Main Menu

ทริป บินเดี่ยว ของตี๋zx ปากเกร็ด"ฮีโร่" เที่ยว จ.อุตดิต ฮฺฮฺ

เริ่มโดย tee zx150, สิงหาคม 28, 2013, 12:58:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

ทริปนี้ ถือว่าฟ้าสั่งให้ ตี๋zxมาเที่ยว ที่จ.อุตดิต จริงๆคับ คือว่า ก่อนมาไม่โดนฝนเลย...แต่พอมาถึงอุตดิต ฝนเทเลยคับ ผม พี่ต้อง อนุรักษ์2จังหวะ กับท่านโจ วังโปร่งกะว่า จะขี่เล่นขึ้นทางเหนือกัน เท่านั้นแหละ ผมรู้สึกคั่นเนื้อคั่นตัว มีไข้ตัวร้อนนอนหนาวทั่งคืน อิอิ ก้อเลย!อยู่เที่ยวซะที่ อุตดิตทั่ง3วันเลยคับ ทริปนี้ประทับใจมากเลย อากาศไม่ร้อนอบอ้าว!เย็นสะบายจิงๆ เมฆก็เยอะ ครึ้มๆ ขอขอบคุณเจ้าบ้าน พี่ต้อง ชมรมอนุรักษ์2จังหวะ(อุตดิต) ท่านโจ วังโปร่ง ช่างเปียก อินดี้ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี และ พี่ต่าย พบพระ พร้อมกล่อง... พี่ไกรมาพร้อมกล่อง กับน้องเท็น  ที่ลงมาต้อนรับ และช่างบูม...กับสหายทุกๆท่าน ขอบคุณที่สุดคับ ขอบคุณน้องเท็นด้วยนะคับ สำหรับของฝาก ลำใยอบแห้ง  อิอิ เช็ครถก่อนออกเดินทาง โดยช่างจ้ำ งานนี้ต้องชัวร์ เพราะ ตี๋บินเดี่ยว

จอดสงบนิ่ง พร้อมเดินทาง อิอิ ชักรูปเป็นที่ระลึกซะหน่อย ก่อนออกเดินทาง ตี5.30 ได้มั้ง ฮ่า ฮ่า

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

tee zx150

เลขไมล์ก่อนออกเดินทาง
อัดน้ำมันเต็มทั้ง ก่อนการเดินทาง ผมใช้แต่ แก๊สโซฮอ95"เท่านั้นคับ
วานน้อง เด็กปั้มช่วยถ่ายให้หน่อย เทห์ๆ อิอิ ...คิดเอาเองอ๊ะๆ
งานเข้าอ๊ะ...ช่วงอ่างทอง รู้สึกล้อหลังมันดิ้นๆ เลยเข้ามาจอดใน ศาลา พักโดยสาร หรือว่าเขาสร้างไว้ให้ มอไซด์พักรมกัน ฮิ ฮิ

เจอแล้ว ยาง ขี่ดีๆ ดอกยางมันหลุดไปเอง เลย อิอิ สงสัยยางคงจะแก่แล้ว แต่ก็ขี่ไปได้ ไม่มีปัญหาอะไร....ช่วงระหว่างการเดินทางไม่ค่อยได้ถ่าย รูปข้างทางไว้เลยคับ แดดมันร้อน ขี่ยาวไปจนถึง จุดนัหมายเข้าเขตจ.อุตดิต ยาวๆ โครตง่วงจัง! ช่วงพิดนุโลกกับอุตดิต เพราะทางมันตรงๆ ยาวอย่างเดียว
จอดเอาถุงคลุมกันฝน เห็นฟ้าปรอยๆ แต่ก็ไม่ตก  รอดๆ

Konrakroad

ทำไมยางหลังมันเป็นอย่างนั้น แต่ก็ยังขับต่อไปได้  :D  :D  :D

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

tee zx150

มาถึงจุดนัดหมายก่อนขึ้นเขาพึง แล้ว อิอิ เจอท่านโจ มารอรับตรงศาลาคนเดียว ส่วนพี่ต้อง รอแป็ปเดียวก็มาสมสบคับ ชักรูปกันหน่อย ฮ่า ฮ่า
พี่ต้องเรา..อารมส์ดีแท้  

นี้คับ ฉายาโจ วังโปร่ง ตัวใหญ่ แต่ใจดี..รักเด็ก ๆ มีเรื่องเล่าหน่อย..คับ  พี่ต้องกับท่านโจ หลังจากที่มารอรับผม เราก็ออกเดินทางมุ้งหน้าสู่ ตัวเมืองอุตดิต ก่อนขึ้นทางชัน เจ้าบ้านทั้ง2คัน ปรู๊ดๆ อย่างรวดเร็วเลยอ๊ะ..ทิ้งผู้มาเยือน รั้งท้ายเลย อิอิ ...เพราะข้างหน้า มีโค้งนี้เอง....โธ่ๆ ผมเห็น พี่ต้องโชว์ ลีลา ร่อนไป ร่อนมา พริ้วมาก ขอบอก.. สุดท้าย รถของพี่ต้อง ก้อ!พังๆ กร๊ากๆ หัวเราะอย่างผู้มีชัย เลยเรา ฮ่าๆ

พวกเราสันนิฐาน(เดาเอา) กันว่า ออโตลูปไม่ลง
ถีบ ถีบ  
ดู คับ เล่นเอาคนถีบ เส้นยึดเลยอ๊ะ
ถีบกัน 100อัพเลย ตอนแซงรถบรรทุก เสียวกันสุดๆ
     เดียวมาต่อใหม่คับ พักก่อนเวียนหัวจัง ฮุๆ

JO WANGPONG

ขอแจมนิดหน่อยนะครับ  เท่ม๊ากมาก  ฮ่าๆๆๆๆๆ

อาชาคู่กายทั้งสาม อี10  นินจา150  วีซีส150 สายพันธุ์อ๊อฟโรด  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

sodaban

ช่วงไหนมีรูป จะช่วยลงเพิ่มสีสรรให้ นะครับ ..

