Main Menu

ขาย KR 150 สภาพจบๆ ไม่ต้องทำอะไรอีกแล้ว ราคาไม่แรง

เริ่มโดย wasi, เมษายน 25, 2011, 06:29:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NeonoN

ต่างคนต่างก้มีเหตุผลของตัวเองนะครับ ก็แล้วแต่ท่านผู้ชมจะพิจารณาครับ

เจ้าของคนแรก อธิบายเคลียร์ดีนะครับ
เจ้าของคนที่สอง ผมว่าไม่ค่อยเคลียร์ ซื้อรถมาบอกว่าไมไ่ด้ลองเป้นไปได้หรือ ผมนะ ขนาดยังไม่ซื้อ เคยไปลอง KR ให้เืพ่อน ก้ต้องเล่นยันวาล์วเปิดเหมือนกัน เืพื่อดูอาการผิดปกติ
เจ้าของคนสุดท้าย ก็บอกว่ารถพัง ตีปลอก อันนี้ ก็ไม่แน่ใจ ว่า ช่าง ที่ดูให้ท่านมั่วหรือป่าว ช่างหลอกให้ทำรถใหม่หรือป่าว มันดีอยู่แล้วแต่ช่างมั่วหรือป่าว  ันนี้ผมมองแบบกลางๆ มองแบบเผื่อๆ ไม่ได้สนใจว่าใครคือช่าง แค่มองความเป้นไปได้ เทียบจากเจ้าของแรก ที่เค้าว่ารถเค้าดี

สรุปผมก็แค่คนนอก แค่ คิดเอง เออเอง อะไรจริงไม่จริง ผมก็ไม่ทราบได้ ก้แค่ความคิดลอยๆครับ ไม่ถูกใจยังไงขออภัยด้วย แค่อยากแสดงความคิดเห็นครับ
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

hut_indy

อ้างจาก: aunoption เมื่อ พฤษภาคม 27, 2011, 12:19:54 หลังเที่ยง
:)  งบเท่านี้ได้ SE สวยๆเลย
อย่างท่านว่ามาครัฟ

ราคานี้ ได้ seแจ่มๆๆกันเลยทีเดียว

ถ้าไม่ใช่ seก็น่าจะเป็นรถที่จบแล้วครัฟ

ศราวุธ  พึ่งประดิษฐ์
เลขที่บัญชี 547-1-38690-6
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

ไปรท์ ลูกบอส

ฮาดีเหมือนกัน

ซื้อรถมา 10 วันไม่เคยขี่เลยเป็นไปได้เหรอ ตามแต่วิญญูชนทั่วไปแล้ว เมื่อซื้อรถมาก็ต้องลองขี่แน่นอน

มันฟังไม่ขึ้นอะข้อนี้จริงๆนะ จะว่าผมเสือกก็ได้ ไม่ได้ว่าอะไร แต่อ่านแล้วมันขัดจริงๆ

prayna71club ( เต่า )

เข้ามาดูว่าเป็นอย่างไรต่อไป.........ค่อยๆคุยกันนะครับ
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

ผมอ่านเหตุผลต่างๆนาๆแล้วก็รู้สึกเฉยๆเพราะมันเป็นเรื่องปกติ
ที่แรกว่าจะไม่นำออกมาตีแผ่แต่คิดไปคิดมาเล่าสู่กันฟังดีกว่า
จะได้รู้และเป็นอุทาหรณ์เตือนใจคนที่คิดจะซื้อรถต่อไปต้องรอบคอบอย่างเอาความที่เราไว้ใจในคำพูดและเชื่อใจเขา
มาเป็นเกณท์....เราใจแต่เขาไม่ใจ.....

Thekop koh tao

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤษภาคม 27, 2011, 05:29:26 หลังเที่ยง
ฮาดีเหมือนกัน

ซื้อรถมา 10 วันไม่เคยขี่เลยเป็นไปได้เหรอ ตามแต่วิญญูชนทั่วไปแล้ว เมื่อซื้อรถมาก็ต้องลองขี่แน่นอน

มันฟังไม่ขึ้นอะข้อนี้จริงๆนะ จะว่าผมเสือกก็ได้ ไม่ได้ว่าอะไร แต่อ่านแล้วมันขัดจริงๆ

ก็อย่างที่ผมบอกแหละคุณ ซื้อรถมา 10 วันแต่ไม่ยอมลองขี่ ซื้อมายังไง ขายไปยังงั้น แล้วใครจะไปเชื่อ
เพียงแค่คร่อมแล้วติดเครื่อง บิดดูเเฉยๆ ตลกสิ้นดี จากนั้นก็จอดไว้ไม่ได้ใช้ แล้วจะซื้อมาทำไมครับ
บอกว่าอยากได้มาตั้งนาน แต่ไม่รู้ว่าขนาด รูปร่าง ของตัวรถเป็นยังไง กรรม.......

