Main Menu

อยากทราบอัตราการ บริโภคน้ำมัน ของ KR และ Dash

เริ่มโดย modx1905, กันยายน 28, 2008, 05:07:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

modx1905

ขออณุญาติสอบถาม พี่ๆ ว่า KR และ DASH กินน้ำมันเย่อะ น้อยเท่าไรอ่ะครับ...
พอดีกำลังจะมองหาเอามาทำงานในวันสองวันนี้แล้วน่ะ ครับ....พอดีน้ำมันแพง...
แก๊สก็กำลังจะขึ้นเลย...กำลังจะมอเตอร์ไซด์มาช่วยบรรเทา....

ฝากพี่ๆด้วยนะครับ....

ขอบคุณครับ...

เอ็กซ์

Hunterzero

กินทั้งคู่อะครับKRกินอยู่ระดับ25-35โลลิตร แดชนิน่าจะไม่กิน35โลลิตร

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

VR_LIMITED

dash...32+ใม่เกิน35......kอยู่28+-5.....ผมว่าเล่นkrโอเคกว่าใด้รูปแบบการใช้งานที่กว้างกว่าความแรงมีให้ใช้มากกว่า

เอ็กซ์

ขอบคุณพี่ๆครับ....
เอ...งันรบกวลขอความคิดเห็นหน่อย...
พอดี...ที่จะเอารถมานี่ผมขับจากบ้านแถวบางใหญ่...ไปทำงาน..แถวโบ้เบ้..ไปกลับ ตกวันหนึ่งเกือบ
100 กิโลอ่ะ..ครับ...ไม่ทราบแบบไหน พอใช้งานจริงๆแล้วประหยัดกว่า ครับ...และเหมาะสมกว่า

ปล.ผมหนักประมาณ 80 KG อ่ะครับ...( ไม่รู้มันเจอตัวผมจะวิ่งไหวไหม..อิอิ)

เอ็กซ์

VR_LIMITED

ถ้าเจอรถติดเย็อๆๆใช้แดช็ใม่ผิดครับ.....กินน้ำมันน้อยกว่าอีกตะหาก......แต่จะเอาใว้เล่นแล้วแต่งแรงหน่อยแนะนำkr

bkk_bkk

อ่า ผมว่า DAsh คล่องตัวมากกว่านะครับ ถ้ารถติดๆเนี่ย ประหยัดกว่า KR นิดนึง แต่แรงสู้ไม่ได้ครับ

<<<   SERPICO  club lovers   >>>

wvuitews

ถ้าจะประหยัดไม่ลองพวก 4จังหวะดูหละครับ  ถ้าเน้นด้านการใช้งาน

chaiyuth8

dashที่ผมใช้อยู่
ถนนบางนา-ตราด ขาไป ความเร็ว80
                    ขากลับ ความเร็ว60
มีลากรอบสุดๆอยู่ประมาณ3ครั้ง
กินน้ำมันอยู่ที่35กิโล/ลิตรครับ

pang

ผมใช้KR 150 SE อยู่  ไม่ได้เชียร์อะไรนะ..KR ทนดี ผมใช้ ไป178,000 กิโลแล้ว เพื่งเปลี่ยนลูกสูบตอน 160,000 กิโลหนะ..เปลี่ยนลูกสูบ สลักลูกสูบ แหวนครบชุด เพิ่มขึ้น 1 ไซร์ สั่งซื่อจากศูนย์พระราม 9 เลย ทั้งหมด 1250 บวกค่าส่ง 100 บาท ทางศูนย์ดีมาก โอนเงินวันนี้ตอนเช้า ตอนบ่ายเขาไปส่งไปรษณีย์ให้เลย เอามาให้ช่างเปลี่ยนให่ ช่างคิดค่าแรง 250 บาท เอง ใช้ได้อีกนาน จนลืมแก่แน่..อัตราความสิ้นเปลียง ก็ ประมาณ 25+ กิโล บางทีปาไปถึง 32 ถึง35 เลย แล้วแต่ลงสะเตอร์ ผมลง หน้า 14 หลัง 38 ผมทำงานที่ยโส กลับบ้านที่บุรีรัมย์ ระยะทาง 150 ถึง180 กิโล ไปกลับเมื่อวันที่ 5 ถึง 8 ธันวา 51 ระยะทางทั้งหมด 450 กิโลเติมน้ำมันไป  380 บาท ลิตละ 23.45 บาท ก็ประมาณ 28 กิโลต่อลิตร วิ่งความเร็วประมาณ 110-120 กิโล/ชม. ขับสนุกแซงได้ทุกเวลา หมอบหนีลมก็ได้ ระบบช่วงล่างดีกว่ากัน ขับไกลๆช่วงล่างดี...จะไม่ค่อยเหนื่อย ไม่เจ็บตูด....รถเล็กขับไกลกินนำมันและเหนื่อย...รถปิกอับแซงแต่ละทีเสียว..มันแซงห่างเราค่ ศอกเดียว..เลนถนนมันออกกว้าง...สารเลว..
....แดชกินเท่าใหร่ไม่ทราบครับ..ไม่เคยใช้..

Runingguy

ขับทางยาวๆจากบางใหญ่ เข้าเมือง KR ครับมั่นคงกว่า และอย่าลืมว่ามี SERPICO อยู่นะที่ดี  :-*

quroroo123

toy

แดชคันของผมขี่จากบ้านไปที่ทำงานประมาณ  50 กม.(ขึ้นเขลงเขา) เติมเต็มถังน้ำมันยุบไม่ถึงขีดครับขี่ประมาณ 70-100 รู้สึกจะหมดประมาณเกือบ 1 ลิตรครับ

KRRPOWERFORLIFE

ทดสอบเคแล้วครับ เติมแก๊สโซฮอล์95   50บาท วิ่งได้ 40กิโลครับ 

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

Low_Hp

LS เก่า ๆ วงศ์สว่าง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71954.0
นาย สมเกียรติ แหวนแก้ว 673 ถนน วงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กทม. 10800  # อ๊อด 086-500-1996