Main Menu

อยากเปลี่ยนสเตอ nsr 150rr

เริ่มโดย uthai_kai, กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:16:55 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

uthai_kai

อยากเปลี่ยนสเตอ  Honda NSR150RR สเตอร์หน้า 14 สเตอร์หลัง 39
มันมือเบอร์ใหญ่กว่านี้ไหมครับ แบบว่า สเตอร์หน้า 15 สเตอร์หลัง 41
ปล. หน้า 15 จะใส่ได้ไหม อิอิ

นาย อุทัย สุวรรณมาศ(โก้ไข่)
0824246942
23/148 ซอยพะเนียง ตำบล รัษฎา หมู่5
ถ.เยาวราช อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
www.chomuk.com
www.travelbook.co.th

G7

ปีก่อนเคยสอบถามร้านค้าที่ซื้ออะไหล่กันประจำ จะมีสเตอร์หลังไม่น่าเกินเบอร์ 42 สำหรับโซ่ข้อเบอร์ 428 นะครับ
ของตราพระอาทิตย์ jomthai asahi ,  ส่วนสเตอร์สำหรับโซ่ข้อเบอร์ 520 น่าจะมีเบอร์ 40

คือผมเคยถามร้านไปว่ามีเบอร์ที่ใหญ่กว่านี้ไหม  ร้านตอบมาว่าคงต้องสั่งและมัดจำไว้ก่อน เพราะร้านเขาคงไม่สต๊อกสินค้า
ที่มีขนาดสเตอร์ครบทุกเบอร์ไว้ทั้งหมด  จะสั่งเฉพาะสินค้า(สเตอร์)ที่สามารถขายได้ดีหรือระบายออกได้ง่าย (ขายคล่อง)
ซึ่งผมก็เข้าใจดี ...

กรณีของคุณในคำถามเรื่องสเตอร์หน้า ไม่ว่าคุณจะใส่สเตอร์เข้ากับขนาดโซ่เบอร์ 428 หรือ 520
คุณใส่เบอร์ 15 ได้สบายอยู่แล้วครับ ไม่ติดขัดหรือเสียดสีกับฝาครอบสเตอร์หน้าหรอก

ให้คำนวนเรื่องอัตราทดขั้นสุดท้าย ระหว่างสเตอร์หน้าและสเตอร์หลังที่จะเลือกใช้ ให้ตรงตามที่ต้องการ
หรือความคาดหวังว่าจะให้กระชากต้น ไหลปลาย หรือเกียร์สุดท้ายได้รอบเครื่องสูงสุด/ไม่ห้อย
ซึ่งก็รวมถึงกำลังเครื่องในปัจจุบันนั้นน่ะครับ   ^_^!

aoaaued

อยากเปลี่ยนสเตอ  Honda NSR150RR สเตอร์หน้า 14 สเตอร์หลัง 39
มันมือเบอร์ใหญ่กว่านี้ไหมครับ แบบว่า สเตอร์หน้า 15 สเตอร์หลัง 41
ปล. หน้า 15 จะใส่ได้ไหม อิอิ

หน้า15 หลัง41 ใส่ได้เลยครับ  ของผมยังใช้ 15 -39 เลย ออกตัวอืดนิดนึงแต่เอาไว้ไหลช่วง 140+ เครื่องไม่ต้องหอน อิอิอิ