Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

หวัดดีครับอาจารย์ ไจ้ พักนี้ไม่เห็นมาแนะนำความรู้ให้น้อง ๆเลยนะครับหายไปเลย

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 21, 2011, 10:50:31 หลังเที่ยง
หวัดดีครับอาจารย์ ไจ้ พักนี้ไม่เห็นมาแนะนำความรู้ให้น้อง ๆเลยนะครับหายไปเลย
เดี๋ยวนี้น้องๆเก่งกันหมดเเล้วว่าจะกลับไปเป็นเหมือนคนธรรมดาทั่วไปที่ความจำไม่ค่อยดี จำอดีตตัวเองก็ไม่ได้เเล้วหลงๆลืมๆไปหมดเเล้วว่า เอสเสื้อคอร์ดเเต่งยังไงฝาสูบปาดกี่ซีซีไอดีไอเสียยกเท่าไหร่...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

ดู ดู ทำเป็นถ่อมตัวอีกแล้วอาจารย์ไจ้แล้วยังทิ้งลวดลายไว้ตอนท้ายอีกนะครับอาจารย์  สอบถามนิดหนึ่งครับเพื่อนผมทำเสื้อมา rxk เขากดตีนเสื้อซะเสมอกับชายเสื้อที่่ยึดติดกับตัวเครื่องเลยมันจะมีผลเีสียอย่างไรบ้างครับ แต่เขาใส่นมหนูเบอร์ใหญ่มากเลยช่วยชี้แนะหน่อยครับ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 23, 2011, 01:55:33 หลังเที่ยง
ดู ดู ทำเป็นถ่อมตัวอีกแล้วอาจารย์ไจ้แล้วยังทิ้งลวดลายไว้ตอนท้ายอีกนะครับอาจารย์  สอบถามนิดหนึ่งครับเพื่อนผมทำเสื้อมา rxk เขากดตีนเสื้อซะเสมอกับชายเสื้อที่่ยึดติดกับตัวเครื่องเลยมันจะมีผลเีสียอย่างไรบ้างครับ แต่เขาใส่นมหนูเบอร์ใหญ่มากเลยช่วยชี้แนะหน่อยครับ
บอกว่าความจำไม่ค่อยดีเเล้วยังจะถามอีก...อิอิอิ ที่ท่านบอกมาตีนเสื้อน่าจะกดเหลือประมาณ90ถึง92ถ้าเป็นรถขี่เล่นสเตอร์สัก15-27หรือ15-28เตะเกียร์แล้วจะห้อยครับไม่ค่อยมีเเรงสู้ตีนเดิมไม่ได้เเต่ถ้าเป็นรถเเข่งเสื้อตัวนี้ยังใช้ได้อยู่ครับเเต่ต้องมีเคล็ดลับนิดหน่อยส่วนเรื่องนมหนูที่ว่าใหญ่ต้องดูด้วยครับว่าใส่คาบูอะไรถ้าเป็นคาบูคอตต้องฝนปลายเข็มด้วยครับนมหนูจะอยู่ประมาณ200-220ใส่ปอดของเอสจะวิ่งกว่าครับถ้าเป็นเข็มเดิมไม่ฝนใช้ไม่ได้นะครับฝา12ซืซืเบ้าgtxไปบอกตาเเป๊ะคลองเตยเลยเค้าจะรู้ดีเบ้าเดิมวิ่งไม่ดีครับอันนี้เป็นเคล็ดลับที่ไม่เคยเปิดเผยมา30ปีเเล้วครับแถมยังมีอีกเยอะเเต่ความจำไม่ค่อยดีเเล้วครับ...อิอิอิ

