Main Menu

HONDA LS 125 THE MOTOR SPORT SPIRIT

เริ่มโดย กี้ อริสมันส์, กรกฎาคม 19, 2011, 08:40:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กี้ อริสมันส์

ไม่ได้อัพสะนาน ก็ไม่ได้ทำไรเพี่มมากครับ เปลี่ยนลายเป็นปี 96 เเฮนสนาม 1 คู่ ฝากเจ้า SONIC คู่ชีพไว้อีกคันนะครับ  ???

ได้มาเเล้วครับกับ สติ้กเกอร์สาวก LS เกือบ 3 เดือนเต็มๆ  >:(  สาวก เเอลเอสจ๋า ขอLIKE กะ คอมเม้น หน่อยเร็ว  ?

อันนี้เเถม 14000 รอบ  
[url??
=http://www.youtube.com/watch?v=QB0-Ko337Bg&feature=youtu.be#]LS 125 BY กี้ อริสมันส์[/url]

วันนี้เป็นวันเกิดของผมนะครับไม่รู้จะทำอะไรก็นั่งล้างรถเเล้วก็ถ่ายรูปดีกว่า ก็ทำไงได้คนมันรักรถนี่นา วันเกิดยังไม่ไปไหนคอยดูเเต่รถ  >:(

เอาท่อเก่ามาปัดฝุ่นเเล้วไส่  >:(

ดูเเล้วแนะนำติชมได้นะครับเพื่อเป็น กำลังใจ และ ข้อมูล ในการพัฒนาต่อไป  :P

อัพเดทหลังสงกรานต์ตอนเเรกกะจะยืนคิดเงินเฉยๆละ สุดท้ายทนไม่ไหวกับบรรดา เเดช เเอล ที่ล้นซอยในลาดพร้าว 101 เลยออกไปโชว์พลังเสียงโดนผู้จัดการด่าไป 3 วัน  :P
แป้งเต็มเลย  ;)

ล้างซักนิด

ส่วนอันนี้ project ใหม่ที่รอทำในวันหยุดครับ  8)
1.อกครึ่ง + เบาะ จากพี่ bonus 23
2.ชุดหน้า + ปลายท่อเเท้ จากร้านเเถวจตุจักร

หลังจากไช้กล้องมือถือ+ยืมกล้องชาวบ้าน มานาน  :P วันนี้ก็มีกล้องเป็นของตัวเองสะที  เอาละไหนๆก็ ซื้อมาละวะถ่ายให้มันบ้าไปเลยยย!!! :o

คำคมท้ายหมวกที่ใครเห็นเป็นต้องสยบ  :D

โช้คหลัง GAZI ที่ยังไช้งานได้ดีอยู่

ลูก VR กับคาร์บูเดิมที่ดูท่าจะได้เปลี่ยนเร็วๆนี้ 8)

ออกไปเ่ล่นเกม ล่้ะ  :o

หลังจากที่หาซื้อลาย LS ตัวเก่าไม่ได้ก็ตัดเองมันสะเลยสวยไม่สวยยังไงค่อยว่ากัน สติ้กเกอร์เเผ่นละ 30 บาท :P พร้อมกะถอยท่อร้าน พินออเงิน มาใหม่อีกใบ งานเขาดีจริง  :D

ด้านหน้า

ด้านหลัง

--->จนออกมาเป็นเเบบนี้!!!!!

ทำไงได้ก็มือมันว่าง เลยหาอะไร มาเเปะมั่วไปหมด  >:(

ลองใส่ชุดข้างกะบังโคลนหน้า เเละ ก็พักเท้าหลังดูครับ สวย หรือ ไม่สวยยังไง ติชมได้ครับ  :-[

รอมา 2 เดือนเสร็จเเล้วครับ  :(
อันนี้คลิปการวิ่งครับยังไม่ลงตัวเท่าไร ออกตัววอดมากขับเองครับวิ่งได้ 150 ที่เกียร์ 5  :)

หลังจากหายไปนานมันก็ไกล้เป้นรูปเป็นร่างละครับ เริ่มเลยดีกว่า :D
บริเวณที่โครงผุ (ถ้าใครยังไม่ผุก็ขอให้ไปตรวจดูด้วยครับจะได้ไม่เป้นอย่างผม)

