Main Menu

รถผมตีปอกมามันร้อนมากจะแก้ไขยังงัยรบกวนแจ้งด้วยครับ

เริ่มโดย noom ser, กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:51:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

noom ser

เสื้อปอกมาสแตนดาจ มันร้อนและกินน้ำ หม้อน้ำแห้งจะแก้ไขงัยดีครับ

DirectX

หม้อรั่วแล้วมั้งครับ  ตอนติดเครื่องลองเปิดฝาหม้อน้ำดูครับว่า

Tong_2T_150

เดาจากยูสเซอร์ว่าคงใช้รถ เซอร์ปิโก้ แต่"งงๆ" กับ ปลอกสแตนดาร์ด หรือ เอาไปตีปลอกมา
อันนี้ไม่ใช่สาวกคาวาครับ ไม่รู้ว่ารายละเอียดว่ารุ่นใหนเสื้อปลอกโรงงาน หรือ เสื้ออะลูมิเนียบเคลือบ
....ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรกับรถมาบ้างลองย้อนถามตัวเองก่อนครับ
ถ้าใช้งานปกติ แต่น้ำแห้งไปเอง เป็นผมจะไล่ดูเส้นทางที่น้ำเดินทางไป มันต้องรั่วที่ใหนสักแห่ง
อย่างแรก จะดูหม้อน้ำ ครับ เพราะน่าจะมีโอกาสจะเจอต้นตอ มากที่สุด

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

noom ser

เคอาร์เสื้อ 1724 ปอกโรงงาน ขณะสตาร์เครื่องแล้วเร่งดูรอบ
น้ำในหม้อมันกระด็นแรง

TUMNS15RR

อ้างจาก: noom ser เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 02:11:12 ก่อนเที่ยง
เคอาร์เสื้อ 1724 ปอกโรงงาน ขณะสตาร์เครื่องแล้วเร่งดูรอบ
น้ำในหม้อมันกระด็นแรง
เสื้อkrไม่มีปลอกครับ เป็นเสื่ออลูมิเนียมเคลือบ
น้ำกระเด็นน่าจะมีแรงอัดรั่ว น่าจะโอริงฝาสูบรั่ว หรือฝาสูบโก่ง

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

noom ser

ขอบคุณครับ
ผมจแก้ทั้งหม้อน้ำกับฝาสูป
และมีอีกเรื่องรบกวนหน่อย ขณะเร่งรอบ 7000-8000
แล้วสดุด  ไฟคอยมาเต็ม ไอจามเป็นช่วงๆๆต้องแก้ไขงัยบ้างง
สอบถามกูรูครับ  หัวเทียนเปลี่ยนใหม่แล้วยังไม่หาย

TUMNS15RR

อ้างจาก: noom ser เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:25:14 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ
ผมจแก้ทั้งหม้อน้ำกับฝาสูป
และมีอีกเรื่องรบกวนหน่อย ขณะเร่งรอบ 7000-8000
แล้วสดุด  ไฟคอยมาเต็ม ไอจามเป็นช่วงๆๆต้องแก้ไขงัยบ้างง
สอบถามกูรูครับ  หัวเทียนเปลี่ยนใหม่แล้วยังไม่หาย
ถอดหัวเทียนดูมีน้ำเกาะไหม

noom ser

TUMNS15RR

อ้างจาก: noom ser เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2014, 04:45:59 หลังเที่ยง
หัวเทียนมีน้ำเกาะจริงด้วยครับแก้งัยดี
นี่คืออาการของ
1.โอรฺิงฝาสูลรั่วน้ำเข้า ลองเปลี่ยนโอริงดู 2ตัว
2.ตอนถอดฝาสูบมาดูว่าโก่งไหม น้ำหายเพราะมันรั่วออก

JO

หม้อน้ำตันทำให้น้ำไม่วนเกิดความร้อนที่เสื้อสูบ+ฝาสูบมาก ทำให้โอลิ้งฝาสูบละลาย ทางที่ดีล้างหม้อน้ำด้วยก็จะดีครับ จะได้จบๆ

noom ser

PegasO