Main Menu

มีข่าวแว่วมา ว่า R2M จะเปิดแข่งรุ่น Underbone 2T และ 150cc 2T คั้บ ;)

เริ่มโดย << ZenSoNic >>, มิถุนายน 12, 2013, 03:39:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

เข้ามารอชมความคืบหน้าครับ
       ผมว่าเจตนาของตาแป๊กที่ตั้งกระทู้มาคือหวังจะประชาสัมพันธ์ให้คนขี่สองจังหวะที่ยังรักการขี่สนาม(ถึงแม้จะไม่เก่งถึงขั้นเข่าเช็ดพื้น ทำเวลาขั้นเทพเหมือผม นี่ก็หนึ่งในนั้น ที่ขี่ในสนามยังกากเลย  ขนาดฟิโอเร่เดิมๆยังไล่แซงไล่เสียบผมเป็นขนมหวาน เฮ๊อ...แต่ก็ยังชอบขี่ในโค้งอยู่  :() อยากไปร่วมกิจกรรมกัน ถึงแม้คนกลุ่มนี้จะเหลือน้อยเต็มทนเพราะส่วนใหญ่แก่ๆกันแล้วทั้งนั้น ขี่ทางตรงก็พอไหว มาโหนคงโหนโค้งสู้หนุ่มๆที่เพิ่งขี่รถ4จังหวะรุ่นใหม่ๆก็คงลำบาก
     แต่ก็คงไม่ได้หวังว่าจะมากระทบกระแทกอะไรใครในนี้ อย่างไรเสีย อยากให้เป็นการประชาสัมพันธ์เพื่อให้ทราบข่าวกันถ้วนหน้าดีกว่า อย่าให้ได้มาม่ากันเลย   :D

riroyrong

เป็นรัยมากม้ายน้องบ่าว

เดิมทีเข้าใจว่า เว็ปนี้เค้าสร้างขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์ที่จะให้บุคคลจากหลากหลายอาชีพ หลากหลายช่วงอายุที่ยังนิยมชมชอบในมอเตอร์ใซค์สองจังหวะเป็นที่พบปะพูดคุย ช่วยเหลือ และแลกเปลื่ยนอะหลั่ยรวมถึงประสบการณ์ของเพื่อนสมาชิกที่ยังคงใช้มอเตอร์ใซค์สองจังหวะอยู่ทั่วประเทศ ไม่ได้สร้างมาเพื่อแข่งขันหรือเอาชนะกันเป็นหลัก

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 09:46:59 หลังเที่ยง
กลุ่มลูกค้าที่เค้าต้องการไม่ใช่ในเวปนี้หรอกครับพี่แป๊ก
ส่วนใหญ่เป็นทีมแข่งเก่าๆมากกว่าครับ น่าจะมาจากทางใต้สะส่วนใหญ่

:(
ไม่รู้คนแถวนี้จะมีหูตาเห็นบ้างหรือเปล่า เพราะทางแถบนั้นปัจจุบันยังมีกาคแข่งในรุ่น ถังล่างอยู่อยู่เยอะ
ส่วนในรุ่น ถังบนนั้นเป็นเพียงการพูดคุยเพื่อผลักดันให้มีจากคนที่รักจริงๆไม่กี่คนมากกว่า
ทางผู้จัดเองก็ใจดีจัดให้ด้วย จะมาหวังให้เวปนี้เป็นจุดศูนย์กลางแบบจุดประสงค์ของเวป คงไม่มีทางเกิดหรอก
หากจะให้มีการแข่งกันเกิดขึ้น เพราะจากที่ผ่านมาในอดีตก็เป็นเครื่องยืนยันแล้วว่า เป็นไปไม่ได้จริงๆคนไปเยอะลงแข่งต้อยเป็นเรืีองปกติ
ข้ออ้าง เกินล้านที่จะหามาได้ แต่งรถหมดหลายแสนเก็บไว้โชว์กันทั้ง สรรหาอุปกรณ์และชิ้ตส่วนเทพที่มาจากสนามแข่ง แต่เอาไว้ทำรถบ้าน
เอาเถอะเงินใครเงินมัน ในสนามมันมีโค้งก็บอกว่าใช้รถได้ไม้เต็มกำลังเครื่อง ขอโทษเถอะ 1นาที25 ทำกันได้ไหมกับรถพวกท่านๆในสนามนี้ถึงบอกว่าไม่เต็มกำลังเครื่อง
โม้แต่ความเร็วทางตรงที่เห็นคนเดียวไม่มีใครเห็นด้วยกันทั้งนั้น แรงจริงๆ
พออกทคิปก็โม้เข้าโค้งเกิน100บ้างหล่ะ ขอโทษครับในสนาม70-80นี่ก็เก่งแล้ว มาโชว์กันหน่อย ไปพูดกันเองมันไม่มีใครเห็นครับ
งานฟรีวันอาทิตแจ้งล่วงหนัา1เดือนอยากจะเห็นจริงๆว่าในที่แห่งนึ้จะลงกันกี่คน หรือจะรอโม้หลังถนนให้เด็กมันถอนหัวหงอกอีกก็ตามแต่ เอวั

