Main Menu

ลงบันทึกไว้ก่อนครับ TZR-R ไม่รู้ว่าปีหน้าจะเส็ดป่าว

เริ่มโดย กาฝาก, ธันวาคม 27, 2012, 04:16:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป ปั้นTZRดีแล้วครับ ทำเสร็จ รถจบง่ายกว่าTZMเยอะ   หุหุ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

JO

KR   ลูกผู้ชายเสียงนุ่มแต่ ดุดัน

TZR ลูกผู้หญิงเสียงหวาน แต่เร้าใจ

ยินดีด้วยครับ ได้ทั้งลูกผู้หญิง ลูกผู้ชายเลย 55

กาฝาก

นัดกับเสี่ยกอบ เสี่ยเจ๋งว่าจะเอารถไปทำสีที่ลมโชย บางนา

เช้ามา เอารถมาเติมน้ำมัน ปรากฏว่า ........

:P

เจ๊งแต่เช้าเลย ขี่กลับไปร้าน รื้อใหม่ โดนแกนใบพัด ซีลน้ำ ฯลฯ เบ็ดเส็ด โดนไปอีกพันนึง

กลับไปรับรถตอน 5 โมงเย็น เลิกงาน หนุ่มโรงงานแบบเรา ร่อนดีกั่ว โทรหาเสี่ยกอบ เตรียมความพร้อม

ออกมาถนนสุขสวัสดิ์ปุ๊บ ซัดทันที เสียววาลล์เปิด ท่อดังสนั่น .....................

และแล้ว .............. เสียงครืดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แล้วก็ เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ........................

โซ่ขาดครับ ล้อล๊อคอยู่กลางถนน มันเป็นความประมาทของผมล้วน ๆ เพราะเอาของเก่ามาใช้ก่อน เพื่อไล่สเตอร์ดูว่า เล็กไปไหม

มันเลยขาด แล้วม้วนไปพันกับดุมล้อ มันฟาดสเตย์พักเท้าเปิงไปด้านนึง แล้วก็ฟาดสวิงอาม เปิงไปอีกแถบนึง

แล้วก็ไปพันกันที่ดุมล้อ .... ซึ่งแน่นอน ..... เละ  :P

โทรกลับไปร้าน บอกช่างระ ช่างประจำของผม บอกแกว่า ส่งเด็กมาเอารถกลับหน่อย แกถามไถ่อาการสักพัก

แล้วก็ปิดร้าน ออกมาดูให้เอง ... สุดยอด  :D

แล้วแกก็แก้ปัญหาเอากลับไปร้านได้จริงๆ ด้วย ตอนนี้จอดอยู่ร้าน เมื่อเย็นนั่งรถผ่าน เห็นมันมาจอดรอข้างนอกแล้ว

น่าจะเรียบร้อยแล้ว โดนอีกหลายร้อย  :-[

กาฝาก

วันนี้ไปรษณีย์มาส่งของ ได้ไอ่นี่มากล่องนึง

ปะกับซ้าย-ขวาแท้ ... แจ่มแมว  ;)

papu

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 10:26:06 ก่อนเที่ยง
วันนี้ไปรษณีย์มาส่งของ ได้ไอ่นี่มากล่องนึง

ปะกับซ้าย-ขวาแท้ ... แจ่มแมว  ;)

ได้มาราคาเท่าไรท่าน

Peek2TZ

ติดตามครับ ไม่ธรรมดาเลย วิ่งทีโซ่ กระจาย
อยากได้บังไมล์ บ้างจัง
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

aod323

TZR มันแรงจิงจิง ครับ ท่านพี่
จำผมได้เปล่านอ ที่ส่งข้อความไปขอ TZ ขาว แดง ที่จอดด้านล่างนี้จากพี่มา
และประกับ ซ้าย ขวา ได้มาเท่าไหร ครับ งามนี้ ชุดสีตัดสินได้ยัง ว่าจะเล่นสีไหนครับพี่