tachoo

ขอบคุณครับอาจารย์ไจ้ ค่อย ค่อยนึกนะคับเดี๋ยว มายเกรนขึ้น ฮิฮิ  คาบูรเป็นของ nsr ลูกชักสั้นครับ ถามอีกนิดนะครับฝาสูบที่ใส่เป็นของโมโน เบ้าเยื้องมันเหมือนของ GTXหรือเปล่าครับถ้าไม่เหมือนต้องแก้ไขอย่างไรครับ อาจารย์ยังไม่บอกเลย ไอเสียยกเท่าไหร่ ขยายออกข้างเท่าไหร่ แล้วไอดียกเท่าไหร่   ต่อท้ายนิดหนึ่งฝาสูบที่ใส่รถผมเป็นของ YZ เบ้าตรงต้องเอาไปแก้อย่างไรหรือเปล่าครับ แล้วแปะคลองเตยเขารับล้างชุดเกียร คลัทซ์หรือเปล่าครับราคาสักเท่าไหร่ มีที่แนะนำไหมครับ เอาแค่นี้ก่อนกลัวอาจารย์ ไจ้ มายเกรนขึ้น ฮิฮิ(แปะคลองเตยเมื่อก่อนอยู่ตรงต้นโพธิ์วงเวียน22หรือเปล่าครับ)

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 24, 2011, 09:25:52 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับอาจารย์ไจ้ ค่อย ค่อยนึกนะคับเดี๋ยว มายเกรนขึ้น ฮิฮิ  คาบูรเป็นของ nsr ลูกชักสั้นครับ ถามอีกนิดนะครับฝาสูบที่ใส่เป็นของโมโน เบ้าเยื้องมันเหมือนของ GTXหรือเปล่าครับถ้าไม่เหมือนต้องแก้ไขอย่างไรครับ อาจารย์ยังไม่บอกเลย ไอเสียยกเท่าไหร่ ขยายออกข้างเท่าไหร่ แล้วไอดียกเท่าไหร่   ต่อท้ายนิดหนึ่งฝาสูบที่ใส่รถผมเป็นของ YZ เบ้าตรงต้องเอาไปแก้อย่างไรหรือเปล่าครับ แล้วแปะคลองเตยเขารับล้างชุดเกียร คลัทซ์หรือเปล่าครับราคาสักเท่าไหร่ มีที่แนะนำไหมครับ เอาแค่นี้ก่อนกลัวอาจารย์ ไจ้ มายเกรนขึ้น ฮิฮิ(แปะคลองเตยเมื่อก่อนอยู่ตรงต้นโพธิ์วงเวียน22หรือเปล่าครับ)
ถามหลายข้อจังถ้าเป็นไปได้หาคาบูคอตใส่ดีกว่าครับ ถ้าจะใช้ฝาโมโนต้องเอาไปเชื่อมปิดเบ้าให้เต็มแล้วแก้ให้เป็นเบ้าตรงเจาะรูหัวเทียนใหม่ขุดเป็นเบ้าGTXไอเสียยก24กว้าง42ปาก36ไอดี38ถ้าเป็นฝาYZก็ต้องเอาไปเชื่อมเบ้าให้เต็มแล้วก็ขุดเบ้าเหมือนกันเเต่ไม่ต้องเจาะรูหัวเทียนใหม่เหมือนฝาโมโน ตาแป๊ะคลองเตยเมื่อก่อนเป็นลูกน้องอ๋าบ้าอยู่ตรงซอยต้นโพธิ์วงเวียน22ใช่แล้วครับเดี๋ยวนี้แกย้ายไปอยู่ซอยเเสนสุขคลองเตยเเล้วครับเบอร์โทร02-2592980ลองโทรถามเเกดูครับถ้าเเกไม่รับก็ลองไปดูตากสิน10ก็ได้

tachoo

ตากสิน 10 ร้านพี่จิ๋วใช่ป่าวครับตอนนี้ได้ข่าวมาตาแกไม่ค่อยดีไม่รูแกจะถ่ายทอดวิชาให้ลูกน้องบ้างหรือเปล่า แล้วฝา yz เบ้ามันลึกเกินไปหรือไงครับอาจารย์ แล้วเบ้า  GTX เนี่ยมันมีลักษณะอย่างไรครับ ถ้าเป็น rxk เนี่ยเราเอาจานไฟ  rxs มาใส่จะดีกว่าจริงไหมครับ อันนี้ถามน้อยหน่อย ค่อย ๆ นึกนะครับอาจารย์เดี๋ยวปวดหัว ฮิฮิ

