Main Menu

@ @ เอามายั่วคนแถวนี้ @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 07, 2010, 04:53:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

namp00

พี่เล็กคร๊าบ..โช๊คของพี่ แจ่มไปเลยครับ...ตกลงเอานะครับ...ส่วนเรื่องเงินเคลียที่อ.ปูได้เลยนะครับ...ใส่แล้วนิ่มกว่าเดิมเยอะะะะะะะะะ  เหะๆๆๆ

lichen

อ้างจาก: namp00 เมื่อ กันยายน 24, 2012, 08:35:59 หลังเที่ยง
พี่เล็กคร๊าบ..โช๊คของพี่ แจ่มไปเลยครับ...ตกลงเอานะครับ...ส่วนเรื่องเงินเคลียที่อ.ปูได้เลยนะครับ...ใส่แล้วนิ่มกว่าเดิมเยอะะะะะะะะะ  เหะๆๆๆ

ก็  .....

โช๊คแก๊ส เอ็นโปร ฯ นี้ครับ ...... อิอิอิ  ...

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

tuadood

seacrab

อ้างจาก: tuadood เมื่อ กันยายน 25, 2012, 10:39:00 ก่อนเที่ยง
ติดตามด้วยใจระทึกนะโยมนะ
-----------------------------------
เชื่อมต่อเรียบร้อย ขอคำสั่งเจาะหรือไม่เจาะครับ เพราะตอนนี้ เสียดายถ้าต้องเจาะ อิอิ

พรุ่งนี้น่าจะส่งให้ได้แล้วครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

dj_jerd

อ้างจาก: lichen เมื่อ กันยายน 24, 2012, 08:10:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Bazooka เมื่อ กันยายน 24, 2012, 04:22:55 ก่อนเที่ยง
..เมื่อวาน..ใครก็ม่ายรุ..ก้มๆเงยๆ..อยู่ร้านยางแถวๆบ้านป๋มน้าาาาา..อิ อิ..Update คันใหนนั่น.. :(  :(

เอา ล้อ รถอ.เจิด   .....  ไปเปลี่ยนยาง อะครับ ....

เตรียมส่งไปทำ สีอะครับ ......

จากอดีตเคยมี แล้วมันจะกลับมาอีกครั้ง ความฝันใกล้เป็นจริงแล้ว กับน้องตี๋เล็กคันที่ สอง

tuadood

ไม่เจาะก็กลัวจะใช้งานยาก เจาะโลด ให้มันฟิตเข้ารูปกับฝาปิดท้ายเดิมก็ OK แล้ว
(ว่าแต่ท้าย TZM ทรง R1 ชุดละเท่าไหร่)

lichen

อ้างจาก: tuadood เมื่อ กันยายน 25, 2012, 06:13:02 หลังเที่ยง
ไม่เจาะก็กลัวจะใช้งานยาก เจาะโลด ให้มันฟิตเข้ารูปกับฝาปิดท้ายเดิมก็ OK แล้ว
(ว่าแต่ท้าย TZM ทรง R1 ชุดละเท่าไหร่)

อ๊ะ  อ๊ะ    ......

หลวงพี่ เกิดกิเลสแล้ว  ....

เด๋ว อำลาผ้าเหลือง ไม่ได้ เน้อ  ...... อิอิอิ ...

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

namp00

จบแล้วครับสำหรับเรื่องเอกสาร...
เอาไปครั้งแรก...บอกว่าไฟหลังเล็กไป...ท่ออยู่ล่างวัดไม่ได้..ไปแก้มา...ใบเสร็จค่าติดตั้งแฟริ่ง...ไบเสร็จค่าดัดแปลงท้าย...ไบเสร็จค่าไฟฟน้า...ก็ไม่มีไปเอามา...เฮ้อ
กลับมาหา อ.ปูว่าจะขอเบอร์พี่สองเพื่อขอใบเสร็จ....พี่สองอยู่พอดี...ตามไปขอใบเสร็จที่พี่สองได้มาแล้วกลับไปยืมไฟท้าย อ.ปูด้วยเอาของเทน่ามาใส่ก่อนให้มันผ่าน...กลับมาที่บ้านเพื่อติดตั้งไฟท้ายก่อน...บ่ายมา ..เอารถขึ้นรถยนต์ไปทำท่อ..ระหว่างหาร้านท่ออยู่นั้นมีเหตุการที่เราทุกคนกลัว....นั่นคือ  ตำรวจครับ...

