Main Menu

ตำนาน"โซนรั่ว....ลั้ลลา"

เริ่มโดย เบิร์ด ณ โซนรั่ว, สิงหาคม 13, 2011, 09:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

เอส ณ.โซนรั่ว

จะไปตัดผมทรงเดิมดีเปล่า.....อิอิอิ

เอวดีจริงๆๆ.....ชอบๆ....อิอิอิอิ

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

ช่วงนี้ที่ทำงานยุ่ง
ที่บางพลีก็ห่วง
รัชดาไม่กังวลเท่าไหรจะส่งไปนอก

อ้างจาก: woratach เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 03:18:06 หลังเที่ยง
รัชดาไม่กังวลเท่าไหรจะส่งไปนอก

ครับพี่ทัช

ไปกินตีน...............ไก่ดอนเมืองกันครับวันนี้หากสะดวก

เขี้ยว ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 02:24:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 02:07:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 01:40:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 01:34:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 01:11:20 หลังเที่ยง
เมือกี่โทรถามเส้นทางที่จะไปบางบัวทอง รถกะบะไม่สามารถเข้าไปได้แล้วครับ ตอ้งเป็นรถทหาร อย่างเดียว

กำลังหาทางที่จะเข้าไปอยู่ครับ และหากหาทางเข้าไปได้ จะเอาถุงยังชีพไปให้ ส.ว แก้ว ก่อน

ตอนนี้ ส.ว แก้ว ลำบากมาก ทางหน่วยงานราชการเข้าไปไม่ถึงบ้าน ส.วแก้ว ครับ
ลุขไปเลย
แวะดูเจ้านะด้วยนะ
วัดลาดปลาดุก

ใจอยากลุยเข้าไปครับ แต่ตอนนี้เรือ เอาออกไปกู้ตู้โหนดครับพี่เบริ์ด หากอุปกรณ์ในการเข้าพื้นที่ผมพร้อมก็ลุยเต็มทีครับ

บ้าน สว.แก้ว อยู่ฝั่งบ้านกล้วย-ไทรน้อยครับ
ไม่ได้อยู่ฝั่งบางบัวทอง..ที่เราไปร้านเป๋าตุง
เข้าทางเส้นตลิ่งชัน-สุพรรณฯ ไม่ต้องผ่านตลาด
เพราะตลาดบางบัวทองน้ำลึกมากครับ..
ถ้าเข้าไปจะผ่านบ้านเจ้านะขอนไม้ก่อนครับ..

นั้นและครับ เมือวานผมเอารถลุยไปได้แค่ตรงบิ๊กคิง และจอดรถทิ้งไว้เอาเรือวิ่งไปต่อครับพี่เขี้ยว

ผมว่าหากวันเสาร์เรือว่าง ผมจะเอาวิ่งเข้าไปหาพี่แก้ว มีใครสนใจเอาเสบียงไปส่งกับผมบ้างครับ ถือว่าๆช้วยเหลือกัน

ใครมีเท่าไรช้วยเท่านั้นไม่บังคับครับ (ในกรณีเรือที่บริษัทว่างนะครับ) และหาคนขับเรือพร้อมผู้โดยสารไม่เกิน 6 คนกำลังสวย

น่าสนใจครับ...เดี๋ยวจะได้เคลียร์งานให้ว่างวันเสาร์
อย่างไรก็ส่งข่าวด้วยนะครับเอส...เรื่องเรือ.
เอ้อ!!..แล้วเรือที่ว่าเนี่ยเครื่องเป็นแบบเรือหางยาว
ที่วิ่งคลองแสนแสบหรือป่าว..หรือเป็นแบบสปีดโบ๊ท..อิอิ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 03:29:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: woratach เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 03:18:06 หลังเที่ยง

ครับพี่ทัช

ไปกินตีน...............ไก่ดอนเมืองกันครับวันนี้หากสะดวก

อยากไปกินด้วยจังเลย...เสียดายจัง
นัดกับลูกค้าไว้ทุ่มครึ่ง..เก่งและน่ารักอ่ะคนเนี้ยยย
อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 02:55:18 หลังเที่ยง

เอวดีจริงๆๆ.....ชอบๆ....อิอิอิอิ
น่ารักมั่กมั่กแอนด์เก่งประมาณนี้เลย... :( :-\

offoziz

น้ำมาแล้ว แจ้งวัฒนะ5 ติดคลองเปรม

กำแพงหลังตึก7 ทะลุ น้ำทะลักจากคลองระบายน้ำที่จนานกับคลองประปา

ตอนนี้ระดับ30 เซน ครับ

จะเข้าไปลำลูกกาคลอง2 ไปส่งเสบียงให้ลุง เข้าไม่ได้ น้ำท่วมดักทุกทางเลย

น้ำท่วมไม่กลัว  กลัวไม่มีข้าวกิน T T

เครื่องเรือหางยาวครับพี่เขี้ยว

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 05:05:29 หลังเที่ยง
เครื่องเรือหางยาวครับพี่เขี้ยว

โอเค..ครับ....ชวนเจ๊ไปด้วยดิ...อิอิ...ล้อเล่นจร้า..

