Main Menu

เป็นไปได้ยังงัย โนวา เกือบโดน ksr สวน

เริ่มโดย pond smile-s, ตุลาคม 28, 2012, 01:19:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

คือว่า เมื่อวานนี้ผมจอดรถอยู่ไฟแดง(ผมขับเวฟ110iไปซื้อของ) ทีนี้มันมี โนวาสีแดง แต่งสวยมากๆ ท่อสูตร ชุดสีใหม่ๆ5เกียร์(ขับคนเดียว) จอดคู่กับ KSRสีเขียว ท่อสูตร'ล้อ17 ไม่รู้ว่าใช่เครื่องเดิมหรือป่าวไม่ได้สังเกต แต่งสวยเหมือนกัน'(มีผู็หญิงซ้อนมาด้วย ญ ก้อน่ารัก อิ๊ๆๆ)เอ้าเข้าเรื่องๆ ทีนี้พอไฟเขียว ksr'พวกเบิ้ลๆๆใส่โนวา แล้วมันก้ออกตัวไปพร้อมๆกัน โห้้้' ไม่น่าเชื่อ ksr ออกตัวนำโนวาไปได้ยังงัยแต่นำแค่นิดเดียวเอง เพราะksrมัน ซ้อน2 มันกดได้แค่2เกียร์ แล้วมันก้อเบรก มีรถอยู่ข้างหน้าพอรถคันที่ขวางทางออกไป ทั้งคู่เลยเบรก แล้วทีนี้มันก้อตีคู่กัน แล้วก้อกดพร้อมๆกัน(เสียง ksr ดังแรงมากๆๆๆ ส่วนโนวา ท่อก้อดังแรงเหมือนกันเสียงหวานๆเลย) ทีนี้โนวานำตั้งแต่แรกๆขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ก้อยังทิ้ง ksr ไม่ขาดเท่าไหร่ แล้วมันก้อเบรก ไม่น่าเชื่อว่า ksr มันทำเครื่องมามันจะแรงได้ขนาดนี้ (ส่วนตัวผมขับเวฟ110i บิดตามมันทั้ง2คัน แต่ก้อตามไม่ทัน5555' เพราะรถมันแรงกว่า) ถ้าเกิด ksr ขับคนเดียวผมว่านะ โนวา ก้อมีเสียวๆอยู่เหมือนกัน :(

ksr เครื่องเดิมโม มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ :-*

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

chaiyut405

TUMNS15RR

อยากขับksrจัง เผื่อจะมีสาวซ้อนท้ายบ้าง
เคยมีksr มาท้าแข่งกันรถผมเหมือนกัน ผมบอกว่ารถผมเก่าแล้วสุดๆได้แค่100เอง
มันก้เลยขับออกไป

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

วันนี้ขับKSRของน้องสาวไปในเมืองมา..วิ่ง60ก็ทรมาณสังขารมันจะแย่ละ(ยังบิดได้อีกหน่อยแต่ฟังเสียงแล้วสงสารเลยไม่อัด)

270กม./12.77ลิตร

JO WANGPONG

ma-deaw

ksr เดิมๆวิ่งไม่เกิน 100 กม/ชม ครับแต่ถ้า เปลื่ยนท่อใส่ของเเต่ง ก็จะ+ไป 10-15 กม/ชม. ครับ แล้วถ้า โม มาแล้ว+ลงล้อ 17 ด้วย 140+ มีให้เห็น ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่ที่ว่า โม มาเต็มขนาดไหนครับ

วันนี้ตอนเย้นผมไปตลาด ผมเห็น KSR คันเมื่อวานที่แข่งกับโนวา มันมาจอดที่ตลาดผมเลยทำเป็นเดินผ่านๆไปดู มันเครื่องเดิมคับ คาบูเอ็นโปร ครัชเท้าด้วยคับ ท่อสูตร คอโตๆเลยคับ (น่าจะไม่ต่ำกว่าลูกโซนะผมว่า) แต่รถมันแต่งสวยคับ แรงด้วย :D

