Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Rces

อ้างจาก: *-*    อาร์ม.โคราช   *-* เมื่อ สิงหาคม 06, 2012, 11:49:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Rces เมื่อ สิงหาคม 06, 2012, 07:53:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: moto999 เมื่อ สิงหาคม 06, 2012, 10:28:48 ก่อนเที่ยง
พี่ครับ มี ปั๊ม 2T กะ คาร์บูเดิม  ขายบ้างไหม

ปั้ม 2T ผมมีอันนึงแต่ควันเยอะมากอะครับ และอีกอันเฟืองข้างในมันรูดหลอไปข้างนึง เอาไปซ่อม ผสมกันได้มั้ย ให้ฟรีครับ

ใจดี มากคับ  เอาม้าไปกินเลย+1  ฮิๆ กรอบๆ

ขอบคุณครับสำหรับม้าครับ......มิน่าว่าทำไมผมถึงนอนไม่หลับ...คึกทั้งคืน..ได้ม้าจากทั่นนี่เอง...55555
LINE QR CODE

pond smile-s

สวัสดีครับพี่ๆ ผมสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมก้อขับรถ ฮอนด้าสมายเหมือนกันครับ ว่างๆเดี๋ยวจะเอารูปมาให้ชมครับ แต่ผมยังลงรูปไม่เป็นเลยครับพี่ๆ พี่คนไหนทำเป็นก็ช่วยชี้แนะ วิิธีลงรูปให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคูณครับ สาวกเสื้อลมเหมือนกัน อิ๊ๆๆๆๆๆ :(

ma-deaw

สวยดีครับเดิมดีจัง อย่าทำอะไรใหห้มันมากไปครับ เดี๋ยว กู๋ ไม่กลับจะหาว่าไม่เตือนนะครับ หาประสบการณ์ เยอะ 555++

คร๊าฟ ขอบคุณคัฟ :D ตอนนี้รถผมก้านมันดังแล้วครับพี่ ตอนไปทำลูกมาไม่ได้อัดก้านใหม่555+ งบหมดพอดี อิ๊ๆๆๆ รถผมไม่ได้ทำอะไรมากครับ ลูกเดิมไซร์100 แยงเสื้ิอ คาบูเดิมเทน่า ครับพี่ๆ :-[

*-* อาร์ม.โคราช *-*

085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

วิทย์_2T

สวัสดีครับพี่น้องเสื้อลม
มีขอสงสัยครับ ถ้าเอาข้อบีทลง ต้องตัดเฟืองตรงปลายข้อฝั่งครัชท์ ด้วยใช่ไหมครับ แล้วถ้าล้างตับเป็ดของบีทออก 0.5มิล จะมีผลเสียอะไรไหม ช่างเค้าบอกมาแบบนี้   อีกข้อครับ ปัดเงาข้อเหวี่ยงกับห้องแคร้งทำเพื่ออะไรครับ   ขอบคุณครับสาวกเย็นลม อิอิอิ

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 10:35:17 หลังเที่ยง
มีขอสงสัยครับ ถ้าเอาข้อบีทลง ต้องตัดเฟืองตรงปลายข้อฝั่งครัชท์ ด้วยใช่ไหมครับ แล้วถ้าล้างตับเป็ดของบีทออก 0.5มิล จะมีผลเสียอะไรไหม ช่างเค้าบอกมาแบบนี้   อีกข้อครับ ปัดเงาข้อเหวี่ยงกับห้องแคร้งทำเพื่ออะไรครับ   ขอบคุณครับสาวกเย็นลม อิอิอิ

ตามนั่นเลย คุณวิทย์ ไม่มีผลเสียไรหรอกลดน้ำหนักได้นิดๆๆ หน่อยๆๆ ฮ่าๆ  ปัดเงาข้อเวี่ยงผมว่าไม่มีผลอะไรนะ   ให้มันเงามั่ง ฮิๆ
085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

วิทย์_2T

อ้างจาก: *-*    อาร์ม.โคราช   *-* เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 10:41:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 10:35:17 หลังเที่ยง

