Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

only_lek

อ้างจาก: npro3 เมื่อ ธันวาคม 05, 2010, 10:40:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 10:19:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: only_lek เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 10:10:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 10:08:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: only_lek เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 10:04:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 10:02:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: only_lek เมื่อ ธันวาคม 04, 2010, 09:58:51 ก่อนเที่ยง
สุดยอดเลยครับบบบบบบบบบบบบ
เอาแบบพี่หมูน้อย เลยนะครับพี่เล็ก

ไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นหรอกครับ ก้อ
เก็บอะไหล่เรื่อยๆ ไงครับพี่เล็ก

ตอนนี้ก้อเริ่มสั่งแล้ว

แต่กลัวจะเป็น มหากาพห์ Npro อะดิ
จัดไปเลยครับพี่เล็ก
พี่เล็กสู้ๆ...

คงจะไม่ไหวมั่งครับ พี่ซี๊ดดดดดดดดด

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ถึงไหนแล้วครับพี่หมูน้อย รอชมอยู่ครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

bank3809

Long Live The King

chann30

รอชมเหมือนกันครับ ปีนี้ก็ใกล้จะสิ้นแล้วอะพี่ 555
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

phoneone

พอใจในสิ่งที่ตนมี
พอดีในสิ่งที่ต้องเสี่ยง
พอแล้วในสิ่งที่พร้อมเพรียง
พอเพียงความสุขก็เพียงพอ

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

I3IRD

รถพี่หมูน้อยถึงไหนแล้วรอชมอยู่ครับ

MooNoiKonDee [^o^]

ขออภัยทุกท่าน ผมหายไปนาน
ภารกิจมากมายจริงๆ

ไปดูรถเป็นประจำครับ ช่วงนี้ก็ Update ไปบ้าง แต่ไม่ได้มาแจ้งครับ
มีโอกาสถ่ายรูปบ้าง ไม่ได้ถ่ายบ้าง ตามแต่จะทำได้

วันนี้มา Update กันครับ รูปหลายรูปหน่อยนะครับ

27-11-2010
อย่างแรก นำชุดสีไปติดสติ๊กเกอร์เรียบร้อยครับ
เอาไปให้ร้านเพื่อนที่เค้าทำอาชีพทางด้านสติ๊กเกอร์โดยตรงครับ สบายใจกว่า
ก็ดูแล้วทำยากเหมือนกัน บางชิ้นที่ง่ายๆผมก็ช่วยทำมั่งครับ
เอากลับมาประกอบดูที่รถคร่าวๆ ก็โอเค เรียบร้อยดีครับ
ตอนนี้เรียกได้ว่าครบ จบแล้วสำหรับ เดิมๆ ก็ว่าได้ครับ ขาดแค่ชุดสติ๊กเกอร์ป้ายเตือนทั้งหลายเท่านั้นครับ

อย่างถัดมา บังโคลนหลังครับ จากการหาอะไหล่ชุดช๊อคอัพหลังเดิมมาเปรียบเทียบ ผมพบว่า
รถรุ่นนี้ช๊อคอัพหลังเป็นสนิมอยู่อย่างน้อยข้างหนึ่งเสมอ เป็นเยอะเสียด้วย
วิเคราะห์ดูแล้ว คงเป็นเพราะบังโคลนหลังมันบังช๊อคอัพหลังไม่มิด เวลาลุยน้ำลุยโคลน ช๊อคอัพหลังก็โดนเต็มๆครับ
ผมเลยจัดการซ๊ะ เอาให้สวยๆหน่อย ก็เบิกบังโคลนหลังของโนวามาแปลงครับ ราคาไม่กี่สิบบาท จำไม่ได้ครับ ขออภัย
ตัดเอาเฉพาะปลาย แล้วมายึดเข้ากับบังโคลนหลังของ NSR เพื่อให้มันบังช๊อคอัพหลังครับ

