Main Menu

ขายหนีนํ้า เสื้อลูกสูบแหวน NSR SP ของใหม่ราคา พิเศษ

เริ่มโดย atasit, พฤศจิกายน 04, 2011, 11:21:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

ได้รับของแล้วครับ  ขอบคุณมาก  ตามที่ตกลงกันนะครับแล้วจะโอนส่วนที่เหลือให้ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Nueng-Tena

หวัดดีครับพี่ ๆ สมาชิก 2strokeclub

สงสัยผมจะงานเข้าซะแล้ว  เลยต้องขอทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง (Discredit) ซะหน่อย

สั่งซื้อของไปเกือบ 3 เดือน
ตอนสั่ง ผมก็บอกแล้วนะว่า TZR ฝาเรียบ แท้ทั้งชุด ตั้งแต่กุญแจคอ ฝาถัง เบาะ
วันแรกที่คุยก็เหมือนกับพี่ ๆ แหละครับให้โอนเงินเลยนะจะได้สั่งของ >>> คุยกันวันที่ 11/9/54 โอนให้ในวันรุ่งขึ้นทันที 12/9/54  3,000 บาท
สัปดาห์แรกเหมือนจะมีความคืบหน้า  "พี่สั่ง Dealer ให้แล้ว  อยู่ทางภาคเหนือ  ส่งของมาถึงประมาณวันศุกร์" >>> รอได้
สัปดาห์ที่ 2 ได้รับคำตอบว่า "ส่งของมาผิดเป็นรุ่นเก่า ฝานูน ต้องส่งของกลับไปเพื่อเปลี่ยน" >>> ผมว่าคุยกันรู้เรื่องแล้วนะว่ารุ่นไหนก็รอต่อไป ไม่ได้รีบโทรตาม
สัปดาห์ที่ 3 เริ่มมีปัญหาน้ำท่วมเข้ามาทำให้การขนส่งล่าช้า >>> พยายามตามอยู่เป็นระยะ ๆ
สัปดาห์ที่ 4 ก็โทรหา  พี่เค้าจะพูดโทรศัพท์แบบเร็ว ๆ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง จนเรารำคาญไม่อยากคุยเยอะ >>> รบกวนพี่ช่วยดูให้ด้วยนะครับ
ทิ้งช่วงไปซักพักประมาณกลางเดือน พ.ย. 54 โทรตามอีก ครั้งนี้พี่เค้าบอกว่ายุ่งเรื่องฟ้องร้องเลี้ยงดูลูก >>> เห็นใจนะปล่อยไปก่อน

ช่วงต้นเดือน ธ.ค. ได้มาเปิดเจอกระทู้นี้ล่ะครับ  สงสัยผมจะงานเข้าซะแล้ว  (แต่ไม่กล้าพูดแรงเดี๋ยวจะไม่ได้อะไรเลย)
โทรไปตามอีกครั้งบอกว่าถ้าไม่ส่งของให้ก็ขอเงินคืน  ได้คำตอบว่า "ของส่งมาให้แล้ว เดี๋ยวพี่ลงไปจากเชียงใหม่จะเช็คให้"
วันที่ 7 ธ.ค. มีพัสดุ EMS ส่งมาถึงผม 1 ชิ้นครับ  แกะออกดูพบว่าเป็นชุดสวิทช์กุญแจคอ ของ YAMAHA ตระกูล VR,TZR แต่ผมดูแล้วยังไงก็ของเทียม
ซึ่งตอนสั่งของผมสั่งของแท้ครับ (ลายมือที่จ่าหน้าซองเขียนอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องโดยเฉพาะช่องคนส่งของ  เหมือนไม่ค่อยเต็มใจเขียน)
โทรไปหาคุณอรรถสิทธิ์เลยครับเพื่อแจ้งว่าชุดกุญแจที่ส่งมาให้เป็นของเทียมนะครับ  ได้รับคำตอบว่า "ของแท้แน่นอนไปเช็คดูได้เลย"
อะไม่เป็นไร เดี๋ยวผมหาข้อมูลให้แน่น ๆ อีกที  (แต่ผมว่ายังไงก็ของเทียมครับ)

แล้วของที่เหลือล่ะ  ชุดกุญแจถัง กับ กุญแจเบาะ  ถ้าไม่มีของผมขอเงินคืนนะครับ
ได้รับคำตอบว่า "พี่ขอหมายเลขบัญชี เดี๋ยวให้ทาง Dealer โอนเงินคืนให้ ไม่เกินวันอังคาร (13 ธ.ค. 54)" >>> ทำไมไม่โอนเงินคืนเองวะ???