manv

ดันบ่อย โพสบ่อย ทำให้กระทู้คนอื่นตก

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 25, 2011, 10:57:11 ก่อนเที่ยง
ตากสิน 10 ร้านพี่จิ๋วใช่ป่าวครับตอนนี้ได้ข่าวมาตาแกไม่ค่อยดีไม่รูแกจะถ่ายทอดวิชาให้ลูกน้องบ้างหรือเปล่า แล้วฝา yz เบ้ามันลึกเกินไปหรือไงครับอาจารย์ แล้วเบ้า  GTX เนี่ยมันมีลักษณะอย่างไรครับ ถ้าเป็น rxk เนี่ยเราเอาจานไฟ  rxs มาใส่จะดีกว่าจริงไหมครับ อันนี้ถามน้อยหน่อย ค่อย ๆ นึกนะครับอาจารย์เดี๋ยวปวดหัว ฮิฮิ
ถ้าอยากรู้ว่าเบ้าGTXหน้าตาเป็นยังไงก็หาฝาเดิมไปให้ตาเเป๊ะปาดสักตัวจะได้รู้ว่าหน้าตาเป็นยังไง สมัยก่อนที่ผมใช้เเข่งอยู่ก็ใช้ชุดไฟของRX-Sทั้งชุดเเหละครับใช้เเข่ง3กิโลล้อ18หน้าหลังยาง200หน้าหลังสเตอร์หน้า17หลัง27ลองเอาไปคำนวนความเร็วดูครับว่าได้ประมาณเท่าไหร่

tachoo

เดี๋ยวจัดเลยครับอาจารย์ลองเอาฝา yz ไปทำก่อนเลย เมื่อตะกี้โทรไปโรงกลึงไม่รับสายลืมไปวันอาทิตย์จะถามเรื่องเกียรด้วย งั้นถามอาจารย์ต่อเลยนะครับ จานไฟ yz กับ rxs ถ้าให้แนะนำอาจารย์จะให้เล่นอันไหนครับ ผมมีทั้ง 2อย่าง  แต่ของyz ที่ผมมีอยู่รูเตเปอร์ของทุ่นแม่เหล็กมันเล็กกว่าแกนข้อเหวี่ยง rxk อาจารย์จะแนะนำให้กลึงแกนฃ้อเหวี่ยงหรือรูของทุ่นแม่เหล็กครับ ถามหลายอย่างจังนึกเสียว่าเป็นวิทยาทานกับน้อง น้องรุ่นหลังที่เข้ามาชมกระทู้นะครับเกรงใจจัง (ขนาดเกรงใจนะเนี่ย)

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 25, 2011, 02:09:57 หลังเที่ยง
เดี๋ยวจัดเลยครับอาจารย์ลองเอาฝา yz ไปทำก่อนเลย เมื่อตะกี้โทรไปโรงกลึงไม่รับสายลืมไปวันอาทิตย์จะถามเรื่องเกียรด้วย งั้นถามอาจารย์ต่อเลยนะครับ จานไฟ yz กับ rxs ถ้าให้แนะนำอาจารย์จะให้เล่นอันไหนครับ ผมมีทั้ง 2อย่าง  แต่ของYZ ที่ผมมีอยู่รูเตเปอร์ของทุ่นแม่เหล็กมันเล็กกว่าแกนข้อเหวี่ยง rxk อาจารย์จะแนะนำให้กลึงแกนฃ้อเหวี่ยงหรือรูของทุ่นแม่เหล็กครับ ถามหลายอย่างจังนึกเสียว่าเป็นวิทยาทานกับน้อง น้องรุ่นหลังที่เข้ามาชมกระทู้นะครับเกรงใจจัง (ขนาดเกรงใจนะเนี่ย)
ถ้าเป็นชุดไฟyzต้องยกมาทั้งชุดเลยครับเเล้วทำเเป้นใหม่ เเต่มันจะไม่มีชุดไฟแสงสว่างนะครับแล้วตอนกลางคืนจะขี่ยังไง ถ้าอยากจะใส่จริงๆก็หาข้อเหวี่ยงมาด้วยสิครับถ้าหาไม่ได้ก็กลึงที่เพลาข้อเหวี่ยงเลยครับ สมัยก่อนผมยังเคยเอาข้อเหวี่ยงYZ125Cมาใส่ให้อาจารย์ชิวเลยครับใส่ได้พอดีไม่ต้องแปลงเลยเเต่น้ำหนักจะเบากว่าของเดิมนะครับ ปล ชุดไฟ2ตัวนี้ผมเคยลองกับตัวรถที่ชื่อ ซิยิ่นกุ้ย ไม่รู้ว่าท่านจะรู้จักหรือเปล่าวันที่จะเเข่งกับเฮียหั่งที่หลักสี่ ถ้าเป็นของYZจะขึ้นเร็วเเต่ตีนปลายเท่ากันวันที่เเข่งกับเฮียหั่งวันนั้นผมจึงเลือกชุดไฟYZถ้าท่านได้ไปดูก็จะรู้ว่าผลการเเข่งขันเป็นยังไง วันนั้นผมเป็นคนขี่เองล่ะครับ...อิอิอิ

