Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lloudo_naja

เช่นกันครับ พี่ ปีนี้ไม่ได้ กลับไปเล่นน้ำที่บ้านเลย
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

คืนนี้มานอนที่สกลนครครับ 
ตอนมาก็เลี่ยงออกทางชัยภูมิ  ปีนี้ผู้เดินทางกลับกรุงเทพฯ หลงกันเพียบ หลงเพราะไปเดินทางเลี่ยงถนนมิตรภาพไง แล้วหันไปวิ่งทางชัยภูมิจนรถติดขนาด  ส่วนถนนมิตรภาพโล่งเลยครับ

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆ 2t สกลนครทุกท่าน สัปดาห์นี้ผมก็ไปสกลนครอีกแล้วครับ  ท่านใดว่าก็สังสรรค์กันได้ครับ เบอร์โทรในลายเซ็น   
เดินทางไปวันที่ 2 พค.57 ถึงคงเย็นๆค่ำๆ(ยังไม่ได้กำหนดเวลาออกเดินทาง) ก็จะขี่เอ็นตากลมไปครับ  เพราะจะเอาไปให้ภารโรงที่โรงเรียนของแฟนผมเขา บอกให้เขาไว้ตั้งแต่ก่อนส่งกรานต์แล้ว เพิ่งจะมีโอกาสขี่ไปให้ก็คราวนี้แหละ

lloudo_naja

ผมกลับเย็น 30 ครับ ถึงบ้านค่อยกริ้งกร้าง หากัน นะพี่ อันนี้เบอผม ครับ ส่วนผมกลับ รถตู้ ครับ  0856787994 โก้ ครับ
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ เมษายน 29, 2014, 04:12:27 หลังเที่ยง
  ผมกลับเย็น 30 ครับ ถึงบ้านค่อยกริ้งกร้าง หากัน นะพี่ อันนี้เบอผม ครับ ส่วนผมกลับ รถตู้ ครับ  0856787994 โก้ ครับ

อ่าว! ก็กลับเย้นวันนี้แล้วซิ  ผมยังไปไม่ได้ พรุ่งนี้ 1พค.วาศิลาฤกษ์ ที่ทำงาน เขาจะสร้างตึก 5 ชั้นกับตึก 6 ชั้น จนท.ได้รับมอบหมายงานกันทุกคน  วันที่2แหละถึงจะปลีกวิเวกได้ครับ 

visitsak

lloudo_naja

กลับมาหลายวันแล้ว ครับ ถึงบ้านก็ไม่ได้พักเลย ครับ ขุดดิน วางท่อน้ำปะปา เข้าบ้าน 150 เมตร แตกเลย ครับ มือ พี่น้องทางบ้าน ฮ้อนแฮง อยู่บ่ ทางนี้ ฮ้อนหลายๆเด้อ

kpongh

piak13

ไม่ได้แวะเข้ามาเสียนาน    สบายดีกันทั่วถ้วนหน้าไหมมมมมม

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

lloudo_naja

อ้างจาก: kpongh เมื่อ พฤษภาคม 19, 2014, 09:06:55 หลังเที่ยง
กลับอีกครั้งคงเป็นวันแม่ครับผม
บ่มีเวลา ตงกัน จักเท้อ เน๊าะ ตาพง คั่มตงกัน ซิใด้ ขับรถเมอพ้อมกัน จั๊กเท้อแด
อ้างจาก: piak13 เมื่อ พฤษภาคม 20, 2014, 03:45:19 หลังเที่ยง
ไม่ได้แวะเข้ามาเสียนาน    สบายดีกันทั่วถ้วนหน้าไหมมมมมม
สบายดีครับ พี่ กลับบ้านก็มีเวลาไม่ก๊่วัน ทำโน้นทำนี่ ไม่มีเวลาแว่ะไป หาพี่ๆทางบ้านเลย

aoaaued

อ้างจาก: visitsak เมื่อ พฤษภาคม 02, 2014, 09:49:51 ก่อนเที่ยง
เดินทางปลอดภัย...นะครับ...

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: piak13 เมื่อ พฤษภาคม 20, 2014, 03:45:19 หลังเที่ยง

สบายดีครับ แล้วคุณเปี๊ยกล่ะสบายดีบ้อ

aoaaued

อ้างจาก: kpongh เมื่อ พฤษภาคม 19, 2014, 09:06:55 หลังเที่ยง
กลับอีกครั้งคงเป็นวันแม่ครับผม

ยังไม่กลับก็ไม่เป็นไร  เดี๋ยวผมไปแทนให้ครับ
วันที่ 30หรือ31 พฤษภาคมนี้ ผมคงได้ขึ้นไปสกลอีกแล้วครับ  ถ้าเคลียงานได้เร็ว บ่ายๆ30 ก็ไป เคลียไม่ได้ก็ไป 31เช้าครับ

lloudo_naja

piak13

สวัสดีครับ คุณวิรัช  สบายดีครับ แล้วทุกๆท่านหละ เป็นไงบ้าง  สบายดีกันไหมครับ

คุณวิรัชจะมาสกลอีกเหรอครับ   ว่างๆแวะผ่านมาทักทายกันบ้างนะครับ   แต่ผม ก็ยังไม่ว่างอยู่ดี  วันที่ 1 มิ.ย.  นิสิตใหม่มารายงานตัว ผมได้รับมอบหมาย ให้ขับรถรางรับส่งจากหน้า ม. เข้า ออก ม.