วันอังคารที่ 13 ธ.ค. 54 ไม่มีเงินโอนคืนมาให้ >>> ยังไม่โทรตาม
วันพุธที่ 14 ธ.ค. 54 โทรไปหาตอนเย็น >>> เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้
วันพฤหัสบดี ที่ 15 ธ.ค. 54 โทรไปหาตอนสาย ๆ >>> เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้

แล้วทีนี้ยังไงล่ะครับ คุณอรรถสิทธิ์  จันทร์วิรัตน์

ผมสั่งซื้ออะไหล่กับคุณเพราะเห็นว่าที่ผ่านมาคุณก็มี Credit ดีนะ ลองเช็คดูก่อนแล้วว่าคุณส่งของมั๊ย ชัวร์มั๊ย  เท่าที่ลองเช็คกับสมาชิกในเว็บเค้าบอกว่าชัวร์
ผมก็เลยสั่งอะดิ อยากทำรถเราให้ดีที่สุด มีของแท้ก็อยากใช้ของแท้เอามาใส่รถเรา >>> เรียบร้อยเลย (ทำ O.T. ทั้งเดือน โคตรเหนื่อย)

ดังนั้นจึงขอให้คุณอรรถสิทธิ์ จันทร์วิรัตน์ ช่วยโอนเงินคืนให้ด้วยนะครับ  ผมว่าอย่างน้อยคงต้องเหลือเงินคืนผมไม่ต่ำกว่า 2,000 บาทล่ะครับ
เพราะชุดกุญแจคอที่ว่าแท้ (มั้ง) ของคุณอรรถสิทธิ์ ราคาไม่น่าจะเกิน 1,000 บาท แน่นอน

รบกวนช่วยโอนเงินคืนให้ผมด้วยนะครับ  รบกวนด้วยจริง ๆ ผมจะได้เอาเงินที่คืนมาไปซื้ออะไหล่ใส่รถผมให้เสร็จซักที

off5997

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

โก้ โคราชครับ

โก้ โคราชครับ โทร.088-5693954
เฟซบุ้ค: ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน /ไลน์ ไอดี: koh450
ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 323-015-219-0 นาย วราดล พรหมเทพ
(ขออนุญาตปิดเครื่อง 12.00-17.00 นะครับ นอนครับ โทรไม่ติด ฝากข้อความทาง Facebook หรือ Line ไว้ก็ได้นะครับ)

DEDOR

อีกแล้วเหรอครับ   เฮ้อ  ขอให้เรื่องจบด้วยดีนะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

กุ๊ก ๆ คับ

ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

Nueng-Tena

หวัดดีครับ พี่ ๆ สมาชิก 2stroke ทุกท่าน

หลังจากที่ได้รับคำแนะนำจากพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ในข้อมูลหลาย ๆ ด้านผมก็ได้รับเงินคืนและเคลียร์กับคุณอรรถสิทธิ์แล้วครับ
ทีแรกเค้าบอกว่าจะให้ Dealer โอนคืนให้ตอนบ่าย  ผมบอกเค้าว่าให้คุณอรรถสิทธิ์เป็นคนโอนให้ผมและให้เวลาไม่เกิน 12.00 น.ครับ  ถ้าไม่โอนผมจะไปแจ้งความแล้ว  เค้าบอกว่าไปแจ้งเลยครับ เค้าไม่กลัว

และวันนี้ตอนนี้ผมก็ได้รับเงินโอนคืนมาให้ 1,500 บาท ครับ (เมื่อตอนประมาณ 10.30 น.)