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 07:29:11 หลังเที่ยง
อยากขับksrจัง เผื่อจะมีสาวซ้อนท้ายบ้าง
เคยมีksr มาท้าแข่งกันรถผมเหมือนกัน ผมบอกว่ารถผมเก่าแล้วสุดๆได้แค่100เอง
มันก้เลยขับออกไป

ทำไมพี่ไม่เอาไปเลย อิ๊ๆๆ มันจะได้รู้จัก

GENIUS

KSR ความเร็วปลายทำได้ไม่มากเท่าไหร่

แต่ตีนต้นผมว่ามันออกตัวไวดีนะครับ

แรงบิดตีนต้นน่าจะดีเลยแหล่ะครับ

ผมขับรถ 2T ในเมืองตามมันไม่ค่อยจะทันอ่ะ

บางคันท่อดัง บึ้มๆๆๆ บิดๆๆๆๆ แป๊บเดียวไม่รู้หายไปไหนละ

คิดว่าถึงมันจะคันเล็กเครื่องเล็กแต่มันก็(แสบ)พอตัวอ่ะนะ

อิ อิ

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

masrimork

เมื่อวานผมเอาขับอีเขียวผมกลับจากทำงาน เหลือไปเห็น keeway 200 หน้าตามันก็สวยดี เพราะเคยผ่านไปดูมาที่งานมอเตอร์โชว์ kee way มากันสองคนนักศึกษา แรกก็กะจาขับแซงรีบกลับไปซื้อของให้คุณภรรยา แต่ไม่ไม่ยอมให้แซง ก็เลยได้ปะกันประมาณ เกือบ ร้อยเมตร ผมสวนไดถึงเกียร์ห้าเอง ก็เบรก สะใจดี มันคงหมั่นใส้ผมอีกนาน แต่คงเจอกันบ่อย ทางกลับเดียวกัน ผมใช้ nsr 150 rr ไม่ได้โมไร แต่รอบมันก็มาไวดีเหมือนกันนะ พอวาวล์เปิดก็หน้าหงายไปที แค่นี้ครับอิๆ สนุกดี แก่แต่ จี๊ด
จงชี้ทางกู

Hunterzero

อะไรก็เกิดขึ้นได้ๆๆๆๆ ถ้ามี ปาปิ้ก้าาาาาา   อย่าไปคิดว่ารถเราแรงที่สุดอาจจะโดนสวนกันได้ง่ายๆครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 07:52:42 หลังเที่ยง
อะไรก็เกิดขึ้นได้ๆๆๆๆ ถ้ามี ปาปิ้ก้าาาาาา   อย่าไปคิดว่ารถเราแรงที่สุดอาจจะโดนสวนกันได้ง่ายๆครับ
เหมือรที่สวนKRใช่ไหมมัด อิอิ

Hunterzero

อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 08:09:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 07:52:42 หลังเที่ยง
เหมือรที่สวนKRใช่ไหมมัด อิอิ
- -  สวนตอนไหนหว่า  ถ้าในโค้งยังพอสวนได้ ถ้าทางตรงต้องยอม ZMมันสมกับฉายามันละไอ้อ้วน อืดกระจุยยิ่งคนขี่เฮอไม่อยากพูด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Low_Hp

:D  :D  :D
LS เก่า ๆ วงศ์สว่าง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71954.0
นาย สมเกียรติ แหวนแก้ว 673 ถนน วงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กทม. 10800  # อ๊อด 086-500-1996

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 12:14:23 ก่อนเที่ยง
KSR ความเร็วปลายทำได้ไม่มากเท่าไหร่

แต่ตีนต้นผมว่ามันออกตัวไวดีนะครับ

แรงบิดตีนต้นน่าจะดีเลยแหล่ะครับ

ผมขับรถ 2T ในเมืองตามมันไม่ค่อยจะทันอ่ะ

บางคันท่อดัง บึ้มๆๆๆ บิดๆๆๆๆ แป๊บเดียวไม่รู้หายไปไหนละ

คิดว่าถึงมันจะคันเล็กเครื่องเล็กแต่มันก็(แสบ)พอตัวอ่ะนะ

อิ อิ

ใช่คับ ต้นมันจัดดีคับ ksr เนี่ย