Main Menu

น้ำมันเเก็สโซฮอลทำเหตุหรือเปล่า

เริ่มโดย pannawat, มิถุนายน 28, 2013, 12:29:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pannawat

ตลอด3-4เดือนที่ผ่านมาผมทำรถอยู่บ้าน ทำเองครับมีรถเเถวบ้านเป็น wave 125 s มันมีอาการน้ำมันท่วมออกใต้คาบูเรเตอร์  ไม่รู้มันเป้นจากสาเหตุอะไร เจอมา 3 คันเเล้ว คันเเรกรถผมเอง วิ่ง 99999โลมา 3ปีเเล้ว อีกคัน 60000กว่าๆ อีกคัน 30000 นิดๆท่วมเหมือนกันเวลาวิ่งก็ไหล จอดไหลเเปปนึงเเล้วก็หยุด ก๊อกใต้ถังน้ำมันไม่เป็นอะไรน่ะครับ มีคนลองให้เปลี่ยนเข็มลูกลอยเอาของเครื่องตัดหญ้ามาใส่คัน 99999 โลมันหายครับเเต่ไม่รู็ว่ามันจะเป็นอีกหรือป่าว รถที่วิ่ง 99999 โลเติมเบนซินตลอด ตั้งเเต่ยกเลิก เบนซินรถผมอาการมาเลย เเละอีกที่กล่าวมาก็ตามมาเป็นลำดับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
94 หมู่ 4 ต.บ้านยาง อ.เสาไห้ จ.สระบุรี 18160
084-3374747 1-2-call
อัน

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

ใช้โซฮอล์ลมาหลายปี และก็มาใช้e20ก็ร่วม3ปีแล้ว ไม่เห็นจะมีปัญหาครับ

JMF

อาการที่ว่ามาน่าจะมาจากเข็มหรือเสื้อเข็มตัวปิด-เปิด น้ำมันสึกทำให้น้ำมันไหลเข้าตลอดครับ
อาการมาจากมีสิ่งสกปรกอยู่ในถัง ลงมากรองเบนซิล(ไม่เคยเปลี่ยนใช่มั้ย)ไหลลงเข็มที่ว่านี้แหละ
แก้โดย ล้าง   ชุดซ่อม   กับกรองเบนซิล
จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0

Arm TZ

S40

ไม่ใช่สาเหตุจากน้ำมันหรอกครับ อายุของคาร์บูมันถึงเวลาต้องเปลี่ยนอะไหล่บ้างแล้ว

aoaaued

อ้างจาก: S40 เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2013, 12:29:08 หลังเที่ยง
ไม่ใช่สาเหตุจากน้ำมันหรอกครับ อายุของคาร์บูมันถึงเวลาต้องเปลี่ยนอะไหล่บ้างแล้ว

ผมก็ว่าอย่างนั้น โซนิกผมใช้ e20 ตลอดมาจะครบ 4 ปีแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย ขนาดจอดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์ สตาร์ทที สองทีก็ติดครับ

KenJi

ผมเคยใช้ แก๊สฯ 91 95  จนมาเติม E20 รถผมก็ยังวิ่งได้ปกติดีไม่มีปัญหาเลยนะครับ แต่เมื่อ 3 เดือนที่แล้วผ่าเครื่องฟิตใหม่ก็ใช้เบนซิน 95 แค่ 1000 กม. แรก หลังจากนนั้นก็เติมแก๊สฯ 95 มาตลอดก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ว่าจะจูนให้เติม E20 ได้ แต่ก็ไม่มีเวลาทำสุกที

บูรพาพยัคฆ์

ใช้อี ยี่สิบ มา  4ปี เศษ   จอด  นาน ๆ  45 วัน  สตราท ทีเดียวติด  ก็ไม่เห็นเจอปันหาอะไรนะ

ภาพความหลัง

middaysleepy

ติดตามบล็อกเกมสนุกมันส์ๆได้ที่นี่
เล่นบอลออนไลน์
football

lordomo

รถอะไรหว่า?