อ๊อด หระรี

ปล. พี่ชื่อ อะไรนอ  จะได้เรียกชื่อถูก อ่ะ

กาฝาก

อ้างจาก: aod323 เมื่อ มิถุนายน 26, 2013, 10:00:22 หลังเที่ยง
TZR มันแรงจิงจิง ครับ ท่านพี่
จำผมได้เปล่านอ ที่ส่งข้อความไปขอ TZ ขาว แดง ที่จอดด้านล่างนี้จากพี่มา
และประกับ ซ้าย ขวา ได้มาเท่าไหร ครับ งามนี้ ชุดสีตัดสินได้ยัง ว่าจะเล่นสีไหนครับพี่

อ๊อด หระรี

ปล. พี่ชื่อ อะไรนอ  จะได้เรียกชื่อถูก อ่ะ

สวัสดีครับ ผมปอครับ เห็นคันในลายเซนต์คุณอ๊อดยังคิดอยู่ทุกทีที่เห็น

ว่าทำไมไม่ซื้อคันนี้ ดันไปซื้อเศษเหล็กมาทำแทน แต่มันเป็นรถที่ขี่แล้วชวนฝันนะ ผมว่า

รอบต่ำ ๆ เสียงไม่ดังแต่ดุดัน พอวาวล์เปิด เหมือนนั่งขี่จรวด 555555555+

คันนี้โซ่ขาดกลางถนนไปทีนึงครับ ช่างเค้าปิดร้านออกมาดูให้เลย

วันนี้ก็โซ่หลุดอีกหลังจากเปลี่ยน did มาแล้ว ..... มองเห็นแววเปลี่ยนสวิงอามรำไรน่ะครับ  ;)

Arm TZ

tzr นี่แรงจริงครับ ผมยังเอาเสื้อสูบ tzr มาใส่ tzm เลยครับ ลากล้อโตๆของผมได้กระฉับกระเฉง ขี่มันส์มาก

รอบต่ำนี่เงียบนุ่มๆแน่นๆแรงบิดดี วาล์วเปิดกระชากได้แรงกว่าเจ้าอื่น เสียงดังสะใจ เลยจะคบกับเสื้อ tzr ไปยาวๆเลยครับ

แนะนำเก็บงานตีนพอร์ทไอดีรูพอร์ทไล่ีให้เรียบเนียน ขี่แล้วจะรู้สึกลื่นไหลกว่าเดิม เป็นกำลังใจให้ครับ  :D

DULMTX333

คุณกาฝาก...ผมอดุลที่เคยซื้อสติ๊กเกอร์ลายหมากรุกจากคุณนะครับ.......ยังไงส่วนประกอบชุดสีถ้าเหลือๆบอกราคาไว้ครับช่วงนี้ที่ทำงานผมมีคนนิยมวีอาร์ทีเเซดเยอะอาจช่วยหาลูกค้าให้ท่านกาฝาก...จะได้เเต่งรถTZRRมาขับผมก็มีคันนึงครับ...หัวหน้ารปภ.ขายให้มาให้เป็นรถมือเดียวครับตั้งแต่ปี2536เขาขับเจ้าของเดียวผมได้มาเเบบส้มหล่นครับ....

กาฝาก

ยินดีครับ ขาดเหลือชิ้นไหน ถ้าผมมีก็ง่ายครับ 55555

ตอนนี้ที่เหลืออยู่ก็คือ ชุดแฟริ่งท้ายของเทียม 3-4 ชุด แฟริ่งข้าง(อกไก่) แท้สีขาวคู่นึง ตอนแรกว่าจะเอามาใส่เอง แต่คิดไปคิดมาถ้าต้องทำสีก็เสียดาย

เพราะมันยังเป็นสีโรงงานสวยอยู่เลย บังโคลนหน้าเทียม รุ่นไหนมั่งก็ไม่รู้ แต่เห็นมี vr/tzr อยู่ 3-4 อัน

ลูกสูบทีแซดแท้ มีลูก std 2 ลูกพร้อมแหวน (นอกนั้นไม่มีเลย) ลูก 0.50 8 ลูก

นอกนั้นก็เล็ก ๆ น้อย ๆ กรอบเรือนไมล์เทียม 1 ชุด ยางมือจับ ฯลฯ แค่ั้นั้นแหละครับ

อะไหล่รุ่นไหน เป็นรุ่นไหนมั่งก็ไม่รู้ ยำเละอยู่ในโกดัง ที่ทำห้องเก็บของด้านท้ายอยู่ครึ่งห้องอ่ะครับ (ซื้อมาทำไมเยอะแยะก็ไม่รู้ 55555)

