Main Menu

W? @R? "2" >>>>Bangkok!!

เริ่มโดย ฆาตกรโรคจิต!@#$, สิงหาคม 07, 2011, 07:35:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ฆาตกรโรคจิต!@#$

ปลเลิกเรียกท่านประธานเถ๊อะยังไม่เข้าใจอีกหรือว่ามันเป็นคำแซวพี่เดียวตามนั้นฮ่วยสู

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: backawer เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2011, 01:14:56 ก่อนเที่ยง
มุ KRของผมมันเป็นรหัส KR150A

มันเป็นตัวไหนหรอ รบกวนด้วยนะ

แล้วตูจะรู้มั้ยเนี่ยยย

โทรถามพี่สิทธิโลดเดี๋ยวหาเบอร์ให้รายนั้นเซียนยิ่งกว่าใครแล้วเรื่องคาวารู้ยันรหัสพาร์ทอะไหล่

หาตัวได้ในบอร์ดนาซีเหมือนเดิม

Nutt

ง่วงนอนจัง
@นัท เรื่องเกียร์หายยังอาการนั้น
       แล้วได้ไปเปลี่ยนอะไหล่ชุดวาล์วยังมารายงานผลหน่อย
ณัฏฺฐ์ อารมย์สุข
ส่งของ12/2 ม.8 ซ.จรัญฯ35 แขวงบางพรม เขตตลิ่งชัน กรุงเทพ10170
บ/ช กสิกรไทย 0552747447
ติดต่อที่เบอร์ 086-8888-706

jigoro

อ้างจาก: Nutt เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2011, 01:56:36 ก่อนเที่ยง
ง่วงนอนจัง
@นัท เรื่องเกียร์หายยังอาการนั้น
       แล้วได้ไปเปลี่ยนอะไหล่ชุดวาล์วยังมารายงานผลหน่อย

เรื่องเกียร์  ยังเป็นๆหายๆครับ 
ชุดวาล์ว  ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ  รอร้านช่างประจำน้ำลดก่อนครับ  แล้วจะเข้าไปทำ

วันนี้เอารถไปชะอำมา  เกียร์ก็ยังหลุดๆเหมิือนเดิม  แต่เป็นบางครั้งครับ

เช็คเส้นทาง+หาปั๊มตอนไปเพชรไว้ให้แล้วนะครับ  รอเข้าที่ประชุมครับ

อ้างจาก: jigoro เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2011, 02:03:35 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Nutt เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2011, 01:56:36 ก่อนเที่ยง
ง่วงนอนจัง

เรื่องเกียร์  ยังเป็นๆหายๆครับ 
ชุดวาล์ว  ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ  รอร้านช่างประจำน้ำลดก่อนครับ  แล้วจะเข้าไปทำ

วันนี้เอารถไปชะอำมา  เกียร์ก็ยังหลุดๆเหมิือนเดิม  แต่เป็นบางครั้งครับ

เช็คเส้นทาง+หาปั๊มตอนไปเพชรไว้ให้แล้วนะครับ  รอเข้าที่ประชุมครับ

รอบนี้โดนค่าน้ำมันไปกลับเท่าไหร่หรอครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

jigoro

ประมาณ500 เหลือ ครับ  ผมเติมน้ำมันไป3ครั้ง  ครับ

seilencer_TZR

อ้างจาก: jigoro เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2011, 02:33:16 ก่อนเที่ยง
ประมาณ500 เหลือ ครับ  ผมเติมน้ำมันไป3ครั้ง  ครับ

ความเร็วในการเดินทางคงที่ ที่เท่าไรครับ ?

