Main Menu

[รูป] มิตติ้งบูรพา วันที่ 12 พฤศจิกายน 2554 เยี่ยมทาก

เริ่มโดย เด็กชาย_โหน่ง_, พฤศจิกายน 13, 2011, 10:07:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 06:23:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 04:11:55 หลังเที่ยง
ใครเปิดไม่รู้    รู้แต่ว่าต้องตามให้ทัน  อิอิ

ออกจากปั๊มเกือบสุดท้าย  เพราะลังเลว่า จะไปต่อ หรือ กลับบ้านดี

แต่ก็คิดว่าลองตามดูก่อน  พอออกจากปั๊ม กลับรถใต้สะพานได้

กลุ่มหน้า ก็มีเปิดแว๊ดควันท่วม   ผมก็กดตามไป  จนถึงทางออก

ก็ตามไปเรื่อยๆ จนรูสึกว่า ทำไมกลุ่มนี้มีแค่ 5-6 คันเองหว่า

ที่เหลือหายไปใหนหมด  ดูๆแล้ว มีท่านธานี  กับโหน่ง อยู่ด้วย ก็ตามไป

จนถึงทางเข้าอ่าวอุดมพบว่า ผมมาคันสุดท้ายของกลุ่มหน้านี่หว่า  ที่เหลือหาย

ดูเวลาดึกแล้ว ง่วงและเหนื่อย จากทริปจันทรบุรี  ก็เลยตัดสินใขกลับบ้านซะงั้นคับ อิอิ
กำ พี่ธานี เอากะเขาด้วยหรือนั้น หุหุ เราก็ขี่ตามๆกันไป ขนาดเร่งเครื่องไล่กลุ่มกลางๆมา ยังหากลุ่มหน้าไม่เจอ สรุป กลุ่มหลังหลง กลุ่มกลางก็หลง แต่ยังดี เกาะกลุ่มกันไว้ประมาณ7คัน ลุงโหน่งกลับมากู้ภัยไว้ได้ทัน อิอิ
  (อุตส่าขี่ไล่ตามเพื่อเกาะกลุ่มพี่ต้นKRR ช่างกิ๊ก แล้วก็พี่โต้ง2t150  แล้วก็พี่หนึ่ง   กะว่ายังไงเกาะกลุ่มเจ้าถิ่น เราไม่หลงแหง่มๆ อิอิ ที่ไหนได้ หลงยกกลุ่ม 55+)
.....ผมไม่ใช่เจ้าถิ่น แต่ผมเป็นคนกรุงเต้บ.....!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

can-nim

air

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 10:55:42 หลังเที่ยง
อ่านมาแล้ว หลงกันเยอะ ขนาดคนพื้นที่ยังมีหลง

ตอนจะไปได้พูดกันเขาใจทุกคนมั้ยอ่ะ ว่าจะไปใหนกัน    ถ้าคนพื้นบอกจุดหมายปลายทางแล้วก็ไม่น่ายาก

แต่ที่จะหลงก็อาจเป้นเส้นทางที่จะไปมากกว่า  ว่าออกจากปั๊มแล้วไปทางใหน

งี้เวลามีทริปยาวๆ คนเยอะ ต้องเตี๊ยมดีๆเลยนะนี่ ไม่งั้นหลงยาว
หลงทุกทริปแหละครับพี่เอก  บูรพาเรา  วันก่อนไปทริประยองก็หลง     กรำ ทาก.
air .

can-nim

อ้างจาก: air เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 09:28:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 10:55:42 หลังเที่ยง
อ่านมาแล้ว หลงกันเยอะ ขนาดคนพื้นที่ยังมีหลง

ตอนจะไปได้พูดกันเขาใจทุกคนมั้ยอ่ะ ว่าจะไปใหนกัน    ถ้าคนพื้นบอกจุดหมายปลายทางแล้วก็ไม่น่ายาก