ตามนั่นเลย คุณวิทย์ ไม่มีผลเสียไรหรอกลดน้ำหนักได้นิดๆๆ หน่อยๆๆ ฮ่าๆ  ปัดเงาข้อเวี่ยงผมว่าไม่มีผลอะไรนะ   ให้มันเงามั่ง ฮิๆ

ขอบคุณครับพี่อาร์ม รบกวนอีกข้อครับ ถ้าเราเอาล้อแม่เหล็กของบีทมาใส่สไมล์เดิมๆ 4เกียร์ ชุดไฟเดิมๆ จะมีผลแต่ต่างกันแค่ไหนครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 10:56:24 ก่อนเที่ยง
ไปไม่เป็นเลย
หมายถึงอะไรครับ งง

วันนี้ได้ข้อเทน่า 5 เกียร์มา ว่าจะสับก้านใส่ไปก่อน (งบน้อย อิอิอิ) วางเกียร์บีท ล้อแม่เหล็กบีท ส่วนครัทช์บีทมันใส่กับข้อเทน่าได้เลยหรือว่าต้องแปลงครับ  แล้วล้อแม่เหล็กบีทใส่แล้วมีผลดีผลเสียอะไรไหมครับ     ขอบคุณครับ +1ทุกคำตอบ

มีข้อสงสัยอีกครับพี่ๆ ถ้าสมายใส่ คาบูแดช แล้วมันจะกินน้ำมันมากกว่าเดิมหรือป่าวครับ แล้วแรงกว่าเดิมมากไหมครับ รอบมาไวกว่าเดิมหรือป่าวครับ เพราะปกติ รถผมมันรอรอบอ่ะครับ อยากให้รอบมันมาใวกว่านี้ครับ คาบูเดิมตอนนี้ไกล้กลับบ้านเก่าซะแล้วอ่ะ อิ๊ๆๆๆ เลยว่าจะใส่คาบูแดชซะเลยครับ เลยอยากรู้ว่ามัน จะแรงกว่าเดิมมากไหม และกินน้ำมันมากกว่าเดิมแค่ไหนครับ :o

วิทย์_2T

รอ  รอ  รอ  รอคำตอบครับ

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 07:41:00 หลังเที่ยง
มีข้อสงสัยอีกครับพี่ๆ ถ้าสมายใส่ คาบูแดช แล้วมันจะกินน้ำมันมากกว่าเดิมหรือป่าวครับ แล้วแรงกว่าเดิมมากไหมครับ รอบมาไวกว่าเดิมหรือป่าวครับ เพราะปกติ รถผมมันรอรอบอ่ะครับ อยากให้รอบมันมาใวกว่านี้ครับ คาบูเดิมตอนนี้ไกล้กลับบ้านเก่าซะแล้วอ่ะ อิ๊ๆๆๆ เลยว่าจะใส่คาบูแดชซะเลยครับ เลยอยากรู้ว่ามัน จะแรงกว่าเดิมมากไหม และกินน้ำมันมากกว่าเดิมแค่ไหนครับ :o

ถ้ารถเดิมๆ ไว้ขี่ใช้งานเอาคาบูเดิมมาใส่แหละดีแล้วครับ ไล่นมหนูเอา  ประหยัด ทั้งงบและน้ำมัน  อิอิอิ

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 11:09:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *-*    อาร์ม.โคราช   *-* เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 10:41:11 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับพี่อาร์ม รบกวนอีกข้อครับ ถ้าเราเอาล้อแม่เหล็กของบีทมาใส่สไมล์เดิมๆ 4เกียร์ ชุดไฟเดิมๆ จะมีผลแต่ต่างกันแค่ไหนครับ

ล้อแม่เหล็ก บีช  จะหนักว่าสไมล์ คับคุณวิยท์   ผลที่ได้คือถ้าเอาล้อแม่เหล็กบีชมาใส่ สไมล์ ปลายจะเดินดีกว่าเดิมคับ มันจะไหลขึ้นพูดง่ายๆ  แต่ถ้ารถเดิมๆไม่เน้นกำลังรอบต้นมาก ก็ใส่ได้คับ เพราะลิ่มเท่ากัน แต่ถ้าต้องการรอบต้นที่ดี ก็ใส่ล้อเดิมแม่เหล็กสไมล์เดิมๆนั่นแหละดีแล้วคับ   ถ้าเป็นผมนะผมจะเอาล้อแม่เหล็กสไมล์เดิม ไปล้างเบาคับ  รอบมาไวกว่าเก่า นิดหน่อย คับ แต่ถ้าคุณวิทย์อยากลองใส่ก็ใส่ได้เลยคับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย   แต่รอบต้นจะตกหน่อยนะ สำหรับรถเดิมๆ ถ้ารถทำเสื้อฝามาแล้วก็ไม่มีผลมากนักในรอบต้นคับ     ยาวเลย  ฮ่าๆ

