Main Menu

ชลบุรี

เริ่มโดย GasTurbines, พฤศจิกายน 21, 2011, 06:56:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

can-nim

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 12:20:45 หลังเที่ยง
หิวข้าว วันนี้มีเมณูเด็ด เนื้อเสือ ไก่ป่า เลียงผา ตามนั้น

ที่ไหนครับกินด้วย

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 12:23:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: eak19573 เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 12:18:39 หลังเที่ยง
คิดว่าคันนี้เป็นไงท่านแคนขอคำวิจารณ์หหน่อยhttp://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=57438.0
NSR ผมไม่รู้เลยครับ แต่ถ้า 18000 จัดเลยครับ
ผมกะเอามาเทียบ   กัน เท่ากับมีสองคัน    คงต้องปล่อยหนึ่งคันแน่นอน

ภาพความหลัง

GasTurbines

แถวๆที่ร้านนี่เอง มะวานก็สั่งจระเข้มากินแก้มเหล้า  เด๋วบ่ายๆจะออกไปกินผัดเผ็ดเสือราดข้าว ขอบอกว่าของจริงทุกอย่างเพราะมะวานเข้าไปดูเค้าเตรียมของมาแล้ว ที่สำคัญราดข้าว40ต่อจานเอง กินทุกวัน ตามนั้นสู

can-nim

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 12:31:03 หลังเที่ยง
แถวๆที่ร้านนี่เอง มะวานก็สั่งจระเข้มากินแก้มเหล้า  เด๋วบ่ายๆจะออกไปกินผัดเผ็ดเสือราดข้าว ขอบอกว่าของจริงทุกอย่างเพราะมะวานเข้าไปดูเค้าเตรียมของมาแล้ว ที่สำคัญราดข้าว40ต่อจานเอง กินทุกวัน ตามนั้นสู

น่าสน     

terry

พี่ๆครับ เวลาผมสับเกียร์ 5 หรือ 6 แล้ว รถมันไม่ยอมไป่ต่อ อ้นๆ รอบเครื่งค่อยๆ ตก
แต่เกียร์ 1-4 ติดตามมือ
เป็นเพราะ อะไรหรือ ครับ?
087-6064647 แทรี่ ครับ

can-nim

อ้างจาก: terry เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 03:47:07 หลังเที่ยง
พี่ๆครับ เวลาผมสับเกียร์ 5 หรือ 6 แล้ว รถมันไม่ยอมไป่ต่อ อ้นๆ รอบเครื่งค่อยๆ ตก
รอช่างใหญ่มาตอบดีกว่า

Bangsaen

อ้างจาก: terry เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 03:47:07 หลังเที่ยง

ภาษาเด็กแว้นอย่างพี่เค้าเรียกอาการนี้ว่าห้อยครับ โดยเฉพาะตอนลมแรงๆแล้วขี่ต้านลม เหตุน่าจะมาจาก เสตอร์หลังเล็กไป หรือหน้าอาจจะใหญ่ไปครับ ใช้รถอะไรอยู่ครับ ลองลดหน้าซะ 1 ฟัน หรือเพิ่มหลังซักสองสามฟัน ได้ต้นแต่จะไม่ไหลครับ หรืออาจจะเป็นที่จูนคาร์บูบางไปครับ น้ำมันเชื้อเพลิงน้อยไปทำให้รถไม่มีกำลังก็เป็นได้ครับ ค่อยๆไล่ไปครับ....
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

terry

อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 04:47:10 หลังเที่ยง

ภาษาเด็กแว้นอย่างพี่เค้าเรียกอาการนี้ว่าห้อยครับ โดยเฉพาะตอนลมแรงๆแล้วขี่ต้านลม เหตุน่าจะมาจาก เสตอร์หลังเล็กไป หรือหน้าอาจจะใหญ่ไปครับ ใช้รถอะไรอยู่ครับ ลองลดหน้าซะ 1 ฟัน หรือเพิ่มหลังซักสองสามฟัน ได้ต้นแต่จะไม่ไหลครับ หรืออาจจะเป็นที่จูนคาร์บูบางไปครับ น้ำมันเชื้อเพลิงน้อยไปทำให้รถไม่มีกำลังก็เป็นได้ครับ ค่อยๆไล่ไปครับ....

