Main Menu

เรื่องความเร็วปลาย

เริ่มโดย aobank2021za, กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:26:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aobank2021za

ทีแรกนึกว่าหายแล้วครับช่างแถวบ้านบอกนมหนูใหญ่ไป(ใส่กองแห้งอยู่)ผมเลยรองเอานมหนูของช่างมารอง ๆ ใส่ดูจาก145 เป็น135 แล้วรองรถผลออกมาจี๊ดมาก180 นิด ๆ :D พอได้สักสองสามวัน อ่าแม่มเป็นอิกแล้ว :-Xสงสัยน้ำมันไหลไม่ทันจริงสะแล้ว..คงต้องกลับไปเช็คเรื่องน้ำมันต่อผลออกมาเป็นยังงัยเดะผมแวะมาแจ้งอิกทีนะครับ ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห้นครับ

kwangzaja

เป็นตอนเปลี่ยนเกียร์6หรือเปล่าครับถ้ากลับมาเกียร์5จะวิ่งได้ปกติลองเช็คกล่องดูด้วยอาจจะเสีย

suphachai

อ้างจาก: aobank2021za เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:45:17 ก่อนเที่ยง
ทีแรกนึกว่าหายแล้วครับช่างแถวบ้านบอกนมหนูใหญ่ไป(ใส่กองแห้งอยู่)ผมเลยรองเอานมหนูของช่างมารอง ๆ ใส่ดูจาก145 เป็น135 แล้วรองรถผลออกมาจี๊ดมาก180 นิด ๆ :D พอได้สักสองสามวัน อ่าแม่มเป็นอิกแล้ว :-Xสงสัยน้ำมันไหลไม่ทันจริงสะแล้ว..คงต้องกลับไปเช็คเรื่องน้ำมันต่อผลออกมาเป็นยังงัยเดะผมแวะมาแจ้งอิกทีนะครับ ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห้นครับ

ลดนมหนูเมนลงเยอะระวังเรื่องน้ำมันบางในรอบปลายนะครับ โอกาสลูกทะลุมีสูงเน้อ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ip-man

ไล่ตั้งแต่ รูอากาศเข้าบนฝาถัง   ก็อกน้ำมันถอดมาทำคีวามสะอาดโดยเฉพาะฝาตูดก็อกตะกอนขังเต็มแล้ว  แล้วก็มาสายน้ำมันพับหรือเปล่าหรือตำแหน่งที่วางม้วนไปอยู่สูงกว่าถัง  คาร์บูคงไม่ใช่แล้วมั้งเพราะเช็คดูแล้วนี่  อย่าลืมเปลี่ยนไปใส่นมหนุตัวเดิมด้วยนะครับ เดี๋ยวสูบทะลุแบบน้องซุปว่า

@@TaJung@@

อย่าลืมรูหายใจของถังด้วย  ตันมาก็พาลใหน้ำมันไหลลงไม่สะดวก
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aobank2021za

ครับ ทุกอย่างเคยร์หมดแล้วครับสรุปคือ ก็อกตันครับน้องหนิมเข้าไปอุดเต็มไปหมดเลย และตอนนี้ลูกชายผมป่วยอิกแล้วเนื่องจากปัญหาเดิม ๆ ตอนนค้ให้นอนพักอยู่ที่บ้านรอเปลี่ยนเสื้อสูบ ฝาสูบและลูกกะแหวน ของมันเก่าต้องหาสิ่งใหม่ ๆ ให้มันสักหน่อย 5555+

buldog

ผมก็ใช้สูตรในเว็บนี้เหมือนกันครับ คาร์บูร์เอนโปร ท่อน้ำมันไซด์ใหญ่ขึ้น กรองเบนซินอันใหญ่ๆ สตาร์ททีเดียวติด บิดไหลลื่น ซดโฮกๆ เลยครับ