Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NSR250mc28

surasit_574

ขอบคุณพี่หมูน้อยมากๆครับ สำหรับคู่มือ อันเก่าของผมขาดหมดแล้ว 13 ปี ไม่เคยเปิดใช้

MooNoiKonDee [^o^]

อ้างจาก: surasit_574 เมื่อ กรกฎาคม 08, 2010, 10:25:37 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณพี่หมูน้อยมากๆครับ สำหรับคู่มือ อันเก่าของผมขาดหมดแล้ว 13 ปี ไม่เคยเปิดใช้

ยินดีครับ

คิดว่าผมน่าจะจัดบรรดาคู่มือครบหมดแล้วนะ สำหรับ NSR ProArm
ยังขาดแค่สมุดรับประกันอ่ะ ไม่รู้จะหาจากไหน ใครพอมีขายผมมั่งมั้ยครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

nawakisa

เข้ามาร่วมเป็นสักขีพยานการถือกำเนิดของตำนาน

นึกถึงตอนแปลงRR เป็นโปรอาร์มเลยครับ ประกอบเองทุกชิ้นเลย

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ กรกฎาคม 06, 2010, 09:10:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ กรกฎาคม 05, 2010, 11:39:03 หลังเที่ยง
ติ๊กเกอร์ได้เร้วววน๊า...หมูน้อย PM ที่อยู่มาหน่อยจิเรื่องเพลทกำลังปรึกษากับทางทีมงานวิศวเกินอยู่ คงจะได้ข้อสรุปในเร็วๆนี้

PM ไปแล้วครับคุณพี่
อย่าลืมค่าใช้จ่ายด้วยน๊ะ

ได้รับของแล้วครับ
ส่วนของพี่ เดี๋ยวขอเวลาวันสองวันนะครับ จะส่งไปให้ครับ

อย่าลืมค่าใช้จ่ายของผมนะครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

chann30

ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

prayna71club ( เต่า )

รถถึงไหนแล้วครับ ท่านหมู..............รอชมอยู่ครับผม
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ กรกฎาคม 12, 2010, 10:56:00 หลังเที่ยง
รถถึงไหนแล้วครับ ท่านหมู..............รอชมอยู่ครับผม

ยังเลยครับ ช่วงนี้ผมยุ่งมากครับ
เสาร์-อาทิตย์ก็ไม่สะดวกเลย ไม่ได้เข้าไปดูรถจะ 2 อาทิตย์แล้วครับ

npro3

วันี้บ่ายๆไปรับของ...ที่รอคอย???

ได้มาเร้ววว...ของที่รอคอย

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

npro3

อืออมมม...อยู่ไหนน๊อออ อัฟฟฟฟฟ

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กรกฎาคม 17, 2010, 03:05:21 ก่อนเที่ยง
วันี้บ่ายๆไปรับของ...ที่รอคอย???

ได้มาเร้ววว...ของที่รอคอย

โอเคพี่ จัดมา
เพลทนี่ผิดคาดนิดหน่อย ผมนึกว่าตัวหนังสือสีเดิม แต่พื้นมิเนียมเป็นสีทอง
พี่เตรียมให้ผมแบบไหน ก็เอาแบบนั้นแหล่ะครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือ

npro3

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กรกฎาคม 18, 2010, 01:08:50 ก่อนเที่ยง
อะลองดูภาพใหม่...

HECS 2 ชุด แต่ขอแบบเพียวๆ ไม่ติดลงบน Sticker ใสนะครับ
เพลท ขออันบนกับอันล่างของตัว Proarm เหลืองนะครับ

ขอบคุณครับ

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ กรกฎาคม 18, 2010, 07:49:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ กรกฎาคม 18, 2010, 01:08:50 ก่อนเที่ยง

HECS 2 ชุด แต่ขอแบบเพียวๆ ไม่ติดลงบน Sticker ใสนะครับ
เพลท ขออันบนกับอันล่างของตัว Proarm เหลืองนะครับ

ขอบคุณครับ
ครับๆๆๆ...รับแซบ แต่จะจัดให้มะเกินวันพรุดน๊า รอขั้นตอนการผิด เพราะเน้นเรื่องรายละเอียดและงานเข้าวันที่19งานวันเกิดท่านที่นับถืออาจช้าหน่อยน้ากับ

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 01:47:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ กรกฎาคม 18, 2010, 07:49:34 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ
ครับๆๆๆ...รับแซบ แต่จะจัดให้มะเกินวันพรุดน๊า รอขั้นตอนการผิด เพราะเน้นเรื่องรายละเอียดและงานเข้าวันที่19งานวันเกิดท่านที่นับถืออาจช้าหน่อยน้ากับ

เดือนหน้าเลยก็ได้ครับพี่ ผมไม่รีบครับ ทำรถอีกนาน

bangpoo 88

หุหุ..กระทู้ สร้าง n-pro พี่หมูน้อยนี่ ยังกะ"ตำนานรักดอกเหมย"เลย รอชมตอนจบครับ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Mtz

สู้ๆครับพี่หมูน้อย อย่าหมดไฟซะก่อน  เดี๋ยวเอา.037 ไปเติมเชื้อให้

chann30

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 10:14:31 หลังเที่ยง
หุหุ..กระทู้ สร้าง n-pro พี่หมูน้อยนี่ ยังกะ"ตำนานรักดอกเหมย"เลย รอชมตอนจบครับ..

ผมว่า โรมิโอแอนจูเรียซ.....ไม่ก็ TITANIC
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 25, 2010, 09:49:39 หลังเที่ยง
ตอนนี้อยากได้ล้อหน้าที่จานเบรคคู่ครับ
ยังหามุกที่จะทำอยู่ครับ

จะหาชุดหน้าของ BigBike มาใส่ ก็กลัวล้อหน้ามันก็จะใหญ่หลอกตากับล้อหลังครับ
ไม่อยากเปลี่ยนหลังครับ ปัญหาเยอะอ่ะ

มีใครแนะนำมุกอื่นได้บอกผมหน่อยนะครับ

จัดโช๊ค USD หน้าของ RS125 จะดีไหมครับ สุดยอดอยู่แล้วรถตัวนี้

ล้อหน้ารู้สึกจะ 2.5  และสามารถไส่จานเบรค เบรมโบและปั้มเบรคนอก ได้หลายๆตัวครับ

ส่วนโช๊คหลัง ถ้าหาไม่ได้ ผมขออณุญาติไกด์ YSS ตัวพิเศษต้องโทรไปสั่งที่บริษัทครับ เพราะไม่ได้ประกอบขายตามร้านทั่วไป

เป็นแบบ รุ่น top fulloption ที่สุดแล้วครับ  สนนราคาถ้าจำไม่ผิด 16000 บาทหรือไงนี่ล่ะครับ สำหรับเอน โปร หรือ cbr เลยนะครับ

เปรียบเทียบ ออฟชั่น นะครับ

ซ้ายตัวตลาด 2 พันกว่า ปรับได้แค่ค่าความแข็งปริง

ส่วนตัวขวา ปรับ รีบาว ค่าคอม และ ความแข็งได้หมดเลยครับ

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 10:14:31 หลังเที่ยง

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 10:30:21 หลังเที่ยง
สู้ๆครับพี่หมูน้อย อย่าหมดไฟซะก่อน  เดี๋ยวเอา.037 ไปเติมเชื้อให้

อ้างจาก: chann30 เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 10:30:55 หลังเที่ยง

ผมว่า โรมิโอแอนจูเรียซ.....ไม่ก็ TITANIC

ขอบคุณที่ติดตามครับ หากมีอะไรคืบหน้า เดี๋ยวจะมา Update ครับ

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 10:51:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ พฤษภาคม 25, 2010, 09:49:39 หลังเที่ยง
ตอนนี้อยากได้ล้อหน้าที่จานเบรคคู่ครับ
ยังหามุกที่จะทำอยู่ครับ

จะหาชุดหน้าของ BigBike มาใส่ ก็กลัวล้อหน้ามันก็จะใหญ่หลอกตากับล้อหลังครับ
ไม่อยากเปลี่ยนหลังครับ ปัญหาเยอะอ่ะ

มีใครแนะนำมุกอื่นได้บอกผมหน่อยนะครับ

จัดโช๊ค USD หน้าของ RS125 จะดีไหมครับ สุดยอดอยู่แล้วรถตัวนี้

ล้อหน้ารู้สึกจะ 2.5  และสามารถไส่จานเบรค เบรมโบและปั้มเบรคนอก ได้หลายๆตัวครับ

ส่วนโช๊คหลัง ถ้าหาไม่ได้ ผมขออณุญาติไกด์ YSS ตัวพิเศษต้องโทรไปสั่งที่บริษัทครับ เพราะไม่ได้ประกอบขายตามร้านทั่วไป

เป็นแบบ รุ่น top fulloption ที่สุดแล้วครับ  สนนราคาถ้าจำไม่ผิด 16000 บาทหรือไงนี่ล่ะครับ สำหรับเอน โปร หรือ cbr เลยนะครับ

เปรียบเทียบ ออฟชั่น นะครับ

ซ้ายตัวตลาด 2 พันกว่า ปรับได้แค่ค่าความแข็งปริง

ส่วนตัวขวา ปรับ รีบาว ค่าคอม และ ความแข็งได้หมดเลยครับ

ขอบคุณมากครับ เรื่องชุดหน้า ผมเล็ง ZXR 250 อยู่ครับ
ยังไงจะลองไปศึกษาหาข้อมูลของ RS 125 ดูครับ

ส่วนช๊อคอัพหลัง ใจผมอยากได้ Ohlins มากเลย แต่เค้าไม่ได้ผลิตให้รุ่นนี้ก็ไม่รู้จะทำไงได้
ตอนนี้ผมสั่ง YSS ไปเรียบร้อยแล้วครับ ราวๆหมื่นเจ็ดพันครับ น่าจะตัวเดียวกันกับที่แนะนำมาครับ
สั่งทำใช้เวลาราวๆ 2 อาทิตย์ครับ เดี๋ยวได้ของแล้วจะมาบอกราคาชัดๆอีกทีนึงครับ