Main Menu

เล็กๆ ในลำพูนครับ

เริ่มโดย ChAmP, มกราคม 05, 2011, 10:24:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auntonio_lpn

อ้างจาก: Rungrod เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2015, 07:24:32 หลังเที่ยง

ทำงานนิคม บริษัทอะหยังครับ
ผมทำอยู่ Thai NJR  เน้อครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ห้องลำพูนเงียบเหงาเหลือเกิน ....

Rungrod

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่ บริษัท ฟูจิคูระนี่เอง

Aratorn

ผมก็อยู่แถวๆนิคม เหมือนกันครับ จริงๆในนิคมมีหลายคันอยู่นะครับ สวนกันไปสวนกันมา  :o

Aratorn

ืnatchaphol

:( :( เมื่อไหร่ ดี ช่างต้อม เคเขียว เหมืองง่า[/size]

Y0ng_Hee_Moo

ว่างๆ 19 นี้ ไปถวายเทียนพรรษากันครับ น้ำดิบ ป่าซาง

"ขออนุญาติประกาศสำหรับพี่น้องที่อยากพบปะทำบุญร่วมกัน วันอาทิตย์ ที่19 กรกฎาคม 2558 เชิญร่วมทริปทำบุญก่อนเข้าพรรษา ณ ‪#‎อารามดงนิมิต‬ บ้านน้ำดิบน้อย ต.น้ำดิบ อ.ป่าซาง จ.ลำพูน สำหรับเส้นทางทริปนี้ง่ายๆสบายๆไม่มีทางขึ้นเขา วิ่งตรงยาวๆไป
‪#‎จุดนัดพบที่1‬ ปตท.บิ๊กซีดอนจั่น 08.00 เดินทางไปสมทบกับ จุดนัดพบที่2
‪#‎จุดนัดพบที่2‬ สำหรับสายลำพูน ปตท.บ่อเหลือง เดินทางไปสมทบกับ จุดนัดพบที่3
‪#‎จุดนัดพบที่3‬ สำหรับสายใต้ สี่แยกสะปุ๋ง ลำพูน รวมกันทุกคัน ทุกคน ทุกสาย ที่จุดนี้ แล้วเดินทางไปพร้อมกันทั้งคณะ ไปที่วัด
"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
‪#‎ขอเชิญทุกท่านนะครับ‬ ‪#‎รถอะไรก็ได้ยกเว้นรถไฟ‬
‪#‎ไม่ออกมาเจอก็ไม่รู้จักกันนะครับ‬ "
............................................
เราจะไป เพิ่มอีกหนึ่งวัดนะครับ คือ ‪#‎วัดใหม่หนองสมณะ‬ รวมเป็นสองวัด ซึ่งอยุ่ในพื้นที่ไม่ห่างกันมาก ขี่รถมอไซต์ไปราว 20 นาที ได้
............................................
‪#‎ขากลับ‬ : แวะ กราบเจดีย์สี่ครูบา บนยอดดอย วัดพระบาทตากผ้า ชมวิวเมืองลำพูน ครับ
‪#‎ลงชื่อ‬ : ผู้ร่วมเดินทางนะครับ ระบุด้วยว่าจะไปเจอกันที่จุดไหน
รับถ่ายภาพนิ่งถ่ายวีดีโอและจัดดอกไม้
https://www.facebook.com/CoffeeRiderStudio
Review : Tena เท่นะ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=87096.0

ืnatchaphol

...............นานๆเข้ามาทีครับ .................

ืnatchaphol

[size=104pt]วันอาทิตย์ กัสชัน หละปูนเน้อ[/size]

cchanthima

...แวะมาทักทาย..คนลำปูนแต้ๆคับ
       ;D
...ลงรูปรถกดตงไหนสอนลุงกำเตอะ..