มันขี่รถประกบแล้วสั่งให้หยุด...ผมก้อหยุด...มันเดินลงมาถามว่ารถใคร....ผมก้อบอกว่ารถผม...ถามอีกเอามาจากไหน...ก้อซื้อมาไงครับ....
.แล้วพร้อมกับยื่นเอกสารของเราทั้งหมดที่มีให้มันดู....ผมก้อบอกมันว่าชื่อผมเองกำลังจะเอาไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องทำสีดัดแปลงตรวจสองโครงได้ครับ....
มันคุยกันซักพักแล้วยื่นเอกสารคืนพร้อมกับไม่พูดอะไรแล้วเดินขึ้นรถมันไปเลย....สะใจจริงๆ

สุดท้ายต้องเองรถไปทำท่อที่อ.แกะ...หมดไปอีก 400ค่ายกท่อจากข้างล่างขึ้นมาไว้ข้างบน...เสร็จประมาณ 3 โมง
กลับไปที่ขนส่ง...โอ้แม่เจ้าไอ้พี่ที่เป็นวิศวะกรไม่อยู่  นั่งคุยยืนคุยกะพี่หลั่งจนถึงสี่โมงก้อยังไม่มา...มาอีกที สี่โมงครึ่งดีนะที่ยังทันพี่เขารับเรื่องไว้อยู่
เฮ้อ...เหนื่อยจริงๆข้าวปลาไม่ได้กินเลย...สุดท้ายก้อจบไปด้วยดี...วันพฤหัสมาเอาเล่ม 555555555555

ได้เรื่องแล้วครับอ.ปู พี่หลั่งแกเปิดร้านเหล้าอยู่ข้างโกบอลเฮาส์ที่นึง...อีกที่นึ่กำลังเปิดอยู่ที่หลังโรงพักแม่ปิงที่หนองหอยครับ...ว่างๆไปหาแกได้ครับ...

seacrab

เอา ดีใจด้วยครับ ที่นี้ใครอยากแปลง2ให้เป็น4สอบถามกันได้
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

seacrab

ขออัพ โปรเจคใหม่หน่อยครับ ตอนนี้มีน้องกลุ่มฟ้าฮ่ามกำลังจะแต่งรถ 2จังหวะ อยู่ 3-4 คัน คิวคงทะลุปีนี้แน่ๆ
แรกรับรถเข้า สภาพแบบนี้

อยากทำ R1 จัดให้

namp00

โอย....งานเยอะเลย....
พอดีน้องที่รู้จักกันก้ออยากทำเขามาเห็นรถผมแล้วบอกว่าอยากทำมั่งอ่าพี่...
แล้วอย่างงี้จะส่งรถให้อ.ปูทำได้ไหมเนี่ยะ....อิอิอิอิ

JoJo Halha

อ้างจาก: seacrab เมื่อ กันยายน 25, 2012, 08:57:30 หลังเที่ยง
ขออัพ โปรเจคใหม่หน่อยครับ ตอนนี้มีน้องกลุ่มฟ้าฮ่ามกำลังจะแต่งรถ 2จังหวะ อยู่ 3-4 คัน คิวคงทะลุปีนี้แน่ๆ
แรกรับรถเข้า สภาพแบบนี้

อยากทำ R1 จัดให้

ลุงปูงานเข้าเยอะอย่างนี้ จะมีวลาไปซิ่งหรือเปล่าครับ ???
โจ้ห้าหลา เซอร์แดงแนวแว๊น! 088-1345200 อู่เศรษฐศักดิ์เชียงใหม่ กลุ่มเอามายั่ว คลับ

Nainoy

>:(เหนือยหน่อยครับพี่ปูเพื่อน้องๆครับ แล้วจะไหวมั้ยนี้ ลุงอ๊อดไปนั้ยได้ของเล่นมั้ยลืมลูกลืมหลานนายน้อยแล้วหรอครับ พี่เล็กช่วยส่งภาพรถพี่ให้ผมหน่อยครับจะดูเป็นตัวอย่างในการหาสติกเกอร์ครับ :( :o

tuadood

อ้างจาก: lichen เมื่อ กันยายน 25, 2012, 06:28:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tuadood เมื่อ กันยายน 25, 2012, 06:13:02 หลังเที่ยง

อ๊ะ  อ๊ะ    ......

