Main Menu

เรียนพี่ๆกูรูช่วยชี้แนะด้วยค้าบบบ

เริ่มโดย phoomweek2639, ตุลาคม 12, 2014, 10:26:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phoomweek2639

1.คือว่าผมมีคาร์บู N Pro อยู่ลูกนึง ตัวคาร์บูเป็นของแท้ แต่ลูกเร่งเป็นของเทียมเพราะ ลูกเร่งแท้มันสึกเกินไปเลยต้องเปลี่ยน อยากทราบว่าจะมีผลเสียอะไรมากไหมครับกับการใช้งาน
2.ผมจะเอาคาร์บูลูกนี้ไปใส่ NSR-RRW ของผม อยากทราบว่าจำเป็นต้องปรับจูนอะไรเพิ่มไหม ถ้าต้องปรับจูน ควรปรับจูนจุดใดบ้าง หรือว่า ใส่ได้เลย

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับคำตอบ ณ จุดๆนี้ด้วยครับ

:D ??? :-[

lordomo

ลูกเร่ง หนักมั้ยครับ ถ้าหนัก แล้วชุบโครเมียมมาด้วย ลื่นๆ ก็ดีครับ ไม่น่ามีปัญหา

ผมเคยซื้อ คาร์บู K กลม ของเทียมมา ลูกเร่งเป็นอลูมิเนียมเบามากกกกก ไม่มีการชุบใดๆทั้งสิ้น เป็นสีอลูมิเนียมเลย

ฝืดๆสักหน่อย พอไปขับ ปรากฏว่าลูกเร่งค้างครับ ค้างที่ความเร็ว 80 เกือบจิ๋มท้ายแคมรี่ เอ้ย จิ้ม ครับ จิ้ม

สุดท้ายผมเลยไปเอาลูกเร่งของ คาร์บู N pro ที่ไม่ใช้แล้วมาใส่(เทียมรึเปล่าไม่ทราบ) แต่มันหนักกว่ากันมาก ครับ
รถอะไรหว่า?

ลูกเร่งหนักใช้ได้ครับ คล้ายของแท้เลยแหละ เพียงแต่ไม่ใช่ของแท้

:( ;D

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ลูกเร่งดี  ...แสดงว่า เกรดเอ   เกือบ แท้  ...   ใส่ได้หมด ทุกคัน  จะหมัด จะมวย จะ... จะเหล็ก

N-PRO  จัดไป  ....ใส่แล้ว แรงขึ้นทุกคัน  ยกเว้น ใส่ เอนโปร  ของมันเอง   

เอา N-PRO มาลง  KR -SER -ZX    ก็ ขับดี ขึ้น  ทุกคันครับ  ลองได้ เลย 

.

>:(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ขอบคุณพวกพี่ๆทุกคนนะค้าบบบ สำหรับคำตอบ เดี๋ยวว่างๆผมจะไปใส่ละ เดี๋ยวมารายงานผล

:-[ 8) :o