>:( >:( >:( >:(
รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่DSI

HerulayAMG

พูดอะไรตรงไหนผิดครับพี่ Highlightให้หน่อยครับ ตรงไหนที่ผมบอกว่าเวปนี้เป็นเวปที่ทำมาเพื่อการแข่งขันครับ

:D :D :'(

Hunterzero

วัตถุประสงค์  ในกระทู้นี้คือการแจ้งข่าว  เชิญชวนหรืออะไรต่างก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้ครับ
เหมือนเป็นการประชาสัมพันธ์  มากกว่าครับ  เรื่องใครแน่ในสนามไว้ไปท้ากันในสนามที่มีคนลงแข่ง จะดีกว่า
มาท้าตาสีตาสา  เข้าโค้งไม่เป็นเรื่อง  ไม่เคยขี่สนามแต่ใจรักในรถที่เค้าชอบ  ก็คงไม่เหมาะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เด็กชาย_โหน่ง_

อายุ เหรอ อืม ..... รู้จักคนแก่อายุเจ็ดสิบกว่า คนนี้ ไหมครับ

แล้วก็ ดูรูปแต่ละคนบน โพเดี้ยม ละกันครับ

หง่อม งอม กันทั้งนั้น

ส่วนเรื่อง เวบนี้สร้างมาเพื่อการช่วยเหลือกัน อืม.... อย่าให้ผมขุด ขึ้นมาเลยครับ เจตนารมณ์ของกลุ่มคนที่สร้างเวบนี้ จริงๆ ไม่ใช่อย่างนั้น นะครับ รบกวนเข้าใจให้ถูกด้วย

ส่วนเรื่องที่บอก ว่า เวบนี้ ไม่ได้ส้รางมาให้คนแข่งขัน แข่งกัน แต่... ร้อยละ 50 ในกระทู้ถามตอบปัญหา มอไซด์ "ทำอย่างไรให้แรงครับพี่", "รถรุ่นนี้แรงไหมพี่"

ร้อยละ 70 ใน บอร์ดซื้อขาย "ของแรงราคาดี" ขายได้ก่อน "ของดีราคาเดิม" หรือ "ของแรงในตำนาน" ไม่มีตังรับทานแต่ฉันจะเอา (อันนี้ผมเคยเป็น)

ไม่เชื่อนะ "ลองเข้าโหมดค้นหา แล้วใช้ คำค้น "แรง" เจอเพียบ

หลายๆ ท่านมักจะพูดบ่อยๆ "เด็กรุ่นหลังมันไม่รู้จำหรอก","น่าเสียดาย เด็กรุ่นหลังมันไม่รู้จักเครื่อง 2 จังหวะ หรอกเวย","ไอ้น้องเอ็งไม่รู้ถึงความแรงของมันหรอก"

โอกาส จะประกาศในโลกรู้ มาแล้วนะครับ อันนี้ไม่ได้ท้าแข่ง นะ เข้าใจด้วย

ผมเสนอแบบนี้ สำหรับตัวแทนในเวบ

ผมจำจำนวน กลุ่ม แก๊งค์ ซุ้มในเวบนี้ ไม่ได้แล้วว่า มีจำนวนเท่าใด

สมมติ กลุ่มผม กลุ่มมะโหน่ง ผมส่งรถลง 1 คัน มี 1 ทีมแข่ง ประกอบด้วย ทีมเซอร์วิส นักแข่ง ผจก. และตากล้อง รวมเบ็ดเสร็จ 5 คน

นวลฉวี (ขออนุญาติเอ่ยนาม) ส่ง รถลง 2 คัน มีทีมงาน มีคนซื้อข้าว มีนั่น โน่น นี่ รวมๆ 10 คน

สองล้อโคราช (ขออนุญาติเอ่ยนาม) ส่งมา 3 คัน ทีมใหญ่หน่อย มาไกล มีนั่นโน่น นี่ ร่วมๆ 15 คน

และ กลุ่มอื่นๆ ในเวบเนี๊ยะ ขั้นต่ำ คนละคัน ผมว่า น่าจะได้ ร่วม 20 คันนะ 125+150 แยกกันแข่งยังได้เลย