ขอบดุ้ง ครับ
จะลองไล่ไปครับ

can-nim

อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 04:47:10 หลังเที่ยง

เห็นไหมล่ะช่างใหญ่มาแล้ว

can-nim

เลิกแล้วลืมกลับบ้านมัวแต่นั่งเล่นเน็ต กลับก่อนครับ

boxman19

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 05:25:46 หลังเที่ยง
เลิกแล้วลืมกลับบ้านมัวแต่นั่งเล่นเน็ต กลับก่อนครับ
แล้วจะมาถึงบ้านผมกี่โมงครับ
0839815835

can-nim

อ้างจาก: boxman19 เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 10:18:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 05:25:46 หลังเที่ยง
แล้วจะมาถึงบ้านผมกี่โมงครับ
เย็นนี้มีมิตติ้งที่ บ้านฉาง ยังไม่ได้ไปครับ

chaiyabutr

พรุ่งนี้กลับบ้านหรอครับ

can-nim

อ้างจาก: chaiyabutr เมื่อ มีนาคม 03, 2012, 08:19:05 ก่อนเที่ยง
พรุ่งนี้กลับบ้านหรอครับ
ก็เพราะงานนี้แหละครับ ได้รับปากใว้แล้วไม่อยากผิดคำพูดครับ

tong chelsea

ต้องขอขอบคุณ mr. can-min  มากครับสำหรับสติกเกอร์ ได้รับเรียบร้อยแล้วครับแต่ยังไม่ได้แกะกล่องดูจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้ให้ลูกหลานได้ศึกษาต่อไปในภายภาคหน้าครับ ปล. ท้ายนี้ขอให้ท่าน can มีแต่ความสูขความเจริญครับ คิดสิ่งใดขอให้ได้สมดังปราถนา คิดเงินขอให้ได้ทอง คิดทองขอให้ได้เงิน คิดมีกิ๊กขอให้ได้กิ๊กงามๆๆ อายุวรรณโณสุขพลัง ขอให้ถูกหวยลำ่รวยเงินทองครับ

terry

อ้างจาก: tong chelsea เมื่อ มีนาคม 03, 2012, 10:12:09 ก่อนเที่ยง
   ต้องขอขอบคุณ mr. can-min  มากครับสำหรับสติกเกอร์ ได้รับเรียบร้อยแล้วครับแต่ยังไม่ได้แกะกล่องดูจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้ให้ลูกหลานได้ศึกษาต่อไปในภายภาคหน้าครับ ปล. ท้ายนี้ขอให้ท่าน can มีแต่ความสูขความเจริญครับ คิดสิ่งใดขอให้ได้สมดังปราถนา คิดเงินขอให้ได้ทอง คิดทองขอให้ได้เงิน คิดมีกิ๊กขอให้ได้กิ๊กงามๆๆ อายุวรรณโณสุขพลัง ขอให้ถูกหวยลำ่รวยเงินทองครับ

ขายสติกเกอร์ ได้รับพร ขนาดนี่ หน้าขายมังจัง  55555

can-nim

อ้างจาก: tong chelsea เมื่อ มีนาคม 03, 2012, 10:12:09 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับพี่ต๋อง สาธุ

can-nim

อ้างจาก: terry เมื่อ มีนาคม 03, 2012, 11:12:19 ก่อนเที่ยง

ขายสติกเกอร์ ได้รับพร ขนาดนี่ หน้าขายมังจัง  55555
ไม่ได้ขายครับพี่เขาจับฉลากได้ครับ

เอส ณ.โซนรั่ว

วันนี้ทางบูรพา ส่งตัวแทนมามิตติ้ง เว็ปประจำเดิอนด้วย.......อิอิอิิ

GasTurbines

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ มีนาคม 04, 2012, 12:05:42 ก่อนเที่ยง
วันนี้ทางบูรพา ส่งตัวแทนมามิตติ้ง เว็ปประจำเดิอนด้วย.......อิอิอิิ

ผมว่าผมเดาถูกเหอๆ