wasi

โธ่ ขอชี้แจงสำหรับท่านที่สงสัยว่า 10 วัน ผมไม่ได้ขี่เลย เป็นไปได้เหรอ คือผมเองก็ไม่ได้เชี่ยวชาญมอเตอร์ไซค์นะ จะพูดว่านอกวงการก็ได้  ผมจะไปรู้ได้ไงว่าเครื่องมันดีไม่ดี เห็นมันสตาร์ทได้ เร่งได้ เดินเบาได้ เครื่องไม่มีเสียงแปลกๆ น้ำมันไม่เยิ้ม ผมก็ว่าโอเคแล้ว ไม่เห็นมีความจำเป็นอะไรที่ผมจะต้องรื้อออกมาดู หรือไปเสี่ยงลองรถเพื่อทดสอบประสิทธิภาพอะไรขนาดนั้น กับรถเก่าอายุเกิน 10 ปีเนี่ย บอกตรงๆ ว่าไม่กล้าหรอก ผมไม่ใช้ขาซิ่ง และผมไม่ได้สนใจมอเตอร์ไซค์สองจังหวะมานานมากแล้ว สมัยวัยรุ่นก็เคยใช้แต่รถกระเทย พอดีมาเจอเวบนี้ และเห็นรถมันราคาไม่แพง ลองซื้อมาเล่นได้  ก็ลองซื้อมาดู ซื้อแบบไม่เห็นของนะคุณ เห็นแต่รูป พอซื้อมาแล้ว ไม่ถูกใจ ก็ไม่ได้ใช้ ไม่เห็นจะแปลกเลย กิจกรรมของผมในแต่ละวันก็ไม่มีอะไรที่เกี่ยวข้องกับมอเตอร์ไซค์สักกะนิด แล้วผมมีความจำเป็นอะไรที่จะต้องขี่มอเตอร์ไซค์ด้วย ตอนไปรับรถ ส่งรถ ก็เอาใส่หลังกระบะไป อีกอย่างคือเสียงมันดัง ทำให้ไม่อยากจะขี่ ก็รู้นะว่าเป็นท่อแต่ง แต่ไม่นึกว่ามันจะดังขนาดนี้ ถ้าผมได้ลองคร่อม และได้ยินเสียงท่อก่อนเนี่ย ผมก็คงไม่ซื้อมาหรอก

ผมไปรับรถบ่ายๆ เย็นๆ ก็ประกาศขายเลย รถก็จอดไว้ ไม่ได้ใช้ตามที่บอก แล้วของที่ประกาศขาย จะให้เอามาใช้ก็คงไม่ได้หรอกนะครับ ไม่เคยเห็นใครเค้าทำกัน นอกจากไม่มีทางเลือกจริงๆ

ถ้าจะถามว่าซื้อมาทำไม ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน ซื้อมาเพราะกิเลศล้วนๆ พวกคุณเคยเป็นกันไหม เวลาเห็นอะไรแล้วปิ๊ง รู้ตัวอีกทีก็ซือมาแล้วเนี่ย และผมไม่เคยบอกนะว่าอยากได้มานานแล้วเนี่ย บอกแค่ว่าไม่เคยขี่ และเห็นมันสวยดี

สถานการณ์ สถานภาพและความเหมาะสม ทำให้ตรรกะแนวคิดและเหตุผลของแต่ละคนแตกต่างกันไปครับ ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร

wasi

อ่า อีกอย่างคือ ผมอยู่ในตัวเมืองครับ เขตชุมชน จะให้ไปขี่มอเตอร์ไซค์เสียงดัง แว้นไป แว้นมาเนี่ย คงไม่ได้หรอก ถึงชาวบ้านเขาจะไม่ว่าอะไรเพราะรู้จักกัน แต่ผมก็อายครับ แล้วถ้าทำแบบนั้นไป จะไปต่อว่าเด็กๆ มันได้อย่างไรกัน

Thekop koh tao

สรุปว่าตอนนี้ก็ไม่มีใครกล้าออกมารับผิดชอบ หรือให้ความช่วยเหลือ ท่าน woratach ในเรื่องค่าใช้จ่ายในการซ่อมรถคันนี้
เพราะว่าท่าน woratach ก็ได้ออกตัวไว้แล้วว่า ไม่ขายคืน ไม่รับความช่วยเหลือใดๆ จากเจ้าของรถคนก่อนเลย
ก็ได้แต่เป็นกำลังใจให้ท่าน woratach ให้ทำรถคันนี้ให้ดีที่สุดแล้วกันนะครับ

ปล.เมื่อการซื้อขายสิ้นสุดลง ก็ไม่สามารถเรียกร้องอะไรกลับคืนมาได้ ไม่มีบริการหลังการขาย
มีแต่คำว่า หนูไม่รู้ อยู่กับหนูมันยังดีอยู่ แล้วจะให้หนูทำยังไงล่ะจ้ะ พี่จ๋า............