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

lloudo_naja

ผมน่ะสบายดี ครับ พี่เปี๊ยก แต่พี่ น่ะ งานเข้า ครับ 555 วันหยุด น่ะพี่ วันที่ 1 น่ะ

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ พฤษภาคม 28, 2014, 11:44:10 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับ คุณวิรัช  สบายดีครับ แล้วทุกๆท่านหละ เป็นไงบ้าง  สบายดีกันไหมครับ

คุณวิรัชจะมาสกลอีกเหรอครับ   ว่างๆแวะผ่านมาทักทายกันบ้างนะครับ   แต่ผม ก็ยังไม่ว่างอยู่ดี  วันที่ 1 มิ.ย.  นิสิตใหม่มารายงานตัว ผมได้รับมอบหมาย ให้ขับรถรางรับส่งจากหน้า ม. เข้า ออก ม.

สวัสดีครับ คุณเปี๊ยก และพี่น้อง2t สกลนครทุกท่าน   
พรุ่งนี้(31 พค.57)ก็จะได้เดินทางไปสกลนครครับ  วันนี้ติดงานไม่อยากลาเพราะปีนี้ก็ลามามากแล้วอีกอย่างสงสารคนที่เขามารับบริการเดี๋ยวจะเก้อ ครั้นจะเดินทางไปตอนเลิกงานแล้วก็เกรงใจฝน เลยเลื่อนไปเช้าวันเสาร์จะได้ไม่รีบเร่งครับ ไม่รู้ว่าไปเที่ยวนี้จะได้มีโอกาส สังสรรค์กับเพื่อนๆชาวสกลนครบ้างรึเปล่านะ   อยากรู้จักบ้างเพราะผมต้องไปสกลฯเรื่อยๆแหละครับ

piak13

ช่วงนี้ ค่อยยังชั่ว นะช่างโก้ เพราะปิดเทอม ถ้าเปิดเทอม วันหยุดก็ไม่ได้หยุด แถมบางวัน มีตอนกลางคืนอีก

เดินทางปลอดภัยนะครับ คูณวิรัช

lloudo_naja

ฝนตกหูดับ ตับไหม้ครับ เมื่อวาน ที่พระอิน แล้วทางบ้านฝน เริ่มมายัง ครับ พี่ เปี๊ยก ดูแลหลังคาบ้าน ด้วย น่ะ ครับ ปีนี้ ลมมันแรง

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ พฤษภาคม 31, 2014, 01:50:13 หลังเที่ยง
  ฝนตกหูดับ ตับไหม้ครับ เมื่อวาน ที่พระอิน แล้วทางบ้านฝน เริ่มมายัง ครับ พี่ เปี๊ยก ดูแลหลังคาบ้าน ด้วย น่ะ ครับ ปีนี้ ลมมันแรง
พี่น้องชาวสกลนครสบายดีกันทุกท่านหรือเปล่าครับ   เมื่อวานที่พังโคนฝนก็ตกเยอะ
ที่บางปะอินฝนก็คงจะตกเหมือนกันนะเพราะอยู่ใกล้ๆพระอินทร์ ผมก็ทิ้งบ้านมาสกลซะ ก็ออกเดินทางมาตั้งแต่เช้าเมื่อวานนี้(31พค.)ออกจากบ้านตั้งแต่ หกโมงเช้าถึงสกลนครบ่ายสองโมงพอดี ก็เอาเอ็นตากลมมาให้ภารโรงที่โรงเรียนของแฟนเขา พูดไว้ว่าจะให้เด๊่ยวเจาจะว่าดีแต่พูด  แต่ก็เพิ่งหาโอกาสได้ ตั้งใจไว้ตั้งแต่มาครั้งที่แล้วแล้วละ แต่มีเหตุต้องเปลียนใจเอารถยนต์มาแทน มาครั้งนี้เลยต้องเอามา ทั้งที่รถยังอยู่ในรันอิน คว้านใหม่เพิ่งวิ่งได้ซักสองสามร้อยโลเอย ก็เลยขี่มาชิวๆ เส่นซะ 8 ชม. แถมเจอฝนตกหนักหลังผ่านบรบือได้ซักสิบกว่าโล กว่าจะหมดฝนก็แถวๆยาตลาด    ส่งรถให้เขาแล้วก็พากันมาเที่ยวและนอนค้างพังโคน คืนนี้ก็คืนสองแล้ว พรุ่งนี้ถึวจะไปนอนสกล แล้วก็จะกลับ  มาสกลนครแล้วชอบติดลม เพราะเป็นเมือนน่าอยู่ครับ