Main Menu

"กลุ่ม2ล้อโคราช" [http://www.2wheelkoratclubs.com]

เริ่มโดย << ZenSoNic >>, กรกฎาคม 04, 2009, 10:56:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HS4RZO เลือด2จังหวะ

ลูกปืนข้อละลาย  อาการหนักบานปลายเข้าไปอีก  Y_Y

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: HS4RZO เลือด2จังหวะ เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:05:23 ก่อนเที่ยง
ลูกปืนข้อละลาย  อาการหนักบานปลายเข้าไปอีก  Y_Y

แปลว่ารถแรงมากมายเลยนะเนี่ยะ  อิอิ

ej20_a

บอกแล้วว่าอย่าแอบไปจอดเที่ยวเกะคนเดียวไปกับพวกผมดีกว่า :o

วันนี้ทำข้อสอบมั่วมากมาย  :)

:-[

WoodisaN

วันนี้ โคราชอากาศดีโคตร  ไม่มีแดดซักกะติ๊ด เลยอ่ะ  น่าขับรถเที่ยวมากมายเลย  แต่ไม่ทันแล้วล่ะ ฟ้ามืดแระ  อิอิอิ

WoodisaN

มาทำงานอยู่ต่างถิ่นคิดถึงบ้านเกิดจริงๆ อากาศที่สุรินทร์คงดีไม่แพ้โคราชแน่ๆเลย

อำเภอสังขะ จังหวัด สุรินทร์ 32150

yawada

มองไม่เห็นรูปเลยครับสอง ทำเสร็จแล้วอัพเวป imageshack.us เด้อ :D
เกิดเป็นคนยากจนก็ช่างมัน
ข้อสำคัญอย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้
มีเหล้ากิน มีคนเอาใจ
เทลงไปยกขึ้นทันที
เอ้า กรึ๊บ กะ ระ รึ้บ กรึ๊บๆ

tookkb

สอบถามครับ น้องแป๊ก เรียนที่ ม.ขอนแก่น คณะไหน สาขาอะไรครับ

สถาบันเดียวกัน  ผมจบสาขาวิศวกรรมเครื่องกล  รหัส 42 ครับ

เห็นรูปในลายเซนต์ เป็น Project Honda Economy ใช่มั้ย

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

เอารูป FR80 มาให้ดูด้วยสิ ท่าน 1+1

Aun_Korat

zxเสร็จเมื่อไรบอกด้วยนะครับสองจะไปดูตัวเป็นๆ

Aun_Korat

ยางใหม่สเตอร์ใหม่ด้วยทำชุดใหญ่เลยนะสอง

yawada

รักนะจุ๊บๆ เรียนถามพี่น้องชาวหลานย่าโมหน่อยครับ ขอบล้อ 17*1.60 ใส่ยางแก้มเตี้ยเบอร์เท่าไรดีครับ ยี่ห้ออะไรราคาประมาณเท่าไรครับ หาดีไอดี 1.60 ทั่วโคราชไม่มีก็เลยเอา ACAI มาแทน :(
ข้อสำคัญอย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้

npro3

นอนดึกกันเน๊อะพวกเรา ขอบ 1.60 เอาไปใส่จักรยานนิ?
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

yawada

เอามาใส่เคคร๊าบบบบ :-[ ตอนนี้ใส่ 1.40 อยู่อยากให้มันใหญ่ขึ้นมาหน่อยครับ ประมาณว่าไม่ค่อยชอบล้อโตครับผม :(

npro3

เด๋ว 28/2/53 ไปเจอกันสาธรเด้อ สายๆหน่อย
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: tookkb เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:03:44 ก่อนเที่ยง
สอบถามครับ น้องแป๊ก เรียนที่ ม.ขอนแก่น คณะไหน สาขาอะไรครับ

สถาบันเดียวกัน  ผมจบสาขาวิศวกรรมเครื่องกล  รหัส 42 ครับ

เห็นรูปในลายเซนต์ เป็น Project Honda Economy ใช่มั้ย

ผมรหัส51ครับ

เรียนคณะวิทยาการจัดการ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี3 แล้วครับ

เรียน วจก แต่ส่วนตัวชอบรถ  เลยไปเข้าชมรมวิศวกรรมยานยนต์กับพวกพี่ๆสาขาเครื่องกลอ่ะครับ (มข ไม่มีวิศว ยานยนต์)

เขาก้ต้อนรับดี สอนผมหลายเรื่องเลยครับบ  เห็นแล้วอยากย้ายมาเรียนวิศวแทนเลยอ่ะคับ

รูปในลายเซ็น เป็นโปรเจคของพี่รหัส49 ครับ  พวกผมเอามาสานต่อ

TSAE เป็นการแข่งรถประดิษ ซึ่งเน้นการสร้างรถที่มีสมรรถณะในทุกๆด้านครับ

โดยการแข่งก้มีทั้ง

• Design
• Presentation
• Cost
• Skid pad
• Acceleration
• Autocross
• Endurance
• Fuel Economy

และอื่นๆอีกเยอะเลยครับ ภายใต้กติกาเดียวกันที่ได้มีการทำหนดขึ้นครับ   เครื่องยนต์ไม่เกิน 600cc ครับ

งานนนี้หนาวๆหน่อยกับสถาบันที่เขาเรียนกี่ยวกับรถยนต์เพียวๆ แล้วก้สถาบันที่เขากระเป๋าหนักก

มข.เราก้สร้างกันไปเรื่อยๆครับ  ปีแรกซื้อเครื่อง ปีต่อมาเนนตัวรถ ปีนี้น่าจะได้ลงละเอียดๆเกี่ยวกับอุปกรณ์ต่างๆครับ เช่น เบรค ล้อ ยาง และระบบช่วยเหลือต่างๆ

ว่าแล้วก้แอบอิจฉา สถาบันอื่นเช่นกัน เขามีทั้ง ตัวถังโมโนคล๊อก ชิ้นส่วนคบอนไฟเบอร์ เบรคดี(ฺBrembo) หรือแม้กระทั่งล้อรถแข่ง(เบาหวิว)และยางเทพ(Slick)

แต่ก้จะพยายามเต็มที่ครับ เผือจะได้ไปญี่ปุ่นมั่งนะ

รายบะเอียดลองแวะเข้าไปดูที่นี่นะครับ

http://www.tsae.or.th/

ej20_a

เดี๋ยวส่งคนไปจูนกล่องให้มั้ย

อ้างจาก: ej20_a เมื่อ กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:21:53 ก่อนเที่ยง
เดี๋ยวส่งคนไปจูนกล่องให้มั้ย

อาจจะได้ไปรบกวนจิงๆนะ  เอาไว้ถ้ามีตามนั้นจิง เด่วขอสติ๊กเกอร์ไปติดรถด้วย  อิอิ

ที่เห็นลายบนรถมันรั่วๆ เพราะไม่ค่อยจะมีใครสปอนเซอร์อ่ะคับ