Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piak13

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

visitsak

visitsak

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กรกฎาคม 01, 2015, 11:36:05 ก่อนเที่ยง
แวะมาบอกว่า ยังอยู่ที่นี่ นะครับ

สวัสดีครับ ดีใจครับ ที่ยังเห็นโพสของท่าน

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กรกฎาคม 02, 2015, 12:53:23 หลังเที่ยง
ครับผม...ยังอยูเหมือนเดิม...คร๊าป

สวัสดีครับ 

ไม่ได้เข้าเวปนี้ซะนานเลย นึกว่าเวปล่มสลายไปแล้วซะอีก
พรุ่งนี้ เสาร์ที่ 4 กค.58 หลังจากออกเวรแล้วผมก็จะไปสกลนครครับ  ก็ขี่เอ็นโปรไปครับแต่คงแวะพักค้างคืนแถวมหาสารครามก่อนเพราะเวลาน้อย รุ่งเช้าวันอาทิตย์ค่อยไปสกลนครต่อครับ

visitsak

piak13

น่าจะถึงสกลแล้วมั้งครับ  เดินทางปลอดภัยครับ

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กรกฎาคม 03, 2015, 03:06:14 หลังเที่ยง
เดินทางปลอดภัยนะครับ...
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กรกฎาคม 05, 2015, 09:18:06 ก่อนเที่ยง
น่าจะถึงสกลแล้วมั้งครับ  เดินทางปลอดภัยครับ

ขอบคุณ คุณเปี๊ยกครับ 
ก็ถึงสกลฯสายๆวันอาทิตย์ครับ แต่ก็ติดภาระกิจหลายอย่างและไม่ได้เข้าเวปเลย ก็กลับเช้าวันอังคารที่ 7 กค.ครับ ก่อนเดินทางฝนก็เทลงมาหน่อยนึงฝนหยุดแล้วจึงออกเดินทาง อยู่สกล3วันเจอฝนทั้ง3วันเลย สกลนครเมืองฟ้าเมืองสวรรค์จริงๆจังหวัดอื่นเขาเจอแล้วกันแต่สกลฯฝนชุก ตอนขี่รถกลับว่าจะลองเล่นโค้งบนภูพานสักหน่อยแต่ไม่มีโอกาสได้เล่นเลยกลัวกลิ้ง ถนนแฉะน้ำฝนตลอดจนลงภูพาน แต่จากนั้นจนถึงบางปะอินทางสะดวกมากๆเลยครับ ไม่มีฝน ไม่มีด่านตำรวจเป็นเที่ยวแรกเลยที่ตลอดเส้นทางไม่มีตำรวจตั้งด่านซักที่เลยครับ

piak13

เดินทางปลอดภัยครับ

วันนี้แถวเยื้องปั๊ม ปตท.  ม.เกษตร มีร้านซ่อมมอไซค์ มาเปิดใหม่ แวะไปทักทายพูดคุย ก็ได้รู้ว่า เป็นร้านที่คุณหนึ่งแนะนำไว้   ช่างหน่อง บ้านแป้น  ยังไงก็ฝากชาว 2 stroke สกลนคร ไว้ด้วยครับ เดี๋ยวนี้หาช่างที่เข้าใจ 2t ได้ยาก ผ่านมาทางนี้แวะเยี่ยม ทักทายช่างแกด้วยครับ

beersakon

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 08, 2015, 02:46:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: visitsak เมื่อ กรกฎาคม 03, 2015, 03:06:14 หลังเที่ยง
เดินทางปลอดภัยนะครับ...
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กรกฎาคม 05, 2015, 09:18:06 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณ คุณเปี๊ยกครับ 
ก็ถึงสกลฯสายๆวันอาทิตย์ครับ แต่ก็ติดภาระกิจหลายอย่างและไม่ได้เข้าเวปเลย ก็กลับเช้าวันอังคารที่ 7 กค.ครับ ก่อนเดินทางฝนก็เทลงมาหน่อยนึงฝนหยุดแล้วจึงออกเดินทาง อยู่สกล3วันเจอฝนทั้ง3วันเลย สกลนครเมืองฟ้าเมืองสวรรค์จริงๆจังหวัดอื่นเขาเจอแล้วกันแต่สกลฯฝนชุก ตอนขี่รถกลับว่าจะลองเล่นโค้งบนภูพานสักหน่อยแต่ไม่มีโอกาสได้เล่นเลยกลัวกลิ้ง ถนนแฉะน้ำฝนตลอดจนลงภูพาน แต่จากนั้นจนถึงบางปะอินทางสะดวกมากๆเลยครับ ไม่มีฝน ไม่มีด่านตำรวจเป็นเที่ยวแรกเลยที่ตลอดเส้นทางไม่มีตำรวจตั้งด่านซักที่เลยครับ
คิดฮอดบางปะอินเด้น้อ