แต่ที่จะหลงก็อาจเป้นเส้นทางที่จะไปมากกว่า  ว่าออกจากปั๊มแล้วไปทางใหน

งี้เวลามีทริปยาวๆ คนเยอะ ต้องเตี๊ยมดีๆเลยนะนี่ ไม่งั้นหลงยาว
หลงทุกทริปแหละครับพี่เอก  บูรพาเรา  วันก่อนไปทริประยองก็หลง     กรำ ทาก.
เขาไม่เรียกว่าหลง เขาเรียกว่าไปสำรวจเส้นทางครับ

air

อ้างจาก: can-nim เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 09:35:17 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: air เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 09:28:39 ก่อนเที่ยง

เขาไม่เรียกว่าหลง เขาเรียกว่าไปสำรวจเส้นทางครับ
อือ  ยาวไป.
air .

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

can-nim

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ

can-nim

Tong_2T_150

หากพูดตามจริงผมไม่ซีเรียสอะไรเรื่องคลาดกัน-พลัดหลงกัน แต่ก็ไม่อยากจะให้มันเกิดขึ้นเลย และไม่ยากเลยเหมือนกันถ้าจะไม่ให้หลง คือไปใหนไปด้วยกัน
เกาะกลุ่มกันใว้ยังไงก็ไม่หลงครับ พอคลาดกันติดต่อลำบาก โทรไปตอนขี่มอไซค์ มีสายเข้าแทบจะไม่รู้สึกด้วยซ้ำว่าสายเข้า คนหลงทางก็ขี่ไปเรื่อยๆ จอดรถมาดูโทรศัพท์อีกที ห่างกันเป็นสิบๆกิโลแล้ว ประมาณนี้
พอคลาดกันแล้ว (หากเป็นทริปใหญ่ๆไกลๆมีตารางกำหนดการชัดเจนแน่นอน) แผนการตามScheduleที่วางแต่แรกใว้แต่แรกก็ใช้ไม่ได้ ต้องมาวางกันใหม่ มันจะยุ่งเหยิงมากกว่านี้ไปกันใหญ่ครับ...ตามนั้น

Mtz

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 12:41:41 หลังเที่ยง
เรื่องหลงกันนี่ ถ้าเอาตามที่ผมขี่เป้นกลุ่มมาบ่อยๆ

ก้ต้องมีการนัดแนะกันว่าจะไปที่ใหน และถามว่า ใครไปไม่ถูกบ้าง   ต่อไป ก็แนะนำคนที่ไปถูก และ ให้คนที่ไปไม่ถูกตามคนนี้ไป เป็นกลุ่ม

คนทีรับหน้าที่ เป็นคนนำทางกลุ่มที่ไปไม่ถูก ก็ห้ามหนี ห้ามซัดตามคนอื่น  ต้องขี่รอเพื่อนๆที่ไปไม่ถูกด้วย

แต่นี่ คนที่ไปถูก ซัดนำหายกลุ่มแรกเลย    คนที่ไปไม่ถูก ก็เกาะคนที่คาดว่าไปถูก  กันไป  สุดท้ายหลงทั้งกลุ่มซะงั้น

ก็แนะนำกันคับ
555++  มันส์ดีครับ หลงกันยกกลุ่มเลย  ดีนะที่หลงไป มีแต่คนใจเย็น ถ้ามีแบบว่าใจร้อนนี้อาจมีการงอลเกิดขึ้นได้ 

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 08:50:21 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 06:23:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 04:11:55 หลังเที่ยง
ใครเปิดไม่รู้    รู้แต่ว่าต้องตามให้ทัน  อิอิ

