Main Menu

อุดหม้อน้ำยังงี้ถูกไหมครับ

เริ่มโดย mozzzayoname, เมษายน 27, 2013, 04:15:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ASENAL

ลองใช้ของเดิมดู

จะไม่ค่อยรั่ว .. ถ้าไม่ค่อยขี่

มีแต่ตัน

kapooklookzaa

จุดยึดสำคัญนะครับ กลึงบู๊ซสั้นนี่ส่งผลรั่วแน่นอน ต้องพอดีครับ อ้อ หาลูกยางมารองด้วยนะครับ หาไม่ได้ร้านทำหม้อน้ำจะมีขายครับ

ของรถยนต์ก็จะเหมือนกับจักรยานยนต์

ซื้อมาเลยแล้วเอามายัดใส่เข้าไป ตรงกลางก็รองบู๊ซเหล็กอันสั้นๆด้วยนะครับ

ถ้าหากว่า งง ให้หา CBR150 มาสักคัน ถอดแฟริ่งออก แล้วดูตรงหูยึดหม้อน้ำกับโครง ว่ามีอะไรบ้าง ให้หามาใส่ให้เหมือนเดิมๆติดรถ

สำคัญให้ดูจุดยึดอ่ะครับ ของเดิมติดรถระยะจะพอดีเป๊ะ แล้วก็มาแปลงใส่รถของเราเอง เน้นแบบนี้ก็จะดีครับ ไม่รั้ง ไม่ดึง ไม่บีบ ไม่เอียง จนเกินไป

อยากแนะนำให้ลองของสปาร์ค135ดูครับ ถูกกว่ากันเยอะ เป็นมิเนียมเหมือนกัน
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

kobchai พระประแดง

ลองแก้ไขจุดยึดดูครับ หาลูกยางรองซักหน่อยรองรับการสั่นสะเทือน

085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

azuma

รุ่นสีบล์อน นี้บอกเลยครับ อย่างห่วยจิงๆเจอมาหลายใบ ใหม่ๆยังมีรั่ว หลังๆมาเล่นรุ่นสีดำ ก็ไม่เคยเจอรั่วเลยครับ ออ  เจ้าของโพส ผมก็ใช้ มหาอุดนี่อุดใช้ได้ครับ เอาอยู่
รถไม่ได้แรง ไม่ได้หรู และก็ไม่ได้ล้าง

jofast

ใช่ ครับ เอาลูกยางรองซะหน่อยกันสะเทือน....