เริ่มพ่นละ

ช่างสีระดับเทพ :Dพ่อผมเองครับ

ปิดตรงเลขคอไว้เดี๋ยวขูดยาก  >:(

ไกล้เสร็จละ-->นายเเบบ  :(

ประกอบเเล้ว ครับ

ผู้ช่วยผมเอง อิอิ  ;D

หลังจากที่ปวดหัวมาสะนานในที่สุดก็ตัดสินใจรื้อเจ้าลูกชายเเสนรักหนูดำคันนี้ :P จนได้ข้อคิดมาว่า " ของทุกชิ้นย่อมเสื่อมสภาำพไปตาม กาลเวลา "
ยังดีนะที่มีน้อง SONIC คอยยืนเคียงข้างในวันที่ล้มลง (ตูจะดราม่าไปไหนนี่) :-[

เร่เข้ามาชิ้นละ 100 จ้า :(

กันสะบัด เกียร์โยง กล่องไฟ เรือนไมล์ โช้คหลัง gazi  กระจัดกระจาย  :-[

ให้มันนอนพักสะมั่ง

ในที่สุดก็เหลือเเค่โครง

อัพภาพหลังไส่เกียร์โยงครับ ติชมได้ครับ  :(

ไม่มีขาตั้งก็สวยไปอีกเเบบเเฮะ

หลังจากที่ออเงินน้ำท่วมมาหลายเดือน :Pผมก็รอจนน้ำมันลดเเล้วก็ได้ไปจัดเกียร์โยงมาชุดนึง
ราคาตอนเเรกตั้งไว้ 1300 บาท :-* ต่อไปต่อมาได้ 1150 บาท เลยจัดมาสักชุดเพราะงานมันหนามากลองชมดูครับ

ส่วนอันนี้โปรเจ็คต่อไปครับรองบประมาณ  :o

ชัก 1.2 มิล

หรีด 6 NSR

จานไฟล้างบางมา

ข้อเหวิ่งแปะมิเนียมพร้อมลูก VR

หลังจากไม่มีไรทำก็ได้ไปหาของเล่นไหม่มา
1.กันสะบัดทรงกลมถูกๆ 800 บาท
2.ขาจับโช้ค 50 บาท
3.กระโหลกไมล์มันหัก 320 บาทหายากจริงๆตัวนี้
4.สายระบายน้ำมันเครื่อง 100
5.ชุดล้อหน้าหลัง COM1.2ไดร์ ทอง เงิน + ดุม+ค่าเเรง 2500 บาท

ดูรูปกัน

ส่วนอันนี้ไส่เสร็จเเล้วนะครับทำเองอีกตามเคย.. :(

เเบบเต็มคัน

ยังไงดูกันจบละขอคอมเม้นเพื่อเป็นกำลังใจในการทำด้วยนะครับ!!!!! ???

มาดู LS เเม็ก SONIC กันเเปลกๆดี ยางหน้า 2.50 หลัง  2.75

ราคารถ + ทำรถ 20000+ เเน่ๆเเต่ไม่อยากนับเดี่ยวหนาว  
รายละเอียดเครื่องคร่าวๆนะครับ
-ลูก VR STD
-คาร์บูไช้เดิมๆไล่ 145 - 38
-เสตอ 15-32
-ท่อรีดครึ่งใบไล่ตามเสตปยัดแป้ปออกปลาย
-ความเร็วที่ทำได้ตอนนี้ 170 (ระยะทาง 600 เมตร )

ช้อตนี้เด็ดเอาไว้กันพวกคำพูดเยอะ   :D

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงวันที่โครงผุ :Pเลยจัดการไปเชื่อมสะ 150 บาท พร้อมกับหั่นเเกนโช้คหน้าไป 4 นิ้ว 250 บาท(ถูกมากๆ) เป็น 400 บาท

เสร้จตอน 11.00 น.ว่าง เลยไปหาร้าน น้าพินออเงินเพอื่เดินท่อครึ่งใบตามกระเเสคิดไป 500 บาทเพราะท่อผ่าโล่งมาเเล้ว

สุดท้ายชองวันนี้ตอนบ่าย 4 โมงตีท่อเสร็จพอดีเเวะไปเจออารม์อันนึงเตะตาเลยจัดมาสะ 1000 บาท ถ้วน
สรุปวันนี้โดนไป 150+250+500+1000 = 1900 บาท โอ้ไวมาก !!! ยังไงตอนนี้คำละถ่ายรูปคงไม่สวยรอพรุ่งนี้ เนะ

อัพเดทสภาพล่าสุดไส่ลายส้มจี้ด + เเผงคอเเดชเปลี่ยนเองม่างเลยไปร้านเขาคิด 350 บาท เปลี่ยนเอง 120 บาทประหยัดไปเยอะ :(

