Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nawapon666

เก่ง ว่า น่าจะเป็นที่เดิม นัดรวมตัวก่อน

หลักๆที่มี ก็ พี่หนึ่ง พี่พง พี่ดาบเล็ก พี่เปียก พี่PUNGNOY  โจ้ และ เก่ง ครับ

วันเวลา ให้พี่หนึ่งนัดมา ครับ อิอิ เป็นไปได้อย่าใกล้ปีใหม่มาก ครับผม
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

Dablek

สวัสดีครับเพื่อนๆ ขอโทษที่หายหน้าไปนาน ไม่มีเวลาเข้ามาจิงจิ้ง...
เข้ามาครั้งนี้มีข่าวมาบอก อยากได้ใครซักคนรับเจ้านกเหล็กที่สุดรักสุดหวงไปดูแลหน่อย
เหตุผล:
1.ทำงานหนักใช้แต่รถยนต์ไม่มีเวลาดูแล
2.เมียไม่ชอบ และไม่เคยซ้อนท้ายเลยแม้แต่ครั้งเดียว อีกอย่างเวลาที่เราแต่งรถเพื่อบำรุงรักษา ก็หาว่ารถเสียบ่อย บ่นทุกครั้งที่เห็นเราแต่งรถ
3.ไม่มีความรู้มากพอเกี่ยวกับรถ เวลามีปัญหา(เล็กน้อย)มักจะเสียรู้ให้ช่าง

จึงขอประกาศให้เพื่อนๆ (ขอเป็นที่สกลนครก่อน) ที่มีใจรักรถ 2T โดยเฉพาะ FSX ที่นับวันจะเหลือน้อยเต็มที่
สำหรับที่สกลนครผมยังไม่เคยเห็นที่ไหนเลย ถ้าสนใจ โทร.เลยครับ 0897022505 ดาบเล็กครับ
หรือสอบถามข้อมูลเบื้องต้นที่ เก่ง นวพล ข้อมูลอื่นๆ เกี่ยวกับรถคนนี้ตั้งแต่ได้มาจนถึงปัจจุบันก็อยู่ในเว็บ 2Stroke นี้และครับ กระทู้แนะนำตัวใต้ลายเซนจ้า...
ปล.ไม่ได้ร้อนเงิน แต่สงสารมันที่เจ้าของมันไม่มีเวลาดูแล

DEDOR

ป๊าดอยากได้เด้นอ  จั๊กบาทล่ะครับ  อ้ายดาบคับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Konrakroad

อ้างจาก: Dablek เมื่อ ธันวาคม 11, 2011, 03:24:55 หลังเที่ยง
สวัสดีครับเพื่อนๆ ขอโทษที่หายหน้าไปนาน ไม่มีเวลาเข้ามาจิงจิ้ง...
เข้ามาครั้งนี้มีข่าวมาบอก อยากได้ใครซักคนรับเจ้านกเหล็กที่สุดรักสุดหวงไปดูแลหน่อย
เหตุผล:
1.ทำงานหนักใช้แต่รถยนต์ไม่มีเวลาดูแล
2.เมียไม่ชอบ และไม่เคยซ้อนท้ายเลยแม้แต่ครั้งเดียว อีกอย่างเวลาที่เราแต่งรถเพื่อบำรุงรักษา ก็หาว่ารถเสียบ่อย บ่นทุกครั้งที่เห็นเราแต่งรถ
3.ไม่มีความรู้มากพอเกี่ยวกับรถ เวลามีปัญหา(เล็กน้อย)มักจะเสียรู้ให้ช่าง

