Main Menu

เคยมั๊ย..............รักใครมากที่สุด

เริ่มโดย dDOn, ตุลาคม 27, 2012, 03:29:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dDOn

ลืมตาดูโลกมากว่า 50 ปี
มีคนเดียวแหละที่คิดว่ารักมากที่สุด
ทำให้เข้าใจว่า เจ็บเจียนตายนั้นเป็นเช่นไร
ทำให้เข้าใจว่าคนที่ร้องไห้ คนที่อยากตาย คนที่ฆ่าตัวตาย เพราะอกหักนั้น มันเป็นเช่นไร

:)

surasit_574

ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ ใจระทม ขื่นขม ชั่วนิรันดร์ ตามนั้น

"ผมเจ็บมาเยอะ" สู้ต่อไปครับ

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

dDOn

อ้างจาก: surasit_574 เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 04:35:58 หลังเที่ยง
ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ ใจระทม ขื่นขม ชั่วนิรันดร์ ตามนั้น
"ผมเจ็บมาเยอะ" สู้ต่อไปครับ
ขอบคุณครับกับเพลงดีๆมากมีความหมายพร้อมกำลังใจ
ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
เราจึงควรไปแต่ที่ใด อย่าไปที่นั่น
>:(

TUMNS15RR

gomol

dDOn

ผมยังไม่แก่ครับ อย่าเรียกตาเลย วัยรุ่นเซ็ง
[/quote]
ซะงั้น ขอโทษละกัน
ต่อไปจะเรียกว่างัยดี

:(

dDOn

วัยรุ่น....ระยะที่....4.....ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
[/quote]
คำว่า "ตา"
ผมมักใช้เรียกเพื่อพ้องและลูกน้องครับ
จะเรียกอั้ยเรียกEก้อกระรัยอยู่ ก้อเลยใช้คำหน้าว่า "ตา" กรณีผู้ชาย หรือ "ยาย" ในกรณีเป็นผู้หญิงครับ

JO WANGPONG

aoaaued

ผมตาดูโลกมากว่า 50 ปี
มีคนเดียวแหละที่คิดว่ารักมากที่สุด
ทำให้เข้าใจว่า เจ็บเจียนตายนั้นเป็นเช่นไร
ทำให้เข้าใจว่าคนที่ร้องไห้ คนที่อยากตาย คนที่ฆ่าตัวตาย เพราะอกหักนั้น มันเป็นเช่นไร

ขอโทษนะ ผมเป็นคนเข้าใจอะไรยากซักหน่อย อ่านแล้วไม่เข้าใจที่เจ็บ ช่วยบรรยายรายละเอียดนิดนึงครับ มันเป็นยังไงมาถึงเจ็บ
เมียทิ้ง?  ภรรยาเสีย?

dDOn

ขอโทษนะ ผมเป็นคนเข้าใจอะไรยากซักหน่อย อ่านแล้วไม่เข้าใจที่เจ็บ ช่วยบรรยายรายละเอียดนิดนึงครับ มันเป็นยังไงมาถึงเจ็บ

[/quote]

ตกลงต้องอธิบายใช่ใหมเนี่ย
อ้ะไหนๆก้อนั่นๆแร้ะ บ่นต่อก้อด้ายยยย

boonchu

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 10:10:57 หลังเที่ยง
ผมตาดูโลกมากว่า 50 ปี

เหมือนกันครับ (แต่ผมปึ๊กกว่า)

dDOn

กระทู้นี้ผมตั้งใจโพสท์ไว้เพื่อระลึกถึง "เจี๊ยบ" ครับ
เธอไม่ได้ทำอะไรผมหรอก แต่ผมทำตัวของผมเอง
ด้วยเหตุผลที่ว่าผมไม่เหมาะสมกับเธอ จึงต้องทำทุกวิธีเพื่อจะเลิกกับเธอให้ได้
ก้อเลยมีอาการอย่างว่า เคยแต่หาว่าคนอื่นปัญญาอ่อน งี่เง่า โง่ ไร้สาระ พอมาเจอกะตัวเอง เออ มันเป็นอย่างงี้นี่เอง

TANGMOO

ทุกคนโดดเด่นได้ด้วยจังหวะและสีสันที่แตกต่างกัน.....แม้จะเป็นคนธรรมดา 

เราก็โดดเด่นได้ไม่ยาก....แค่เป็นคนธรรมดาในแบบของตัวเอง....

ขนาดปูตัวเล็กๆมันยังสร้างศิลปะเอาไว้บนผืนทรายได้ตามแบบของมัน...เพราะฉะนั้น..

ไม่ต้องคิดเลียนแบบใคร...เพราะแบบของใครก็แบบของมัน...

นักบิดชนบท

ขอมีส่วนร่วมกับความรู้สึกด้วยคนครับ ตอนนี้ก็กำลังมีปัญหาแบบเดียวกันครับ
ตอนที่รักกันก็ดีไปทุกอย่างครับ พอนานวันไม่เคยมีดีในสายตาเขาเลย
แค่บอกว่าหมดเราก็เข้าใจครับอย่าทำร้ายจิตใจและความรู้สึกกันเลยครับ
เพลงน้ำใต้ศอก วงสกายพาส

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร