Main Menu

รวมรูป อะไหล่แท้ YAMAHA ผมจะพยายามหามาลงเลื่อย ๆ

เริ่มโดย maxybobby, มีนาคม 07, 2013, 09:54:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yooth mtx

ผมก็คิดว่าแบบนั้นแหละครับ...
    แต่ที่พิมพ์ชื่อไปนั้น ผมพิมพ์ตามฉลากบนซองน่ะครับ  ตามรูปด้านบน
       ** ผิด-ถูก ช่วยกันวิเคราะห์ด้วยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

อะไหล่บางชิ้นนิชื่อเรียกจะถามพื้นที่ตามคนเหมือนกันนะครับ  คอยแสง  คอยชาร์ท  มัดไฟล่าง  มัดข้าวต้มสารพัดจะเรียก   เกงใน เกงลิง  อีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

yooth mtx

ส่วนอันนี้ ซีลข้อเหวี่ยงขวาครับ  แท้ทั้งคู่ แต่ห่อไม่เหมือนกัน

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

ต่อเลย  ซีลข้อเหวี่ยงซ้ายครับ  หรือซีลจานไฟครับ

yooth mtx

เพิ่มเติม ***
ซีลโช๊กหน้าครับ  ด้านซ้ายของเทียม จะมีสปริงรัดด้านล่าง ด้านเดียว  ตัวขวาแท้ครับ มีสปริงรัด 2 ตัว บน-ล่าง เลย

yooth mtx

วันนี้นำรูป ลูกสูบมาแสดงครับ 
    จะมีจุดที่แตกต่างกัน 2 จุด  คือ 
    1. หัวลูกสูบ TZR จะโค้งนูนกว่า
    2. ล่องบากด้านข้าง  ใกล้ๆช่องร้อยสลัก ครับ

กาฝาก

ลูกสูบ tzr แท้ครับ ไซค์ 75

ส่วนอันนี้แหวนแท้

สังเกตุเห็นเลขกำกับไซค์ 0.75 ครับ

กาฝาก

อันนี้ลูก shizuoka (แท้หรือเปล่า?) เพราะตอนนี้ซื้อที่ร้านก็บอกว่า " แท้"

~{ Eak_ThaPra }~

แท้ครับ แท้ญี่ปุ่น ไม่ใช่แท้บ้านเรา เป็นลูกสูบนำเข้าครับ

บางคนบอกว่าเป็นลูกเทียม แต่ราคาลูก shizuoka ไม่แพงเท่าลูกแท้บ้านเรา ราคาถูก คุณภาพโอเคเลย

ถ้ารู้จักใช้มันก็ทนครับ แต่ถ้าบิดไม่บันยะบันยังมันก็พังได้นะครับ ใช้ลูกshizuoka แล้ว Autolube ไม่ถึง บิดไม่รู้สภาพอาการรถตัวเอง พอพังก็โทษลูกสูบ เวรแท้มนุษย์เรา
------------------------------------------------------------------------

ลูกART ก็ใช้ได้ดีครับ เพราะเป็นผู้ผลิตลูกสูบให้ Yamaha เหมือนกัน จึงไม่ต้องแปลกใจเลย ถ้าเห็นลูกสูบแท้ของ Yamaha มีคำว่า ART

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

กาฝาก

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 22, 2013, 01:31:44 หลังเที่ยง
แท้ครับ แท้ญี่ปุ่น ไม่ใช่แท้บ้านเรา เป็นลูกสูบนำเข้าครับ

บางคนบอกว่าเป็นลูกเทียม แต่ราคาลูก shizuoka ไม่แพงเท่าลูกแท้บ้านเรา ราคาถูก คุณภาพโอเคเลย

ถ้ารู้จักใช้มันก็ทนครับ แต่ถ้าบิดไม่บันยะบันยังมันก็พังได้นะครับ ใช้ลูกshizuoka แล้ว Autolube ไม่ถึง บิดไม่รู้สภาพอาการรถตัวเอง พอพังก็โทษลูกสูบ เวรแท้มนุษย์เรา
------------------------------------------------------------------------

ลูกART ก็ใช้ได้ดีครับ เพราะเป็นผู้ผลิตลูกสูบให้ Yamaha เหมือนกัน จึงไม่ต้องแปลกใจเลย ถ้าเห็นลูกสูบแท้ของ Yamaha มีคำว่า ART

ยอดเยี่ยม +1 ครับ  :D

กาฝาก

หน้ากาก tzm แท้ครับ  :o

สีเดิมเป็นเปลือกดิบ

มี part no.

จุดยึดต่าง ๆ ครับ  ???

@@TaJung@@

อันไหนแท้ห้าง    อันไหนแท้นอก    อันไหนก้าน AIR

แท้นอกกล่องขาว

ก้านเทียมไม่ระบุยี่ห้อ แต่package เดียวกับลูกสูบ AIR เรียกว่าก้าน AIR

ก้านแท้ห้างกล่องแดง

สติ๊กเกอร์แท้ห้าง ต้องแบบนี้ ยามาฮ่าบางนา

แล้วอันไหนเป็นอันไหนล่ะ แท้ๆ  แท้นอก  เทียมแท้ๆ

ด้านหน้าก้าน

ด้านหลังก้าน

แท้นอก

แท้ห้าง

เทียมแท้ๆ

แผ่นชิมรองลูกปืนสลักล่าง

ลูปปืนสลักล่าง  อันไหนเป็นอันไหน

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อันนี้แถม ว่ามันจงใจปลอมให้เหมือนแท้มั๊ย

ก้านแท้ห้าง จะมีสติ๊กเกอร์ยามาฮ่าบางนาแค่กล่องบรรจุเท่านั้น  ข้างในทุกชิ้นจะเป็น สติ๊กนอกจัดพิมพ์ชัดเจนแต่ไม่ใช่ชัดจนเข้ม  ไม่มีภาษาไทยใดๆพิมพ์ลง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

~{ Eak_ThaPra }~

ลุงจุง ขอรูปล่อง ที่ลูกปืนตับก้านด้วยครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

จะว่าไปลูกปืนล่างอันไหนของแท้อ่าผมลืมไป แล้ว กรรมเบย

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 03, 2013, 01:42:52 หลังเที่ยง
จะว่าไปลูกปืนล่างอันไหนของแท้อ่าผมลืมไป แล้ว กรรมเบย
ลูกปืนตับล่าง  ไล่จากซ้ายไปขวา  แท้ห้าง   แท้นอกกล่องขาว  AIR
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 03, 2013, 01:22:33 หลังเที่ยง
ลุงจุง ขอรูปล่อง ที่ลูกปืนตับก้านด้วยครับ
เอกจะเอารูปกล่องอะไรค๊าบ.....งง

@@TaJung@@

กาฝาก

*นักการภารโรง*..TZ..

ผมเอาลูก TZM มาให้ชมนะครับ  ย้ำว่าของแท้....

แท้ห้าง-เบิกมาจากศูนย์ครับ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...