จึงขอประกาศให้เพื่อนๆ (ขอเป็นที่สกลนครก่อน) ที่มีใจรักรถ 2T โดยเฉพาะ FSX ที่นับวันจะเหลือน้อยเต็มที่
สำหรับที่สกลนครผมยังไม่เคยเห็นที่ไหนเลย ถ้าสนใจ โทร.เลยครับ 0897022505 ดาบเล็กครับ
หรือสอบถามข้อมูลเบื้องต้นที่ เก่ง นวพล ข้อมูลอื่นๆ เกี่ยวกับรถคนนี้ตั้งแต่ได้มาจนถึงปัจจุบันก็อยู่ในเว็บ 2Stroke นี้และครับ กระทู้แนะนำตัวใต้ลายเซนจ้า...
ปล.ไม่ได้ร้อนเงิน แต่สงสารมันที่เจ้าของมันไม่มีเวลาดูแล

ลงราคาให้ดูหน่อยได้บ่ครับสนใจอยู่ แต่บ่ได้อยู่สกลเด้ออยู่หนองคาย

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

Nawapon666

รถคันนี้สด จริงๆ ขนาดยางล้อหน้าติดรถมาจากบริษัท ดอกยังไม่หมดเลย
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

GTO-M4.Sk

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

PUNGNOY

อ้างจาก: ento เมื่อ ธันวาคม 08, 2011, 11:55:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ ธันวาคม 01, 2011, 04:23:57 หลังเที่ยง
TZM ผมทำสีใหม่ ลงสติกเกอร์แล้ววันนี้ คร้าบ
ทำสีร้านได๋ครับ จักบาท สิเอาไปเฮ็ดนำแหน่ อยากได้ขาวแดง
ผมทำที่ร้านทำสีรถยนต์พวกกันที่ โคกศรีฯครับ พอติดสติกเกอร์แล้ว พวกดันให้ลุกน้องทำให้ ติดสติกเกอร์เป๋ไปหน่อย(คงเป็นเพราะสติกเกอร์ของผมมันของไม่ใช่ของแท้)ทีนี้พอมา ลงแล็กเกอร์เคลือบ โดนจังหวะฝุ่นเข้านิดหน่อยเลย ออกหมองๆ ไปหน่อย แต่ก็ 'ตกกะเทิน' ทำไปแล้วเลยปล่อยเลยตามเลย แต่นั้นก็ตกไป 2000 บาทเลย ถ้าสนใจยังไงก็รอดูรถผมละกันถ้ามีโอกาส  ถ้าพอใจประมาณนี้ก็เดี๋ยวพาไปจัดการได้คร้าบ   

PUNGNOY

อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ ธันวาคม 09, 2011, 05:51:37 หลังเที่ยง
เก่ง ว่า น่าจะเป็นที่เดิม นัดรวมตัวก่อน

หลักๆที่มี ก็ พี่หนึ่ง พี่พง พี่ดาบเล็ก พี่เปียก พี่PUNGNOY  โจ้ และ เก่ง ครับ

วันเวลา ให้พี่หนึ่งนัดมา ครับ อิอิ เป็นไปได้อย่าใกล้ปีใหม่มาก ครับผม
ขอใกล้เมือง ได้ไหมคร้าบ พอดีออกจากบ้านได้ไม่นาน ตอนนี้คุณเมียคลอดลูกได้ ประมาณ 3 อาทิตย์เองออกจากบ้านมานาน กลัวแม่ยายว่าให้ว่าไม่ดูแลเมีย(เบื่อแม่ยายบ่น)

PUNGNOY

อ้างจาก: Dablek เมื่อ ธันวาคม 11, 2011, 03:24:55 หลังเที่ยง
เหตุผล:

อ้าวพี่ดาบเล็กจะเลิกขี่แล้วเหรอ ผมเพิ่งจะเข้ามา ยังไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันเลย หรือว่าจะเปลี่ยนแนว ถ้าสนใจอีกแนว(chopper)คุยกับผมได้นะคร้าบ ผมมี phantom 200 อีกหนึ่งคัน เอาไว้ส่งลูกไปโรงเรียน และไปทำงาน มันขับสบายดี ถึงจะวิ่งไม่สู้ 2จังหวะ แต่ว่ามัน save ดีคร้าบ ค่าดูแลก็น้อย