ยังไม่รวม หลายๆคน ที่ ไม่ได้มีส่วนร่วม อยู่ในเวบนี้ อีก

แล้วสมาชิกในกลุ่ม นั้นๆ ก็ไปยืนเชียร์ ทีมของท่าน นั่นหล่ะครับ บรรยากาศ การแข่งขัน ที่ท่านๆ อยากเสพ

อ่านท่อนนี้แล้วคิดตามให้ดีนะ การจะทำรถแข่งจริงๆจัง ซักคัน มัน จ่ายเยอะ และได้ความรู้ในการ เซทรถ กลับคืนมาจำนวน มหาศาล

ถ้าท่านๆได้มีส่วนร่วมในทีมแข่ง ของท่าน ท่านจะได้ความรู้กลับมา อีกเพียบๆ อยากให้ไปดูการทำงาน ของมืออาชีพ การขับขี่ ของยอดมนุษย์ (นักแข่งรุ่นเก่าๆ)

เมื่อท่านเห็นดังนั้น แล้ว ท่านอาจจะบอกว่า "กุทำห่าอะไรกับรถกุวะเนี๊ยะ"

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

เอส ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 12:40:26 ก่อนเที่ยง
วัตถุประสงค์  ในกระทู้นี้คือการแจ้งข่าว  เชิญชวนหรืออะไรต่างก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้ครับ
เหมือนเป็นการประชาสัมพันธ์  มากกว่าครับ  เรื่องใครแน่ในสนามไว้ไปท้ากันในสนามที่มีคนลงแข่ง จะดีกว่า
มาท้าตาสีตาสา  เข้าโค้งไม่เป็นเรื่อง  ไม่เคยขี่สนามแต่ใจรักในรถที่เค้าชอบ  ก็คงไม่เหมาะ

Like ครับน้องมัต....+1 ให้อีก

gomol

DEDOR

สำหรับท่านที่จะไปชม  ก็ฝากชมเผื่อด้วยนะครับ  ผมอยู่ไกล แค่ได้ดูคลิป  ก็พอใจแล้วครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

HerulayAMG

ก็ไม่ได้ไปขอท้าอะไรใครหนิครับ ภาษาไทยคงอ่านเข้าใจไม่ยาก
:D
ก็แค่จะบอกว่า  ;)
กลุ่มลูกค้าที่เค้าต้องการไม่ใช่ในเวปนี้หรอกครับ

พูดอะไรผิดหว่าครับ หรือที่นี่เค้าไม่พูดความจริงกันครับผม  >:( >:( >:( >:(  :(

bestcom

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 10:31:06 ก่อนเที่ยง
สำหรับท่านที่จะไปชม  ก็ฝากชมเผื่อด้วยนะครับ  ผมอยู่ไกล แค่ได้ดูคลิป  ก็พอใจแล้วครับ

ฝากถ่ายรูปสวยๆมาฝากด้วยครับ ผมก็อยู่ไกลเหมือนกัน คงไม่ได้ไปดู  ???
แต่ส่วนตัว ก็ชอบดูคลิป เหมือนกัน  ;) ;) ;)

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

maxybobby

สงสัยจะยาว

คนทุกคนไม่เหมือนกันหรอกครับ

อย่างผม รัก และชอบ 2 จังหวะ  แต่ถ้าจะให้ไปแข่ง ผมคงขอผ่าน  ด้วยหลายเหตุผล

อีกอย่างบางคนอยู่เชียงใหม่ ตรัง ภูเก็ด  การเดินทางไม่เหมือนกัน

ภาระต่าง ๆ ไม่เหมือนกัน  ไหนจะเรื่องเวลา  เรื่องงาน    หลายอย่าง

แต่ที่ดู ๆ มา  เพื่อนสมาชิกทุกคนก็อยากให้จัดขึ้นมา  แต่ก็ไม่ได้ว่าจะลงแข่ง

ผมก็เช่นกันครับอยากให้จัด แต่จะให้แข่งละ  ขอผ่าน

ถือเป็นเรื่องที่ดีแล้วที่มีการจัดขึ้นมา  และเราก็ชวยกันรักษามันไปเรื่อย ๆ สนับ สนุนกันไปครับ

ทุกฝ่ายก็จะ  สงบสุขครับผม

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

DEDOR

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 01:19:35 หลังเที่ยง
สงสัยจะยาว