ออกจากปั๊มเกือบสุดท้าย  เพราะลังเลว่า จะไปต่อ หรือ กลับบ้านดี

แต่ก็คิดว่าลองตามดูก่อน  พอออกจากปั๊ม กลับรถใต้สะพานได้

กลุ่มหน้า ก็มีเปิดแว๊ดควันท่วม   ผมก็กดตามไป  จนถึงทางออก

ก็ตามไปเรื่อยๆ จนรูสึกว่า ทำไมกลุ่มนี้มีแค่ 5-6 คันเองหว่า

ที่เหลือหายไปใหนหมด  ดูๆแล้ว มีท่านธานี  กับโหน่ง อยู่ด้วย ก็ตามไป

จนถึงทางเข้าอ่าวอุดมพบว่า ผมมาคันสุดท้ายของกลุ่มหน้านี่หว่า  ที่เหลือหาย

ดูเวลาดึกแล้ว ง่วงและเหนื่อย จากทริปจันทรบุรี  ก็เลยตัดสินใขกลับบ้านซะงั้นคับ อิอิ
กำ พี่ธานี เอากะเขาด้วยหรือนั้น หุหุ เราก็ขี่ตามๆกันไป ขนาดเร่งเครื่องไล่กลุ่มกลางๆมา ยังหากลุ่มหน้าไม่เจอ สรุป กลุ่มหลังหลง กลุ่มกลางก็หลง แต่ยังดี เกาะกลุ่มกันไว้ประมาณ7คัน ลุงโหน่งกลับมากู้ภัยไว้ได้ทัน อิอิ
  (อุตส่าขี่ไล่ตามเพื่อเกาะกลุ่มพี่ต้นKRR ช่างกิ๊ก แล้วก็พี่โต้ง2t150  แล้วก็พี่หนึ่ง   กะว่ายังไงเกาะกลุ่มเจ้าถิ่น เราไม่หลงแหง่มๆ อิอิ ที่ไหนได้ หลงยกกลุ่ม 55+)
.....ผมไม่ใช่เจ้าถิ่น แต่ผมเป็นคนกรุงเต้บ.....!
เอ๊า ชะอุ๊ย โทษที ผมนึกว่าพี่โต้งคนพื้นที่แถวนั้น  อิอิ 

Bangsaen

ก็ท่าน แคน บีบแตรให้สัญญาณก่อนแล้วก็แซงผมไปสามสี่คัน ผมก็ต้องตามน่ะสิครับ (เดี๋ยวหลง) จากนั้นก้ไปที่สะพานกันตามนัด ตอนที่คุยกันครั้งแรกผมก็บอกว่าผมจะนำไป พอผมออกจากปั๊ม ไม่รู้ทำอะไรกันอยู่ไม่เห้นตามมาซักคัน รึว่าเค้าจะอายุมากกันแล้วเลยค่อยๆตามกันมาวะ (นึกในใจ).....คราวหน้าไม่หลงแล้วเห็นน้าโหน่ง จะพาไปวัดพลัง ถนนลอยฟ้าหน้าฮาร์เบอร์มอลล์น่ะ ระวังตำหนวดเด้อพี่น้อง...ตำรวจแหลมบังพี่พอขอได้....ขอขังรวมกันน่ะ.........
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

Tong_2T_150

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 12:41:41 หลังเที่ยง
เรื่องหลงกันนี่ ถ้าเอาตามที่ผมขี่เป้นกลุ่มมาบ่อยๆ

ก้ต้องมีการนัดแนะกันว่าจะไปที่ใหน และถามว่า ใครไปไม่ถูกบ้าง   ต่อไป ก็แนะนำคนที่ไปถูก และ ให้คนที่ไปไม่ถูกตามคนนี้ไป เป็นกลุ่ม

คนทีรับหน้าที่ เป็นคนนำทางกลุ่มที่ไปไม่ถูก ก็ห้ามหนี ห้ามซัดตามคนอื่น  ต้องขี่รอเพื่อนๆที่ไปไม่ถูกด้วย

แต่นี่ คนที่ไปถูก ซัดนำหายกลุ่มแรกเลย    คนที่ไปไม่ถูก ก็เกาะคนที่คาดว่าไปถูก  กันไป  สุดท้ายหลงทั้งกลุ่มซะงั้น