ลองไส่ลายใหม่ดูซิจะเป็นยังไง

เปลือยข้างสะหน่อย

ในที่สุดก็ไกล้จะเสร็จสะทีสีโครงไม่ทำมันละครับเสียดายยังไช้ได้อยู่เลยสีเดิมๆ :(เอาเป็นว่าเอาสภาพล่าสุดไปดูเล่นๆกันก่อนนะครับ

ตอนนี้ทำไปรวมๆ80 %ละเหลือเก็บสีโครงอีกนิดหน่อยรอวันหยุดค่อยทำละกันเอาเป้นว่าตอนนี้ไปดูสภาพโดยรวมก่อนละกันครับ :(

ถ่ายคู่กันกับรถวี่งอะไหล่ด้วย  >:(

หลังจากที่ผมขายdashไปก็ไปสอย LSมา 1 คันนะครับ

อันนี้คันที่ขายไป  :P

ส่วนคันนี้เพี่งไปเอามาครับ

เเต่ในที่สุดก็ทนไม่ไหวต้องรื้อออกมาทำไหม่ละ

นี่คือรถวี่งอะไหล่ของโปรเจ้คครั้งนี้ครับ :(

โช้คหลังเปลี่ยนไหม่ไช้ของ GAZI เเบบไม่มีซับเเท้ง สนใจฝากซื้อบอกได้หลังไมค์นะจ้ะ   ???

ชุดดรัมหลังไช้เเบบดรัมเบรคของเวฟ 125

ปลายท่อเปลี่ยนไหม่เป้นของ tsukigi เเละไช้เหล็กรัดท่อประปาเป้นสายรัดท่อ

เบราะหุ้มหนังไหม่หมดเป้นของ bride

ไช้ตัวยกป้ายทะเบียนของเเต่ง

ตะเเกรงหม้อน้ำ คันสตาร์ พร้อมเหล็กโครงหน้ากากพ่นสีไหม่หมด

เสร็จเเล้วก็จัดการรื้อถังน้ำมันออกมาอื้อหือฝุ่นเต็ม

ไช้เเว็กขัดสะเลย

ได้สะอาดเต้มที่เท่านี้ละ

จัดอะไหล่มาไหม่นิดหน่อย

สภาพตอนนี้ไกล้จะเสร้จเเล้วครับรอชุดสี :o

นี่ครับขั้นตอนสำคัญชุดสีผมจะทำการพ่นไหม่หมดโดยที่จะทำการดามเเละยึดเป้นชี้นเดียวกันเพราะชุดสีที่เอามานั้นเน่ามากๆเเล้วดันเคลือบสตี้กเกอร์ไว้อีก :P

สู้ตายยยยย!!!!! :D

SATHIT

เปลี่ยนเเนวแล้วหรือท่าน เล่นLSระวังนะ "ระวังไข่ชนถัง" อิอิ จุกนะ
งามแท้ครับLS

sidtosid

เป็นไปตามเเนวคับ   คนที่ขี่ DASH มั๊กอยากได้ LS มาขี่

เเต่พอได้มาขี่ซักพัก จะคิดถึง DASH 555 อย่างเช่นผม 5555555555
ชื่อผมน่ะคับ  ธนพล  สังข์สุข  082-5009817
เลขบัญชีที่จะโอนตัง 161-2-43539-8 ธ.กสิกรไทย
ชื่อบัญชี จิตราพร เจียมประกอบ
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B9%88/385047131597307

มีเเถบทุกอย่างคับจัดหาไห้ตามงบคับบ

อ้างจาก: SATHIT เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 02:46:39 หลังเที่ยง
เปลี่ยนเเนวแล้วหรือท่าน เล่นLSระวังนะ "ระวังไข่ชนถัง" อิอิ จุกนะ

5555+ยอมชนครับจะได้ไหญ่ๆ

อ้างจาก: sidtosid เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 06:24:44 หลังเที่ยง
เป็นไปตามเเนวคับ   คนที่ขี่ DASH มั๊กอยากได้ LS มาขี่

เเต่พอได้มาขี่ซักพัก จะคิดถึง DASH 555 อย่างเช่นผม 5555555555
อ้างจาก: rockysonic เมื่อ กรกฎาคม 20, 2011, 08:18:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SATHIT เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 02:46:39 หลังเที่ยง