visitsak

ขอบคุณ ครับ คุณเปี๊ยก ที่แนะนำ เพื่อนๆ ชาว 2T ให้ รู้จัก ช่างหน่อง เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมาผมก็ไปร้านช่างหน่อง ครับ ไล่เบรก เปลี่ยนน้ำมันเบรก หน้า - หลัง ใหม่  เปลี่ยนชุดถ้วยลูกปืนคอใหม่หมดชุดเลย นะครับ

visitsak

ว่างๆ ก็เชิญชวน เพื่อนๆ ภาระกิจทางน้ำกันหน่อย ที่ร้านช่างหน่อง นะครับ

visitsak

ทำอะไร อยู่กันบ้าง ครับ เพื่อนๆ 2T สกลนคร...คิดถึงกันอยู่ นะครับ...

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

visitsak

ZAAKA

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กรกฎาคม 17, 2015, 09:14:34 ก่อนเที่ยง
สุดยอด น้อง เก่ง...
-ข้อยไปขี่รถแอลฮ้างๆจากพังโคนเมือพรเจริญเสา18ที่ผ่านมาเอาไปม้างขาย
ทรมานขนาดกั่วสี่ฮอดเฮือน80โลในท่าหมอบและเกียโยง
เซ้าๆขี่รถบัสไปฝนตกตลอดทางดีขากลับบ่มีฝนตกเลยบ่ต้องเปื้อนตมหน้าหลัง
ที่ร้านเอ็มการยางพังโคนและสะพานคำตากล้าก่อนถึงพรเจริญ

piak13

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กรกฎาคม 14, 2015, 01:16:10 หลังเที่ยง
ว่างๆ ก็เชิญชวน เพื่อนๆ ภาระกิจทางน้ำกันหน่อย ที่ร้านช่างหน่อง นะครับ

ภารกิจ หยังน้อ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆ 2strokeclub สกลนครทุกท่าน
เข้าพรรษา หยุดยาว 4 วัน ไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ มีท่านใดสนใจเที่ยวเชียงคาน และแถบทางจังหวัดเลยบ้างมั๊ย มีที่น่าเที่ยวตื่นตาตื่นใจหลายที่เที่ยวแบบชิวชิวครับ สนใจไปด้วยกันได้ครับ 08 0013 8800 วิรัชครับ

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

visitsak

ไปมาแล้ว ครับ เชียงคาน สวยงาม มากๆ ครับ...ยืนยัน ครับ เพื่อนสมาชิก...

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวสกลนครทุกท่าน
วันนี้วัน อาสาฬหบูชา ขอให้ท่านและครอบครัวมีความสุขและพบกับสิ่งดีๆครับ พรุ่นี้เข้าพรรษา ต่อด้วย เสาร์ อาทิตย์ พักผ่อนกันยาวๆอย่างสุขใจนะครับ
ผมก็เดินทางมาสกลนครตั้งแต่เมื่อวาน ขี่เอ็นโปรมา ก็ฝ่าสายฝนมาตั้งแต่บ้านไผ่ มาเจอหนักตั้งแต่กาฬสินธุ์ ถึงสมเด็จเลยแวะพักนอนคืนนึง รุ่งเช้ากะว่าไม่มีฝนมาต่อ แต่ฝนก็ไม่หยุดเลยต้องมารถกับแฟน ถึงสกลนครฝนก็ยังไม่ขาดสาย เลยขับรถมาเที่ยวเรื่อยเปื่อยมาพังโค แวะเที่ยวตลาดเสร็จก็แวะค้างคืนที่นีคืนนึงก่อน พรุ่งนี้ค่อยเดินทางไปเชียงคานต่อ ครับ
สกลนคร เมืองฟ้าเมืองสวรรค์จริงๆ ฝนโปรยปรายตลอดผิดกับภาคกลางอย่างอยุธยาเพิ่งตกวันก่อนที่ผมจะเดินทางเพียงวันเดียว  เป็นเรื่องไม่น่าเชื่อว่า อีสาน ฝนชุกกว่าภาคกลางครับ