Main Menu

ขอถามเรื่อง "เป็ด" ล้างหม้อน้ำหน่อยครับ

เริ่มโดย GENIUS, เมษายน 26, 2013, 12:31:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

ถ้าหม้อน้ำเหมือนจะเริ่มๆ ตันเราสามารถใช้ " เป็ด " จัดการให้ได้ใช่ป่ะครับ

อยากทราบขั้นตอนครับว่าต้องทำยังไงบ้างครับ

เอาตั้งแต่เริ่มแรกจนถึงเสร็จสิ้นเลยครับ

( เทน้ำยาเป็ดลงไปเพียวๆ หรือต้องผสมน้ำเปล่าก่อนครับ )

ผมลองค้นหากระทู้เก่าๆ แต่น่าจะโดนลบไปหมดแล้วเลยขอตั้งกระทู้ถามใหม่ละกันครับ

ขอบคุณครับ

Hunterzero

ถ้าจะทำให้โล่งถอดไปผ่าแยงดีกว่าครับ เย็นกว่าเยอะ  เป็ดมันช่วยได้แค่นิดหน่อย  ถ้าเจออันที่ตันหนักๆเข้าก็ต้องผ่าแยงอยู่ดี

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

GENIUS

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 26, 2013, 12:45:00 ก่อนเที่ยง
ถ้าจะทำให้โล่งถอดไปผ่าแยงดีกว่าครับ เย็นกว่าเยอะ  เป็ดมันช่วยได้แค่นิดหน่อย  ถ้าเจออันที่ตันหนักๆเข้าก็ต้องผ่าแยงอยู่ดี

ขอบคุณครับ

แต่คิดว่ามันยังไม่น่าจะตันมากอะไร

เลยอยากลอง " เป็ด " ดูก่อนอ่ะครับ

( เหตุผลคือมันประหยัดตังค์เพราะที่บ้านมี "เป็ด" อยู่ 1ขวด อิ อิ )

NovaScraper

เอาถุงร้อนอุดรูให้หมดก่อน ยกเว้นรูใส่

แล้วเทเป็ดโปรเพียวๆ สีม่วงยิ่งดี แช่ไว้สัก 3-4 ชั่วโมง

เขย่าๆ เททิ้งในห้องน้ำ (ล้างห้องน้ำตา) แล้วก็ล้างหม้อให้สะอาด

tzr133

เป็ดใช้ได้เฉพาะ การอุดตันที่เกิดจากสนิมและ ตระกรันจากน้ำที่ไม่ได้ ใส่น้ำหล่อเย็นครับ แต่ ถ้าตันเพราะ น้ำยาทาประเก็น จบเลยครับเพราะ น้ำยาล้างห้องน้ำไม่ทำปฎิกิริยากับ ของที่เป็นพลาสติกหรือ ยางครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะเกิดแบบไหนก็บอกไม่ได้ตันก็เอาไป ผ่าล้างเทอะครับ ดีกว่าถอดเข้าๆออก ทำให้ จบๆไปเลยครับ...

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

DEDOR

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ เมษายน 26, 2013, 01:22:16 ก่อนเที่ยง
เอาถุงร้อนอุดรูให้หมดก่อน ยกเว้นรูใส่

แล้วเทเป็ดโปรเพียวๆ สีม่วงยิ่งดี แช่ไว้สัก 3-4 ชั่วโมง

เขย่าๆ เททิ้งในห้องน้ำ (ล้างห้องน้ำตา) แล้วก็ล้างหม้อให้สะอาด

ตามท่านนี้เลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อย่า ครับ ...ยิ่งแช่นาน ยิ่ง แย่...ลองเปิดดูทีหลังเถอะครับ  เขียวขึ้นเนื้อ (สนิมอลู) อลูมิเนียมเลย

อยากล้างจริง ๆ  ซื้อน้ำยาล้างหม้อน้ำ โดยตรงมาดีกว่า  ออกฤทธิ์ครอบคลุมกว่า  ..ถนอม เนื้ออลูมิเนียมของหม้อน้ำมากกว่า

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Yoredeye

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

GENIUS

+1แรงม้าให้เพื่อนๆ ทุกท่าน

เดี๋ยวจะลองถอดหม้อน้ำมาดูอย่างละเอียดอีกทีนึง

ขอบคุณมากๆ ครับ

Mtz

ใส่เป็ด หาเรื่องหม้อน้ำรั่วหรือลุง โดยคุณสมบัติของเป็ด มันไม่กัดทองเหลืองก็จริง แต่มันกัดตะกั่วที่เชื่อมหม้อน้ำครับ  มันจะรั่วก็อีตอนนี้แหละ  หรือจะลองก็เอา ผมใส่ไปแค่10นาที ผสมน้ำด้วย  มันเล่นซะหม้อน้ำผมรั่วตรงตะเข็บที่เชื่อมด้วยตะกั่วเลย  กำ

GENIUS

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 26, 2013, 11:52:41 หลังเที่ยง
ใส่เป็ด หาเรื่องหม้อน้ำรั่วหรือลุง โดยคุณสมบัติของเป็ด มันไม่กัดทองเหลืองก็จริง แต่มันกัดตะกั่วที่เชื่อมหม้อน้ำครับ  มันจะรั่วก็อีตอนนี้แหละ  หรือจะลองก็เอา ผมใส่ไปแค่10นาที ผสมน้ำด้วย  มันเล่นซะหม้อน้ำผมรั่วตรงตะเข็บที่เชื่อมด้วยตะกั่วเลย  กำ

+1 ทีแรกนึกว่าใช้เป็ดแล้วดีซะอีก

@@TaJung@@

แยงเลยจบชัวร์กว่า  น้ำยาล้างห้องน้ำใช้ล้างห้องน้ำดีกว่า  ใช้งานให้ถูกประเภทดีกว่าครับ  หม้อน้ำใช้น้ำกลั่นผสมน้ำยา  หรือ แบบpremix ไปเลย  น้ำก๊อกมันมีสารแขวนลอยอยู่ เจอความร้อนมันก็ตกตะกอนแล้วพาหม้อตัน..
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Konrakroad

ถอดไปให้ร้านล้างหม้อน้ำรถยนต์ล้างทีเดียวจบ ราคาไม่แพงหรอก เย็นสบายหายห่วงไปอีกนานแสนนาน ใช้เป็ดไม่กี่ตังก็จริงแต่ใช้ไปสักพักจะได้เสียเงินซื้อหม้อน้ำใหม่เพราะเป็ดกัดหม้อน้ำเสียหายหมด

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

THANACHOT

เอส ณ.โซนรั่ว

ผ่าแยงอีกเสียง

เป็ดยิ่งแช่นานหม้อน้ำมีสิทธิ์ทะลุ