Main Menu

TZM อยากแว้น

เริ่มโดย tongzasingburi, พฤศจิกายน 02, 2012, 07:37:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongzasingburi

ถ้าจะใส่ล้อซี่ต้องใช้ดุม หน้า หลัง ของอะไรครับ แล้วจานเบลก ปั้มเบลกใช้ของอะไรครับ ขนาดล้อกำลังสวยนี่ขนาดเท่าไรครับ  แล้วที่สำคัญเครื่องเลยครับเดิมๆลากยาวๆวิ่งได้ 130 Km-Hr  วัดรอบไปที่ 7,500  รอบ ทุกเกียร์ครับ(ไปได้เท่านี้ครับ)   แบตเตอรี่พึ่งเปลี่ยนมาครับ  เซอร์โวทำงานปรกติครับ   :)  :) :) :)
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

kaopodmsk

อั๊ย ย่ะ ลากเเล้ว 130  น้อยไปไหมคับ เช็ค ทุกอย่างดีๆ ผมว่ายังไงก็ไม่ต่ำกว่า150คับ

Hunterzero

ท่อตันไหมถ้าไม่ เบิ้ลตัวเปล่าได้เท่าไหร่ ถ้าได้เท่าเดิมไม่เกิน7500 ก็ถอดวาล์วออกมาล้างดูอาจจะบางอ้อก็ได้

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

tookkb

สุดที่ 7,500  รอบ ทุกเกียร์ครับ ไม่น่าใช่แล้ว ถ้าไม่วาล์วตาย ก็แหวนหลวม สุด ๆ ครับ

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

JO WANGPONG

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

auntonio_lpn

จากประสพการณ์ น่าจะเป็นที่ ชุดวาล์ว ถ้ามอเตอร์วาล์วทำงานดี
1. ลองดูสายดึงวาล์วขาดรึปล่าว
2. แกะฝา Ypvs ดู บิดกุญแจ พู่เล่แตกรึป่าว วาล์วหมุนคล่องดีรึปล่าว
3. แกะตรวจดู วาล์ว ถอดออกมาล้างทำความสะอาด 
ทำแค่นี้ก่อนให้รถวิ่งเต็มความสามารถของมัน แล้วค่อยคิดเปลี่ยน ล้อ ยาง ดุม......ตามอยากครับ

อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 04:15:47 หลังเที่ยง
จากประสพการณ์ น่าจะเป็นที่ ชุดวาล์ว ถ้ามอเตอร์วาล์วทำงานดี
2. แกะฝา Ypvs ดู บิดกุญแจ พู่เล่แตกรึป่าว วาล์วหมุนคล่องดีรึปล่าว
3. แกะตรวจดู วาล์ว ถอดออกมาล้างทำความสะอาด 
ทำแค่นี้ก่อนให้รถวิ่งเต็มความสามารถของมัน แล้วค่อยคิดเปลี่ยน ล้อ ยาง ดุม......ตามอยากครับ
1.สายไม่ขาดครับ 
   2.พูเล่ไม่แตกครับ วาลว์เวลาหมุนมันอื้อๆช้าๆครับ
   3.ยังไม่ได้ถอดครับ เดี๋ยวใส่ไม่ถูกครับ   
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130

auntonio_lpn

ลองแกะเลยครับ รถเราเอง เป็นความรู้ของเรา เสียก็เพราะเราก็ทำเอง เปิดดูวิธีขั้นตอนใน อากู๋ไป ทำไป ก็ได้ครับ หรือใน D.I.Y              มีวิธีถอดแกะอย่างละเอียดเลย แล้วจะสนุกกับมันครับ 

pond smile-s

Hunterzero

วาล์วมันหมุนครบ2ด้านหรือเปล่า ;) ;)

Hunterzero

อาการมันถ้าไม่หลวมมากก็วาล์วผิดปกติ   ว่าแต่เวลาเบิ้ลให้วาล์วเปิดปิดมันหมุนเร็วไหมอ่าถ้าช้าๆอืดๆ ก็ทำให้วาล์วค้างช่วงรอบปลายได้นะผมก็เคยเป็น