jigoro

ประมาณ80-100  ที่6000รอบ  ครับ  ไม่ได้บิดวาล์วเปิดเพราะกลัววาล์วค้าง

ปล.  ความเร็ว  ไม่ได้วัดจากรถตัวเองเพราะไม่มีสายไมล์ แต่เทียบกับเวฟ110i  กะแอร์เบรดอ่ะ

jigoro

ออกเดินทางจากหน้า สน.ตลิ่งชัน  ไปตามราชพฤกษ์  เข้ากัลปพฤกษ์  ออกกาญจนาภิเษก  เข้าพระราม2วนไปโลตัส  ออกตามพระราม2 ไปมหาชัย เข้าอัมพวา  ออกจากอัมพวา  ไปตามพระราม2  ไปท่ายาง  เข้าเพชรบุรี  ออกไปชะอำ  ขากลับก็กลับทางเดิม  ระยะทางประมาณ 350-400โลครับ

jigoro

เติมน้ำมันปั๊มแรก ตรงเส้ยราชพฤกษ์  ใกล้บ้านพี่นัด  100เต็มถัง     เติมที่ท่ายาง  200  ไปชะอำไปกลับ  กลับมาเติมที่แถวมหาชัย  อีก200  ถึงบ้านครับ

ถ้าเป็นรถเล็ก  ผมว่านัดกันที่บิ๊กซีพระราม2ขาออกข้างๆนั้นมีปั๊มเติมเต็มเลย  วิ่งยาวถึงแยกวังมะนาว น่าจะประมาณ100โล  เติมน้ำมันที่ปั๊มลุงเท่ง น่าจะได้เต็มถังอีก  แล้วไปเพชรบุรี กลับมาเติมอีกทีที่ปั๊มตรงวังมะนาวเหมือนเดิม  วิ่งยาวถึงกรุงเทพ  ถ้ากลัวไม่พอ  แว๊ะแถวมหาชัยเติมอีกรอบก็ได้ครับ

ถ้าเอาจิงๆ น้ำมันไป 1 ถัง กลับ 1 ถัง มีขี่เล่นด้วย มีซัดด้วย มีขี่หลงด้วย

ยังไงก้อพอครับจากประสบการณ์ที่เคยไปทริปเพชรมาเมื่อต้นปีที่แล้ว ค่าน้ำมันประมาณ 600 บาทครับ แช่ที่ 120-140 ตลอดทางตามไมล์ติดรถ

jigoro

หรือถ้ากลัวน้ำมันไปพอตอนขาไปว่าจะถึงแยกวังมะนาวหรือไม่  จะแว๊ะปั๊ม ปตท.ตรงคลองโคนก็ได้  แล้วเลี้ยวเข้าเส้นคลองโคนเลยก็ได้   แต่วันนี้ไม่ได้วิ่งทางนั้น  กลัวคว่ำเพราะลมแรง  วันนี้ขี่รถโดนลมพัดแรงยังหวิวๆรถโยกเลย

jigoro

ก็ลองคิดคำนวนดูละกันครับว่าต้องสำรองเงินค่าน้ำมันไปเท่าไหร่

ปล.รถผมกินแก๊ส 95  เฉลี่ย กิน กิโลละ1.25  ครับ  ที่6000รอบ  วาล์วไม่เปิด

ทางลัดตรงคลองโคนเหรอครับ ทางนั้นก้อดีนะ รถไม่เยอะ ขี่สบายๆ

แต่ถ้ารถเปนไรขึ้นมาแล้วไม่มีเครื่องมือไปเนี่ย ได้กินข้าวลิงแน่ๆครับ

jigoro

เคยเอาอีแก๊นท์ไปล้มมาแล้ว  โค้งเยอะน่าซัดมาก  แต่ตอนนั้นยังเข้าโค้งไม่เป็น+เจอทรายข้างทาง  รถออกจากร้านยังไม่พ้นรันอินเลย  วิ่งได้100กว่าโลเอง  ก็เอาออกทริปแก่งกระจานซะแล้ว

jigoro

แอบอิจฉา เวฟ110i  น้ำมันเติมไป2ถังเอง  ไปกลับ   ประหยัดกว่าเราตั้งครึ่ง

jigoro