5555+ยอมชนครับจะได้ไหญ่ๆ
อ้างจาก: sidtosid เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 06:24:44 หลังเที่ยง
เป็นไปตามเเนวคับ   คนที่ขี่ DASH มั๊กอยากได้ LS มาขี่

ไช่ครับยังตัดใจไม่ขาดนิดๆ เเต่ยังมีน้องSONICคอยดามหัวใจไว้ครับ

SATHIT

แหมถ้าเป็นผมนะ ผมปล่อย SONIC อิอิ ผมถือคติที่ว่า " หากชายใดมีDASHและLS เปรียบเสมือนมีเพชรอยู่ในกำมือ "

อ้างจาก: SATHIT เมื่อ กรกฎาคม 20, 2011, 08:46:27 ก่อนเที่ยง
แหมถ้าเป็นผมนะ ผมปล่อย SONIC อิอิ ผมถือคติที่ว่า " หากชายใดมีDASHและLS เปรียบเสมือนมีเพชรอยู่ในกำมือ "

โอ้ คำคมวันนี้

jigko_london

ถามเพื่อนให้แล้วนะครับ เรื่องคาร์บู  คว้านมาเหมือนกันครับ
DASH SP1  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=32634.new#new

เงียบกริป.....นับเม็ดก็วยจี้ดีกว่า 55+

HS7QBT

LS แปะสติ๊กเกอร์ SP-1 มะ  เท่ห์ดี
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Love Dash

เหอะๆ เหมือนกันเลย

ll_bird@bird_ll

จับมาเท่าไรคับท่าน.....
เลขบัญชี 368-0-51751-7 ธนาคารกรุงเทพ (สาขาวิเศษชัยชาญ) ชื่อบัญชี พรรษา  ประดับมุข(085-1767767)....bird-shop ครับแอดมาได้เลย

ผมคือใคร...?

รอชม...เมื่อไหร่เสร็จ ของผมเป็นเดือนแล้วยังไม่เสร็จซะที

เสร็จเมื่อไหร่ จะเอามาโชว์บ้าง อิอิ

SATHIT

88

รบกวนด้วยครับ โช๊คหลังตรงรุ่นหรือเเปลงครับ ถ้าเเปลงของไรครับสวยดี

เนื่องจากผมไอดีดาว 1 ตัวปั้นมาเกือบ 2 ปีเล่นด้วยน้ำพักน้ำเเรงเลขบัตรผมก็ครบนะยืนยันตนเเล้วด้วยเอาเซ่ เเต่เหตุการวันนั้นคือกูได้กดผิดขายM4เงินทิ้งโดยไม่ตั้งใจเพราะมันเเล็คเกมกระตุก ไอเราก็ยังไม่ได้ตกใจอะไรเพราะคิดว่าเราน่าจะไคนเพราะเรามีเลขบัตรครบ อะไรครบ
****เเต่พอโทรไปผลที่ได้มันคืออะไรรุ้ไหม กูโทรไปรอบเเรก เออพุดดีบอกไห้กูส่งเลขบัตรไป กูก็ส่งพอส่งเสร็จ 3 วันต่อมามันโทรมาบอกว่าคุณกด ขายเองผมไม่สามารถเอาคืนได้***
         -กูก็ไม่ได้ติดใจอะไร หรอกนะ เเต่ติดเเค่ว่ามึงจะปุ่มขายปืนมาทำเหรี้ยไรในเมือขายมันก็ไม่ได้เงินอยู่เเล้ว เเละ คงไม่มีไครบ้ากดขายปืนที่ตัวเองพยายามเล่นมาเกือบ 2 ปีหรอก ไอสัจ
         -กูมั่นใจเลยว่าไม่ไช่มีเเค่กูคนเดียวที่เผลอกกดขายเเล้วหายไปเเน่ต้องมีอีกหลายคนพอควรที่กูดูในเซรีฟเวอร์มา
       เเต่อยากจะบอกว่าเกมนี้เป็นเกมที่ เหี้ยมาก ขนาดกูมีเลขบัตรครบกูยังไม่ได้ปืนคืนคิดดูสิ ไอสัจ
     -ขอต่ออีกนิดนึงนะ เกมบ้านพ่อ บานเเม่ มึง หรออัพเเพทตลอดเกือบจะ 3 วันครั้ง โปรยังเต็มเกมไอหน้าห๊ มึงไม่ต้องปรับปรุงก็ได้นะถ้าปรับปรุงเเล้วโปรมันเยอะขนาดนี้นะ เสียเวลาทำมาหาเเดกจริงๆ ควย

sutsri

moddumkung