ!!!

dum105

ขอบคุณทุกๆท่านที่ชี้แนะงั้นผมรีบไปร้านทำกุญแจดีก่าหรือว่ามันมีชุดสำเร็จขายครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตามความคิดผมนะครับ เปลี่ยยกชุดเลยครับ ในเว็ปเราก็มี ขายมั้ง 1000-1200มั้ง
ปล.รถผมก็สึกแล้ว จะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่ตังค์ต้องเอาไปเที่ยว เมืองชล ชายทะเล ไปหาปลา
ในวันที่ 16 นี้ ตามนั้น ว่ะฮ่าๆ
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

sakulwong666

เปลี่ยนสวิท กุนแจไปเลยครับ ของเทียมไม่เกิน200 แถมดอกอีก3ดอก

dum105

แล้วไอ้ชุดกุญแจเทียมเนี๊ยะซื้อได้ที่ใหนครับแถวบ้านไม่มีอ่ะครับ

SAB_KR

อ้างจาก: dum105 เมื่อ มกราคม 08, 2010, 06:56:49 หลังเที่ยง
แล้วไอ้ชุดกุญแจเทียมเนี๊ยะซื้อได้ที่ใหนครับแถวบ้านไม่มีอ่ะครับ

ขับรถไปอู๋เลยครับแล้วไปถามราคาครับไม่แน่ใจนะอยู่200กว่าบาทมั้งครับ
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

auntonio_lpn

อ้างจาก: jjjjjjj7303 เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2012, 03:29:39 หลังเที่ยง
มาเก็บรวบรวมข้อมูลครับ
พี่จะรวบรวมไปใหนเยอะๆ ขุดมาได้ ตั้ง2 หน้า รวบรวมเฉยๆก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นต้องโพสทุกกระทู้
มันเหมือนปั่นกระทู้เพื่อสร้างเครดิต ให้ถึง 500ไวๆ จะได้บวกม้าได้ ใช่มั๊ยครับ