สรุปแล้วผมซื้อกุญแจคอ YAMAHA TZR  แท้ (มั้ง) ในราคา 1,500 บาท ครับ  ใช้เวลา เกือบ 3 เดือน เพราะว่าต้องสั่งจากลำปาง ส่งผิด ส่งคืน ติดน้ำท่วม ติดฟ้องร้องเลี้ยงดูลูก ยุ่ง ไม่มีเวลา

(ผมอยากรู้มากเลยครับว่ากุญแจชุดนี้ที่ผมสั่งซื้อมันของแท้หรือเทียมกันแน่  พี่ ๆ สมาชิก 2stroke ท่านใดเป็นแฟนพันธุ์แท้ YAMAHA รบกวน PM หาผมหน่อยได้มั๊ยครับ  ผมจะได้ถ่ายรูปให้ช่วยวิเคราะห์หน่อย ขอบคุณมากเลยครับ พี่ ๆ)

นี่ถ้าผมไม่ออกมาโวย และพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ไม่ให้ความช่วยเหลือผมคงต้องสูญเงินไปทั้งหมดแน่ ๆ

ก็สรุปว่าจบกันไปครับกับคนขายของชื่อ อรรถสิทธิ์  จันทร์วิรัตน์  ผมคงเข็ดแล้ว  ก่อนซื้อของคงต้องชั่งใจดูให้ดีก่อน  บางทีเห็นแค่มีประวัติดี แต่อยู่ ๆ เหตุการณ์ก็พลิกกลับกลายเป็นอื่นไปได้เหมือนกัน   

ในความเห็นของผมนะครับ  ผู้ที่จะมาขายของผมว่าถ้าไม่พร้อมก็ยังไม่น่ามาขายนะ  ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของคุณภาพสินค้า หรือเงินทุนหมุนเวียน  เพราะนอกจากลูกค้าจะไม่ได้ของที่มีคุณภาพตามที่ตกลงซื้อขายกันแล้ว  ยังต้องเสี่ยงกับการที่ผู้ขาย เชิด เงินลูกค้าหนีอีก  ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงของตัวผู้ขายสินค้าเองด้วย  ไม่ดีเลยจริง ๆ

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณพี่ ๆ สมาชิก 2stroke ที่เป็นห่วง  ให้คำปรึกษา และให้กำลังใจ ผมมาตลอด
ขอให้พี่ ๆ ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง กันเยอะ ๆ นะครับ

ขอบคุณมากครับ

หนึ่ง

pond_p

0899716473 ติดต่อกลับด้วย ถ้าไม่ติดต่อกลับมา ผมจะไปแจ้งความนำเนินคดีในข้อหา ต้มตุ๋นหลอกหลวงผู้อื่น  ถ้าไม่อยากให้ผมแจ้งความก็โอนเงินค่าชุดโอน3500+ค่าชุดเกีย4500+ค่าเดินไฟใหม่ยิงแบ๊ต แบตไม่มีอีก1500หรือจะโอนกลับมาให้หมดเลยก็ดีเดี๋ยวส่งรถคืนกลับไป  เครื่องls+ชุดไฟls+คอยlsที่ไหนอะพี่แดชทุกอย่างเสื้อ+ฝายังแดชเลยแถมลูกเทียมอีกตังหาก ผมไม่ได้ขู่น๊ะคับ  ผมพูดจิง ถ้าพี่จะลองดูก็ได้ ถ้าคิดว่าผมขู่

makatho_2T_PL

ใจเย็นครับพี่น้อง ไอ้คนนี้มันรวยครับ มันไม่โกงหรอก (มั้ง) มันเคยบอก มันเปิดโกดังลงทุนเงินตั้งหลายล้านบาท กะเงินไม่กี่ร้อยมันบอกมันไม่โกง ผมละอยากเห็นหนังหน้ามันซะจริงๆ จริงอยู่ คนรวย บางที มันก็ตกอับได้เหมือนกัน หรือว่าไอ้นี่มัน .... มันถึงได้มาโกงอย่างนี้

ไอ้ยูสเซอร์นี้ มันตามมันตลอดเลยครับ แล้วจากที่ดูประวัติ เป็นคนราคาคุยทั้งนั้น

tzr133

เกิด มาเพื่อทำแบบนี้ คนแบบนี้เอาเราไปก็ไม่เจริณหลอกครับ ใครอยู่ใกล้ก็ตามๆให้เค้าหน่อยครับ ของผม ปีกว่าแล้วก๋ยังรออยู่ - -

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

kookgook

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง