Main Menu

FSX น้ำมันท่วมครับ แก้ไขอย่างไร

เริ่มโดย DEDOR, พฤศจิกายน 11, 2012, 12:58:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaopodmsk

อ้างจาก: lettuce เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 04:16:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GOLF rr ขาว เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 11:27:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 05:15:11 หลังเที่ยง
N-pro เเท้ไหมครับ สงไส ตรง รหัส PE 74AA อันนี้ เขา ใส่สี่เหลี่ยม ใส่Aอันเดียว ของเพื่อนผมที่ว่าเบิก0มี สี่เหลี่มครอบA2ตัว อยาก ทราบว่า ที่ จริง เเล้ว มัน ครอบAกี่ตัวครับ
ครับ ขอบคุณครับ

เทียมครับตัวนี้ เจ้าของกระทู้บอกไว้แต่แรกแล้วครับ

คาบูว์ล๊อตไหม่รู้สึกว่าระหัสจะต่างจากตัวของเดิมติดรถมานะครับ  ส่วนจะต่างกันยังไงผมก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยเบิกไหม่ ของเดิมยังดี สงสัยจะ อยู่ด้วยกัน ยันไม่มี 2T  ขาย

aoaaued

น้ำมันไม่ท่วมนะตาด้อ  ที่มันพ่นออกปาก เป็นเพราะเอามือปิด

นมหนูเดินเบาน่าจะเล็กไป ผมคิดว่านะจะเป็นเบอร์ 35 นะครับ  ลองเปิดสกรูอากาศที่ ครึ่งรอบดูก่อนนะ

ตามท่านวิทย์ว่ามาแหละ 
ขอเสริมนิด ลองดูรูนมหนูเดินเบาหน่อย อาจจะตีบหรือใกล้ตัน  วิธีแบบบ้านๆ ถอดออกมาแล้วใช้เข็มฉีดยาเบอร์24แยงปั่นให้ทะลุ โอ เลยแหละ

teehim

อาการนี้ผมเคยเป็น ตอนแรกผมหมดปัญญาเลยครับ 1.เช็คหลีดวาว ว่าเป็นสนิทหรือป่าว 2.เช็คกระปุกเก็บอาการที่ติดอยู่กับคาบูรั่วหรือป่าว 3.เช็ครั่วตั้งแต่หลังคาบูลงไปเลย แล้วก็สุดท้ายน่ะครับ เช็คว่าไฟออกจากค่อยเป็นไงแรงหรือป่าว ถ้าไม่พี่ลองไม่ต้องเสียบปลั๊กการทำงานของเซอร์โวดู ว่าหายไหม อาการนี้ผมเช็คตามนี้ครับหายเลย ตอนแรกผมผ่าเครื่องเอง ผมก็งง ทั้งที่ผมเปลี่ยน เสื้อฝา ลูก ก้าน ถ้ายังไงไม่ได้ผมก็ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

DEDOR

หายตั้งนานแล้วครับ  รถก็ขายไปแล้ว  สรุปเป็นที่ลูกลอยครับ  ระดับน้ำมันในถ้วยคาร์บูมันน้อยครับ  ดัดลูกลอยเพื่มปริมาณน้ำมัน  เป็นปกติเลยครับ  ขอบคุณทุกๆท่านครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html