PUNGNOY

อ้างจาก: piak13 เมื่อ ธันวาคม 06, 2011, 12:59:44 หลังเที่ยง
หาสาเหตุเจอรึยังครับ ถ้ายัง ลองดูว่าน้ำมันท่วมไหม โช้คค้างไหม ยางคอท่อไอดีขาดไหม คิดออกแค่นี้ครับ ถ้าแก้ไขได้แล้วก็สบายใจด้วยครับ

เมื่อคืนที่ผ่านมา สมาชิกท่านใดไปจุดเทียนชัยถวายพระพร ที่สระพังทองบ้างครับ คนเยอะมากเลยนะครับ และสวนก็จัดสวยมาก นี่ขนาดเห็นตอนกลางคืนนะเนี่ย ถ้าเป็นกลางวันดอกไม้คงจะสวยกว่านี้ สมาชิกท่านใด ยังไม่ได้ไปดู ก็หาเวลาว่าง พาคนรัก พาครอบครัวไปดู ไปถ่ายรูปไว้นะครับ ถือซะว่าไปพักผ่อน
ถ้าว่าน้ำมันท่วม มันเกี่ยวนี่ท่าจะเป็นไปได้ เพราะตอนนี้ได้ คาบู TZR มาใส่ เดินเบาได้แล้ว แต่เวลาจอด ต้องปิดก๊อกน้ำมันไว้ ไม่งั้นรั่วเหม็น นองถนนเลย ทำไงดี กรรม

PUNGNOY

อ้างจาก: ento เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2011, 08:49:53 หลังเที่ยง
รายงานตัวด้วยครับ ผมวรมัน วงศ์อารยธรรม (เสก) อยู่บ้านนาคำ
ใช้ KR 150 SSR

เห็น SSR ของท่านเสกแล้ว TZM ของผมทำสีใหม่ ยังชิดซ้ายเลย ท่านไม่ต้องทำสีใหม่ หรอกแค่นี้ก็หรูแล้ว

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ ธันวาคม 13, 2011, 09:42:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: piak13 เมื่อ ธันวาคม 06, 2011, 12:59:44 หลังเที่ยง
หาสาเหตุเจอรึยังครับ ถ้ายัง ลองดูว่าน้ำมันท่วมไหม โช้คค้างไหม ยางคอท่อไอดีขาดไหม คิดออกแค่นี้ครับ ถ้าแก้ไขได้แล้วก็สบายใจด้วยครับ

เมื่อคืนที่ผ่านมา สมาชิกท่านใดไปจุดเทียนชัยถวายพระพร ที่สระพังทองบ้างครับ คนเยอะมากเลยนะครับ และสวนก็จัดสวยมาก นี่ขนาดเห็นตอนกลางคืนนะเนี่ย ถ้าเป็นกลางวันดอกไม้คงจะสวยกว่านี้ สมาชิกท่านใด ยังไม่ได้ไปดู ก็หาเวลาว่าง พาคนรัก พาครอบครัวไปดู ไปถ่ายรูปไว้นะครับ ถือซะว่าไปพักผ่อน
ถ้าว่าน้ำมันท่วม มันเกี่ยวนี่ท่าจะเป็นไปได้ เพราะตอนนี้ได้ คาบู TZR มาใส่ เดินเบาได้แล้ว แต่เวลาจอด ต้องปิดก๊อกน้ำมันไว้ ไม่งั้นรั่วเหม็น นองถนนเลย ทำไงดี กรรม

เข็มลูกลอยน่าจะปิดไม่สนิทครับผม น้ำมันเลยซึมลงอ่างคาบูตลอด น้ำมันจึงไหลทิ้ง ท่วมทุ่งข้าวสาลี  บรุ๊ง...!!  แล้วกลายเป็นโกโก้ครั๊นช์ ครับผม...

>:( >:( >:(

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

ento

อ๋อ ที่ว่าจะทำสีเนี่ย อีกคันครับ TZM นี่แหล่ะจอดเป็นซากมาสองปีละ...ฮ่าๆ....
สองพันถ้วนนี่รวมสติกเกอร์ยังครับ อยากเห็นรถจริงๆเด้  ผมจะไปดูได้ที่ไหนน้อ ....