หลวงพี่ เกิดกิเลสแล้ว  ....

เด๋ว อำลาผ้าเหลือง ไม่ได้ เน้อ  ...... อิอิอิ ...

กิเลส ระงับได้ด้วยการซื้อ

nutty0000011

อ้างจาก: namp00 เมื่อ กันยายน 19, 2012, 08:27:16 หลังเที่ยง
อ.ปูครับ...ไฟหน้าเสร็จหรือยังครับ...รอไฟหน้าจาก อ.อย่างเดียวเลย...ตอนนี้...อิอิอิอิ  ดูสิครับ.....

สวัสดีครับ คุณ น้ำพุ.....อ่านทระทู้ดู สรุปว่า รถท่านวางเครื่อง Lifan 250 แล้วแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้ใช่ไหมครับ.....น่าสนใจมาก  :D :D :D ขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ.. :-[ :-[..อยากทำบ้าง....งบ 20K เอาอยู่ไหมครับ(รวมเครื่อง) ผมก็อยู่เชียงใหม่....อยากได้อู่เชียงใหม่ครับ

nutty0000011

อ้างจาก: seacrab เมื่อ กันยายน 25, 2012, 08:47:23 หลังเที่ยง
เอา ดีใจด้วยครับ ที่นี้ใครอยากแปลง2ให้เป็น4สอบถามกันได้
สวัสดีครับ....อู่พี่รับวางเครื่องให้ คุณ น้ำพุ ใช่ไหมครับ....ผมสนใจครับ.....ที่อยากทำก็....
1.เปลี่ยนเครื่องเป็น Lifan 250 แบบของคุณ น้ำพุ.....ทำท่อแบบธรรมดาๆเงียบๆ (เครื่องพี่จะให้ผมจัดหาหรือพี่จัดหา เอาพี่สะดวกครับ ที่เชียงใหม่น่าจะมีขาย)
2.ทำจุดยึดใช้แฟริ่งเดิม
3.ทำสีโครง.....สีเดิม....
น่าจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ.....
ขอบคุณครับ...

Bazooka

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ กันยายน 25, 2012, 09:55:43 หลังเที่ยง
>:(เหนือยหน่อยครับพี่ปูเพื่อน้องๆครับ แล้วจะไหวมั้ยนี้ ลุงอ๊อดไปนั้ยได้ของเล่นมั้ยลืมลูกลืมหลานนายน้อยแล้วหรอครับ พี่เล็กช่วยส่งภาพรถพี่ให้ผมหน่อยครับจะดูเป็นตัวอย่างในการหาสติกเกอร์ครับ :( :o
..อยู่แถวนี้แหละครับ..นายน้อย..เข้ามาดูทุกวัน..ช่วงนี้ก็มัวแต่ยุ้งกับเจ้า"วิหกสายฟ้า" ปล่ำกันแถวๆหน้าบ้านคุณปูนั่นแหละ..เจ้า"วิหกสายฟ้า" มันเป็นสี่จังหวะ ไม่อยากเอามาโม้แถวๆนี้..อิ อิ..

:(  :(  :(  ;D

Nainoy

:Dอยากได้ท่อเหมือนลุงอ๊อดอะจะใส่นูโวผมอะราคาเท่าไรครับ :( :o

Bazooka

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ กันยายน 26, 2012, 12:36:07 หลังเที่ยง
:Dอยากได้ท่อเหมือนลุงอ๊อดอะจะใส่นูโวผมอะราคาเท่าไรครับ :( :o
..เห็นในเวป..น่าจะอยู่ที่ 2100 หรือ 2200 นะครับ..
..ลองหาในอากู๋ดูนะนายน้อย..EVO super trapp..

tuadood