Main Menu

สงสัยจะอิ่มตัวละ ^^

เริ่มโดย paopiaw, เมษายน 22, 2013, 03:27:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

สู้ๆนะครับบ จะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลานนนน ^^
----- Club ใจง่าย ------  247

Arm TZ

ผมขี่ tzm เพราะ "ชอบ" คำเดียวครับไม่ได้ตามกระแสว่ารถ 2t ต้องรุ่นนั้นรุ่นนี้ มันมีดีคนละแบบ

ถึงอะไหล่จะหายากแต่ก็จะขี่มันอยู่ อะไหล่มีแท้ใช้แท้มีเทียมใช้เทียมครับ ตามที่จะหามาได้

เรื่องนี้สำหรับคนที่เล่นด้วยใจรักยังไงก็ไม่อิ่มตัวครับ

paopiaw

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 12:44:38 ก่อนเที่ยง
ผมขี่ tzm เพราะ "ชอบ" คำเดียวครับไม่ได้ตามกระแสว่ารถ 2t ต้องรุ่นนั้นรุ่นนี้ มันมีดีคนละแบบ

ถึงอะไหล่จะหายากแต่ก็จะขี่มันอยู่ อะไหล่มีแท้ใช้แท้มีเทียมใช้เทียมครับ ตามที่จะหามาได้

เรื่องนี้สำหรับคนที่เล่นด้วยใจรักยังไงก็ไม่อิ่มตัวครับ

[/quote

บวก1ไปเยยย  ถูกต้องครับบ

KO@rdc

ก็เข้ามาดูอยู่ แต่หยุดซื้อเพราะสภาพคล่องไม่มี

tonywut

เข้ามาบ้า เอ้ยเข้ามาอ่านครับ ทำไงได้ก็ใจมันรักครับ 55   ls  jr  npro แต่งไปเรื่อยๆจนกว่าตังจะหมด อิอิ

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ สิงหาคม 23, 2013, 11:08:51 ก่อนเที่ยง
..เข้ามาดู กระทู้อิ่มตัว.. 
ส่วนตัวความคิดเห็นของผม เป็นเพราะว่า ราคาอะไหล่+ ตัวรถ เเพงขึ้นกว่าเเต่ก่อนมากครับ
ยิ่งรถ ตัวเทพๆ ราคายิ่งสูง บางคันต้องขับไปซ่อมไป อาจทำให้ท้อได้ เเถมอิกอย่าง รถใหม่บิ๊กไบค์
ราคาที่พอจับต้องใด้ ก้มีมาให้เลือกกันเยอะเเยะ หลายรุ่น เลยทำให้กระเเส 2 จังหวะ เริ่มซาลง
ไม่คึกคักเหมือนเเต่ก่อน เเต่ก้นะ ตอนนี้ผมก็มี 2 จังหวะอยู่ในมือ 5 คัน n-pro 2 คัน ZX 1 คัน
KR 1 คัน  เเละ PDK R1 อิก 1 คัน (รอบิ๊ว) ใครจะว่าผมบ้า ผมก็ยอม ทำไงได้ก็มันชอบนินาย
ในอนาคต ถ้าได้กลับไปอยู่ต่างจังหวัด อยากจะทำให้สวยๆทุกคัน เเล้วจอดโชว์ เอาใว้ให้ลูกหลาน
ได้ดู ได้ชม ว่าครั้งหนึ่ง เมืองไทยเรา เคยมีรถ สวยๆ เเรงๆ เเละดีๆ เเบบ รถ 2จังหวะ เเบบนี้อยู่

น้านๆ พี่เราซุ่มเงียบเลย
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

paopiaw

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ กันยายน 04, 2013, 11:29:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ สิงหาคม 23, 2013, 11:08:51 ก่อนเที่ยง
ส่วนตัวความคิดเห็นของผม เป็นเพราะว่า ราคาอะไหล่+ ตัวรถ เเพงขึ้นกว่าเเต่ก่อนมากครับ
ยิ่งรถ ตัวเทพๆ ราคายิ่งสูง บางคันต้องขับไปซ่อมไป อาจทำให้ท้อได้ เเถมอิกอย่าง รถใหม่บิ๊กไบค์
ราคาที่พอจับต้องใด้ ก้มีมาให้เลือกกันเยอะเเยะ หลายรุ่น เลยทำให้กระเเส 2 จังหวะ เริ่มซาลง
ไม่คึกคักเหมือนเเต่ก่อน เเต่ก้นะ ตอนนี้ผมก็มี 2 จังหวะอยู่ในมือ 5 คัน n-pro 2 คัน ZX 1 คัน
KR 1 คัน  เเละ PDK R1 อิก 1 คัน (รอบิ๊ว) ใครจะว่าผมบ้า ผมก็ยอม ทำไงได้ก็มันชอบนินาย
ในอนาคต ถ้าได้กลับไปอยู่ต่างจังหวัด อยากจะทำให้สวยๆทุกคัน เเล้วจอดโชว์ เอาใว้ให้ลูกหลาน
ได้ดู ได้ชม ว่าครั้งหนึ่ง เมืองไทยเรา เคยมีรถ สวยๆ เเรงๆ เเละดีๆ เเบบ รถ 2จังหวะ เเบบนี้อยู่

ผมก้อซุ่ม อิอิ  เจอกันๆ

bangpoo 88

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ กันยายน 04, 2013, 05:33:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ กันยายน 04, 2013, 11:29:28 ก่อนเที่ยง

ผมก้อซุ่ม อิอิ  เจอกันๆ
นั่นงัย..อิอิ..เอาตัวใหนมาปั้นอิกละเนี่ย..ตาเปียว..