คนทุกคนไม่เหมือนกันหรอกครับ

อย่างผม รัก และชอบ 2 จังหวะ  แต่ถ้าจะให้ไปแข่ง ผมคงขอผ่าน  ด้วยหลายเหตุผล

อีกอย่างบางคนอยู่เชียงใหม่ ตรัง ภูเก็ด  การเดินทางไม่เหมือนกัน

ภาระต่าง ๆ ไม่เหมือนกัน  ไหนจะเรื่องเวลา  เรื่องงาน    หลายอย่าง

แต่ที่ดู ๆ มา  เพื่อนสมาชิกทุกคนก็อยากให้จัดขึ้นมา  แต่ก็ไม่ได้ว่าจะลงแข่ง

ผมก็เช่นกันครับอยากให้จัด แต่จะให้แข่งละ  ขอผ่าน

ถือเป็นเรื่องที่ดีแล้วที่มีการจัดขึ้นมา  และเราก็ชวยกันรักษามันไปเรื่อย ๆ สนับ สนุนกันไปครับ

ทุกฝ่ายก็จะ  สงบสุขครับผม

ตามนั้นครับ  เห็นด้วยอย่างแรงครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hunterzero

อ่านเข้าใจแต่คงไม่เข้าใจความหมาย
http://guru.sanook.com/search/knowledge_search.php?select=1&q=%B7%E9%D2%B7%D2%C2

ขอใช้คำว่า"ท้าทาย"นะครับ  เพราะมันดูเหมือนกันการท้าทายให้ลงแข่งขัน  ดูในรูปความหมาย ของคำคือ ก.  คงรู้ความหมายนะครับ
กริยามันเป็นท่าทาง ไม่ใช่ออกมาแค่คำพูดว่า ผมไม่ได้พูดว่าท้าซักหน่อยแต่ในกริยา ของสำนวนที่ใช้มันสื่อความหมาย ชวนให้คนอื่นลงแข่งมันก็ใช่แล้ว
เพราะกระทู้นี้  เจ้าของเปิดมาเพื่อประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการแข่งขัน ไม่ใช่ขี่รถ"ในสนาม"แบบปกติ     ลักษณะการแข่งขันคงไม่มีอะไรอธิบายมาก
หากไม่มีการท้าทาย หรือเงินรางวัลหรือการต้องการให้ชนะกัน  ก็จะไม่เกิดการแข่งขัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

50cc

ไม่ออกเสียงไปทางใดครับ  แค่อยากไปขับสนุกๆเท่านั้นครับ

ต้องออกกำลังกายหน่อยแล้ว  ร่อนเอวให้อ่อนพลิ้ว แค่นี้ก็คงพอมีหวัง ( ร่อนกับใครดีหว่า  555 )

puttasak

ขอดันให้ครับ น้าๆ พี่ๆ น้องๆ หลานๆ ถ้ามีเวลาว่างพอที่จะเข้าไปร่วมงานครั้งนี้ได้น่าที่จะไปนะครับ มันไม่ใช้การแข่งขันแต่มันเป็นการทำความฝันของหลายๆคนให้เป็นจริง ขันรถแล้วมีความสุขก็พอแล้ว ได้พบได้เจอได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน สนุกสนานกัน อย่าลืมซิครับคนเราชอบอะไรเหมือนๆกัน แล้วมีกิจกรรมร่วมกันมันสนุกจะตายไป อย่าคิดเล็กคิดน้อยตั้งแง่กันตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มที่จะร่วมกันทำเลยนะครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ใครจะท้า ใครจะแข่ง ใครจะมองยังไงไม่รู้ 

ถ้าเป็นผม รถกู น้ำมันกู กูไม่อาย กูหัดขับก็ได้ประสบการณ์แก่ตนเอง ไม่ได้คิดว่าจะไปแข่งกับใครเลย(ขออภัยในการใช้คำพูดนะครับ)

เคยขี่ที่ BRC ครั้งเดียว  ยังขับกากๆ บังลายคนอื่นอยู่เลย

ผมมองงานนี้แค่ว่าเป็นการเปิดให้เรา
-ได้ลองขับในสนามจริง เพื่อได้รับความรู้สึกในการเข้าโค้งเป็นประสบการณ์(ถ้ามีทีมงานแนะนำการขับขี่ด้วยจะดีมาก )
-ผู้เฒ่า ผู้แก่ ได้ตามฝันของตนเอง
-เป็นการเล่นกีฬาชนิดหนึ่ง
-อย่างน้อยก็ไม่ใช่การมิตติ้งยกเหล่ายกเบียร์ทำลายตับ

คิดซะว่า เอารถทามิย่า(tamiya) ลงเล่นในลางก็แค่นั้น :o
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

thidasatan

เอาเซอร์ตึก ไปเทโค้ง มั่งดีกว่า อิอิ ไม่แรงแต่เน้นตามหลัง