10-12-2010
วันนี้มาว่ากันเรื่องสติ๊กเกอร์ป้ายเตือนทั้งหลายครับ
เนื่องจากของมันหาเบิกยาก บางชิ้นก็เลิกผลิตไปแล้ว ไม่สามารถเบิกได้
บางชิ้นพอผมเบิกมาได้แค่ชิ้นเดียวก็ยกเลิกการขายทันที โชคดีจริงๆครับ
บางชิ้นยังเบิกได้ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า เพราะรอมาครึ่งปีแล้วก็ยังไม่ได้ของเลยครับ

ดังนั้น ชิ้นไหนเบิกได้ ผมเบิกมาเป็นโหลไปเลยครับ ส่วนใหญ่ราคาไม่แพงครับ
ตัวนึงสี่ห้าบาท ห้าหกบาท มีบางตัวยี่สิบกว่าบาท ตัวแพงๆก็มี สี่สิบกว่าบาท

มาเริ่มติดกันเลยครับ ต้องขอบคุณ พี่สิทธิ์ npro3 ที่ช่วยเป็นธุระให้ผมเรื่องตำแหน่งการติดครับ
ขอบคุณ คุณ chann30 ที่ช่วยถ่ายรูปส่งเมล์มาให้ผมครับ ช่วยได้มากเลยครับ

ผมยังไม่ได้ติดทุกจุดนะครับ เนื่องจาก
1. บางชิ้นผมมีแค่ชิ้นเดียว และยกเลิกการขายไปแล้ว หาอีกไม่ได้ ผมยังไม่กล้าครับ รอชัวร์ๆก่อน
- ป้ายเกี่ยวกับสวิงอาร์ม ยกเลิกการผลิต ยกเลิกการขายไปแล้ว
ผมมีชิ้นเดียว เป็นของเก่าที่ติดรถมาครับ
- ป้ายอาร์ซีวาวล์ ผมมีตัวเดียวครับ พอเบิกเสร็จ ยกเลิกการผลิต ยกเลิกการขายไปแล้วครับ

- ป้าย HECS ผมเบิกได้มา 1 ชุด 2 ชิ้น(สำหรับติด 2 ข้าง) แต่มีลูกค้าเข้ามาทำ NPRO ที่ศูนย์เช่นกัน
แต่เค้าเบิกทีหลังผมเป็นเดือน ช่างดันเอาให้เค้าไปซ๊ะงั้น เพราะเห็นว่าผมยังไม่ติด
วันนี้ยังไม่ยกเลิกการขายครับ แต่รอของมาเกินครึ่งปีแล้ว ไม่รู้จะมีโอกาสได้หรือเปล่า
โชคดี ได้คุณใหญ่ระยอง เมตตาส่งไปรษณีย์มาให้ผม 1 ชุด ไม่คิดค่าใช้จ่ายทั้งค่าของทั้งค่าส่งครับ

2. บางชิ้นจนวันนี้ผมยังหาไม่ได้เลยครับ
- ป้ายเกี่ยวกับการใช้โซ่ ยังไม่ยกเลิกการขาย ยังรออย่างมีความหวัง
- ป้ายรายละเอียดเกี่ยวกับยาง ยังไม่ยกเลิกการขาย ยังรออย่างมีความหวัง

มาดูกันทีละจุดครับ

นี่เป็นรูปตำแหน่งคร่าวๆของป้ายเตือนทั้งหมดครับ

หมายเลข 1 สติ๊กเกอร์บอกน้ำมันเชื้อเพลิง ติดที่ขอบล่างถังน้ำมัน เหนือลูกบิดเปิด-ปิดวาวล์น้ำมันครับ
โชคร้าย เลิกผลิด ยกเลิกการขายไปแล้วครับ แต่หกเดือนผ่านไปโชคดีมาก ผมหาของเก่าเก็บมาได้
มีกี่อันผมเหมาหมดครับ แต่ราคาชิ้นนี้แรงน่าดู ชิ้นละสี่สิบกว่าบาทแหน่ะ

