Main Menu

@ @ เอามายั่วคนแถวนี้ @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 07, 2010, 04:53:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RED2NSR_ex

อ้างจาก: annyaddy เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:18:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seacrab เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:56:55 หลังเที่ยง
อัพหน่อย หลังจากถูกห้อยเป็นปลาเค็มมาหลายวัน

ปลาเค็มเริ่มแล้ว 

สวยโดนใจ๋ ล้อกับอาร์มนิ อาร์มงามขนาดหนัก ฮ่าๆๆ

annyaddy

lichen

อ้างจาก: seacrab เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 10:23:11 หลังเที่ยง
แว็บๆ

วิธีผ่อนคลาย ของการทำงาน ครับ ...

คือ  ..... ถ้าทำคัน เดียวเลย หัวมันไม่แล่น อะครับ ...

ต้องทำที่ละหลาย ๆๆ คัน ครับ ....... 555 ....

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

annyaddy

อัพเดทวิธีแก้ไขการตกท้องช้างของโซ่เนื่องจากไม่ตัดอาร์ม เราเอา โช๊คหลัง Nova rs super ใส่จะช่วยได้เยอะไหม  เห็นพี่แกว่าเคยทำใช้ดีแต่หาของไม่ได้เลยใช้วิธีตัดอาร์มแทน  ถ้าใช้ได้วันหลังเราค่อยเปลี่ยนใส่แทน  ว่าแต่จะมีผลกับจุดยึดแฟริ่งรึเปล่าน้อ

seacrab

ตอนนี้จะว่าไป ผมทิ้งระยะห่างจากจุดที่จะกระทบกันประมาณ 2-3นิ้ว โดยใส่โช๊คโซนิค ที่มีอัตราการทำงานสำหรับรถซ้อน2 ถ้าขับคนเดียวอาจจะแข็งไปนิด การใช้โช๊คสั้นแบบเทน่า อาจจะไม่ดี ในรถที่เน้นนั่ง2คน ผมทำแผ่นเหล็กรองพื้นเพื่อเชื่อมหูช้างใส่โช๊คไว้ ฉะนั้นจึงง่ายต่อการเปลี่ยนจุดยึดโช๊คทุกรูปแบบครับ
วันนี้นั่งตัดนั่งเจียร์ท้ายเพื่อเอาไฟท้ายคลิกไอเข้าประจำการ เครียดเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยทำ แต่รับปากว่าจะทำก็ต้องทำให้ได้
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

annyaddy

อ้างจาก: seacrab เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 08:33:17 หลังเที่ยง
ตอนนี้จะว่าไป ผมทิ้งระยะห่างจากจุดที่จะกระทบกันประมาณ 2-3นิ้ว โดยใส่โช๊คโซนิค ที่มีอัตราการทำงานสำหรับรถซ้อน2 ถ้าขับคนเดียวอาจจะแข็งไปนิด การใช้โช๊คสั้นแบบเทน่า อาจจะไม่ดี ในรถที่เน้นนั่ง2คน ผมทำแผ่นเหล็กรองพื้นเพื่อเชื่อมหูช้างใส่โช๊คไว้ ฉะนั้นจึงง่ายต่อการเปลี่ยนจุดยึดโช๊คทุกรูปแบบครับ
วันนี้นั่งตัดนั่งเจียร์ท้ายเพื่อเอาไฟท้ายคลิกไอเข้าประจำการ เครียดเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยทำ แต่รับปากว่าจะทำก็ต้องทำให้ได้

ตามนั้นครับพี่ปู  ลุยเลยไม่เปลี่ยนใจ กว่าแม่บ้านผมจะซ้อนได้ก็คงอีกนาน  ตอนนี้รอลุ้นว่าจะเสร็จเมื่อไหร่เท่านั้น  CBR 150 Limited edition By Viper
มันสุดยอดเหนือคำบรรยายสมคำร่ำลือว่านี่คือช่างในตำนาน
  :D :D :D

namp00

อ้างจาก: RED2NSR_ex เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 06:14:38 หลังเที่ยง
ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับผม มีขาตั้งอะไรที่ยาวกว่าของบีท บ้างครับ พอดีใส่แล้วสั้นไปนิดนึงครับผม

( อ.ปู เรื่องโช๊คหน้ายังไงบอกด้วยนะครับผม จะได้เตรียมการไว้ทันเพราะจะเอารถไปทำเครื่องแล้วครับผม แหะๆ :( :()

ลองเอาของ cbr มาใส่ดูนะครับ..ยาวดี

seacrab

คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

Bazooka

..ท้ายติดเบอร์ 13 ..ออกอาละวาด..อีกละ..เอิ๊กกกกก...

namp00

annyaddy

อ้างจาก: seacrab เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 11:17:08 หลังเที่ยง
ขาตั้งMTXเลยครับ

ของผมด้วยรึเปล่าพี่ปู  สงสัยต้องใช้ขาตั้ง CRF ซะมั้งนี่

lichen

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 04:47:53 ก่อนเที่ยง
..ท้ายติดเบอร์ 13 ..ออกอาละวาด..อีกละ..เอิ๊กกกกก...

เจ้าเบอร์ 13 .....

รถใคร อะ .......

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

namp00

annyaddy

อ้างจาก: namp00 เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 12:42:38 หลังเที่ยง
รถสมาชิกใหม่ครับพี่เล็ก....

ถ้าจำไม่ผิดรถคุณน้ำพุแน่ๆ เคยเห็นเอา TZM มาโชว์แว๊บๆ ประมาณหน้าที่ 120 กว่าๆ

RED2NSR_ex

อ้างจาก: annyaddy เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 11:23:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: seacrab เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 11:17:08 หลังเที่ยง
ขาตั้งMTXเลยครับ

ของผมด้วยรึเปล่าพี่ปู  สงสัยต้องใช้ขาตั้ง CRF ซะมั้งนี่

แหมบะเมินละ CBR ตัวจี๊ด จะออกมาโชว์ความ หล่อ แหะๆๆ

999fluke999

ใจมันรัก

blue_jrs

หน้านี้มีรถสวยๆมาดูค่อยชื่นใจหน่อย คิคิ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

namp00

อ้างจาก: annyaddy เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 01:00:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: namp00 เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2012, 12:42:38 หลังเที่ยง
รถสมาชิกใหม่ครับพี่เล็ก....

ถ้าจำไม่ผิดรถคุณน้ำพุแน่ๆ เคยเห็นเอา TZM มาโชว์แว๊บๆ ประมาณหน้าที่ 120 กว่าๆ

แหะะะะๆๆๆๆ
ขอบคุณครับที่ยังจำได้อิอิอิอิ

mushashi

งานแต่ละคันของอาจารย์ปูสุดยอดจริงๆๆๆ

Bazooka

..อีกวันสองวันชายกลางจะออกมาอาละวาดละเด้อ..เมื่อกี้ไปร้านเฮียมองหาชายกลางไม่เจอ..ต๋กกะใจนึกว่าชายกลางหายไปใหน..เฮียหัวเราะ..บอกเรียบร้อยเรียกให้คุณเล็ก พญาวัน นำกลับไปประกอบแย้ววว..อิ อิ..
..ตอนนี้..คุณเล็ก พญาวัน จัดเก็บสีโคลง..พรุ่งนี้เริ่มประกอบแฟริ่ง..เย็นๆน่าจะเสร็จเรียบร้อย..เอิ๊กกกกก...