Main Menu

ผมมีปัญหากับ Honda sonic อะครับ

เริ่มโดย nine_sonic125, พฤษภาคม 03, 2017, 11:45:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nine_sonic125

คือ ตอนนี้วาลว์รถของผมมันดังจนน่ารำคาญเลยครับ แก๊กๆๆๆ ตลอด ไปให้ร้านซ่อมมาสามรอบ ก็ยังไม่หาย มันเป็นเพราะอะไรครับ คือผมยังเด็ก เลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไหร ช่วยชี้แนะด้วยครับ อ้อ แล้วก็คาบูของผม มีปัญหาครับ 1.ใส่กรองอากาศไม่ได้ ใส่แล้วรถไม่มีแรง จะวูบอย่างเดียว
2.เวลาขับเร็วๆ นานๆ จะมีกลิ่นไหม้(ไม่รู้ว่าปกติมั้ยหรือปกติก็ไม่รู้) 3.เวลากำคลัชถ้าไม่เบิ้นรถ รถจะดับ 4.คาบูตัวนี้ ติดมาตั้งแต่ซื้อ ซึ่งซื้อมาก่อนผมเกิดอีก (ตาผมซื้อมาขับนาน เมื่อก่อนผมเกิด ยังใช้ Nova dash อยู่) ผมควรจะซื้อใหม่มั้ย ถ้าซื้อต้องซื้อแบบไหน มันเป็นคาบูสุญญากาศ คงต้องใช้ของเอ็นโปรใช่มั้ยครับ เรื่องวาลว์ผมไม่ค่อยซีเรียส แต่เรื่องคาบู เรื่องใหญ่ครับ ทั้งรถสภาพใหม่เอี่ยมอ่อง แต่คาบูผมใช้ตะแกรงลวดหุ้มเอา ช่วยชี้แนะด้วยครัง ว่าต้องทำไง