มันเป็น อาการของคนเเนวอินดี้ครับ..อิอิ..มีเเต่คนถาม รถก็เก่า ควันก็เหม็น ยังจะขี่อยู่อิก
ก็ ออโต้มันวิ่งไม่มันส์นินา..อิอิ..(ที่จริงไม่มีตังค์ออกใหม่..555..)
(

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

paopiaw

เค้าบอกว่า นักเลงมอไซค์ ต้องมี  อิอิ

paopiaw

สงสัยจะจริงง อวสานนนนนยยย

{{ boyy555 }}

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ สิงหาคม 14, 2013, 04:31:11 หลังเที่ยง
บอกตรงๆๆๆ น่ะ ตั้งแต่ดูเว็ปนี้มา ผมเคยเจอ 1 กระทู้ ที่ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆ

กระทู้ ขายสวิงอารม์ เซอร์ คนขายลงแบบนั้น 555555 ขายในราคา 2800 ( จริงๆๆแล้วมันคือสวิงอารม์ R-1 )
แต่ไม่รู้เพราะเหตุใด คนขายถึงขายราคานัน้ ขายในราคา สวิงอามร์ ดามเคอาร์ทั่วไป หรือเพราะเขาไม่รู้ ราคา สวิงอารม์ R-1 อิอิอิ

ปล . แต่สิ่งที่ผมอยากรู้คือ เขาขายโดยที่ไม่รู้ราคา สวิงอารม์ R-1 หรือ อยากขายในราคานั้น ไม่ทันได้ถาม

:( :( :( :( :(

ผมก็จำได้ครับ   และเข้าใจว่า คนขาย คงไม่รู้ราคาจริง   เลยพลาดอย่างแรง   55+  คงเข้าใจว่า ราคาคงเหมือนอาม เคอาเอสอี แต่ที่ใหนได้ ง่ะ พลาดอย่างแรง

ที่พลาดกว่านั้นคือ ผมมาไม่ทัน ง่ะ ไม่งั้นกำไรเห็นๆ 3000 ขึ้น
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

witte30

อีกอย่างที่มันเงียบๆไป ผมว่าของที่เอามาขายมือสอง ของถูกจริงๆ แต่มันก็ใช้ไม่ได้ แต่คนขายว่าใช้ได้ คนซื้อก็เลยเบื่อๆน่ะครับ

paopiaw

อ้างจาก: witte30 เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 05:45:36 หลังเที่ยง
อีกอย่างที่มันเงียบๆไป ผมว่าของที่เอามาขายมือสอง ของถูกจริงๆ แต่มันก็ใช้ไม่ได้ แต่คนขายว่าใช้ได้ คนซื้อก็เลยเบื่อๆน่ะครับ

อันนี้มีส่วนครับบ  โดนมาละะ  อีกอย่างนึง  เพื่อนๆที่เคยซื้อกับพ่อค้าในนี้  หันไปหาของเอง  เพราะมาจากการรแนะนำต่อๆกันครับบ 
จ่ายแพงกว่าทำไมละครับบ  ^^  ประมาณนั้น

125cc.Only

อ้างจาก: witte30 เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 05:45:36 หลังเที่ยง

ไม่รู้ว่าท่านอื่นเป็นไง แต่ผมเป็นตามนี้นะ อะไหล่ซื้อตลอดตั้งแต่เล่นมา
แต่ถ้าซื้อจากในเวบน้อยมาก ลดการซื้อในเวบลง เกือบ2ปีแล้ว ซื้อไม่ถึง10ครั้ง  ทั้งๆที่ตอนแรกๆ ซื้อแทบทุกอาทิตย์
เพราะเบื่อๆ โดนแบบนี้บ่อยๆ ก็หันไปหาของเอง กะซื้อใหม่เบิก0

บ่อยครั้ง ของที่ได้มาราคาไม่ใช่ถูกๆนะ แล้วใช้ไม่ได้ด้วยนี่สิ  ขยะชัดๆ
ลำบากเอาไปชั่งกิโลขายอีก

saravut

ยังนี้ ผมจะขายอามร์ r1 จะขายได้ไหมเนี่ย

paopiaw

ผมอิ่มตัว จริงๆแล้วครับบ  เริ่มทยอยขายของแล้วววว ^^ เก็บไว้แต่อะไหล่ที่จำเปนจริงๆ และรถที่รัก ^^

paopiaw

โนวา รักจะตาย ผมยังปล่อยย..  แต่โนวาคงโชคดี ได้คนที่รักโนวาจริงๆเห็นบอกว่า จะปั้นใหม่ทั้งคัน และเกบ.. โชคดีของเจ้าโนวา แดง ผมจริงๆ

ควีนส์ปาร์ค

ผมก็อยากขายแต่ลงไปเกือบแสนกับรถคันเดียว จะขายครึ่งแสนก็กลัวคนว่าแพงไป สุดท้ายก็ต้องเก็บไว้เอง...
k a w a s a k i

@@TaJung@@

แวะมาอ่าน  เริ่มเบื่อแล้ว  เก็บของไว้ใช้เท่าที่จำเป็น   เก็บเงินไว้เล่นรถใหม่ดีกว่า

ตามนั้น
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กาฝาก

ไม่รู้จะขายยังไงครับ ลงไปเยอะแระ รถก็เยอะด้วย ใช้ก็ไม่ได้ใช้

เอาไว้จอดโชว์เป็นหลักล่ะครับ