Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RC200J

RC200J

อ้างจาก: taam เมื่อ กรกฎาคม 01, 2013, 05:38:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: RC200J เมื่อ มิถุนายน 30, 2013, 12:14:10 หลังเที่ยง
พันพรือมั่ง ท่านสมาชิก อิอิ  :'(
เงียบเหงาจังพี่โอ เหอ เซี่ยนอยากไปมิตติ้งจังฮู้แล้วนิ<<[/color]

เดี๋ยวพี่จัด มิตติ้ง นอกรอบ ให้เอาม่ะ 5555

Chaiyai

สวัสดีคับทุกท่าน
สบายดีกันนะคับ
ฝนเริ่มมาตกอีกแล้ว
รักษาสุขภาพ ทั้งคน ทั้งรถ นะคับ

cab

ฝากประชาสัมพันธ์งานหน่อยครับ ใครสนใจ ใครว่าง ใครไม่รู้จะไปใหน เชิญใด้ครับ (ผมก็ไม่รู้จะไปกับใครที...เผื่อมีเพื่อน)

RC200J

RC200J

อ้างจาก: taam เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 06:08:27 หลังเที่ยง
ผมไปคับ+1

ต้องรอลุ้นรถพี่เจมส์ว่าเสร็จทันม่าย อิอิ

วันนี้จัดทริปด่วนๆ ไปกินฟูจิที่โรบินสันตรัง คันเดียว สองคน หนุกดี เข็ดตูดเหม็ด 5555 หมดมันไป 700 อิอิ

Chaiyai

ผ่านทุ่งสงมั้ย โดนฝนหรือป่าวคับ
คงถึงบ้าน เรียบร้อยแล้ว
อิจฉาคนมีรถวิ่งดีๆ จังคับ
ผมยัง เอาไม่อยู่กะ คาบู อยู่เลยคับ

ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 08:23:25 หลังเที่ยง
ผ่านทุ่งสงมั้ย โดนฝนหรือป่าวคับ
คงถึงบ้าน เรียบร้อยแล้ว
อิจฉาคนมีรถวิ่งดีๆ จังคับ
ผมยัง เอาไม่อยู่กะ คาบู อยู่เลยคับ

เฉียดๆครับ..เลี้ยวซ้ายตรงทางไปกระปาง โชคดีไม่มีฝน แต่อากาศครึ้มเย็นสบาย
ลองหาคาร์บู เอ็นโปรมาลองใส่ดูครับ..ไม่กี่ตังค์ ผมซื้อมา 380 เอง ใช้ได้ดี

RC200J

สรุปทริป หนีเที่ยว นครศรีฯ - ตรัง (เสียดายไม่มีรูป ไม่ได้เตรียมอะไรไปเลย นึกจะไปก็ไป อิอิ)

ใช้เวลาวิ่ง (ประมาณ) เที่ยวละ 1 ชั่วโมง 45 นาที ความเร็ว 100-120 km/hr
ระยะทาง (รวม) 286 กิโลเมตร
ใช้น้ำมัน (โซล์ฮอล์ 95) 700 บาท (17.356 ลิตร ราคาลิตรละ 40.33 บาท) กับน้ำมัน 2t อีกเกือบลิตร

อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง = 286 กิโลเมตร / 17.356 ลิตร = 16.478 กิโลเมตร : ลิตร

ตกกิโลเมตรละ 2.447 บาท ยังไม่รวม 2t อิอิ

:(  >:(  :(  :'(  :o

Chaiyai

ขอบคุณคับพี่
จะลองหาซื้อดูคับ
สงสัยต้องลองวิ่งบ้างแล้วเรา อืมมมมม ไปไหนดีน้า
พรุ่งนี้เอารถไปทำงานนาบอนดีกว่า

RC200J

พี่ กำหนดวันว่างไม่ได้ อ่ะ พอว่าง กะ ว่างเลย ไม่รู้ล่วงหน้า  >:( >:( >:(

Chaiyai

RC200J

RC200J

คิวงานเดืนนี้ เมื่อคืน แอมเพิลมูน@ขนอม คืนนี้ ปาล์มมี่@หนำไพรวัล 26 หินเหล็กไฟ@คันทรี่โฮม  :-*

RC200J

Chaiyai

ยังอยู่อีกคนคับ
เข้าดูอยู่ทุกวันคับ อยากคุยอยากถามเกี่ยวกับรถหลายๆ เรื่อง
แต่เกรงใจพี่ๆ เค้า เห็นไม่ค่อยได้เข้ามาในห้องกัน
เลยเฝ้าดู ทั่ว ๆ ไป คับ

พักนี้ครึ้มฝ้าครึ้มฝน ตกบ้าง หยุดบ้าง
ขับขี่กันปลอดภัยนะคับ

รถผม เจอปัญหาใหม่ ช่างบอกซีลข้อเหวี่ยงด้าน คลัช สงสัยจะรั่ว
น้ำมันเครื่องดำๆ ออกทางรู ปลายท่อ ควันขาว มากเกินปกติ มีไหลเยิ้มออกปลายท่อด้วย เร่งสะดุดๆ ตลอด
คงต้องหาอะไหล่กันต่อไป

เสาร์นี้ ทนๆ ขับไปหาพี่ rc200j  น่าจะดี

RC200J

เสาร์นี้ผมไม่อยู่อ่ะครับ..ไปหาดใหญ่ค่อยนัดกันใหม่ น่ะครับ..  ???

Chaiyai

คับผม รับทราบคับ
ผมก็ลูกสาวบอกตอนเย็น มีงานแข่งกีฬาสีโรงเรียนด้วยเหมือนกัน
ต้องไปเป็นตากล้องให้ลูกสาว เดินพาเหรดแล้วรอรับกลับทั้งวันเหมือนกัน

ไว้โอกาสหน้า คับ

Chaiyai

สมาชิกท่านอื่นๆ ไปไหนกันหมดเนี่ย
มาเคาะประตูห้องบ้างก็ยังดีคับ

Chaiyai

เสร็จแล้วขอชมรถ หน่อยนะคับ

พักนี้ ครึ้มๆ ฟ้าฝน ขับขี่ปลอดภัยนะคับ

น้อง taam  สายคลัช จากแฮนข้างซ้าย  เมื่อนั่งบนรถ  แยงไปข้างซาย แกนคอ หรือข้างขวาคับ

ของผมอยู่ข้างซ้ายแกนคอ พอเลี้ยวขวาแล้วสายขัดกับแกนคอ หักสุดไม่ได้คับ

รบกวนหน่อยนะคับ หรือท่านใดมีคำแนะนำ เชิญได้เลยคับ

ผมกะว่าจะปรับตัวตั้งข้างล่างให้หมดเกลี่ยว  แล้วข้างบนที่มือคลัช ให้เกลียวห่างๆ น่าจะทำให้สายคลัช ไม่โค้งมากตรงแกนคอหัวรถ

ขอคำชี้แนะคับผม