หมายเลข 2 ป้ายชื่อบริษัทผลิต ติดที่คอเฟรมครับ
หมายเลข 14 ป้ายความปลอดภัย ติดที่ข้างคอเฟรมครับ

หมายเลข 3 ป้ายแนะนำการขอบัตรรับประกัน ติดที่บังโคลนหลังตำแหน่งใต้เบาะคนขับครับ

หมายเลข 4 ป้ายรายละเอียดเกี่ยวกับยาง ติดที่บังโซ่ครับ (ชิ้นนี้ยังหาของไม่ได้)

หมายเลข 5 ป้ายการจัดสายแบตเตอรี่ ติดที่ผนังข้างกรองอากาศครับ

หมายเลข 6 ป้ายเกี่ยวกับการใช้โซ่ ติดที่บังโซ่ครับ (ชิ้นนี้ยังหาของไม่ได้)

หมายเลข 7 ป้ายเกี่ยวกับหมวกกันน๊อค ติดที่ใต้เบาะคนนั่ง ระหว่าหูแขวนหมวกกันน๊อคครับ

หมายเลข 8 ป้ายอาร์ซีวาวล์ ติดที่เฟรมด้านขวา (มีชิ้นเดียว ยังไม่ติดครับ)

หมายเลข 9 ป้ายเกี่ยวกับสวิงอาร์ม (มีชิ้นเดียว ยังไม่ติดครับ)

หมายเลข 10 ป้ายเตือนเกี่ยวกับกระจก ติดที่ขอบซ้ายของบังลมหน้าครับ

หมายเลข 11 ป้ายบอกระดับน้ำมันเชื้อเพลิง ติดที่ฝาครอบเครื่องยนต์ด้านขวา

หมายเลข 12 ป้ายการขับขี่ ติดบนถังน้ำมัน ตำแหน่งด้านบนฝาถังน้ำมัน
หมายเลข 13 ป้ายเกี่ยวกับน้ำมัน ติดบนถังน้ำมัน ตำแหน่งด้านบนฝาถังน้ำมัน
ป้าย Spark Plug ติดบนถังน้ำมัน ตำแหน่งด้านล่างฝาถังน้ำมัน (ไม่มีในรายการ แต่รถใหม่มีติด ผมหามาได้ครับ)

พอจะติดสติ๊กเกอร์บนถังน้ำมัน ผมก็ทำการวัดระนาบ มาร์กจุดที่ได้ระดับถูกต้อง
พบว่าสติ๊กเกอร์ Repsol และโลโก้ปีก Honda ที่ทาง Honda ติดมาให้กับถังน้ำมันเบิกใหม่
เคลือบแล็กเกอร์มาเรียบร้อย เค้าติดไม่ตรงครับ ลองดูรูปครับ ผมลากเส้นสีแดงมาให้ดูระนาบครับ
รอยต่อกระดาษกาวทุกแผ่น เป็นแนวระนาบที่ตรงแล้ว ขนานกับน๊อตถังน้ำมันเป๊ะ
แต่สติ๊กเกอร์ที่ทาง Honda ติดมาให้ ไม่ตรงครับ
1. โลโก้ปีก Honda ปีกซ้ายกับปีกขวาสูงต่ำไม่เท่ากัน
2. สติ๊กเกอร์ Repsol ติดเอียงครับ

หมายเลข 15 แถบแสดงความเร็วรอบที่ใช้วัดเสียงของเครื่องยนต์ ติดที่ปะกับคันเร่งครับ

25-12-2010

พี่สิทธิ์ npro3 ช่วยอนุเคราะห์จัดหาชุดหน้าที่มีจานเบรกคู่มาให้ตามที่ผมต้องการ
โดยใช้ล้อของ NSR 250SP ใช้ช๊อคอัพ,คอบน,คอล่าง และจานของ ZXR 250
แปลงคอบนใส่ชุด Security Key ให้ผม รวมทั้งทำแบรกเก็ทยึดแม่ป๊มล่างของ MV Agusta ที่ผมหามาให้ด้วยครับ
ทำเสร็จก็ส่งของจากโคราชมาให้ผมตั้งแต่วันที่ 29-11-2010 ครับ

กะว่าจับของพี่สิทธิ์ใส่ วันเดียวจบ แต่เนื่องจากมีเหตุผิดพลาดบางประการ ผมจึงต้องแก้ไขเล็กน้อยครับ
ตอนนี้ผมได้ร้านมิลลิ่งที่จะช่วยแก้งานให้ แต่คุยไปคุยมา ผมเอางี้ดีกว่า
1. ทำคอบน และคอล่างใหม่ เพื่อให้องศาคอเท่ากับของเดิมของ NSR ครับ
2. ทำแบรกเก็ทใหม่
ราคาที่คุยไว้คร่าวๆ ราวๆหมื่นนิดๆครับ ทำเสร็จมาว่ากันอีกทีครับว่าจบเท่าไหร่

ตอนนี้รถยังจบไม่ได้ ขาดรายการดังนี้ครับ
1. ชุดหน้าของครบแล้ว ที่กำลังทำอยู่
2. สายถักเบรกหน้าแบบสายแยกตัว Y ยังไม่ได้ไปทำ
3. แม่ปั๊มบนยังหาของไม่ได้
4. แม่ปั๊มหลังว่าจะหาเปลี่ยนเช่นกัน (ขอดูก่อนครับ)
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

สุดยอดมากครับพี่หมูน้อย เมื่อไหร่จะได้ออกวิ่งครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

MooNoiKonDee [^o^]

อ้างจาก: braidism เมื่อ ธันวาคม 25, 2010, 05:09:37 หลังเที่ยง
สุดยอดมากครับพี่หมูน้อย เมื่อไหร่จะได้ออกวิ่งครับ

เจอกันใหม่ ปีหน้าครับ

ตอนนี้ปลายปี ผู้คนก็เริ่มหยุดงานกันแล้วครับ
คงต้องรอกลับมากันก่อน ทำอีกซักนิด น่าจะได้ใช้แล้วครับ

ปัจจัยหลักที่ต้องใช้เวลาตอนนี้คือ
1. แม่ปั๊มบนที่ยังหาไม่ได้ ต้องหาครับ เพราะเปลี่ยนแม่ปั๊มล่างเป็น 6 Pot 2 ข้าง ของเดิมมันรับไม่ไหวครับ
2. รอแปลงชุดหน้า ไม่เกินเดือนน่าจะได้ ถ้าคิวไม่ยาวจนเกินไป
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

DEDOR

รอชมตอนเสร็จครับ  เทพจิงๆ  ใหม่ๆออกห้างเลย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

skullkill

ใหม่ยิ่งกว่าใหม่ มีดียิ่งกว่าของใหม่

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

GENIUS

I3IRD

คนอะรัยจะทำรถได้ขนาดนี้ นับถือ

ยังมีคันไหนใหม่กว่าคันนี้อีกมั๊ยเนี่ย

สวยมากคับ

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

tiger8101

สุด  ของที่สุดแล้วพี่หมูน้อย  มารอชมเหมือนเคย

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

doohan

คุณ MooNoiKonDee [^o^]  ครับ  ผมอยากเห็นช็อคหัวกลับ ล้อเดิม จริง ๆ เลย  ให้ช่าง ทำแบบที่ผมคิดใช่ใหมครับ

สร้างแผงคอ ล่าง บน ใหม่   แบบนี้ ล้อหน้า หลัง จะสมดุล และสวยมาก ๆ    อยากเห็น ๆๆ

JOLS125

ผมว่าใส่ชุดหน้าแล้ว  คงหล่อขึ้นอีกเยอะ...........
[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]