Main Menu

มีคลิปให้ดูคับ 4จังหวะโหดขนาดนี้เลยหรอ

เริ่มโดย kobyrag, มีนาคม 05, 2013, 08:48:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kobyrag

ผมคิดว่าน่าจะเป็น CBR 150 คับ สุดยอดมากเลยคับ ทำให้ผมอยากเห็นวีดีโอของรถอ.กู๊ดตอนเทสเลยคับ มีรึป่าวเอ่ย?  :D

เด็กชาย_โหน่ง_

เพิ่งรู้กันเหรอครับ สี่จังหวะเดี๋ยวนี้ มัน ไม่ได้นวยนาดเหมือน ดรีม 100 นะครับหึหึ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

Arm TZ

รถคันนี้เป็นของ P service แห่ง Sonic125-club ครับ เมื่อก่อนผมเล่นโซนิค ผมสั่งของแต่งจากท่านนี้แหละครับ cbr คันนี้ไม่ธรรมดาครับ 2 วาล์ว ใส่เสื้อสูบ cbr125 ฝาสูบ โซนิค ลูกโตวาล์วโตชักยาว แถมทนด้วย ออกทริปเป็นว่าเล่นที่เดียวเชียว แล้วคันนี้เค้าใช้ล้อยางไซร์โรงงานด้วนนะครับ ไม่ได้ลงยางเล็กๆ    4T ถึงจะโมดิฟายมา แต่ถ้าทำได้อย่างถูกต้องและลงตัว ทนแน่นอนครับ

RELAXER

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 12:07:50 หลังเที่ยง
รถคันนี้เป็นของ P service แห่ง Sonic125-club ครับ เมื่อก่อนผมเล่นโซนิค ผมสั่งของแต่งจากท่านนี้แหละครับ cbr คันนี้ไม่ธรรมดาครับ 2 วาล์ว ใส่เสื้อสูบ cbr125 ฝาสูบ โซนิค ลูกโตวาล์วโตชักยาว แถมทนด้วย ออกทริปเป็นว่าเล่นที่เดียวเชียว แล้วคันนี้เค้าใช้ล้อยางไซร์โรงงานด้วนนะครับ ไม่ได้ลงยางเล็กๆ    4T ถึงจะโมดิฟายมา แต่ถ้าทำได้อย่างถูกต้องและลงตัว ทนแน่นอนครับ

นึกว่า CBR ๑๒๕ ยกชุด Sonic มา งง เลยทีเดียว แรงจริง ก็เป็นเรื่องจริง
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

Arm TZ

คันนี้เป็น cbr150 ครับ แต่ถ้าจะเล่น 2 วาล์ว ต้องเอาเสื้อสูบ cbr125 มาใส่ถึงจะได้ เพราะที่ตีนเสื้อสูบกับแคร้งของ โซนิค กับ cbr150 ช่องขนาดไม่เท่ากัน แต่เสาความกว้างเหมือนกัน เลยต้องเอาเสื้อสูบ cbr125 มา เพราะตรงตีนเสื้อเหมือน cbr150 

RELAXER

ทำไม เขาถึงเล่น สอง วาล์วกันครับ ลูกโตชักเยอะ ๔ วาล์ว มันไม่ดีหรอครับ แบบว่าเก็บความรู้ครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

Arm TZ

เพราะว่า ทำง่าย แต่งง่าย ไม่ยุ่งยาก ใช้งบที่น้อยกว่า เซอร์วิสง่ายกว่า ประมาณนี้ครับ 2 วาล์ว ที่รอบต่ำๆจะมีกำลังมากกว่า แต่ 4 วาล์ว จะให้ความแม่นยำในการเปิดปิดวาล์วที่สูงกว่าในรอบสูงๆ ถ้าทำทุกอย่างสเต็ปเดียวกัน 4 วาล์วได้เปรียบกว่า แต่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถด้วยว่าชอบแบบไหน เพราะ cbr 2 วาล์ว ก็เพิ่งเห็นเจ้านี้เค้าทำนั้นแหละครับ

ZAAKA

GENIUS

Cbr 150 คาร์บู

ตัวนี้แรงดีใช้ได้เลย

อย่างรถเดิมๆ ก็แรงดีเหมือนกันนะครับ

Thanakirt Sritaravanish

kobyrag

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 11:20:38 หลังเที่ยง
รู้สึกว่าคันในคลิปน่าจะใส่ก้าน RXZ

เอิ่้มม!! มันขนาดนั้นเลยหรอคับ ก้านRXZ มันใส่ได้หรอคับ ของเดิมไม่ดีกว่าหรอ

inter cooler

แม่นแล้ว วิ่งโหดจัง แต่ด้วยความที่เป็น4จังหวะ เลยมีแรงบิดที่รอบต่ำยันรอบกลางๆเป็นน้ำจิ้มให้ด้วย :D
เซอร์ของเพื่อนในกลุ่ม ลองไล่กวดวิบากCRF250Lดูยังยากเลย ปลายต้องมี160upถึงจะขึ้นได้ แต่ไมล์CRFแค่130หน่อยๆเอง แข็งจัง
แต่ตอนเดินทางนี่ไปกันได้ รักกันเหมือนเดิม :(
มีสาระไปวันๆ

HerulayAMG

supachok

รถร้านพีส่วนมากชักยาวครับคันนี้น่าจะชัก13ก้านrxzข้อน้าดำคลองเตยเสื้อcbr125iลูก66ฝาวาล์วเดิมโซนิควาล์ว34/29ครับ
ปล.พีเป็นน้องเพื่อนผมเองเลยถามมาครับ

กาฝาก

อ้างจาก: kobyrag เมื่อ มีนาคม 06, 2013, 02:44:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 11:20:38 หลังเที่ยง
รู้สึกว่าคันในคลิปน่าจะใส่ก้าน RXZ

เอิ่้มม!! มันขนาดนั้นเลยหรอคับ ก้านRXZ มันใส่ได้หรอคับ ของเดิมไม่ดีกว่าหรอ

น้องเค้ามุกมั้งครับ  ;)

ปล.คันในคลิปแรงก่า kr ผมอีกอ่ะ  :-[

Witt-RRw

ก็แปลกนะครับ  ที่ผมเห็นโซนิค พอกแคร้งเพื่อใส่หัว CBR150  เพื่อทำแรง   

แต่คันนี้กลับเอาหัว 150 ออก แล้วใส่ 125 แทน ?

สรุป CC น้อย 2 วาล์ว แรงกว่าซะงั้น

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

pond smile-s

Mtz

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 16, 2013, 10:54:47 หลังเที่ยง
โอ้ว ! แรงดีจัง

อิอิ  ตามนั้น วันนี้เพิ่งโดนมาสดๆร้อนๆ  SonicหัวCBVanZ  Boy!!!! ยางเล็ก   มันกดจี้ติดกะRRWผมเลย กำ ไมล์ผมขึ้นไปเกือบ150กว่าจะแซงมันได้ ต้องลากไปนู้น160   อัดแข่ไปๆมาๆราวๆ10กว่ากิโลได้  มันไม่ยอมพัง แต่เราเกือบพัง อิอิอิอิ