Main Menu

ใช้โอห์มมิเตอร์ทดสอบโหลด NSR150SP ควรมีค่าเท่าไหร?ครับ

เริ่มโดย I, มิถุนายน 24, 2012, 10:30:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

I

ผมถอดขั้วแบตเตอร์รี่ แล้วใช้โอห์มมิเตอร์ วัดคร่อมตามรูป แล้วก็เปิดกุญแจ พบโหลดประมาณ 2 โอห์ม นี้ถูกต้องไหม?ครับ  :-[

ตอนนี้ผมเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ละครับ 55555555555555  >:(

ซ่อมอาการรถใช้ไปนาน ๆ เปิดไฟหน้ารถหรี่รถก็ดับไปด้วยครับ แบตหมดก็เลยเปลี่ยนใหม่ เป็นแบบน้ำครับ  :-[

TaloModify

อ้างจาก: I เมื่อ มิถุนายน 24, 2012, 10:30:13 หลังเที่ยง

ผมถอดขั้วแบตเตอร์รี่ แล้วใช้โอห์มมิเตอร์ วัดคร่อมตามรูป แล้วก็เปิดกุญแจ พบโหลดประมาณ 2 โอห์ม นี้ถูกต้องไหม?ครับ  :-[

ตอนนี้ผมเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ละครับ 55555555555555  >:(

ซ่อมอาการรถใช้ไปนาน ๆ เปิดไฟหน้ารถหรี่รถก็ดับไปด้วยครับ แบตหมดก็เลยเปลี่ยนใหม่ เป็นแบบน้ำครับ  :-[

ไม่เคยวัดเหมือนกั น อ่ะครับ ไ่ม่เคยคิดจะวัดเหมือนกันฮา าาาา
ตุ๊ดหว่ะ

mechanicsfever

อ้างจาก: I เมื่อ มิถุนายน 24, 2012, 10:30:13 หลังเที่ยง

2.1Ohms ผมว่ามันไม่เยอะนะ น่าจะเป๋นความต้านทานจากสายเองและกรานว์ดที่ไม่แน่น

แล้วทำไปเพื่อ....อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆครับ ปรกติไม่เคยทำ ทำแต่วัดVoltเช็คแผ่นชาร์ทว่าชาร์ทไปได้ใหม แรงไปรึป่าว เพราะถ้าแรงไปกล่องจะเน่าเอา
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

I

ผมแค่อยากทราบเวลาโหลดปกติครับว่าได้กี่โอห์ม ทำไมกินกระแสไฟเยอะแท้ ก็ตรวจช็อตไปในตัวด้วยครับ อิอิ ผมซ่อมรถไม่เป็นหรอกครับ จบ อิเล็กทรอนิค
ก็แค่สงสัยครับ 5555 ผมเปลี่ยนแบตใหม่ ติดเครื่องแล้ววัดโวลต์ ก็ได้ประมาณ 13 โวลต์ บิดคันเร่งก็ 14 .5 ประมาณนี้ครับ ผมคิดว่าแผ่นชาร์จกับขดลวดสเวตเตอร์น่าจะทำงานนะครับ
ก็เลยเปลี่ยนแบตใหม่ครับ รอดูกันต่อไปครับ  :-[

ratree

2.10โอมห์ ก่ะต้องใช้ไฟร่วมๆ 6 แอมป์. แม่นบ้อ กินไฟโพด

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