ก็แนะนำกันคับ
ไอเดียนี้ของคุณเอกก็เป็นอีกทางออกที่ดีครับ

ห้าๆ ๆ ๆ รอบนี้ ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้นัดกันก่อน คนรู้ทางอยู่กลุ่มหน้าหมดเลย บ้าพลังกันหมดด้วย

can-nim

เอาเป็นว่าคุ่ยกันก่อนว่าจะไปไหน ใครรู้ทางนำหน้าหนึ่งคันตามหลังอีกหนึ่งคัน แล้วเกาะกลุ่มกันไป.
มือผมไปโดนแตรเลยเป็นเรื่อง555555...

serpico-ss

ของมันแรง บอกแล้วอย่าไปใช้ คาวาชากิ  แค่ GTO ก็เหลือๆ แล้ว   คนนำที่ 1 ยังหลง เพราะพอถึงแยกแหลมบังไม่รู้จะไปทางซ้ายหรือทางขวาเบรคยาวเลยจากเป็นที่ 1 เลยต้องมาอยู่กลุ่มเดียวกับพวกที่ไปไม่ถูก 555 แต่ก็มันดี
  เซอร์ทั้งรถ...ทั้งคน

AthlonX2

คราวหน้าไปวัดกันพลังกันแถวหอผม เลยสะพานฮาเบอร์มอลล์ไปจะเป็นทางตรงยาวๆๆๆๆๆๆ แล้วก็มียูเทิร์น น่าจะไม่ต่ำกว่า 2 กิโล

chaiyabutr

อ้างจาก: can-nim เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 02:10:37 หลังเที่ยง
เอาเป็นว่าคุ่ยกันก่อนว่าจะไปไหน ใครรู้ทางนำหน้าหนึ่งคันตามหลังอีกหนึ่งคัน แล้วเกาะกลุ่มกันไป.
มือผมไปโดนแตรเลยเป็นเรื่อง555555...
พี่เคน โช๊คหน้า เคอาร์ผม จะทันมิตติ้งครั้งหน้าไหมครับผม กลัวจะได้ยินแตร่พี่  เดียวหลง

Ton_KRR

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2011, 01:36:21 หลังเที่ยง

555++  มันส์ดีครับ หลงกันยกกลุ่มเลย  ดีนะที่หลงไป มีแต่คนใจเย็น ถ้ามีแบบว่าใจร้อนนี้อาจมีการงอลเกิดขึ้นได้ 

เอ๊า ชะอุ๊ย โทษที ผมนึกว่าพี่โต้งคนพื้นที่แถวนั้น  อิอิ 
ใครบอกไม่มีคน งอน
ผมนี่งัยอ่านดูดิ....

อ้างจาก: Ton_KRR เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2011, 09:35:10 หลังเที่ยง
เซ็งหว่ะ.....

ไปไหนกับใครนี่ ได้หลงตลอด

สงสัยจะเหมาะกับขี่กินลมชมวิว คันเดียว คนเดียวกับน้องๆ หล่ะมั่ง

ต้องหาแนว ... ของตัวเองใหม่แล้วมั่งนี่เรา

:-*
เจอกันครั้งหน้า 037 ลังหนี่ง ใครนำหน้ารับผิดชอบด้วย

ทริปก่อน ชุดหน้าแรง ชุดหลังช้า.. อยู่กลางดีกว่า ปลา กด ว่า หน้าถึง หลังถึง คนกลาง ยาวไปเป็น 10 โล

ครั้งนี้ อ่าวหน้า หาย หลัง ยังไม่มา 5555 อีกแล้ว ตรู เลยเป็นผู้นำหลงซะงั้น.... อยู่ชลบุรีแท้ๆ

เอามาเลย ลังหนึ่งไม่งั้นไม่ต้องคุยกัน งอลแล้ว โป้ง...............

:D

จริงใจ ............ ไม่รั่ว