tachoo

มีอยู่แค่นี้ครับ อาจารย์ น่าจะขาดคอลย์จุระเบิดผมลองเอาเทียบเข้ากับเครื่องโดยเอาของเดิมออกมันมีรูให้ใส่น๊อตได้พอดีเลยครับแต่ไม่ใช่รูน๊อตที่ใส่กับของเดิมยึดตรงนี้ได้เลยหรือเปล่าครับถ้าไม่ต้องแปลงมากมายก็น่าใส่ไฟหน้าไม่มีไม่เป็นไรครับทนได้

boon bangbon

น้าชูเราหอบเสื้อไปหาอาจารย์ไจ้ดีกว่าอาจารย์ไจ้น้องขอ :) :)

tachoo

ไป ไป ผมไปแน่ ใครจะไปอีกยกมือขึ้น  น้าบูนแค่นี้อาจารย์ไจ้ก็ปิดบ้านหนีแล้ว

boon bangbon

ของมันเคยๆๆน้าชูเราต้องไปกระตุกต่อมอยากอาจารย์ไจ้สักหน่อยดีปะป่านนี้อาจารย์คงคันไม้คันมือแย่แล้วมังน้าชูถามสะขนาดนั้น >:( >:(

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ ธันวาคม 25, 2011, 07:27:46 หลังเที่ยง
น้าชูเราหอบเสื้อไปหาอาจารย์ไจ้ดีกว่าอาจารย์ไจ้น้องขอ :) :)
ถ้าเเต่งไม่ถูกเอามาทิ้งไว้ที่ผมเดี๋ยวผมเเต่งไว้ให้ดูเป็นตัวอย่างสักตัวก็ได้ครับเเต่จะสวยถูกใจท่านหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ...อิอิอิ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 25, 2011, 03:51:14 หลังเที่ยง
มีอยู่แค่นี้ครับ อาจารย์ น่าจะขาดคอลย์จุระเบิดผมลองเอาเทียบเข้ากับเครื่องโดยเอาของเดิมออกมันมีรูให้ใส่น๊อตได้พอดีเลยครับแต่ไม่ใช่รูน๊อตที่ใส่กับของเดิมยึดตรงนี้ได้เลยหรือเปล่าครับถ้าไม่ต้องแปลงมากมายก็น่าใส่ไฟหน้าไม่มีไม่เป็นไรครับทนได้
เรื่องคอล์ยจุดระเบิดลองติดต่อท่านเเจ็ค ลำพูน อาจจะมีเก็บไว้ก็ได้

อู๋ ลำพูน

คอล์ยจุด ลองหาดูของโฟคเต่าดู ค่าต้านทานไกล้เคียงเพราะใช้กับเครื่องรอบต่ำมันต้องแม่นจริงๆ(สีทอง)RM125. ปี 83-84 ที่โดดข้ามสิบล้อหลายๆคันเมื่อก่อนเคยเห็นใช้อยู่นะ
ขอให้มีความสูขกับการทดสอบทดลองครับ....

tachoo

อาจารย์ไจ้ครับ แล้วคอลย์เดิมเนี่ยใช้ไม่ได้เหรอครับ ขอบคุณท่าน อู๋ ลำพูนด้วยนะครับแล้วของโฟลกเต่าเนี่ยตัวมันจะใหญ่ขนาดไหนครับแล้วรถเต่ารอบมันต่ำแล้วตระกูล yz มันรอบสูงมันจะใช้กันได้เหรอครับ

อู๋ ลำพูน