Main Menu

ถามเรื่องโช๊คหลัง NSR-RR ครับ

เริ่มโดย kongs13, ตุลาคม 22, 2012, 11:35:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kongs13

โช๊คหลัง NSR-RR  สามารถเอาของรุ่นไหนมาเปลี่ยนได้ครับ(ที่มันยาวกว่าเดิมสัก 1 นิ้ว) ต้องการให้ท้ายมันโด๋งขึ้นนิดๆ ครับ

sarawutch

ของ cbr หรือไม่ก็ sonic ครับ
แต่บอกก่อนนะครับว่าถ้าจะเอาให้สูงกว่าเดิมซัก 1 นิ้วนี้ ขาแทบจะไม่ถึงพื้นเลยนะครับ
เพราะโช๊คมันอยู่ตรงกลางรถ ยกนิดเดียวท้ายก็สูงกว่าเดิมเยอะแล้วครับ
ถ้าไม่น่าเกลียดแค่ให้สูงกว่าเดิมไม่ควรเกิน 10 มิลลิเมตรพอ
ที่สำคัญเปลี่ยนให้สูงขึ้นแล้ว ขาตั้งก็ต้องเปลี่ยนให้ยาวกว่าเดิมตามไปด้วยนะครับ
??? ???
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

kongs13

อ้างจาก: sarawutch เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 12:59:36 หลังเที่ยง
แต่บอกก่อนนะครับว่าถ้าจะเอาให้สูงกว่าเดิมซัก 1 นิ้วนี้ ขาแทบจะไม่ถึงพื้นเลยนะครับ
เพราะโช๊คมันอยู่ตรงกลางรถ ยกนิดเดียวท้ายก็สูงกว่าเดิมเยอะแล้วครับ
ถ้าไม่น่าเกลียดแค่ให้สูงกว่าเดิมไม่ควรเกิน 10 มิลลิเมตรพอ
ที่สำคัญเปลี่ยนให้สูงขึ้นแล้ว ขาตั้งก็ต้องเปลี่ยนให้ยาวกว่าเดิมตามไปด้วยนะครับ
??? ???
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปหาดูว่าแต่มันประมาณกี่บาทครับ และต้องแปลงอะไรไหมหรือจับใส่ได้เลย

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: kongs13 เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 01:24:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: sarawutch เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 12:59:36 หลังเที่ยง
??? ???
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปหาดูว่าแต่มันประมาณกี่บาทครับ และต้องแปลงอะไรไหมหรือจับใส่ได้เลย

หลายเกรดหลายราคา ตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักหมื่นแล้วแต่กำลังทรัพครับ 
ปล.โหลดหน้าก็ใช้ได้แล้วครับ ตากลมโหลด2-3นิ้วก็ยังได้ เพราะตากลมใต้ท้องรถสูงกว่าเอ็นโปรเยอะเลย

270กม./12.77ลิตร

boonchu

อ้างจาก: kongs13 เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 01:24:10 หลังเที่ยง
??? ???
ไม่ต้องแปลงครับใส่ได้เลย ใส่แล้วท้ายรถจะสูงขึ้นประมาณ1นิ้วครึ่ง(nตากลมใส่โช้คหลังcbr)ผมเคยใส่แล้วค่อนข้างจะกระด้างไม่นิ่มเหมือนของเดิม

GOLF rr ขาว

??? ???

ใส่ของcbrก็พอแล้วครับ ยาวกว่าเดิม10มิล ใส่แล้วท้ายสูงขึ้นเกือบ2นิ้วได้มั้งครับ จำได้ว่าใส่แล้วขาไม่ถึงพื้นเลยต้องเปลี่ยนเอาตรงรุ่นมาใส่แล้วโหลดหน้าเอา

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

TUMNS15RR

ผมใส ของls สูงขึ้นนะ แต่เข้าโค้งแรงๆ มันจะดิ้นๆ

bestcom

ถ้าใส่ของ n pro ได้ไหมครับ
รถจะสูงขึ้น ไหมครับ

<< ZenSoNic >>

DEDOR

หาตัวต่อโช๊คมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ  สูงมากๆคนซ้อนจะมาแย่งเบาะกันนั่งนะครับ  555++++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

justmeen

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2012, 05:52:24 หลังเที่ยง
หาตัวต่อโช๊คมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ  สูงมากๆคนซ้อนจะมาแย่งเบาะกันนั่งนะครับ  555++++

เบรกที่นี้มานั้งรวมกันเลย 555.
148-2-47773-2  TMB  ณัฐพล ชูกลิ่น

091-748-7916  แม็ก TZM & KRR & NSR 2

hhh

rr หูบนหูล่าง  8 มม.x 24มม. ยาว 245 มม.
n pro หูบน ล่าง 10มม.x25มม. ยาว 250 มม.
รูน็อต ของบู๊ชโช๊ค มันไม่เท่ากันนะครับ ของ npro น็อตตัวใหญ่กว่า rr .......

ไม่ทราบว่าใครพอมีสเป็คบ้าง โช็ค npro มันเท่ากันกับ rrw หรือไม่ครับ รูน็อตเท่ากัน แต่ความยาวอยากทราบว่าเท่ากันไหม ใครพอทราบบ้างครับ ....