ว่าแต่ FSX ของพี่ดาบเนี่ย กี่บาทน้อครับ ใครพอมีเงินให้ยืมได้บ้าง....ฮ่าๆ

piak13

น่าเสียดายแทนพี่ดาบเล็ก และก็เข้าใจครับ ว่าความรู้สึกของพี่เป็นอย่างไร Npro ของผมไม่เสร็จซะทีก้เพราะ ท่าน ผบ.ทบ. ผู้บัญชาการที่บ้านนี่แหละครับ เข้าใจความรู้สึกพี่ครับ

อยากมีตังค์เด้.. จะขอเอามาดูแลแทนพี่เอง น่าเสียดาย ยังไงก็ยังอยากให้อยู่สกลฯ  เอ้า..มีไหมครับ ใครที่จะรับไปดูแลแทนพี่ดาบเล็ก

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

Dablek

ขอบคุณครับที่เข้าใจความรู้สึก ถ้ามีคนใจรักจริงๆ อย่างที่ผมรักมัน
เรื่องราคารับรองว่าผมไม่เคยคิดเป็นการค้าเพื่อหวังกำไรแน่นอน ยอมขาดทุนด้วยซ้ำ
ขาดทุนกับการเรียนรู้ลองผิดลองถูก ซื้อนู่นซื้อนี่มาใส่แล้วก็ใช้ไม่ได้ก็เยอะ
ผมขอเพียงความจริงใจ ผมกลัวว่าคนที่ซื้อต่อจากผมไปแล้วจะเอาไปขายต่อเพื่อเอากำไร
ผมถึงไม่อยากบอกราคาในบอร์ดนี้ โทร.นัดเจอกัน มาดูรถก่อน พูดคุยกันทำความรู้จักกันก่อนเถอะครับ
ผมไม่อยากลงในบอร์ดซื้อขาย มันทำใจไม่ได้กับการที่จะต้องมาเจอกับการต่อรองที่ยืดเยื้อ จริงบ้าง ไม่จริงบ้าง ป่วนบ้าง
ไม่อยากเสียเวลากับสมาชิก(บางท่าน)ที่ไร้สาระ ผมรักมันราวกับว่ามันเป็นสิ่งมีชีวิต
ถ้าไม่มีใครจริงๆ ผมก็จะเลี้ยงดูมันต่อไปตามอัตภาพ
;)

DEDOR

เอ๊า  พี่น้องชาวสกล รับไปดูแลหน่อยคับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

kpongh

ผมว่าพี่ดาบเล็กเก็บมันไว้เถอะครับสงสารมัน นานๆเอามาขับเล่นบ้าง (เดี๋ยวจะเสียดายทีหลังครับ ) ถ้าพี่ดาบเล็กมีโปรเจ็คอื่นผมว่าค่อยหาแล้วซื้อเพิ่มเอาครับ

แล้ววันรวมพลชาวสกล เป็นเย็นวันที่ 28-12-2011 ประมาณห้าโมงครึ่ง ปั้มปตท หน้าม.เกษตรได้หรือเปล่าครับ หรือเห็นควรยังไงออกความคิดเห็นได้ครับว่าแต่ละท่านพร้อมมากน้อยแค่ไหน....

visitsak

ซาวเสียงมา...ลงตัวที่วันไหน...น้อง เก่ง...สรุปเลย...นะครับ...

auttapol

อ้างจาก: kpongh เมื่อ ธันวาคม 07, 2011, 09:58:12 ก่อนเที่ยง
...ปีใหม่ชาวสกลมีรวมตัวกันอีกหรือเปล่าครับ  ปล.ปั้มปตท.หน้าม.เกษตรที่เดิมก็ดีนะ ( แสดงความคิดเห็นได้ครับ )
รายงานตัวด้วยคนครับ ผมชื่อโออยู่ในเมืองสกลนครครับขอรวมกลุ่มด้วยนะครับพี่ๆ