Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thai

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: thai เมื่อ กรกฎาคม 15, 2011, 10:18:45 หลังเที่ยง
ไฟท้ายของอะไรคราบ :D
ตอบเเทนเจ้าของกระทู้หน่อยไฟท้ายพร้อมขาน่าจะเป็นของ DT125 เเฮนด์ก็น่าจะเป็นของ A100-MARK-II คนเคยมี...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

ขาไฟท้ายเป็นของ mono125ครับ แฮนเป็นของ GTO-M-II ครับ รายละเอียดอย่างอื่นดูที่หน้า 1 ได้เลยครับ

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

tachoo

เปลี่ยนวงล้อเป็นขอบ 18 ยาง 2.50 แล้วไม่สวย เลยต้องกลับมาใส่ 17แบบเดิมเพิ่มยางให้ใหญ่ขึ้นนิดหน่อย

tachoo

อยากจะทำสีถังใหม่ไม่รู้จะเลือกลายไหนช่วยบอกหน่อยคร้าบ  

gemsvr150

Gok

.

รถสวยในดวงใจเลยครับท่าน ถังแอร์บรัชก็สวยนะครับ เลือกลายโดนๆถูกใจแน่นอน.

.

nga

1993 ผมว่าดูคราสสิกดี
-กำลังทำ คอดอยู่ยังไม่เสร็จ อัฟรูปไม่ได้ไม่รู้ทำงัยดี อยากจะขอคำแนะนำ  ;)
-วันนี้ประกอบเครื่อง หัวน๊อตคันสตาร์ไปโดนแคร้ง ทะลุเลย เซ็งเป็ด

โอ โมกระจาย

รถสวยมากครับ ผมถามซื้อลุงแถวบ้าน แกไม่ยอมใจอ่อนสักที จะปั้นบ้างครับ
บัญชี ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร ธ.กรุงเทพ  595-046-414-8  โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ  T.086-7235166 true ครับ

yamahaman

น้าชูทำวิบากใช้ทุนเยอะมั๊ยครับ มีVRอยู่คันอย่างทำวิบากชอบๆๆๆ :D :D
คลาสสิค Rx-k จงเจริญ...

tachoo

ประมาณ16,000 อุปกรณ์ครบครับ  ส่วนของผมไม่รวมตัวรถหมดไป 26,500รวมผ่าเครี่องและอะไหล่ในเครื่องที่ต้องเปลี่ยนด้วยยังไม่ว่างทำสีเฟรมเลยครับ

yamahaman

คลาสสิค Rx-k จงเจริญ...

tachoo

สวยมากครับเมื่อตอนวัยรุ่นก็เคยมี rx-s xปี86ก็แต่งแบบนี้แหละอะไหล่แต่งไม่ค่อยมีล้อมิเนียมก็แพงมาก  ว่าแต่ว่าคันนี้ใส่เกียร์โยงของอะไรครับ

suthum

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 12:39:55 ก่อนเที่ยง
สวยมากครับเมื่อตอนวัยรุ่นก็เคยมี rx-s xปี86ก็แต่งแบบนี้แหละอะไหล่แต่งไม่ค่อยมีล้อมิเนียมก็แพงมาก  ว่าแต่ว่าคันนี้ใส่เกียร์โยงของอะไรครับ
ใส่ของ x1 ครับ

suthum

คันนี้เป็นคอนคอร์ดครับผมว่าถ้าแต่งแนวย้อนยุคrxsจะดูเปรียวกว่าเพราะถังจะเล็กกว่า (ส่วยตัวนะครับ) แต่สมัยก่อนแต่งได้หมดครับ มี trs ของ suzuki gto ของ kawasaki ถ้าเป็นคอนคอร์ดก็ต้องปาดถังแนวตาชูนี้แหละครับสุดๆไปเลยครับ