riroyrong

ครับผมว่าพูดกันไป จะต่อความยาวสาวความยืดซะเปล่าๆเพราะเจ้าของเดิมทั้งสองคนก็ได้ออกมายืนยันแลัวว่าอยู่กับตัวไม่มีปัญหา ถึงจะไม่เชื่อเต็มร้อย แต่ก็ไม่มีประโยชน์ที่จะทำให้กลับคำ อีกอย่างเจ้าของใหม่ก็ยืนยันว่าจะไม่เรีอกร้องและจะทำรถคันนี้ออกดีที่สุด
       แต่ที่จะพูดคือการซื้อรถมือสอง จะจากที่ใหนก็ตามไม่ควรใว้ใจใครอย่างสนิทใจทั้งสิ้น ต่อให้มีมือโปรฟันธงก็ตาม "ต้องเชื่อตัวเองเท่านั้น" นั้นคือต้องเห็นรถจับต้องรถ ดูให้ดีก่อนอย่ารีบร้อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ เพราะถ้าผิดพลาดเราจะรับได้เพราะถือว่าเราดูเต็มที่แล้วก่อนซื้อ. ขอบคุณ จขกท. ที่มาแบ่งปันประสบการณ์และอยากฝากไปยังผู้ที่กำลังมองหาหรือกำลังจะซื้อรถมือสอง จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดใจภายหลัง
รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่DSI

SATHIT

สู้ๆครับ คุณ WORATACH

ดูสถานการ์ณแล้ว เจ้าของเก่าทั้งสองคน โยนกันไป โยนกันมา อ้างโน่นอ้างนี่ อย่าไปซีเรียสครับ
เพื่อนดีๆ มีอีกเยอะ ลุยครับ อิอิ

@@TaJung@@

บทเรียนนี้ราคาแพง  แต่ช่างมัน  รถมาอยู่กับเราแล้ว  จะถูก จะแพง  ดีหรือไม่ดี  เริ่มปั้นใหม่ด้วยตัวเราเองดีกว่า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ต้อม(THE RINK)ณ.โซนรั่ว

เป็นกำลังใจให้ครับคุณ woratach ถ้าผมจำไม่ผิด ท่านคือพี่คนที่ขี่ฟี่โน่หรือมีโอสีแดงไปที่ปั้มปตท วิภาวดี ใช่มั้ยครับ ถ้าจำผิดขออภัยครับ +1ให้ครับพี่

คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
ไม่อยากสูบติด อย่าบิดเกิน Limit เอย...

"หน้าตาไม่ดี ลีลาพริ้วไหว"

เอ้ ณ โซนรั่ว

ผมสงสัยตั้งแต่ ได้รถมา10วันขายซะแล้ว
เหอะๆ หายสงสัยเลย

คุณ woratach เลือกช่างถูกคนแล้วครับให้ช่างเนะ แก้งานให้

nk2456

ก็พูดกันไป  ผมขอถามหน่อยครับ 1.คนเราซื้อของราคา20,000บาทแล้วของดีจิรงๆจะออกมาพูดให้มีปัญหากันทำไมใช่ปะ  2.ถ้ารถที่ซื้อมาดีอย่างที่พ่นน้ำลายไว้เป็นใครก็ต้องอัดลองเครื่องกันอยู่แล้วถ้าดีจริงต้องไม่พังใช่ปะ  3.ช่างที่ทำ(ช่างเน๊ะ)คงไม่เอาชื่อของเค้ามาแลกกัเงินแค่5-6พันบาทหลอกครับใช่ปะ  ก็ลองคิดกันดูก็แล้วกัน ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ครับ

nonni

ChAmP

อ้างจาก: woratach เมื่อ มิถุนายน 02, 2011, 09:34:05 ก่อนเที่ยง
ต้องทำให้ดี
และรักมันมากด้วย
คันนี้มีตำนาน

เป็นกำลังใจให้พี่อีกคนครับ ไม่ได้เข้ามาดูตั้งนาน รู้จากพี่หนุ่มโทรคุยกันเมื่อคืน สู้ๆครับพี่วรทัศน์

** พี่เฉาก๊วย +นู๋ใบตอง** ศูนย์กู้ชีพจังหวัดลำพูน 155.725Mhz นามเรียกขาน ลำพูน248
086-9144116

อ้างจาก: ChAmP เมื่อ มิถุนายน 02, 2011, 04:22:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: woratach เมื่อ มิถุนายน 02, 2011, 09:34:05 ก่อนเที่ยง
ต้องทำให้ดี
และรักมันมากด้วย
คันนี้มีตำนาน

เป็นกำลังใจให้พี่อีกคนครับ ไม่ได้เข้ามาดูตั้งนาน รู้จากพี่หนุ่มโทรคุยกันเมื่อคืน สู้ๆครับพี่วรทัศน์
ขอบคุณทุกแรงใจครับคันนี้เสร็จเมื่อไร มีโปรเจกท์ใหม่ทันทีครับ