Main Menu

จังหวัดบึงกาฬ จังหวัดที่๗๗เด้อ เหนือสุ&

เริ่มโดย ZAAKA, มกราคม 04, 2014, 09:16:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ZAAKA

ส่งให้แระเด้อโคลงแดช๕๐๐เกบเงินปลายทางค่าส่ง๒๐๐กั่ว
รูปด่านข้ามฟากบึงกาฬเดี๋ยวเยนนี้ผมจาควบเทน่าไปนอนวัดเข้าหลักกสูตรล้างท้อง
ล้างตับไตเครื่่องใน
หอบของไปนอนวัดเลยสี่วันถึงวันเสาทิตก็ไปเรียนด้วยเยย ;) ;D >:( :(

เสาทิตค่าเรือ๕๐๐เด้อแพงหูดับมีคนเล่าให้ฟัง

มีสองด่านเด้ออันนี้เปนแพยนต์ขนสินค้า

aoaaued

ขอบคุณที่นำภาพมาฝาก
ค่าข้ามฟากแพงจริงๆด้วย  ปีก่อนโน้นผมข้ามไปปากซันกับแฟนคนละ250บาท ขึ้นอีกเท่าตัวเลยนะ

ZAAKA

นอนอดข้าวล้างไส้วัดป่าพันลำสสสองวันละ
หิวเด้ๆ พระอาจารอ้วนบบอกมีไวไฟเลยเออาคออมมาเล่นนำว่าจาทำงานแต่หิววจนบ่มีแฮงแล้ว :-*
ลืมบัตรเอทีเอมเลยถือโอกาศออกไปเบิกเงินกะต่อทะเบียนรถนำมมื้อวาน
ตรววจสภาพผ่านนโดยบ่ต้องไปข้างนอก๖๐บาทททเอารรถมาถ่ายยรูปด้วยที่ขนส่งสิิบบาท

aoaaued

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 02:53:42 หลังเที่ยง
นอนอดข้าวล้างไส้วัดป่าพันลำสสสองวันละ
หิวเด้ๆ พระอาจารอ้วนบบอกมีไวไฟเลยเออาคออมมาเล่นนำว่าจาทำงานแต่หิววจนบ่มีแฮงแล้ว :-*
ลืมบัตรเอทีเอมเลยถือโอกาศออกไปเบิกเงินกะต่อทะเบียนรถนำมมื้อวาน
ตรววจสภาพผ่านนโดยบ่ต้องไปข้างนอก๖๐บาทททเอารรถมาถ่ายยรูปด้วยที่ขนส่งสิิบบาท

อดข้าว อดน้ำลมจะเยือนนะท่าน  ทรมานตัวเองมันบาปเด้อ

ว่าแต่ขนส่งบึงกาฬใจดีนะตรวจสภาพแค่ 60 บาทเอง ไม่เหมือนขนส่งทางภาคกลาง หากไม่มีใต้โต๊ะก็รอแล้วรอเล่า รอจนหายอยาก แหละ  อิอิอิ

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

aoaaued

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 05:07:30 หลังเที่ยง
อยากเที่ยว

ไปมั๊ยครับ?  ไปบึงกาฬกัน ไปดูตัวท่าน ZAAKA ตัวเป็นๆกัน จะหล่อล่ำปึ๊กมั๊ย  อิอิอิ

ZAAKA

ขอบคคุณทุกท่านที่มาซมเด้อ
อดข้าวล้างไส้ล้างตับวันที่สามผ่านไปหิวจนตาลาย  ต้องอดอิกตต่อไปหนึ่งวันสองคืน ;)
เดี๋ยวผมจาลองเอาเลขทะเบียนใหม่นี่ไปแทงหวยเผื่อร่ำรวยมีเงินมาาซ่อมรถอิิกจั้กคัน
เเดินไปชมกุฏิพระริมโขงบรรยากกาศดีมีต้นไม้ไหย่ทะลุออกข้างวัดดูแพยนต์โลด

ZAAKA

อดอาหารมาสามมื้อสามคืนละหิวจนตาลายขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามาดู
ผผมว่าจาเอาเลขทะเบียนงวดนี้ไปแทงน่าจาถิกนน้อพอได้เงินมาาซ่อมรถออิกจัั้กกนอยนึึง
คัันเก่ายังปล่อยยไม่ออกเยยสองคัน :-* ;)

