Main Menu

KR se 98 ความร้อนขึ้นเกิดจากสาเหตุใดครับ

เริ่มโดย sucheep, มีนาคม 03, 2014, 09:52:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sucheep

KR se 98   
ขับระยะทาง สัก 10 กม. ความร้อนขึ้นเกิดจากสาเหตุใดครับ
น้ำเดือดแถวถังพักน้ำ ใต้เบาะ กระเด็ยโดนขาครับ

มีวิธีตรวจสอบอย่างไรครับ เกิดจากสาเหตุใดครับ แล้วควรซ่อมอย่างไรครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้ามากๆ นะครับ
้ืืื่่

TUMNS15RR

อ้างจาก: sucheep เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 09:52:14 ก่อนเที่ยง
KR se 98   
ขับระยะทาง สัก 10 กม. ความร้อนขึ้นเกิดจากสาเหตุใดครับ
น้ำเดือดแถวถังพักน้ำ ใต้เบาะ กระเด็ยโดนขาครับ

มีวิธีตรวจสอบอย่างไรครับ เกิดจากสาเหตุใดครับ แล้วควรซ่อมอย่างไรครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้ามากๆ นะครับ

น้ำหายไหม หม้อน้ำล้างยัง

JO

ล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนโอลิ้งฝาสูบ เอากระดาษทรายละเอียดวางบนกระจกแล้วขัดฝาสูบหน่อย ดูใบพัดปั๊มน้ำว่าหมุนหรือป่าว น่าจะจบ

อีกอย่างดูเสื้อสูบว่าปลอกมายัง ถ้าปลอกแล้วปลอกทรุดหรือป่าว

sucheep

้ืืื่่

sucheep

ขอวิธีล้องหม้อน้ำหน่อยคราบ ขอบคุณครับ
้ืืื่่

G7

น่าจะหมายถึงการถอดนำหม้อน้ำออกตัวรถไปให้ร้านเฉพาะทางที่มีผู้ชำนาญงาน ทำการเปิดฝาครอบเพื่อทำความสะอาดหินปูน
และคราบตะกรันในช่องทางไหลของน้ำน่ะครับ  ^_^'

เพราะการล้างด้วยน้ำยาล้างหม้อน้ำทั่วไปมักขจัดสิ่งเหล่านี้ออกได้ไม่หมด หรือไม่ได้ประสิทธิผลที่ดีพอ
ในการไหลและหมุนเวียนของน้ำในระบบภายหลังจากการล้างหม้อน้ำด้วยวิธีเช่นนี้

suphachai

ผมใช้วิธีนี้ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=22874.0
จากนั้นประกอบเข้ารถแล้ว้เอาน้ำยาล้างหม้อน้ำอีก1ขวดมาเทลงพร้อมน้ำกลั่นจากนั้นสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้15นาทีก็ระบายทิ้งครับ

แต่ถ้าคราบตระกรันเยอะและแข็งเอาเข้าร้านหม้อน้ำชัวร์กว่าครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133