ตอนนี้ว่าจะขายคันนี้ทิ้งแระ เสียดายรถ ไม่ได้ขี่เลย เพราะยังไม่ได้ทำสี กะทะเบียน รถมีเยอะจนไม่รู้จะใช้คันไหนแล้วครับ 555555

2T 3 คัน 4T 2 คัน ที่หยิบใช้ได้เลย กะบะอีกคัน แต่เห็นชัดเจนว่าค่าน้ำมันกินน้อยลงประมาณ 300 บาทต่อสัปดาห์

เพราะสมัยก่อนขับรถไปทำงานอย่างเดียว วันละ 9 กม. ใช้น้ำมันอาทิตย์ละ 500-700 บาท

แต่เด่วนี้ขี่รถสลับกันไปมา เติมทีละร้อย วิ่งได้สองวัน รถยนต์ใช้แค่วันหยุด 2 วัน 20-30 กม.

น้ำมันแทบไม่พร่องลงเลย ประหยัดเวลากว่าด้วยครับ แต่เสียดายทีแซด เพราะเอามาวิ่งได้แค่ตอนเย็น ๆ ก่อนมืดเพื่อกลับบ้าน

แล้วก็ตอนเช้า ๆ ก่อนตั้งด่าน เพื่อไปทำงาน แต่มันขี่สนุกครับ เครื่องยนต์ทำใหม่ ๆ ช่วงล่างผ่าใหม่ ทำเบรคดี ๆ เปลี่ยนยางอีกหน่อย

ขี่สนุกเลย วาวล์เปิดที หน้าหงาย ได้อารมณ์คล้าย ๆ โนวาทำเต็มสมัยเด็ก ๆ เลย 555555

yooth mtx

บอกตรงๆ ผมชอบสำนวนการเขียนจริงๆ บางประโยคแผงปรัชญาด้วย
      ****เขียนหนังสือขายได้เลยนะครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

sutinun

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤษภาคม 02, 2013, 01:11:54 ก่อนเที่ยง
บัดนี้มันได้คืนชีพหลังจากหลับไหลมาเกือบสิบปีแ้ล้วครับ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :(

เอามาเทสวิ่งได้ 3 วันแระ เนียนมาก

เหลือทำสี เปลี่ยนถังน้ำมัน กะเก็บงานนิดหน่อยก็จบแระ  :-[

อยู่แถวกงไก นี่เองว่างๆจะเข้าไปขอชมรถ กะอะไหล่ในคลังบ้างนะคับ 

กาฝาก

ยินดีครับ ถ้าสะดวกนะครับ แต่ปกติผมจะไม่ค่อยว่างน่ะครับ อยู่ซอยเดียวกันใช่มั้๊ย?

sutinun

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กันยายน 09, 2013, 09:34:29 หลังเที่ยง
ยินดีครับ ถ้าสะดวกนะครับ แต่ปกติผมจะไม่ค่อยว่างน่ะครับ อยู่ซอยเดียวกันใช่มั้๊ย?
ป่าวคับผมอยู่วัดใหญ่ แต่มีพี่ที่สนิทกันเคยเป็นหัวหน้าเซลที่กงไกคับ :-[

กาฝาก

คิดไว้ตั้งแต่ก่อนได้รถว่าอยากได้ลายนี้ เพิ่งจะประสบความสำเร็จในการหาสติ๊กเกอร์

แต่ ... ไม่รู้จะได้ทำเมื่อไร

ntum

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2013, 01:53:48 หลังเที่ยง
คิดไว้ตั้งแต่ก่อนได้รถว่าอยากได้ลายนี้ เพิ่งจะประสบความสำเร็จในการหาสติ๊กเกอร์

แต่ ... ไม่รู้จะได้ทำเมื่อไร

ถ้าเจออีกแบ่งผมซักชุดนะครับ

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588