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 07:47:48 หลังเที่ยง
อาการมันถ้าไม่หลวมมากก็วาล์วผิดปกติ   ว่าแต่เวลาเบิ้ลให้วาล์วเปิดปิดมันหมุนเร็วไหมอ่าถ้าช้าๆอืดๆ ก็ทำให้วาล์วค้างช่วงรอบปลายได้นะผมก็เคยเป็น
เร็วครับ

Hunterzero

งั้นต้องยกเสื้อสูบมาดูความฟิตซักหน่อยแล้วมั่งแบบเนี้ย ไม่มีแรงส่ง ช่วงวาล์วเปิด

Mtz

อ้างจาก: tongzasingburi เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 05:01:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 04:15:47 หลังเที่ยง
   2.พูเล่ไม่แตกครับ วาลว์เวลาหมุนมันอื้อๆช้าๆครับ
   3.ยังไม่ได้ถอดครับ เดี๋ยวใส่ไม่ถูกครับ   
อันนี้ จขกท บอกว่าวาล์วหมุนอืด
   แต่พอตามัดถามในกระทู้ต่อมา ดันบอกว่าหมุนเร็ว ตกลง เอาให้แน่ซักแย่างครับ วาวล์วไม่กล้าแกะ แต่ยังกล้บอกว่าวาล์วปกติ ผมว่าไม่ใช่แล้วมั้ง ลูกวาลวหักหรือเปล่า ท่านไม่กล้าทำอะไรเลยซักอย่าง แต่พอคนอื่นสันนิตฐานอะไรก็บอกว่ารถตัวเองปกติไอะไรเลย ระพมันจะหาไหมครับ

Hunterzero

เอางี้ผมขยายให้ ที่ว่าหมุนเปิดปิดวาล์วเร็วไหมคือ พอถีงรอบปุ้บมันต้องหมุนเลยไม่มีแบบค่อยๆหมุนเหมือนตอนเช็ควาล์วตอนเปิดกุญแจ  มันหมุนทันรอบเครื่องที่ขึ้นหรือเปล่า
เพราะอาการแบบเนี้ย เบิ้ลตัวเปล่าต่อให้หลวมไงก็ต้องขึ้น10 ไม่ใ่ชมาตัน7.5พันแบบนี้ มันเหมือนระบบวาล์วมีปัญหากับ ท่อตันครับ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 10:53:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tongzasingburi เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 05:01:57 หลังเที่ยง
อันนี้ จขกท บอกว่าวาล์วหมุนอืด
   แต่พอตามัดถามในกระทู้ต่อมา ดันบอกว่าหมุนเร็ว ตกลง เอาให้แน่ซักแย่างครับ วาวล์วไม่กล้าแกะ แต่ยังกล้บอกว่าวาล์วปกติ ผมว่าไม่ใช่แล้วมั้ง ลูกวาลวหักหรือเปล่า ท่านไม่กล้าทำอะไรเลยซักอย่าง แต่พอคนอื่นสันนิตฐานอะไรก็บอกว่ารถตัวเองปกติไอะไรเลย ระพมันจะหาไหมครับ

คือว่าเซอร์โวตอนก่อนเซ็ตตัวเสร็จนะครับมันสะดุดหน่อยนึงก่อนเซ็ตตัวเสร็จนะครับ แต่ตอนสตาจร์เครื่องแล้วเบิ้ลวาล์วมันหมุนไม่สะดุดครับ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 11:00:33 หลังเที่ยง
เอางี้ผมขยายให้ ที่ว่าหมุนเปิดปิดวาล์วเร็วไหมคือ พอถีงรอบปุ้บมันต้องหมุนเลยไม่มีแบบค่อยๆหมุนเหมือนตอนเช็ควาล์วตอนเปิดกุญแจ  มันหมุนทันรอบเครื่องที่ขึ้นหรือเปล่า
เพราะอาการแบบเนี้ย เบิ้ลตัวเปล่าต่อให้หลวมไงก็ต้องขึ้น10 ไม่ใ่ชมาตัน7.5พันแบบนี้ มันเหมือนระบบวาล์วมีปัญหากับ ท่อตันครับ
แล้วท่อตันจะรู้ได้อย่างไรครับ