วิทย์_2T

อ้างจาก: *-*    อาร์ม.โคราช   *-* เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 11:28:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 13, 2012, 11:09:46 หลังเที่ยง

ล้อแม่เหล็ก บีช  จะหนักว่าสไมล์ คับคุณวิยท์   ผลที่ได้คือถ้าเอาล้อแม่เหล็กบีชมาใส่ สไมล์ ปลายจะเดินดีกว่าเดิมคับ มันจะไหลขึ้นพูดง่ายๆ  แต่ถ้ารถเดิมๆไม่เน้นกำลังรอบต้นมาก ก็ใส่ได้คับ เพราะลิ่มเท่ากัน แต่ถ้าต้องการรอบต้นที่ดี ก็ใส่ล้อเดิมแม่เหล็กสไมล์เดิมๆนั่นแหละดีแล้วคับ   ถ้าเป็นผมนะผมจะเอาล้อแม่เหล็กสไมล์เดิม ไปล้างเบาคับ  รอบมาไวกว่าเก่า นิดหน่อย คับ แต่ถ้าคุณวิทย์อยากลองใส่ก็ใส่ได้เลยคับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย   แต่รอบต้นจะตกหน่อยนะ สำหรับรถเดิมๆ ถ้ารถทำเสื้อฝามาแล้วก็ไม่มีผลมากนักในรอบต้นคับ     ยาวเลย  ฮ่าๆ

ล้างเบามันล้างตรงส่วนไหนครับ พอจะบอกกันได้ไหมผมทำงานอยู่โรงกลึง จะได้ให้ช่างเขาล้างให้เลย รูปครับ

ล้างเบาแล้วรอบมาไวกว่าเก่า ในช่วงปลายเป็นไงครับ

ma-deaw

ล้างขอบนอกของล้อแม่เหล็ก ออกนะวิทย์ ให้เหลือร่องแถบแม่เหล็กไว้นะอย่าไปเอาออกเดี๋ยวงานเข้า ถ้าช่างมีฝีมือ หรือมีประสบการณ์หน่อยเขาก็จะรู้งานไม่ต้องห่วง จ้า

ma-deaw

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 07:41:00 หลังเที่ยง
ส่วนของพี่ถ้าจะใส่ก็ได้ครับแต่ต้องแลกกับการกินน้ำมัน ขึ้นมาอีกนิดหน่อย ใส่คาร์บูแดช ลูกเดียว ไม่สามารถทำให้แรงขึ้นหรอกครับมันต้องมีส่วนประกอบอีกหลายอย่าง เช่น เสื้อ ฝา ไฟ ท่อ เป็นต้น  ใส่คาร์บูแดชแล้ว รอบจะมาไวขึ้นจะขับได้สนุกกว่าเดิม แล้วรถพี่ที่มันรอรอบเพราะอะไร ครับ เปิดเสื้อมาเหรอ ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ครับ แต่ต้อง จูนให้ลงตัวนะครับ ไม่งั้นก็ไปไม่เป็น ถึงไปได้ก็็ต้องเติมน้ำมัน กัน สนุกเลยครับ ไปดีกว่า ฟิ้ววววววววว

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 15, 2012, 09:35:52 ก่อนเที่ยง
ล้างขอบนอกของล้อแม่เหล็ก ออกนะวิทย์ ให้เหลือร่องแถบแม่เหล็กไว้นะอย่าไปเอาออกเดี๋ยวงานเข้า ถ้าช่างมีฝีมือ หรือมีประสบการณ์หน่อยเขาก็จะรู้งานไม่ต้องห่วง จ้า

ขอบคุณครับ