Main Menu

PDK-R1 ภาค AVATAR อวตาร....

เริ่มโดย Ran_Nadun, พฤษภาคม 28, 2010, 10:52:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Ran_Nadun

พี่เข้าใจเรื่องโทนสีน้ำเงินแล้วครับ..จะรอชมครับน้องวิน..รถที่มีอยู่ไม่น่าเกิน 500 คันเท่า
ที่ประเมินกันครับ...
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
             พี่โจ 0850305907
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

@@TaJung@@

สีมันจะเข้ม จะอ่อน ขึ้นอยู่กับสีที่พ่นก่อนลงสีจริงอีกทีครับ   แต่ก็สวยไปอีกแบบ

หลัก ๆ สีผสมกระป๋องเดียวกัน พ่นรถ 2 คัน ถ้าสีก่อนสีจริงลงไว้คนละโทน  หลังพ่นสีจริงมันจะไปกันคนละแนว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Ran_Nadun

ขอบคุณความรู้ของทุกๆท่านครับ..ได้ประโยชน์มากมาย...
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

SIT_KRR-SSR

ถ้าผมไปสาคามสัญญานะว่าต้องให้ผม ขอขับบ้างนะครับพี่โจ

สวยงามมากๆครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

f.silvia

วันนี้เลิกงามยามดีพอดีรอชุดสีที่ส่งมาจากกรุงเทพอีกชุดเลยเอามาเจาะช่องลม r1 ให้เรียบร้อยก่อนทำสี..........ของใครก็ดูเอาเองละกัน....จะค่อย ๆลงรูปให้เรื่อย ๆ แจ้งความคืบหน้า.......เรื่อย ๆ นะครับอดใจหน่อยแล้วจะส่งให้......

มังกรหยก

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

มังกรหยก

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ กันยายน 10, 2010, 12:38:05 หลังเที่ยง
มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งกรุณาส่งรูปมาให้ชมครับ..R-1 เคยทำสติกเกอร์ลายแบบนี้มาก่อน

หรือเปล่าครับ..ท่านใดเคยเห็นหรือมีข้อมูลขอความรู้หน่อยครับ....

ผมดูงี้เมาไปเลยครับ ห้าห้า

Ran_Nadun

tonyjaman

พี่โจครับ เซอร์เนี้ยระหว่างขายยกคันกับขายแยกเป็นอะไหล่ แบบไหนดีก่ากันครับ

Ran_Nadun

อ้างจาก: tonyjaman เมื่อ กันยายน 12, 2010, 11:27:54 หลังเที่ยง
พี่โจครับ เซอร์เนี้ยระหว่างขายยกคันกับขายแยกเป็นอะไหล่ แบบไหนดีก่ากันครับ

ต้องย้อนกลับไปดูต้นทุนครับ....และที่สำคัญคือเจตนาแรกเริ่มของตัวเองครับ

tonyjaman

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ กันยายน 12, 2010, 11:35:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tonyjaman เมื่อ กันยายน 12, 2010, 11:27:54 หลังเที่ยง

ต้องย้อนกลับไปดูต้นทุนครับ....และที่สำคัญคือเจตนาแรกเริ่มของตัวเองครับ

เจตนายังไงอะพี่โจ คือถ้ามันแยกแล้วได้เยอะก่าผมก็อยากจะแยก รถทะเบียนครบ นะพี่ต้นทุนเนี้ยคิดจากราคาขายทั่งคัน?

@@TaJung@@

ช่วยตอบให้...
ขายเป็นคันปล่อยง่ายกว่าสำหรับรถมีทะเบียนและสภาพที่นำมาปั้นแล้วลงทุนไม่สูงมาก
แต่ถ้าแยกขาย จะได้ราคาดีกว่า แต่อะไหล่ส่วนที่ขายไม่ได้ก้จะสะสมไว้ที่บ้านเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ  อันนี้เหมาะกับรถที่โทรมมาก ๆ สภาพไม่น่าปั้น แล้วก็รถไม่มีทะเบียน

เพราะคงไม่มีใครที่จะเอารถสภาพสวย ๆ กิ๊บๆมาระเบิกขายแน่ ๆ

อ้อระเบิดขายๆออกได้ช้ากว่ายกคัน เพราะมันแยกส่วนหลาย ๆ ส่วน  ถ้าไม่มีเครื่องมือ ไม่มีเวลารื้อ นี่ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

พี่โจถึงบอกว่าขึ้นอยู่กับเจตนาที่เอารถมาว่าจะทำอะไรแล้วก้ราคาที่ไปจับรถมา

ถ้าจะระเบิดรถแต่ได้รถมาราคาสูง แยกขายแล้วก็ไม่คุ้ม

Ran_Nadun

ตามที่ท่านจุงว่ามาเลยครับละเอียดและชัดเจน...ขอบคุณท่านจุงมากๆครับ

มังกรหยก

มันเป้นงึกๆๆงักๆๆๆ มันเป้นก่ะอึก ก่ะอัก

tonyjaman

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 13, 2010, 10:31:47 ก่อนเที่ยง
ขายเป็นคันปล่อยง่ายกว่าสำหรับรถมีทะเบียนและสภาพที่นำมาปั้นแล้วลงทุนไม่สูงมาก
แต่ถ้าแยกขาย จะได้ราคาดีกว่า แต่อะไหล่ส่วนที่ขายไม่ได้ก้จะสะสมไว้ที่บ้านเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ  อันนี้เหมาะกับรถที่โทรมมาก ๆ สภาพไม่น่าปั้น แล้วก็รถไม่มีทะเบียน

เพราะคงไม่มีใครที่จะเอารถสภาพสวย ๆ กิ๊บๆมาระเบิกขายแน่ ๆ

อ้อระเบิดขายๆออกได้ช้ากว่ายกคัน เพราะมันแยกส่วนหลาย ๆ ส่วน  ถ้าไม่มีเครื่องมือ ไม่มีเวลารื้อ นี่ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

พี่โจถึงบอกว่าขึ้นอยู่กับเจตนาที่เอารถมาว่าจะทำอะไรแล้วก้ราคาที่ไปจับรถมา

ถ้าจะระเบิดรถแต่ได้รถมาราคาสูง แยกขายแล้วก็ไม่คุ้ม

ตอบได้จัดเปลี่ยนเจนแบบไม่ต้องเปลี่ยนไปเลยท่าน ๆๆๆชื่ออะไรครับ    ข้า ต้น ขอคาราวะท่านอาจาน

tonyjaman

อ้างจาก: tonyjaman เมื่อ กันยายน 13, 2010, 10:57:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 13, 2010, 10:31:47 ก่อนเที่ยง

จะพิมว่า  ชัดเจนแบบไม่ต้องเปลี่ยน   สงสัยผมประสาจะกินพิมเองอ่านเองยังไม่รู้เรื่องเลย

f.silvia

ตามที่คุยกันครับท่านโจ.....พ่นทดสอบเปลี่ยนสีรองพื้นใหม่คันแรก.....ของผมเอง....สัญญาว่าจะลงให้ชม.......ตามนี้เลยครับ

ทั้งหมดสี่คัน ก็จะเป็นสีนี้ทั้งหมดครับ........ประกอบเสร็จจะลงให้ชมอีกที....น่าจะเป็นพรุ่งนี้ครับ...5555...

@@TaJung@@

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา