Main Menu

ระวัง นะคับ ถ้า จะซื้อ - ขาย รถ มอไซค์ อะไหล่ อะไหล่ ระวัง นะคับ KRAUTOMAC150

เริ่มโดย polo005, มิถุนายน 15, 2010, 07:25:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

polo005

ระวัง นะคับ ถ้า จะซื้อ - ขาย รถ มอไซค์ อะไหล่ อะไหล่ ระวัง นะคับ AUTOMACKR150
เขาเอารถ ผมไป ตอนแกร ตกลงกัน ผมเห็ยเขาไม่ค่อยมีเงิน ก้เลย ขายดาว์ ไป(แบบผ่อนเป็นรายเดือนอะคับ)
เขา ให้ผมมาก่อน แล้ว 3000. เค้า คงนึกว่าผมจะลืมมั้ง ก้เลย ไม่โอนที่เหลือมาให้ผมเลย โทรไป ก้ไม่ รับ สาย เลย
ผ่านไป เป็น เวลาเดือน กว่าๆ โทรไป ก้ไม่รับเหมือนเดิม มีตังหรือไม่ตังก้บอก ตอนแรกๆก้โทรมาอยู่หรอก โทรมาได้ 2-3 รอบ หลังๆ ไม่เลย
ผมขอเตือนนะคับ ว่า อย่า ไป เชื่ออะไร มากมายเลย ในเว็ป  ร้อยพ่อพันแม่ คับ เห็นบอกว่า อยากได้ก้เลย ให้ๆ ไป ผมไม่เสีย เงินหรอก คับ
เงินกูไม่อยากได้คืนหรอก เด๋ว กูเอา พวกข้าราชการไป เด๋วเมิง ก้คงรู้นะ กูไม่เอาเงินคืนหรอก  เมิงหาเงินมาประกันตัวเมิงเอา เหอะ
โทรไปไม่รับ มีอะไร ขาดเหลืออะไรก้น่าจะบอก ผ่านไป1 เดือน กว่าๆ แล้ว ทำเป็น ว่า กูจะลืม เมิงก้เลย เอา รถกูมาชะแหลพ แล้วก้ขาย พวกๆพี่ๆน้องๆ คับ
(รับซื้อของโจรไมนไม่ดีนะคับ) ถ้าพ่อเมิง ตายเอาเงินไป ทำศพพ่ออเมิงกูก้ไม่ว่า อะไรหรอก ขอให้บอก มา รับสายกู แหม๋ ทำเป็น อุบัติเหตุ ถ้าเมิง ตายไป จิงๆ กู อโหสิให้ กูไม่เอาเงินหรอก    ระวัง นะ คับ      AUTOMACKR150
กูไม่เสียหรอกรถกูอ่ะ ..............
อ่า คับ ดูรูป รถผม ถ้า คู้กรณีผม ลูกผู้ชายพอ เอารูปที่เมื่อวานตั้งขายของไป มาให้ดู หน่อย ซิ พอโทรไป จำเบอร์ผมได้ ปิดเครื่องแล้ว รีบ แก้กระทู้ ออกเลยดูซิ คนเรา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

zx150xp

เอาใจช่วยครับ..ผมว่าการซื้อขายที่ดีก็คือเงินสดแบบว่า งดเชื่อเบื่อถวง**ส่วนใหญ่ที่เข้ามาในเว๊ปมันก็มีทั้งดีไม่ดีครับบ้างคนมาก็ขายรถแต่ไม่รู้ว่ารถใครที่ไหนเห็นเป็นข่าวมาไม่กี่วัน ก็จะซื้ออะไรซักอย่างดูให้ดีๆครับ

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

hut_indy

ศราวุธ  พึ่งประดิษฐ์
เลขที่บัญชี 547-1-38690-6
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

krr150

ขายเงินผ่อน แสดงว่าเชื่อใจมากนะนี่

ถ้าใงมีข้อมุลว่าเขาระเบิดรถมาขายในเวป กะทุ้ใหนบอกด้วยคับ

คนเราเรื่องเิงิน นี่เรื่องใหญ่ พ่อแม่ พี่น้องยัง มีปัญหาเรื่องเงินเลย  นับประสาอะไร กับเพื่อนในเวป   อย่าใว้ใจกันมาก โดนมาก็พูดไม่ออก

GENIUS

ใช่ๆ ครับ

เรื่องเงินนี่ ขนาดเพื่อนกันแท้ๆ รู้จักมาเป็นสิบๆ ปี

ยังต้องเสียความเป็นเพื่อนไปเพราะเรื่องนี้นี่แหล่ะ

arty_oh

เคลียร์กันครับ ค่อยๆพูดกัน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: hut_indy เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 07:44:09 หลังเที่ยง
::) ::) ::)

งามล่ะครัฟ

เรื่องนี้ ติดตามดูตอนจบครัฟ

::) ::) ::)

..

ฮือ ๆ  FSX ลูกพ่อ  ...ไปอยู่กะ พ่อคนใหม่ สวยขึ้นแยะ เลย เนอะ ..

โชคดีนะลูก นะ  

พ่อจำเป็นลูก   พ่อจำเป็น  :P
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

okovski

อืม ช่วงนี้ห้องซื้อขายมันขึ้นลงเร็วมาก  แล้วก็มาคุพิลึก

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

EOT.

......คนบนทาง

TONG-SE

อ้างจาก: krr150 เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 08:09:10 หลังเที่ยง
ขายเงินผ่อน แสดงว่าเชื่อใจมากนะนี่

ถ้าใงมีข้อมุลว่าเขาระเบิดรถมาขายในเวป กะทุ้ใหนบอกด้วยคับ

คนเราเรื่องเิงิน นี่เรื่องใหญ่ พ่อแม่ พี่น้องยัง มีปัญหาเรื่องเงินเลย  นับประสาอะไร กับเพื่อนในเวป   อย่าใว้ใจกันมาก โดนมาก็พูดไม่ออก

อย่างพี่เอกว่า ดูแล้วน่าจารู้จักกัน
ท่านออโต้แม็ก kr150 รีบเคลียร์เรยคับ อย่าให้เสียชื่อเว็ปคับ
เด้วต่อไปการซื้อขายในเว็ป มันจาเป็นเรื่องน่ากลัวคับ ตามนั้นคับ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

prayna71club ( เต่า )

เท่าที่ดูตามกระทู้อะไหล่เยอะแล้วขายราคาถูกพอสมควร.....แล้วขายไปหลายอย่างแล้วด้วย

ยังไงให้เจ้าของกระทู้และผู้ที่ถูกอ้าง.....ออกมาอธิบายให้สาธารณชนที่นี่ได้รับฟังด้วยครับ....อยากทราบเรื่องราวถ้าเป็นจริง..อย่างที่เจ้าของกระทู้กล่าวหา

แบบนี้คนที่กล่าวหาก็อยู่ไม่สุขแล้วหละครับ....เพราะว่าคงมีคนไปซื้อถึงบ้านท่านแล้ว และก็คงหาตัวไม่ยาก.....

แต่ถ้าไม่จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่า....ก็ออกมาปกป้องสิทธิ์ของท่านดีกว่าอย่าให้ใครมาว่าได้นะครับ....

http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:b181kKjcYUUJ:2strokeclub.com/smf/index.php%3Ftopic%3D15831.0+AUTOMACKR150&cd=2&hl=th&ct=clnk&gl=th&client=firefox-a    กระทู้นี้นะครับที่เป็นปัญหา

http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:eOUCnst2v1gJ:www.2strokeclub.com/smf/index.php%3Faction%3Dprintpage%3Btopic%3D14023.0+AUTOMACKR150&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th&client=firefox-a  และนี่อีกกระทู้นึง
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

Pannavej

กรรมจริงๆ...เง้อ ตอนนี้ซื้อขายกับเจ้าหลักๆดีกว่าปลอดภัยกว่ามั่นใจกว่า ท่านปอนด์ ท่าน Bat ท่านเลย์ มาเร็วดี

ผมคือใคร...?

ASENAL

เวร..ในกระทู้..ที่ท่านเต่าลง

มีเราจะเอาของซะด้วย.ดีที่มีคนจองก่อน

prayna71club ( เต่า )

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 11:18:52 หลังเที่ยง
เวร..ในกระทู้..ที่ท่านเต่าลง

มีเราจะเอาของซะด้วย.ดีที่มีคนจองก่อน

ผมก็โทรไปจะเอา บังโคลนหลังตัวใน....ดีว่ามีคนเอาไปก่อนเลยไม่ได้ติดต่อกันเลย....

รอผู้ถูกกล่าวหาออกมาชี้แจงครับ....
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

ไปรท์ ลูกบอส

@@TaJung@@

ก็เพราะแบบนี้แหล่ะผมถึงไม่ค่อยกล้าซื้อของในเน็ต  โดยเฉพาะรถเป็นคันด้วยแล้ว ยิ่งกลัว  เกิดโอนเงินไปก่อนแล้วไม่ได้รถนี่ซวยเลย  เงินไม่ใช่แค่ร้อยสองร้อย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...