เตินชมวัดไปเรื่อยๆมีกุฏิพระริมโขงต้นไม้ไหย่บรรยากาศดีแท้ จนทะลุออกข้างวัดไปดูแพยนต์

ZAAKA

ใส่บาตรเสดมะวานก้อแวะไปเรียนต่อเยยตอนสิบโมงเลิกบ่ายสาม
ลดไปอิกปามานสามโลจากอบไอน้ำและอดข้าวสี่วันสี่คืน
บิดมามะวานขาสั่นมาก๑๑๕เตมสูตรเอาของออกคงได้๑๒๐แบบสมัยออกใหม่เมื่อ๑๘ปีก่อนโลด
บ่มีเงินไปซ่อมรถเยยคงต้องทำงานวิจัยส่งให้เสดละใก้สอบแย้วว

แวะถ่ายรูป

พี่เลี้ยงสาวมาช่วยอำนวยสิ่งต่างๆ

ไวไฟในวัดและสมาธิถือไม่ยอมปล่อย

ออกกะลังแช่มือแช่เท้า นวด อบ ฟังธรรมริมโขง

aoaaued

aoaaued

ZAAKA

หน่าม้าที่ไปอบสมุนไพรนำกันคัฟ
ร้อนมากมายหายใจนิฮ้อนจมูกวาบต้องหายใจทางปาก เลยออกมาพักล้างหน้าล้างตากันเด้อเหงื่อเข้าตา
เสียดายบ่มีรูปหลายคน

รถขนไม้อีซุสุเก่าๆจากลาวกะมีเสียดายบ่ได้ถ่ายให้เบิ่งกันน้อ
เสียงรถขนของวิ่งกันทั้งคืนเลยฝั่งลาวผมนอนไกล้ๆศาลาริมน้ำ
วันนี้ยังบ่มีเงินซ่อมรถเยยแอบขายของในเวฝนิดๆ :-* :(

aoaaued

พี่เลี้ยงสาวมาช่วยอำนวยสิ่งต่างๆ

เห็นข้าวเหนียวแล้วอยากกินเด้....

The Mach Team

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:55:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 05:07:30 หลังเที่ยง
อยากเที่ยว

ไปมั๊ยครับ?  ไปบึงกาฬกัน ไปดูตัวท่าน ZAAKA ตัวเป็นๆกัน จะหล่อล่ำปึ๊กมั๊ย  อิอิอิ

ไปแน่ครับแต่ไม่รู้ว่าวันไหนครับ อิๆ กำลังเก็บเงินอยู่ครับท่าพี่  :-[
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

aoaaued

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2014, 07:50:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:55:07 ก่อนเที่ยง
อยากเที่ยว

ไปแน่ครับแต่ไม่รู้ว่าวันไหนครับ อิๆ กำลังเก็บเงินอยู่ครับท่าพี่  :-[

ดีใจที่ได้ยินว่าอยากไป บึงกาฬ จังหวัดที่อากาศดีบ้านเมืองสงบ ผู้คนก็น่ารัก แถมสามารถแว๊บข้าไปปากซันได้ด้วย ไปดื่มเบียร์ลาว เบียร์ระดับโลกไง  อิอิอิ

ZAAKA

ฮืออออๆๆ
ออกจิงๆ๔๕เสียดายแทงบ่ถืกแทงล่างไปออกบน
เสียเงินเยย๒๐๐
ป้ายต้ะเบียนใหม่

chokmotor

อยากไปเที่ยวบ้างจัง ผู้สาวบึงกาฟน่่าฮัก พูดเพราะ จิงรึป่าวเด้อ
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

aoaaued

อ้างจาก: chokmotor เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:56:27 หลังเที่ยง
อยากไปเที่ยวบ้างจัง ผู้สาวบึงกาฟน่่าฮัก พูดเพราะ จิงรึป่าวเด้อ

ไปเถอะ ไปแล้วจะติดใจอยากไปอีก เหมือนผมไง  อิอิอิ

ZAAKA

รอเก้อละเนื้อคู่สองวันละยังบ่มาเยย :-*
ลดราคาให้แต่งตัวให้ครบเยย

aoaaued

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2014, 06:39:00 หลังเที่ยง
รอเก้อละเนื้อคู่สองวันละยังบ่มาเยย :-*
ลดราคาให้แต่งตัวให้ครบเยย

รถสวย...ช่วยดัน  ขอให้ขายได้ไวไวนะ   อิอิอิ