Main Menu

เคอาร์ติดพัดลมแล้วกล่องพังจริงมั้ยครับ

เริ่มโดย nismo, มิถุนายน 28, 2013, 10:23:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nismo

ont=Verdana]ผมขับ krr e5 แ่ต่มีปัญหาเรื่องความร้อน ผมก็เลยล้างหม้อน้ำปัญหาก็ลดลงแต่ยังตัดไม่ขาด ผมเลยใส่พัดลม1ตัว 12 v. เป็นพัดลมดูดอากศ ได้ผล ความร้อนลดลงทางไกลไม่มีปัญหา ขับสบาย แต่ผมต่อระบบไฟเข้าพัดลมใช่รึเปล่า มีสายไฟ2เส้น แดงและดำ วิธีก็คือ เส้นสีดำแตกับโครงรถแล้วขันน็อตทับ และสายสีแดง ผมเดินผ่านสวิข1ตัวแล้วไปต่อเข้ากับสายสวิขกุญแจ สายสีน้ำตาล แค่นี้ การใช้งานเป็นที่พอใจ คำถามครับ 1. ถ้าต่อแบบนี้จะมีผลข้างเคียงมั้ย 2.สามารถทำให้กล่องพังได้จริงหรือ 3.ใครรู้ช่วยด้วยครับ (กล่องไฟผมพังไป 1ตัวแล้วครบ) [/font]

kapooklookzaa

ติดพัดลมต้องตัดต่อสายของเดิมป่ะครับ ถ้าอย่างนั้นผมเสียดายของแทนเลยครับ

ปัญหาความร้อน คงรบกวนใจหลายคนเลยที่ต้องเจอ แก้ทุกจุดเลยครับไม่ต้องงมหาสาเหตุ

เมื่อมีปัญหาเรื่องความร้อน หม้อน้ำให้นำไปผ่าล้างเลยครับ ท่อน้ำ เปลี่ยนใหม่เลย 2 เส้นไม่กี่บาทเอง ฝาสูบขัดเองได้ก็ทำเองเลย ไม่เป็นก็ส่งโรงกลึงให้เค้ากลึงพอเรียบไม่ต้องเยอะ หรือจะเปลี่ยนของใหม่เลยก็ได้ โอริงเปลี่ยนใหม่ทุกตัว แค่นี้รับรองว่าจบ หรือจะไล่หาสาเหตุแล้วค่อยทำไปก็ได้

เซอร์ผมก็เคยเป็น ทำทุกอย่าง หายเลยครับ น้ำยาหล่อเย็นใช้วาโวลีนครับ ไม่แพง

เทสไปกลับ หาดใหญ่-ภูเก็ต เข็มความร้อนไม่กระดิกเลย แม้ขับผ่าตอนเที่ยงวัน
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

ratree

เอาไปให้ช่างไฟฟ้าต่อสายไฟพัดลมให้ก่ะได้เน๊าะ สิบ่มิผลกระทบกับกล่องภายหลัง

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