เจอกันที่จุดนัดหมาย ก่อนขึ้น"เขาขาด" ปากทางเข้า อุตรดิตถ์ ครับ...
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

super Tiger

ดูพี่ตี๋เพลินๆ มาเจอเจ้าบ้านที่มาตั้งท่ารับ ดันมาเข็นกันเองซะได้ 55
สุดยอดน้ำใจผู้มาเยือน สุดยอดน้ำใจผู้ที่มารับ +1

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

levis 501

กลางคับ..0889766342..
[[[กลุ่ม..ท่าน้ำนนท์]]] by พลังธรรมชาติ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

peak1981

นาย สิทธิชัย ล่าแยง 081 5320034
เลขที่บัญชี ธนาคารทหารไทย 3532580903

preeda

ดูรูปแล้วอบอุ่นดีครับการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน+1ครับ :D

nawaboot

นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

tee zx150

ขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆที่เข้ามารับชม มากๆเลยคับ ขอบคุณท่านโจที่เอารูปมา ช่วยสร้างสีสันด้วย คับ 555+ เดี๋ยวงวดหน้าออกทริปคงต้องซื้อ มือถือใหม่แล้วคับพี่แป๊ปซี่ จะได้รายงานสถานการณ์ สดๆเลยคับ อิอิ  ....มารับ ชมกันต่อเลยจร้า... หลังจากที่ ถีบวีซีส ของเจ้าบ้านมาได้เกือบ20 กิโล ก็มาถึง ร้านช่างเปียก อินดี้ รูปหล่อ มากๆ ฮุฮุ ...แต่หล่อน้อยกว่าตี๋zxฮีโร่ แค่เส้นยาแดง...ฮ่าๆ
ดูต่อๆเลยน๊ะคับ
ท่านโจ วังโปร่ง บอก..งานนี้ต้องประจาน ฮิ ฮิ หลังจากที่ช่างเปียก อินดี้ รื้อดูเจัาวีซีส สรุปว่า ลูกปืนก้าน พังๆ แต่ไม่มีปัญหา เพราะว่าพี่ต้องยังมี ตัวแรงE5 อีกคัน ฮ่าๆ
รถคนอื่น เขาจอดกันที่หน้าร้าน ตากแดดกัน แต่รถของผม จอดมันในร่ม บนฟุตบาท ฮ่าๆ 
หลังจากเอา..เจ้าวีซีส เข้าศูนย์บริการแล้ว เจ้าบ้านพี่ต้องกะท่านโจ ก็พาผมไปทานข้าวร้านขึ้นชื่อ ของที่นี้ "ร้านพุงกาง" บรรยากาศ ดีมากทีเดียว เป็นกะต๊อปมุงจาก รมรื่น เด็กเสริฟก็น่ารัก ด้วยอ๊ะ กินไป มองน้องเขาไป เพลินดีจัง ฮุ ฮุ เรามากันแค่3คนคับ ยังไม่มีใครมาสมทบ เสียดายแทน พี่ต่าย พี่ไกร น้องเท็นจัง 555+
มาชม ภาพ น้องๆไปพรางๆก่อนเนอะ อิอิ

ขอบอก...ข้าวเช้า..ข้าวเที่ยง ยังไม่ได้ทานเลยเรา มาซัดเอามื้อเย็นทีเดียวเลย อิอิ หิว หิว ผมซัดแบบไม่เกรงใจเจ้าบ้านแล้ว... รสชาติ เยี่ยมๆมากเลย ขอบอก

หลังจากทานอาหารได้ไม่ถึง20นาที ฝนตกกะหน่ำเลยอ๊ะ...ท่านโจ เลยย้ายไปห้องคาราโอเกะซะเลย...คงจะเปรี้ยวปากเต็มที! 555+

กรึมๆ แล้ว ขอออกลีลา สเต็ปสักหน่อย เพื่อย่อยอาหาร อิอิ 

น้องโชว์ กันข้ามหน้า ข้ามตาพี่เกินไป ขอพี่โชว์มั้ง  ฮ่าๆ เพลงที่ร้องไม่รู้ว่า ตี๋เกิดก่อนเพลง หรือเพลงเกิดก่อน เก่าๆ มีคลิป ที่ผมถ่ายไว้ด้วยอ๊ะ แต่ลงที่เฟสคับ เอามาลงที่นี้ไม่เป็น ฮุ ฮุ อายจัง มือใหม่ฮีะ!!!!!

sodaban

ช่วยลง ๆ เดี๋ยวแขกจะน้อยใจ ไม่มีรูปตัวเอง "หลบฝน ไปร้องเพลง" กัน  ....

หาเพลงโปรด "เพื่อชีวิตติดล้อ" ไม่ยักกะมี ...

แรกๆก็นั่งร้องละ ...

ไม่ได้ฟิวส์ ลุกดีกว่า ...

อะ ตูนก็ตูนเถอะ ดูมาด ตี๋ ซะก่อน ...

เขาละ "ตี๋ ZX ปากเกร็ด ฮีโร่ ๆ ๆ ๆ ๆ "
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/