ที่ทำงานอาจมีอพยพโดนสั่งให้พร้อมเรียกใช้งาน
กูละเซ็ง กับน้อง น้ำ จริงๆไหนจะน้องฝนอีกที่จะมาอาทิตย์นี้
ปล.รองนายใหญ่ถามบอสผมจะอพยพไหมบอสตอบยังไหว
มันจะรอให้น้ำถึงเอวแล้วค่อยย้ายหรือไงว่ะ ตอนแห้งๆไม่ไป......บ้าไปแล้ว

อ้างจาก: woratach เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 05:23:24 หลังเที่ยง
ที่ทำงานอาจมีอพยพโดนสั่งให้พร้อมเรียกใช้งาน
กูละเซ็ง กับน้อง น้ำ จริงๆไหนจะน้องฝนอีกที่จะมาอาทิตย์นี้
ปล.รองนายใหญ่ถามบอสผมจะอพยพไหมบอสตอบยังไหว
มันจะรอให้น้ำถึงเอวแล้วค่อยย้ายหรือไงว่ะ ตอนแห้งๆไม่ไป......บ้าไปแล้ว

ท่าน สว.น้อยครับ....ขณะนี้ฝนลงเม็ดแล้วครับผม
คาดว่าน่าจะลงหนัก...ฟ้ามืดมากเมื่อกี้ยังแดดเปรี้ยงอยู่เลย

อ้างจาก: offoziz เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 04:57:38 หลังเที่ยง
น้ำมาแล้ว แจ้งวัฒนะ5 ติดคลองเปรม

กำแพงหลังตึก7 ทะลุ น้ำทะลักจากคลองระบายน้ำที่จนานกับคลองประปา

ตอนนี้ระดับ30 เซน ครับ

จะเข้าไปลำลูกกาคลอง2 ไปส่งเสบียงให้ลุง เข้าไม่ได้ น้ำท่วมดักทุกทางเลย

น้ำท่วมไม่กลัว  กลัวไม่มีข้าวกิน T T

แจ้งข่าว...คลองหลักหกพนังกั้นด้านเมืองเอกมีการรั่วซึม+ฝนลงเม็ด
กำลังเร่งซ่อมแซม..คาดว่าจะต้านไม่ไหวครับ..สั่งอพยพเด็ก+คนชรา
+คนป่วยเขตดอนเมืองแล้วครับ....ดูข่าวเมื่อกี้นี้ครับ

จะมาถึงบ้านตาเบิร์รึป่าวหว่า....เฮ้อ...

เอ้ ณ โซนรั่ว

เสียใจกับลุงต้อมด้วยครับ

ทางผมยังรอดอยู่สบายใจไปได้อีกวัน

ลุ้นกันวันต่อวัน

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

สวัสดีครับพี่น้อง สบายดีมั้ย ขอมือขวาหน่อย

มาลุ้นกันต่อ ณ.เขตลาดพร้าว น้ำจะมามั้ย มา ไม่มา มา ไม่มา

อยุธยาน้ำคงที่แล้ว(ท่วมสูงคงที่แล้ว)สบายไป 555+

offoziz

อ้างจาก: klampha เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 06:03:40 หลังเที่ยง

สวัสดีครับพี่น้อง สบายดีมั้ย ขอมือขวาหน่อย

มาลุ้นกันต่อ ณ.เขตลาดพร้าว น้ำจะมามั้ย มา ไม่มา มา ไม่มา

อยุธยาน้ำคงที่แล้ว(ท่วมสูงคงที่แล้ว)สบายไป 555+

ปีนี้ สนุกดีฮะ

เอ้ ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: klampha เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 06:03:40 หลังเที่ยง

คิดถึงมาก+เป็นห่วง เป็นอยู่สบายก็โล่งใจหน่อย จุ๊บๆ ลุงหนุ่ย

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

ขอบคุณครับลุงเอ้ ตอนนี้สบายกายแต่ไม่สบายใจครับเฝ้าระวังน้ำเหมือนกัน

ถ้าวันที่ 27 บริษัทให้หยุดตามที่เขาประกาศ คงต้องออกเดินทางหนีน้ำไปไกล

เลยครับ ครั้งนี้คงไปถึงร้อยเอ็ดเลย หวังว่าน้ำมันคงไม่ตามไปอีกครับ เสพข่าว

มากไปตอนนี้จิตตกยังไงบอกไม่ถูกครับ เมื่อคืนไม่รู้ใครแมร่งจุพลุเล่นแถวแยก

รัชดาประมาณตีหนึ่ง กำลังจะนอนเลยตกใจเลยออกมาดูกับเพื่อนที่หน้าถนน

ก็ยังปรกติดี แต่ไม่ไว้วางใจเลยเอาก้อนหินเล็กๆทิ้งลงในท่อดู เสียงดังจ๋อม แถม

ฟังเสียงดูไม่ลึกด้วย ทีนี้งานเข้าเลยนอนไม่หลับละซิครับ หลอนตัวเองซะงั้นกรรม

offoziz

อ้างจาก: Zero4champRR เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 06:38:42 หลังเที่ยง

คิดถึงมาก+เป็นห่วง เป็นอยู่สบายก็โล่งใจหน่อย จุ๊บๆ ลุงหนุ่ย

เหมือนพี่เอ้ครับ...ตาหนุ่ย..อิอิ